Bạn trai bỏ rơi khi đã mang thai 5 tháng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi duonghathu, 22/10/2014.

1. Nhím shop

Nhím shop Bắt đầu tích cực

Ðề: Bạn trai bỏ rơi khi đã mang thai 5 tháng

Loại đàn ông này bỏ đi k tiếc c ạ. Ác giả ác báo thôi

Đang tải...

2. huonghaui

huonghaui Thành viên rất tích cực

Khổ quá, nghĩ tới tương lai thật mịt mù, nhưng hãy cố gắng lên bạn ơi! Giờ thai lớn vậy rồi thì cố gắng đẻ con ra rồi chăm con, sau này con sẽ là chỗ dựa cho bạn, tuy sẽ vất vả nhưng biết sao giờ, có o ép tên kia cũng chẳng được nữa! Hãy nói với gia đình vì chắc chắn bạn sẽ cần giúp đỡ lúc sinh đẻ, nuôi con đấy! Và xác định tinh thần là vô cùng khó khăn nhé!

3. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

chan quá
    cuôc song co nhan có quả
    neu bạn chap nhân voi anh ay thì ban nuoi con
    nhưng kieu gi anh y cun gbi quả bao mà thôi

còn nêu bạn hành động, ý là minh ko có thì ko muon cho nguoi ta có
    thì ban den gap co gai kia cho biet minh có con voi anh ay roi
    có mà co tay chạy mat dep luon ý
    ko thi den gap sep
    len thăng co quan mà noi chuyen
    da het tình thì cứ thẳng mà làm

4. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

minh co chong bac si nhi, yeu thuong và giup do vo con mà con stress ay
    nen ban xac dinh
    chứ luc khoo cực nhin nguoi ta ăn sung mặc suong thay tui than lắm

5. PhongThu0812

PhongThu0812 Thành viên rất tích cực

Khổ thân 2 mẹ con. Cố gắng lên em ạ cuộc sống là những thử thách. Giờ hãy nghĩ đến đứa con trong bụng, còn bố nó đã như thế thì tốt nhất là đừng nghĩ đến làm gì. Loại đàn ông sống thực dụng như vậy không phải bây giờ thì sau này về sống với nhau cũng lộ rõ bản chất thôi. Đừng nuối tiếc làm gì cả. Hãy tâm sự với gia đình và bạn bè người thân để đến lúc sinh con còn có người giúp đỡ.
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, bình an.

6. Me Huy Long

Me Huy Long Đồ KM giá rẻ và bỉm Bobby

Bạn gặp phải ông sở khanh rồi, nhưng bạn phải xác định làm mẹ đơn thân vất vả lắm đấy, còn tương lai phía trước, em nên suy nghĩ kỹ nếu để đứa con lại vì nếu em nghĩ để đứa con để níu kéo anh ta thì chắc khó đấy.Chúc bạn hành động đúng nhất ( Mọi người ko biết rõ lắm về hoàn cảnh của bạn nên cũng khó khuyên bạn ntn là đúng nhất). Cố lên nhé......

7. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Mẹ đơn thân khổ và vất vả lắm bạn ơi. Cố lên bạn nhé!

8. kingdragon

kingdragon Thành viên đạt chuẩn

người ta hỏi cho lời khuyên và cách giải quyết mà. em cho chị hỏi là điều kiện kinh tế ổn không? có dự tính thai sản được chưa? nếu 5 tháng bỏ bé thì tội lắm ráng sinh ra rồi nuôi em à. về người đó em không nên níu kéo. Em làm mẹ đơn thân đàn ông tốt có rất nhiều .
    Ráng lên nhé.

9. kingdragon

mẹ đơn thân có mọi trăm bề khổ tình, kinh tế, cái ăn cái mặc con cái....v....v... nhưng có nhiều cái vui tội nhất là đứa bé.
    Nếu ví dụ có khó khăn thì chị em trên đây sẵng sàng giúp em một phần

10. kingdragon

Nếu em ở miền nam chị biết có địa chỉ phá thai dưới 6 tháng an toàn. mà không hệ lụy. với tình cảnh này em tự quyết định.
    Nếu giữ có vấn đề gì cứ tin nhắn cho chị nhé.
    cố lên!

