Muốn chạy trốn khỏi những rắc rối gia đình

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vicky_nguyen, 8/10/2014.

1. vicky_nguyen

vicky_nguyen Thành viên tập sự

Mình phải làm sao đối với ba và mẹ. Cuộc sống của mình trước khi có 1 pn khác mẹ xuất hiện giống như một giấc mơ. Gia đình hạnh phúc với những bữa cơm chung,e trai mình tuy ham chơi nhưng vẫn là đứa trẻ vẫn biết sợ ba và mẹ. Sau cái ngày ấy-cái ngày ba dẫn người pn đó về hy vọng cả nhà mình chấp nhận thì cuộc sống của mình đã chuyển sang trang mới- một trang đầy màu tăm tối. Tôi đã biết suy nghĩ,biết mệt mỏi. Hiện tại ba mình ko còn qua lại với người đó nhưng những gì còn sót lại là một đứa con trai bất cần, ko sợ gì hết và những trận cãi nhau của ba và mẹ, lại thêm gđ tôi kinh tế ko còn khá giả như trước nên dù ba tôi đã trở về với mẹ con tôi nhưng ba tôi rất hay nổi nóng khi nói về chuyện tiền bạc. Mẹ mình ko làm ra tiền vì từ trước giờ đã quen nội trợ trong gia đình. Mẹ buồn chỉ biết tâm sự với mình vì mẹ ko có bạn, ông ngoại,bà ngoại đã mất từ lâu. Anh chi của mẹ ai cũng có gđ riêng mẹ ko muốn làm phiền. Còn mình đây chỉ biết lắng nghe mẹ tâm sự mà ko thể tâm sự lại cùng ai, cũng chẳng thể giúp mẹ được gì hết, mình lại càng ko thể quay lưng với ba dù biết đối với mẹ ba có lỗi nhiều lắm, nhưng đối với mình ba luôn là một ng ba tốt, yêu thương mình hết mực, làm gì đi nữa tôi cũng ko thể nào ghét ba tôi được khi ba đã từ 2 bàn tay trắng dầm mưa giãi nắng,ko học thức mà lo cho 2 chị em tôi chưa bao giờ để thua chúng bạn chứ đừng nói là đói khát . Bây giờ tôi phải làm sao??? Khi chứa quá nhiều điều buồn phiền, thêm những suy nghĩ lo lắng cho thằng em trai, rồi chuyện tiền bạc, công việc, tôi giờ đây muốn nổ tung nên hay gắt gỏng khó chịu, nhiều khi tôi chỉ muốn đi thật xa để ko còn nghe, ko còn thấy những chuyện gđ của tôi nữa, đi thật xa.... Thật xa........buông xuôi tất cả!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vicky_nguyen
    Đang tải...

2. gaotamthaihn

gaotamthaihn

Ðề: Muốn chạy trốn khỏi những rắc rối gia đình

chia sẻ với gia đình bạn, đúng là ở trong hoàn cảnh này rất khó nghĩ, hay muốn buông xuôi và bỏ đi thật xa, hơn ai hết mẹ bạn cũng rất đau khổ, bà cũng đã hi sinh đi nhiều thứ cho gđ, để ở nhà làm một bà nội trợ và cuối cùng thì lại bị chồng đối xử như thế, nhưng mà tan ra thì dễ lành lại mới khó, ít ra bạn vẫn còn đều yêu thương cả bố và mẹ, nên bây giờ để gđ êm ấm và hp chỉ có thể trông chờ vào bạn thôi, bạn hãy là cầu nối lại các mối quan hệ rạn nứt trong gđ, cố lên bạn nhé!

3. Gia đình Nấm Mốc

Gia đình Nấm Mốc Thành viên tập sự

Cố lên bạn, cuộc sống luôn có những lúc thăng trầm. Bạn vẫn rất may mắn vì bạn vẫn yêu thương cha mẹ mình hoặc chí ít cũng còn cha mẹ để yêu thương. Có những người đã không còn cha mẹ và còn có cả những người còn cha mẹ nhưng không thể yêu thương.

4. kingdragon

kingdragon Thành viên đạt chuẩn

cố lên bạn. nếu muốn tâm sự hãy lên đây trút hết bầu tâm sự anh chị em ở đây rất tốt sẽ tâm sự chia sẽ với bạn

5. phuong168

phuong168 Thành viên chính thức

Cố lên bạn, đã có lúc mình có những suy nghĩ như bạn, nhưng rồi mình ko làm được, thậm chí mình còn suy nghĩ là chết quách đi cho xong, nhưng mình cũng ko đủ can đảm. Có lẽ vì mình là c.gái nên ko đủ bạo dạn chăng? Và rồi mình biến đó là động lực, phải học thật tốt để oy rời xa nơi đấy, và thực tại mình đang làm ở HN, khá xa quê, nhưng lòng vẫn nhớ về ngày tháng xưa cũ, giật mình nhìn lại mình đã già và bố mẹ đã già, mình chưa làm được gì để giúp họ cả. Bạn hãy còn trẻ hãy cố gắng lên nhé ^^

6. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

không dám an ủi mẹ nó mạnh mẽ lên, vì chính bản thân cũng đang yếu đuối, đồng cảm với mẹ nó

7. trangxu1810

trangxu1810 Thành viên tích cực

Có lẽ em chưa tâm sự hết nỗi lòng mình nên chị k thấy rõ hết những bế tắc trong cuộc sống trong gia đình e. Còn qua vài dòng ngắn ngủi trên đây, chị thấy chưa có gì đáng để bỏ đi thật xa, để buông xuôi tất cả, để bỏ lại những người thân yêu nhất của e như vậy. Có lẽ e còn trẻ quá chăng? E cũng chưa trải qua nhiều chông gai cuộc sống? E còn quen sống trong đùm bọc yêu thương của gia đình?

8. Lý Bánh khúc-Thực phẩm HM

Lý Bánh khúc-Thực phẩm HM THỰC PHẨM-MAY VÁ-HANDMADE

khong được ,cách đơn giản nhất là giờ giảm bớt chi tiêu đi thôi .

9. me_bin_bon

me_bin_bon

Chia sẻ với em, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi

10. tindung_hn

tindung_hn Thành viên rất tích cực

những vết thương rồi sẽ thành sẹo, không thể nguyên vẹn như ban đầu...
    Chỉ có thể cố gắng coi đó là 1 phần cs hoặc là nó chưa từng xảy ra