Cần giúp: Cần Tư Vấn Để Trở Thành Giáo Viên Yoga

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi suonxao, 12/10/2014.

1. suonxao

suonxao Thành viên tập sự

Chào cả nhà!
    Em đã đi làm 2 năm về bán hàng và văn thư, nhưng gần đây công tác khá áp lực và lương thấp, lại cách nhà khá xa nên em có dự định chuyển nghề.
    Em học yoga được hơn 1 năm rồi, các động tác cơ bản đều có thể thực hiện được. Em muốn chuyển sang dạy yoga, tuy nhiên có 1 số vấn đề làm em hơi chần chừ và muốn hỏi ý kiến của các mẹ
    Ngoại hình của em ko đẹp, phần dưới khá mập (tuy ko phải khó nhìn nhưng so với các giáo viên thể thao em gặp thì ko lý tưởng). Em băn khoăn điểm này có thành trở ngại lớn khi các học viên lần đầu nhìn thấy em ko?
    Thêm 1 vấn đề nữa em muốn hỏi các mẹ cũng dạy yoga là việc xin việc có khả quan không ạ? Em đã tìm trên mạng nhưng có rất ít việc và yêu cầu nhiều năm kinh nghiệm.
    Mong nhận được nhiều lời khuyên từ các mẹ.
    Trân trọng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suonxao
    Đang tải...

2. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

Ðề: Cần tư vấn để trở thành giáo viên yoga

chúc bạn thành công mình chưa thử môn này bao giờ nên không biết khuyên bạn thế nào

suonxao thích bài này.
  3. suonxao

suonxao Thành viên tập sự

Cám ơn sự động viên của bạn. Bây giờ mọi người đi tập yoga phần lớn với mục đích giảm cân, nếu là bạn, khi đi tập thấy giáo viên ngoại hình không "chuẩn" thì bạn có muốn tiếp tục học không Thanhthao?

4. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Em thấy giờ nhu cầu cũng nhiều đấy ạ,mẹ cứ mở rồi hoàn thiện dần dần,chúc mẹ thành công:)

suonxao thích bài này.
  5. tsukikage

tsukikage Thành viên mới

mình nghĩ nếu xin ở trung tâm thì hơi khó. Bạn có thể tự mở lớp chiêu sinh từ 1-2 người, dần dần có uy tín người ta sẽ giới thiệu đến nhiều hơn :) lúc đó bạn đã có kinh nghiệm dạy và làm rồi thì muốn xin dạy ở đâu cũng đc. Hãy bắt đầu từ những người quen biết bạn trước sau đó mới tìm các đối tượng mới

suonxao thích bài này.
  6. Giaovienyoga.com

Giaovienyoga.com Cung cấo giáo viên Yoga chuyên nghiệp

Giaovienyoga.com cung cấp giáo viên Yoga chuyên nghiệp cả Ấn Độ và Việt Nam, bằng cấp Quốc tế, kinh nghiệm giảng dạy cao. Chị nào có nhu cầu có thể xem thêm thông tin chi tiết tại giaovienyoga.com hoặc Fanpage Giaovienyoga.com ah.

Giaovienyoga.com hiện là đơn vị cung cấp giáo viên Yoga cho khoảng gần 30 trung tâm đối tác ở các tỉnh thành phía Bắc như tại Shivom Yoga & Dance, X-Fitness, SS Club, USA club... nên vấn về về uy tín và chất lượng là không phải bàn cãi. Ngoài ra, hiện tại Giaovienyoga.com đang triển khai chương trình ưu đãi dành cho khách hàng sử dụng dịch vụ thuê GV Yoga với mức giá ưu đãi nhất thị trường đấy ạ!

7. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

CHúc bạn thành công, mình đang muốn học Yoga :)

8. nhadat12

nhadat12 Bắt đầu tích cực

Chúc bạn thành khi làm giao viên yoga nha