11. duonghathu

duonghathu Banned

Bố mẹ em ở quê hoàn cảnh rất khó khăn, em mới ra trường được 5 tháng, cũng mới đi làm, em hay mặc áo rộng, thai nhỏ nên chưa rõ lắm. Người yêu em nói anh ấy vẫn sẽ chu cấp đầy đủ cho 2 mẹ con và bảo em giữ đứa bé còn chuyện cưới xin thì không thể. Anh ấy cần phấn đấu cho sự nghiệp thì mới lo cho 2 mẹ con được
    Em cảm ơn chị, sức khỏe em không được tốt lắm, em cũng muốn giữ bé lại, bé dược 5 tháng, đã thành hình rồi, nhìn con trong bụng em vừa lo lại vừa thấy hạnh phúc
    Mỗi lần đi khám thai là em lại thấy tủi thân vô cùng, hiện giờ bố mẹ ở quê vẫn chưa biết, lâu rồi em cũng không về thăm nhà. Bố mẹ em rất cổ hủ, em sợ rằng nói với bố thì ông sẽ từ mặt em mất..., Lúc đầu em định sinh bé xong sau đó mới nói với các cụ và xin cưới.

12. BIMEOMEO

BIMEOMEO Thành viên nổi tiếng

Khổ thân quá, thôi thì đằng nào ai cũng biết :

- nói với bố mẹ 2 bên biết : bố mẹ mình chả bao giờ bỏ rơi mình đâu , nhà nội kia phải có trách nhiệm vì là máu mủ nhà ngta .
    - nói cho cô kia biết hắn chỉ là tên sở khanh , để cho 2 đứa lấy nhau dễ dàng thế à ? nó lấy vợ rồi thì còn nhòm ngó gì em nữa????
    - mà thằng đấy thì cần gì nữa , ko cô này thì về sau cũng cô khác thôi , cố gắng sinh và nuôi con 1 mình thôi e ơi.

Cố lên nhé.

Mrs.Gấu thích bài này.
  13. Ngathuy84

Ngathuy84 Bắt đầu tích cực

Mình cũng có đứa em chơi cùng làm mẹ đơn thân, mình đã nói cho nó các tình huống sẽ xảy ra nhưng nó cứ cứng đầu bảo em tự tin lo cho con em được. Cuối cùng chả lo được gì cả, lúc đi đẻ có mấy chục nghìn trong túi, may mình đã làm cho nó đóng nhờ bảo hiểm ở công ty mình nên có thẻ bảo hiểm y tế sau còn được gần 13tr tiền thai sản nữa, còn tiền nhờ bác sĩ các bạn đến lo giúp. Giờ nó thường xuyên rơi vào tình trạng Stress, may mà thằng con ngoan. Từ việc của nó mình khuyên bạn thế này.
    - Trước hết hãy tự ổn định tâm lý mình trước đã, mẹ phải khỏe con mới khỏe. Đã xác định giữ con làm mẹ đơn thân phải hiểu là cuộc sống sẽ cực khó khăn và mệt mỏi. Với người thu nhập cao còn vất vả chứ chưa nói đến mình chưa có tiền tích lũy nhiều. Đã quyết định thì chỉ cứ kiên cường đi con đường đó thôi chứ tủi thân hay buồn khóc không giải quyết được vấn đề gì cả.
    - Thứ hai: Đừng vì sĩ diện bản thân mà không nhận sự giúp đỡ tài chính từ cha đứa bé. Đừng nghĩ thế là mình yếu kém không nuôi nổi con mà là mình nhận để lo cho con cuộc sống tốt hơn.Dù cha nó và mình không còn quan hệ yêu đương thì cha nó đương nhiên phải có trách nhiệm với con. Bố nó đi lấy vợ khác, không gặp mình cũng được, hãy làm 1 thẻ ATM và hàng tháng để bố nó chuyển tiền vào đấy.
    - Thứ ba: Đừng giấu gia đình, việc bạn có 1 đứa con thì chẳng thế giấu được, bạn định giấu cả đời sao? đứa bé đã không được nhà nội biết và yêu thương, hãy để gia đình mình yêu thương nó thật nhiều. Có thể gia đình bạn phong kiến, ở làng quê không chấp nhận việc này. Hãy luôn tin rằng trên đời này không có ai yêu mình bằng cha mẹ đẻ cả. Lúc đầu có thể họ bị choáng nhưng nói sớm họ sẽ ổn định dần tư tưởng. Bạn không tiện về quê thì bảo mẹ lên ở và chăm lo cho 2 mẹ con trong giai đoạn bạn mới sinh. Bạn hãy nghĩ đến tình huống giả sử bạn bị sinh khó, cần mổ hay truyền máu, không bạn bè nào dám ký vào đơn xin mổ cho bạn đâu. Mình đã nói nhưng con em chơi cùng không nghe, lúc nó sinh phải mổ, bạn bè nó đành phóng xe về quê nói cho mẹ nó biết. Mẹ nó choáng váng, nhất định không ra.
    - Hãy chuẩn bị cho mình và con thật tốt, nếu cần sự giúp đỡ hãy nói. Bạn cũng có thể đăng trên diễn đàn này mình tin là tất cả các mẹ sẵn sàng giúp mẹ con bạn như cho quần áo trẻ sơ sinh, áo bầu của mẹ, sữa hay bỉm cho con.
    - Trên tất cả nghe mình bạn hãy thường xuyên niệm Phật. Phật pháp rất nhiệm màu mà sự gia hộ của Chư Phật rất kì diệu, cuộc đời mình đến nay đã gặp rất nhiều may mắn....Nếu bạn không phải là Phật tử chưa quen với việc ăn chay và tụng Kinh bạn nên phát tâm từ giờ đến lúc sinh ăn chay 1 tháng/ 1 lần vào ngày mùng 1 hàng tháng. Tối trước khi đi ngủ hãy niệm "Nam mô Địa Tạng Vương Bồ Tát" hay "Nam mô Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát" càng nhiều càng tốt. Đứa bé trong bụng bạn sẽ tiêu tan được nghiệp chướng, ngoan ngoãn, dễ nuôi, bạn sẽ gặp nhiều may mắn và được sự giúp đỡ của nhiều người. Vợ anh bạn mình bị xảy thai, mãi mới có tiếp thì thai không có tim thai, nghi dị tật. Hai vợ chồng chạy khắp các phòng khám, bác sĩ giỏi ở Hà Nội, nhiều người khuyên bỏ. Sau gặp 1 thầy thuốc Nam đã khuyên hãy tụng Chú Đại bi, bạn ý đã làm theo ngày tụng 5 biến và ăn chay mùng 1, 15. Sau kết quả khám đã thấy tim thai, đứa bé giờ được 1 tuổi rồi, rất ngoan và đáng yêu.
    Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh!

