Cần giúp: Chữa bệnh ngủ ngáy của các ông chồng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Me gau Bobby, 28/10/2014.

1. Me gau Bobby

Me gau Bobby Chữ tín hàng đầu!

Vấn đề là dạo này em rất khó ngủ, thằng cu nhà em đêm cũng tỉnh giấc vì tiếng ngáy to của ông chồng em. Trước thì toàn 2 mẹ con em toàn đi ngủ trước, bố thằng cu nhà em làm việc, đến khuya mới vào. Lúc đó 2 mẹ con em đã ngủ say, nên tiếng ngáy không làm phiền giấc ngủ của em. Dạo gần đây, ông ý không phải làm thêm việc nữa nên đi ngủ cùng với 2 mẹ con. Thế là em không tài nào ngủ được, toàn phải đọc, lướt fb cho đến khuya, mỏi mắt mới ngủ được.Nửa đêm thằng nhóc tỉnh giấc, nghe tiếng của bố nó, nó sợ cứ bắt em bế và ôm chặt mẹ đòi ru ngủ. Hic,sáng thì em phải dậy sớm đi chợ, chuẩn bị đồ ăn, rồi còn làm việc nữa. Đến trưa được nghỉ tí, thì ông ý lại ngủ ngáy tiếp ( vì 2 vc em đều ăn trưa ở nhà) mà lại còn dễ ngủ, đặt mình cái là ngủ được luôn. Ông ý đi làm rồi, em mới chợp mắt được tí.
    Túm lại em bị phá hoại giấc ngủ. Mà kéo dài thì không tốt sức khỏe cho em, cũng như nhan sắc. Bảo ông ý ngủ riêng thì cũng tội, lại còn làm xa cách tỉnh cảm vợ chồng. Huhu. Có mẹ nào biết cách chữa cái bệnh ngủ ngáy này thì giúp em với. Help me!!!! Help me!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me gau Bobby
    Đang tải...

2. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

Ðề: Chữa bệnh ngủ ngáy của các ông chồng

xã mình chỉ hôm nào mệt mỏi mới bị ngáy thôi, cơ mà cũng thấy thật khó chịu, trước mình thấy trên google cũng có cách chữa mà

3. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Ngủ ngáy là 1 bệnh đó mn ạ, mình cũng không thích, nhưng mình thuộc hàng dễ ngủ nên kệ :)

4. Me gau Bobby

Trước em cũng chịu đựng được, nhưng giờ em lại khó ngủ hơn xưa, em thấy trên Tivi có quảng cáo thuốc chữa ngủ ngáy. Nhưng bà bác sỹ bác thuốc bảo là thuốc đó thì chỉ hỗ trợ thôi, mà đắt, uống phải rất nhiều mà chưa chắc chữa dứt điểm được. Em vừa search google về bệnh này xong. Để em share cho các mẹ + em thử áp dụng xem thế nào mới được.
    1. Nguyên nhân ngủ ngáy
    Ngủ ngáy vì nhiều nguyên nhân như do mắc bệnh dị ứng, amiđan quá to, viêm xoang, phong mũi... hoặc do những dị dạng bẩm sinh như cổ họng hẹp, cuống lưỡi to, cuống họng dài, ngoài ra ngáy ngủ còn do uống r*** say ngủ mê mệt, cơ thể quá béo khiến mỡ bám dày cổ họng và hút thuốc lá nhiều khiến khói ám làm cổ họng hẹp đi ---> chồng em thì chắc do mệt + cơ thể hơi béo ( 1.70m , nặng 74kg) + cấu tạo cuống họng. Mà không biết có phải nguyên nhân do gen không nhỉ, chứ bố chồng em, anh chồng em cũng ngủ ngáy to).
    2. Cấp độ bệnh
    Triệu chứng ngáy ngủ có thể chia làm 3 cấp độ:
    Cấp độ 1: ngáy ít, tiếng ngáy không to và khi nằm nghiêng sẽ ngừng ngáy.
    Cấp độ 2: ngáy vừa phải, ngáy to hơn và khi nằm ngủ ở tư thế nghiêng sẽ hết ngáy.
    Cấp độ 3: ngáy rất to ở mọi tư thế nằm ngủ và kèm theo triệu chứng nghẹt thở nhất thời, khiến người ngáy tỉnh giấc với trạng thái mệt mỏi. Mức độ này có thể nguy hiểm tới bệnh nhân
    ---> chồng em chắc thuốc cấp độ 2---> em thử chữa bằng phương pháp cho nằm ngủ nghiêng xem có chữa được không vậy
    3. Cách chữa trị:
    + Thay đổi tư thế ngủ, từ nằm ngửa chuyển sang nằm nghiêng và giữ cho đầu cao để dễ thở hơn.
    + Cải thiện sức khỏe như giảm cân,tập thể dục thường xuyên giảm uống r*** bia, cai hút thuốc lá, tránh ăn nhiều vào bữa tối,...
    + Đối với những người ngáy ngủ ở mọi tư thế (cấp độ nặng), có phác đồ điều trị được các thầy thuốc khuyên dùng như cho bệnh nhân thở ô xy trong khi ngủ. Cách này có tác dụng gần 100% nhưng bất tiện khi bệnh nhân đang di chuyển trên đường hoặc ở nơi tạm trú.
    + Trong trường hợp không có kết quả, thì tiến hành giải phẫu (mở rộng đường họng, chích cuống họng, cuống lưỡi, cắt amiđan để tăng cường lưu thông đường hô hấp) . Cái này thường làm bệnh nhân đau và vết mổ lâu lành.
    + *** Cách chữa trị tân tiến nhưng chi phí cao là "phác đồ pillar". Em đọc thấy điều trị bệnh tiện lợi, nhanh chóng, ít đau đớn và khá hiệu quả. Chỉ đau nhẹ và trong 2-3 ngày là khỏi và phác đồ này có thể áp dụng đối với mọi đối tượng, lứa tuổi, giới tính. Tuy nhiên, chi phí cho một ca trị bệnh ngáy ngủ kiểu này còn tương đối cao, khoảng 650 - 1.000 USD--->Cái này không biết ở Vn có chưa nhỉ. Nếu mấy cái giảm cân, tư thế ngủ nghiêng không được chắc em đầu tư cho chông đi chữa theo cái này quá, chứ uống mấy cái thực phẩm chức năng em chẳng tin tưởng mấy.
    Mẹ nào có cách nào chữa nữa mà hiệu quả, ít tốn kém thì share cho em với nhé! Thanks các mẹ trước ạ

