Thông tin: Dành cho những ai khốn khổ khốn nạn vì chứng đau bụng kinh đáng ghét!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi hoanglamngoc, 10/10/2014.

1. hoanglamngoc

hoanglamngoc Thành viên tập sự

Thực sự là em thấy rất vui nên mới vào đây để chia sẻ kinh nghiệm cho những người đau bụng kinh đến khốn khổ khốn nạn như em. Chẳng là từ hồi em mới có kinh đã bị đau bụng kinh khủng mỗi khi đến kỳ rồi, hỏi mẹ, hỏi chị thì ai cũng bảo là mai sau lấy chồng và sinh con rồi nó khác tự hết. hâhanNhưng mà năm em có kinh từ năm 15 tuổi, chẳng lẽ đợi đến năm 25 tuổi mới lấy chồng thì phải chịu đựng 10 năm cơ à, 10 năm là 120 tháng chứ có ít ỏi gì đâu. Mỗi tháng đau 2 ngày thành ra là 240 ngày = 8 tháng đau đớn vậy thì chịu sao nổi? Và đương nhiên là những lúc đau quá thì em phải nhờ đến sự hỗ trợ của viên sủi rồi. Vẫn biết là uống nhiều chẳng tốt tí nào nhưng mà vẫn phải uống thôi. Thế rồi 1 lần vô tình em lên mạng học hỏi bí quyết của các mẹ thì em mới biết đến cao ích mẫu nguyên chất. Uống nó thì đúng là đắng thật, nhưng cứ nghĩ đến những cơn đau bụng kinh quằn quại mà em phải cố gắng thôi. Lúc mới uống thì cũng thấy nó hơi khó nuốt, nhưng uống hết tuần là thấy quen rồi. Uống hết 1 tháng thì thời gian đau của em đã được giảm đi đáng kể, nó chỉ còn đau vài tiếng thôi, nhưng vẫn trong giới hạn chịu đựng được của em nên em vẫn không phải uống giảm đau. Thấy tiến triển tốt nên em lại càng quyết tâm uống tiếp, tháng thứ 2 em đã thấy nhẹ nhàng lắm rồi, nghĩ khôgn cần phải uống tiếp. Nhưng để chắc ăn em uống thêm 1 tháng nữa. Và kết quả là sau 3 tháng kiên trì em đã khôgn còn đau bụng kinh nữa, thấy phấn khởi vô cùng mn ạ! May là em sớm tìm ra giải pháp sớm nếu khôgn đến lúc lấy chồng và sinh con thì em phải dùng không biết bao nhiêu là thuốc sủi nữa.
    Vậy những ai đang phải chịu những cơn đau bụng kinh đáng ghét thì hãy thử xem nhé, biết đâu lại hợp.
    P/S: Chị bán hàng rất nhiệt tình và chu đáo, có 1 lần mình không được hài lòng lắm thế mà chị ấy mang đến đền không cho mình 1 lọ khác. Nói chung là mình cảm thấy hài lòng cả về sản phẩm và người bán sản phẩm. Mình thấy rất mến chị ấy.:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglamngoc
    Đang tải...

2. lehoanguyennhi

lehoanguyennhi Thành viên sắp chính thức

Ðề: Dành cho những ai khốn khổ khốn nạn vì chứng đau bụng kinh đáng ghét!

Khổ thân bạn, cũng may mà bạn đã thoát khỏi đau bụng kinh. Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ nhé !

3. susi1990

susi1990 Thành viên mới

Mình uống cao ích mẫu không thấy không có tác dụng gi lắm. mỗi tháng làm 1 viện thuốc giam đau mới đỡ ai bảo làm con gái là sướng

asatsuyu1987 thích bài này.
  4. ramboviking

ramboviking Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm hay. Chúc cho các bạn khác cũng biết được kinh nghiệm này để luôn cảm thấy Là con gái thật tuyệt.
    À uống cao ích mẫu ngoài tác dụng điều kinh còn có tác dụng làm đẹp da nữa đó. Bạn nào chưa biết thì trải nghiệm thử đi nha.

5. hoanglamngoc

Trước đây tớ cũng từng mua chai ích mẫu ở hiệu thuốc uống nhưng mà thấy không ăn thua nên tớ thôi, trước đây tớ từng thấy có ai đó nói là uống chai ích mẫu nhiều đến nỗi chất thành đống chai mà không ăn thua ấy. Nhưng đúng là uống cao ích mẫu nguyên chất tốt thật đấy bạn ạ! Chỉ tội là nó hơi đắng thôi, chính xác là đắng lắm ấy bạn ạ! Nhưng mà nghĩ đến đau đớn mỗi khi đến kỳ làm mình phải cố thôi. Hic! May mà không uổng công mình chịu đắng.