14. I_Love_honey

I_Love_honey Thành viên rất tích cực

Cái dại của con gái là quá tin tưởng vào người mình yêu.

15. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

thật tiếc là bạn đã trao thân gửi phận nhầm người, yêu nhau lâu thế mà rũ nhanh vậy sao? đúng là niềm tin là thứ xa xỉ mà

16. hieupede

hieupede

đẻ đứa con rồi bế lên cơ quan nó

17. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

thứ nhất nói chuyện với bố mẹ 2 bên để được can thiệp, thứ 2 là có cuộc trao đổi với cô gái kia, bây giờ 5 tháng rồi, nếu bỏ bạn có thể ko thể làm mẹ được nữa đâu ( thai to quá rồi )- thứ nữa là thất đức. còn con người đã vì danh vọng mà thế thì cũng ko cần níu giữ, bạn cần nói với bố mẹ của nó là tôi sẽ vẫn sinh con, và tôi để cho gia đình + nó nuôi dưỡng ( khi đó con bé kia ko nuôi con riêng của chồng đâu bạn à ), mình cần cứng rắn bây giờ, còn khi sinh ra bạn có thể tự quyết định có nuôi hay để gia đình bạn trai nuôi, còn hiện tại phải có 2 gia đình, người lớn can thiệp bạn sẽ có lợi chứ ko hề có hại nhé ( những lúc này bạn ko thể có quyền tước quyền làm mẹ, làm con của sinh linh bé nhỏ ). cố lên

18. mebong_xinh1711

mebong_xinh1711 Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn nên gặp ông sếp của thằng sở khanh đó nói chuyện để cho ông ý bt bộ mặt thật của thằng rể tuơng lai.Gieo nhân nào thì gặt quả đó thôi nên bạn hãy mạnh mẽ lên.Chúc mẹ con bạn mạnh khỏe.

19. Giadinhtoi01

Giadinhtoi01 Thành viên tích cực

Bỏ con rất tội em ạ. Sau này nhìn đứa bé con nào cũng ân hận là giá mình để lại thì con đã lớn bằng này. Theo chị có một kế hoạch quan trọng nhất mà em cần lên đó là tài chính. Làm sao mà mình có thể ung dung sinh con và ở với con mấy tháng rồi đi làm trở lại. Thằng kia thì bản chất nó thế rồi giờ nó ân hận mình không nên xem xét chứ đừng nói nó đã quất ngựa thì níu kéo làm gì. Nhưng bắt nó đóng góp tài chính . Nuôi con thì đơn thân hai 2 thân cũng vất vả cả. Nhưng có kế hoạch tốt rồi cũng vượt qua. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe và vui vẻ.

20. bnphucly

bnphucly Bé xinh

Trước đây, khoảng chục năm, mình đã chứng kiến cảnh 1 ông anh làm ở xưởng cơ khí gần nhà mình, ông ấy làm bạn gái có thai rồi biến mất. Cô người yêu này ko biết có động tĩnh gì ko mà đến khi sinh con được 2 tháng, trời rét căm căm mà bà bế con lên cổng công ty ông ấy, đưa cho ông bảo vệ bảo mang vào gửi bố nó giúp cháu.
    Thế mà sau vụ đấy 2 người lại quay lại sống với nhau, và sau này lại có thêm 1 đứa con nữa cơ.
    Chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe, may mắn.