Bị đuổi cổ, em phải đi thuê nhà, các mẹ cho em lời khuyên với ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Mẹ_ Mon, 27/10/2014.

1. mekeuvaheo

mekeuvaheo Bắt đầu tích cực

Ðề: Bị đuổi cổ, em phải đi thuê nhà, các mẹ cho em lời khuyên với ạ!

Bạn này nói chuẩn đấy. Tuyệt đối ko chung nhé phức tạp lắm

Đang tải...

2. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

có sao tiêu vậy bạn ạ ko sao đâu hai vợ chồng ko áp lực là được

Mẹ_ Mon thích bài này.
  3. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

cứ ra ngoài ở cho thoái mái tinh thần đi đã còn thu nhập thì liệu cơm gắp mắm thôi

4. Mẹ_Billy

Mẹ_Billy Guest

Khu Triều khúc thì tầm 2 triệu đến 3 triệu là có phòng đẹp rồi chị, có cả sàn gỗ và bình nóng lạnh nữa. Em thấy khu vực đấy thực phẩm cũng ko quá đắt, lại gần chỗ chồng chị làm, chắc là tiện hơn đấy ạ.
    Đọc bài thấy thương chị quá, chị chịu đựng, chứ em đanh đá lắm, nguyên cái khoản "mày - tao" mà mẹ chồng nói 1 đằng làm 1 nẻo thế kia, em tỉa cho ngay, vỏ quýt dày có móng tay nhọn, lẽ ra mình phải tìm cách mà trị lại bà, nhưng thôi chị đã ra ngoài rồi thì thôi vậy.
    Em chưa chồng mà nghe các chị tâm sự như này, khỏi muốn lấy chồng quá :D

5. Ngathuy84

Ngathuy84 Bắt đầu tích cực

Mình cũng làm dâu, nhưng nghe các nàng bảo trị lại mẹ chồng thì quả là bái phục.
    Ở đời luật nhân quả chẳng bao giờ sai, cứ sống tốt thì chả bao giờ thiệt. Thế mới có câu "Cha mẹ hiền lành để đức cho con".
    Bởi thế các anh công ty mình mới hay trêu giờ không phải gọi là "con dâu" nữa mà nên gọi là "mẹ dâu" mới phải. Ngẫm sâu sa thì cũng thấy đau lòng.

yeubethu thích bài này.
  6. hạnh berry

hạnh berry Thành viên chính thức

em thì chưa lấy chồng nên chẳng biết thế nào , nhưng cũng bức xúc thay cho chị vì có bà mẹ chồng như thế ,tỉnh lẻ thì đã sao nào ...... nhưng chị vẫn may vì có người chồng yêu và hiểu mình , chứ lại gặp phải anh mà nghe lời mẹ chắc đến phát điên mất .........chúc chị sớm tìm đc nhà ạ

7. Mẹ Ếch Ộp

Mẹ Ếch Ộp Bắt đầu nổi tiếng

Sống như thế thì ra ngoài là sáng suốt đó bạn. Vất vả tí nhưng tự mình làm chủ mọi chuyện, bạn sẽ được thoải mái về tinh thần, quá tuyệt rồi còn gì? chúc mn tự lập thành công!

8. Mẹ_ Mon

Mẹ_ Mon Thành viên tích cực

Em cảm ơn chị! Hic, 10 năm mà anh chị còn mua được nhà, còn có nhà cho thuê nữa. Em khâm phục quá ạ. Phải lấy chị làm tấm gương để phấn đấu ạ.