6. hoanglamngoc

Đúng là uống ích mẫu xong mình cũng thấy da dẻ của mình hồng hào lên, và cũng khôgn còn bị nổi mụn khi gần đến kỳ nữa nhe! Thấy vui lắm ấy, đây là tấc dụng phụ của cao thôi, còn với mình tác dụng chính của nó là làm hết đau bụng kinh. hihi!

7. bedieunhatnha

bedieunhatnha Banned

lúc trước mình cũng có uống loại thuốc này, thấy da dẻ cũng đẹp hơn thì phải

8. uyen.nhu

uyen.nhu Thành viên sắp chính thức

ngày trc em cũng uống cao ích mẫu mà ko thấy tác dụng j mà chu kỳ của mình tự nhiên lại thay đổi tùm lum

9. slo

slo Thành viên mới

Hix nỗi khổ của mềnh hơn chục năm vật vã mỗi tháng. Lấy chồng xong, có baby thì mới chính thức khỏi.

10. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

trc e cũng toàn dùng thuốc giảm đau bụng kinh thôi, uống vào phát khỏi luôn :p

11. MeMunXinhXinh

MeMunXinhXinh Shop Bầu Bí - fb.com/shopbaubi.vn

cám ơn bạn đã chia sẻ, trc đây mình cũng hay bị đau khi đến chu kỳ nhưng mình cứ uống 1 cốc nước ấm + làm 1 chai nước ấm chườm bụng , chưa đầy 5p khỏi luôn :) giờ thì đang có bé bi rồi nên tạm thoát :)

12. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

mình thì uống cốc nước ấm pha mật ong thấy đỡ đau ngay mẹ nó ạ

13. Ðề: Dành cho những ai khốn khổ khốn nạn vì chứng đau bụng kinh đáng ghét!

Để không bị đau bụng kinh, chắc chỉ có đơn giản là mang bầu :D.
    Dưới đây mình có đọc được trên mạng, hy vọng có ích cho chị em
    [h=3]Mẹo làm giảm đau bụng kinh[/h]
    • Chườm ấm vào bụng giúp giảm đau bụng.
    • Luyện tập thể thao nhẹ nhàng nâng cao sức khỏe thể trạng bản thân.
    • Không ăn đồ ăn lạnh vào những ngày gần kinh nguyệt và khi bị kinh nguyệt.
    • Uống nhiều nước: 2.5 lít nước/ngày, nên uống nước ấm tránh uống lạnh vào những ngày “đèn đỏ”.
    • Tránh r*** bia và các chất kích thích.
    • Giảm đau bằng thuốc aspirin hoặc các thuốc giảm đau khác.
    [​IMG]Giảm đau bụng kinh bằng cách chườm ấm bụng
    [h=3]Giảm đau bụng kinh theo cách tự nhiên[/h]
    • Uống nước lô hội và mật ong trong những ngày có đau bụng kinh
    • Chườm nóng bụng bằng gạc
    • Uống nước bạc hà và gừng
    • Uống nước dứa hoặc nước ép cà rốt
    • Tập Yoga: Sử dụng tư thế con lạc đà và hoa sen sẽ giúp giảm đau bụng khi đến ngày.
    • Tắm nước hương liệu.
    Nguồn http://phongkhamphukhoa.org/kinh-nguyet-khong-deu/Cach-lam-giam-dau-bung-kinh-hieu-qua.html

14. kingdragon

kingdragon Thành viên đạt chuẩn

cái bệnh đau bụng kinh đáng ghét này có 2 cách làm nó hết đau và làm dần sẽ khỏi bệnh:

2. Bấm 2 huyệt là huyệt tam âm giao. Đây là huyệt hội của 3 huyệt kinh âm, huyệt nó năm fowr đỉnh mắt cá trong của chân, lên 1 khoắt 3 thốn tức là 4 khoắt ngón tay.
    Huyệt thứ 2 là huyejt huyết hải: đây là huyệt nằm trên kinh tì, nằm ở bờ trên xương bánh chè, đo lên 1 thốn và đo vào trong 2 thốn(ngón cái). Ray nhấn huyệt này, có tác dụng hoạt huyết khứ ứ, chi thống.

2.Ngâm chân vào nước âm pha với nước ngãi cứu vắt nước, gừng, lá nốt, và xoa bóp lòng bàn chân.

15. kingdragon

kingdragon Thành viên đạt chuẩn

nếu để nặng sẽ biến chứng thành lạc nội mạc tử cung.

sau đầy là bài thuốc của thầy Kal bạn nào đang bị nặng dùng thử:
    Qui xuyên 12gr;Thục địa 20gr;Bạch thược 12gr;Đào nhân 10gr;Hồng hoa 10gr;Xuyên khung 8gr;Hương phụ 8gr;Nga truật 8gr;Ích mẫu 20gr;Uất kim 12gr;Ngải cứu 8gr

Dùng 30 ngày cả đời khỏi bệnh