tuoi1306 thích bài này.
  5. chuyennha4T

chuyennha4T Chuyen nha tron goi 0964.690.226

chồng em cứ hôm nào mệt là ngáy nhưng lại vỗ mạnh cái lại thôi. Kiểu như mệt quá ý ạ

6. stbotour

stbotour Thành viên đạt chuẩn

trời ơi bi kịch chồng em cugn4 thế, nghe đâu phẫu thuật có thể cải thiện đó các mẹ.

7. Me gau Bobby

Hix. Trước chồng em cũng thế đấy. Nhưng mà giờ thì đạp mạnh vào người, mở mắt rồi nhắm lại ngáy tiếp, có khi còn ngáy to hơn ấy chứ. Huhu... bức lắm ý. Mấy hôm trước em cho ra ngủ riêng. Được 2 hôm, thì ông ý nói giọng rất chi là khổ sở:" Hôm nay có được ngủ cùng ko? Nằm bên phòng kia lạnh lắm"... rồi lấy lý do cái kiểu. Cũng thương, lại cho ngủ cùng..nhưng ngủ cùng thì... Khổ lắm ý mẹ nó à.

8. Me gau Bobby

Mình cũng vừa search cách chữa trị xong, để xem cho ông ý giảm béo, ngủ nghiêng có đỡ không. Không là cho đi khám bác sỹ với phẫu thuật pillar mới được.

9. Đoàn Văn Việt

Đoàn Văn Việt Thành viên mới

Bệnh này khó chữa phết :d ông nào càng béo ngáy càng to:D

10. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

he he, chồng em mà ngáy, đêm e cứ quay sang song phi cho nghiêng sang 1 bên, thế là yên lành được 1 lúc :((

11. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Nhà e cũng ngáy, e toàn lay, hoặc đập vào người.

12. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Đúng là càng béo càng ngáy ác ......

13. mrlinh999

mrlinh999 Thành viên rất tích cực

chắc yết hầu của ông xã nhà mn cũng to .. ông xã mình mà ngủ gáy mình cứ lấy muối rắc vào .. :))))) .. thế là tỉnh .. mà cứ gáy là mình làm thế .. ông ấy nhiều lúc k ngủ đc là lại ra ghế ngủ... hề hề... nói vậy nhưng đc cái v.c mình vui tính lắm.. :))

14. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Em thấy vc nhà c vui tính, chứ nhà e đang ngủ mà thế là to chuyện đấy ạ

15. minhhacxuongmai

minhhacxuongmai Thành viên rất tích cực

ông xã nhà này thì cứ đi nhậu về hơi tây tây là ngủ ngáy. mỗi khi ngáy như thế thỉ ủn chuyển tư thê sang nămgf nghiên đì chỉ đỡ 1 lúc thôi

16. Me gau Bobby

Em á, nào là lay người, nào là bóp mũi, nào là đạp, có hết ạ. Mà đâu chỉ 1, 2 hay 3 phát đâu cơ chứ. Thế mà vẫn ngủ ngon, mà cũng chẳng mò ra ngoài nằm. Mà giời ơi, em đọc comment của các mẹ, các mẹ đều đẩy mấy ông ý nằm nghiêng mà vẫn không ăn thua ạ. Kiểu này phải đầu tư 1000 USD cho ông ý đi chữa sao. Chứ về già bệnh ngáy này nghe nói còn phát triển tiếng to hơn nữa.
    Hic hic.... mong sao các y bác sỹ tìm ra cách gì chữa nhanh và rẻ cho các mẹ có ông chồng ngủ ngáy to. ^_^

17. Me gau Bobby

Chồng em từ hồi yêu và lấy em tăng từ 54kg lên 75 kg. Béo kinh dị rồi. Đang bắt giảm cân đây ạ. Mong là giảm cân bớt thì sẽ volume tiếng ngáy cũng nhỏ. hihi

18. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

hình như e đọc báo thấy có ns ngáy là triệu chứng của gì ,mà e quên mất rồi

19. 2 tieu thu

2 tieu thu Thành viên rất tích cực

Tạm thời chỉ có mỗi cách là khi nào mình bị tỉnh ngủ thì bắt ông ấy nằm nghiêng lên thôi. Hic, nỗi khổ của các bà vợ có ck béo.

20. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

ôi đung minh dang can tim tai lieu nay day, ngay lam cho nguoi ben canh rat kho chiu