9. Mẹ_ Mon

Trước giờ tớ ngây lắm. Ra học đại học ngoài này thì ở nhà cậu, ra trường được 1 năm thì lấy chồng. hic, cũng chưa va chạm gì nhiều. Tớ cũng mong nhà cửa êm ấm, nhịn mãi rồi ko chịu được. haizzz

10. Mẹ_ Mon

Uh, chồng tớ nói là tớ hâm mà :d. Cô bạn kia còn bỏ chồng, có 1 đứa con. Chồng tớ bảo phải biết đề phòng. Hichic, mình thì chưa nghĩ xa được như thế :(

11. Mẹ_ Mon

Chị thì chưa bao giờ nghĩ cách trị. Ở 3 năm chị cũng ko hề cãi 1 câu. Nói gì chị cũng vâng. Nếu ko nghe trộm được những gì mẹ chồng nói thì chắc có lẽ chị vẫn chịu. Haizzz. Cuộc sống, trc giờ mình ko được lòng nhiều người, nhưng cũng ko bao giờ nghĩ có người lại ghét mình thế. Nguyên do chỉ tại mình là con gái tỉnh lẻ :(

12. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

thôi, cố lên mn ạ, ko gì là ko thể, ngày vkck em ra ngoài, con 10 tháng, ck làm 7tr 1 tháng, vk ck tỉnh lẻ mà ucoois cùng bây giờ cũng chẳng sao, vẫn phăt triển đều mn ạ. chỉ tội là chưa có tiền mua nhà, vì nhà hn khó quá, hiuuuuu

13. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Đã là đàn bà là thiệt thòi đủ thứ , r lại đi làm dâu nữa .......chả biết nói gì trong TH của mn chỉ biết chúc mn sớm tìm đc lối đi cho mình & gặp nhiều may mắn trong cs

Mẹ_ Mon thích bài này.
  14. Mẹ_ Mon

Hi, tớ giờ an ủi mình:ăn nhiều chứ ở bao nhiêu. Mua nhà rồi chết có mang đi được đâu. Thế cho đời nó xuân mn ạ."Phải yêu đời thì đời mới thương chứ" ^^

15. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Ô tô đừng bán, để đó cho thuê, biến nó thành cái cần câu cơm nữa. Mình thấy mẹ nó cũng lì đòn đấy. Nhưng phải cần những thể hiện mạnh mẽ hơn nữa để cái lì đòn chuyển thành quyết tâm hơn. Như thế mới ko bị coi thường.

16. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Mình cũng là tỉnh lẻ, lấy chồng HN gộc. Và mình luôn thấy HN nên mừng là có thêm mình thành 1 công dân của tp này. Nhà chồng mình chỉ trung lưu thôi, và gia giáo. Thời mới về mình thô vụng cũng chẳng được lòng mẹ chồng đâu. Mình cũng trải qua các cảm giác của bạn. Nhưng mình kệ chứ, mình vẫn vui vẻ bởi lúc nào cũng tự nhủ tâm mình sáng thì sao phải lo lắng. Bởi thực sự mình lúc nào cũng nghĩ, các cụ già rồi, mình ko chăm lo cho các cụ được gì thì thôi, các cụ cho được gì là tốt cái đấy, chứ ko phụ thuộc vào nhà nọ đất kia của nhà chồng. Về chuyện nhà thì mình luôn tự nhủ đây là nhà của ông bà nội, vc mình ở nhờ, vì thế lúc nào cũng hướng đến tự lực để mua nhà. Hiện giờ mc cũng hiểu mình hơn, và mình cảm thấy đỡ tệ hơn xưa. Dù đời còn dài, chưa thể nói trước được gì. Nhưng được như giờ, vậy cũng là tốt lắm rồi.
    Chuyện nhà bạn mình ko rõ nội tình, tuy nhiên có 1 vài điểm tương đồng mình xin chia sẻ vậy thôi.

Bạn về vật chất, ngay cả bây giờ ra thuê nhà, vẫn là hơn nhiều người, chỉ có suy nghĩ thì vẫn u ám thôi.

Bạn nói tất cả là do bạn là gái tỉnh lẻ. Vậy thì lúc nào bạn cũng sẵn tự ti rồi. Mình còn ko tự tin, ko tin mình thì làm sao người khác, nhất là mc, sao tin mình được. Mình nghĩ bạn vứt hẳn cái suy nghĩ tỉnh lẻ đi. Chúc bạn sớm cân bằng và sống thoải mái hơn.

Sửa lần cuối: 30/10/2014
  17. tienbach

tienbach Bắt đầu nổi tiếng

Đọc xong mình nghĩ mẹ nó còn may mắn so với rất nhiều người là cuối cùng còn được ra ở riêng. Như bạn chồng mình chỉ vì mẫu thuãn mẹ chồng nàng dâu muốn ra ở riêng nhưng chồng dứt khoát không chịu ra ở riêng cuối cùng thì vợ chồng chia tay nhau, chỉ khổ thân con nhỏ. Mình cũng là dân tỉnh lẻ, còn chồng mình cũng hn, mình về làm dâu nhưng thời đầu bà mẹ chồng cứ kiểu có tư tưởng là mình về đào mỏ nhà bà ấy. Ở chung không được,mình quyết định ra ở riêng nhưng mình hơn bạn là ông bà cho ở 2 tầng trên còn 2 tầng dưới thì ông bà vẫn cho thuê đến giờ. Mình cũng tay không ra ngoài ở riêng như bạn, cũng lo lắng lắm, bố mẹ chồng còn nói theo kiểu ra ngoài chỉ được mấy hôm đói rách mép lại phải về ăn bám thôi. Thế nhưng mình đã chứng minh cho bố mẹ chồng biết ra ngoài không những mình đủ ăn, đủ mặc mà còn có của để giành, và mình tự kiếm sống bằng chính đôi tay của mình chứ không cần dựa dẫm vào ai, không cần trông chờ vào đống tài sản của ông bà, giờ ông bà ngại mình lắm. Nhiều khi còn nói, bố mẹ có tiết kiệm thì sau cũng chỉ để cho chúng mày thôi chứ có mang đi được đâu!. Thế nên mẹ nó nghị lực lên, tự tin lên, cố gắng vượt qua, ai mà chẳng có lúc khó khăn. Hạnh phúc chính là sự tư do không phải chịu đựng nhau mẹ nó ạ. Bây giờ ít tiền thì mẹ nó tìm thuê chỗ nào ít tiền thôi, mua sắm cũng vừa phải thôi, đủ vật dụng cần thiết thôi. Mình nghĩ mẹ nó tìm thuê nhà chỗ nào tiện cho cả mẹ nó và chồng, chứ đừng nghĩ tìm chỗ tiện cho mình chồng sau này mình phụ nữ đi lại nhiều, mưa gió rét mướt không tiện. Với lại chuyện đón con cái, chợ búa hầu như phụ nữ mình phải làm chứ đàn ông người ta ít làm lắm. Như chồng mình sáng thì đưa con đi học chứ chiều đón về thì hầu như là mình đón. Chúc mẹ nó mau chóng qua được giai đoạn khó khăn này.

Sửa lần cuối: 30/10/2014
  18. nguyenthanhchung

nguyenthanhchung Thành viên mới

Người mà khó tính lại bị không thích từ đầu như bạn thì khó rồi. Người chuẩn mực nhất trong lời ăn tiếng nói cũng phải chịu thua chứ đừng nói là bình thường.

Cuộc sống có nhiều cái tưởng chừng như ngon nge mà rồi lại khó khăn. Khó sống lắm đó bạn.
    Nhưng dù sao vẫn động viên bạn cố gắng lên nhé.

19. Mẹ_ Mon

Cảm ơn các mẹ đã động viên em. Em cũng ko lo lắng nhiều về chuyện ăn ở. Giờ chỉ mong nhanh tìm được nhà thôi ạ. Tuần vừa rồi mẹ chồng em đi Đà Lạt chơi nên ở nhà cũng dễ thở, cuối tuần này bà về rồi nên mình muốn tìm nhà để chuyển. Ở nhà nhìn nhau giờ thấy ngượng nghịu lắm ạ

20. kimchisloe

kimchisloe Thành viên mới

thế có khi lại tốt cho chị.....