E đang chuẩn bị cưới nên hỏi các mẹ chút ??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi vatrao646, 28/10/2014.

1. vatrao646

vatrao646 Banned

E đang chuẩn bị cưới, nhưng vì cưới lần đầu nên không biết mua nhẫn cưới, chăn ga gối đêm, giường tủ ở đâu. Bác nào biết chỉ cho E với

- Nhẫn cưới: Ngân sách chỉ có 2tr/cái = 4tr cho 1 đôi;
    - Giường 1.6 x 2m, gỗ thịt, tủ cũng gỗ thịt (cái phòng nhà E rộng khoảng 20m2);
    - Chăn ga gối đệm thì không biết ntn ạ. Mua kiểu nào cho rẻ. E thì E thấy Kim Đan là tốt nhưng giá chát quá. Bông ép của Hàn xẻng thì không biết sao, rồi thì mấy hãng của Việt Nam nữa (E cũng muốn ủng hộ hàng Việt Nam mà)
    Bác nào đi trước có kinh nghiệm thì chỉ giáo E với, thanks các bác ạ :Rose::Rose::Rose:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vatrao646
    Đang tải...

2. bikebo1211

bikebo1211 Thành viên chính thức

Ðề: E đang chuẩn bị cưới nên hỏi các mẹ chút ??

Tớ cũng hóng vì sắp cưới, cơ mà bạn đăng tin mục này có đúng ko ý nhỉ?

3. quynhba

quynhba

Đệm hanvico hơn 2tr đc 9cm, săn hàng sale của everon giảm 50% cũng 3tr là có 1 bộ dầy đủ e ah

4. starfish87_hn

starfish87_hn Bắt đầu tích cực

ban lien he voi cuong, sdt: 0974.441.082 ve giuong tu nhe, ho dat dong + tu van kieu dang, kich thuoc theo yeu cau de phu hop voi phong cua ban day

5. Diệu Dương

Diệu Dương Chăn ga gối đệm Everon

HI, mua chăn ga bên mình đi bạn, mình đang có mẫu cưới sales off đấy.

6. trangsucthietke

trangsucthietke Thành viên chính thức

Chăn ga gối đệm bạn mua Sông Hồng nhé. Nhẫn cưới 4tr, bạn có thể mua vàng 14k, đá Cz , chọn mẫu trọng lượng nhẹ nhé

7. kimchisloe

kimchisloe Thành viên mới

ko bít khi nào mình mới đc hốt lên xe bông hihi

8. vatrao646

vatrao646 Banned

mình nghĩ là đúng bạn ah, vì mục này là "kinh nghiệm sống" đó bạn

9. Lê Gia Đồ Gỗ

Lê Gia Đồ Gỗ Ba mẹ yêu Sam

Giờ nay năm ngoái e cũng đang loay hoay chuẩn bị đám cưới. Nhưng e thấy đơn giản lắm vì tính e không cầu kỳ, e chọn đồ như thế này:
    1. Về nhẫn cưới: mua ở Bảo Tín Minh Châu thì đắt lắm. Nếu ko cầu kỳ thì mn mua của skymond cũng được. Ở đó tư vấn cũngtoosot mà giá cả phải chăng lắm. Đôi của nhà e có hơn 6tr, gần 7tr là vàng 14k. Chỗ e các chị cũng mua nhẫn cưới ở đó.
    2. Về giường tủ: Phòng của đôi tân nương nhà bạn rộng phết đấy. Đóng hẳn giường 1,8m x 2m nằm cho thích: Nếu thích màu nâu ấm áp thì bạn chọn đóng gỗ xoan đào, tủ có thể đóng bằng gỗ ép MDF cao cấp. bg gỗ công nghiệp cực tốt, tuyệt đối không cong vênh dưới mọi thời tiết (nhất là khi nằm điều hòa). Nếu bạn muốn màu sáng thì chọn gỗ Sồi Nga cũng rất tốt. Tủ thì bạn có thể đặt đóng theo thiết kế yêu cầu của bạn. Bg mình thấy các nhà hay đóng tủ cao có hộc để chăn mùa đông khi không dùng, nhìn rất gọn gàng và đẹp.
    3. Chăn ga gối đệm: năm ngoái mình mua của everon. Chăn ga gối đệm đắt phết mn ạ. Nhưng mua bộ đẹp thì năm thích lắm. Lúc nào nhìn vào phòng cũng muốn nằm khò khò thôi. Bạn thử tìm xem nhà nào đang giảm chăn ga thì mua cho tiết kiệm.

Cần gì mn cứ ới các mẹ trên này nhé. Các mẹ nhiệt tình lắm. Mà bạn đã chụp ảnh cưới chưa??

10. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó nên đi tham khảo một vài nơi rồi hãng mua tránh bị mua đắt

11. familygd

familygd Thành viên chính thức

Nhẫn cưới bạn nên bỏ thêm 1 tí, chứ giờ giá cả leo thang, sợ là mua không đủ

12. ngocvien1994

ngocvien1994 Thành viên sắp chính thức

ngân sách của bạn có vẻ khá ít, sợ là không đủ chi

13. chimregiun

chimregiun Thành viên tích cực

chăn đệm mn mua của Hanvico cũng được, giá tốt hơn Everon mà chất lượng ổn,

tủ quần áo mà là gỗ thịt, mua sẵn thì rất đắt tầm hơn 10tr một tủ 3 hoặc 4 cánh, đặt thì rẻ hơn chút - ra Đê La Thành đặt cũng được. Nhưng thật lòng mình ko thích dùng tủ gỗ thịt, vì nó quá nặng và không có nhiều kiểu dáng, nếu đẹp - thanh thoát thì lại đắt mà rẻ thì ko làm tinh xảo được nên nó bị thô, tốt nhất là dùng gỗ ép - vừa tiền mà trông nhẹ nhàng, dùng vài năm nếu thích dáng mới thì mua hoặc đặt cái khác

Nếu mn có điều kiện thì ko cần bàn, nhưng nếu ko dư dả lắm thì đừng cầu kỳ, sau khi ở một thời gian sẽ thấy cái j cần, cái j ko cần, lúc đó đầu tư sẽ tốt hơn là lúc cb cưới vì nh thứ phải lo, thời gian cũng ko rộng rãi mà chọn chọn mua mua, sau chưa chắc đã dùng đến hoặc ko hiệu quả như mong muốn

14. kungyeu118

kungyeu118 Thành viên chính thức

Hi, các mẹ nào lên đây cũng kêu cưới lần đầu nên chưa có kinh nghiệm nhỉ? chẳng thấy ai bảo cưới lần 2 rồi mà vẫn chưa biết j, hê hê.
    E tư vấn cho mẹ nó mấy thứ sau:
    Nhẫn cưới 4tr 1 đôi thì mẹ nó cứ ra các cửa hàng vàng to một chút là họ có nhiều lắm ko ngại đâu, cố thêm tý là 4,5tr/đôi thì tha hồ chọn, vàng có giá cả rồi nên yên tâm mua ở các cửa hàng là như nhau, cứ cửa hàng to tý là ok(họ ko dám bán đắt và làm ẩu đâu vì kinh doanh vàng khó khăn lắm)
    Chăn ga gối đệm thì bạn mua của hãng Tuấn Anh, nhà mình đang dùng đây, hàng sài gòn, năm ngoái họ vừa được giải thương hiệu được người tiêu dùng bình chọn đấy, chất liệu bông ép, 1m6*2m tầm gần 3tr thôi. Chất lượng ko kém everon nhé, chỉ kém thương hiệu thôi, m so sánh rồi mà, được cái hàng Việt Nam thì càng nên ủng hộ.
    Giường thì nếu bạn ko ngại mới cũ thì mua lại rồi sơn lại đánh bóng cho đỡ tốn kém, hôm trước m thấy trên mua re thanh lý giường gỗ nghiến 1m6*2m, vẫn mới y nguyên có 800k, bạn mua về đánh bóng thì nhu mới mà, bây giờ giường toàn trải ga lên nên chẳng quan trọng, chất gỗ tốt là đc. Nếu bạn mua mới thì ra khu định công ấy, chỗ đấy rẻ hơn đê la thành, giá thì giường gỗ xoan đào bây giờ cũng tầm 3tr rồi, giường gỗ tốt hơn thì bạn tự tính nhé,
    Đám cưới nên ai cũng thích sắm mới, nhưng theo kinh nghiệm m thì quan trọng là 2 ng hiểu nhau, còn nhiều việc phải lo lắm, tiết kiệm được cái j nên tiết kiệm, ko nên nghe theo người ngoài nói phải sắm mới cái này cái kia, vì thực ra họ có cho m tiền đâu, vẫn tiền túi 2vc bỏ ra mà. Chúc bạn sớm chuẩn bị xong nhé!

15. hanhbk412

hanhbk412 Bắt đầu nổi tiếng

Nhẫn cưới tớ thấy trước có chị bạn mua ở Ruby Plaza cũng đẹp đó b.

16. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

mình thấy đệm bông ép của hàn ok mà, có vấn đề j đâu nhỉ

17. hoangbin

hoangbin Thành viên chính thức

Em ơi mua nhẫn cưới em ra cửa hàng nhẫn cưới phúc thiện trên đường phạm ngọc thạch ấy, giờ hình như họ chuyển sang thái hà ấy, chị thấy ở đó nhiều nhẫn và giá vừa tiền lắm. Trước chị cũng mua nhẫn cưới ở đó, giá ok và cũng nhiều mẫu đẹp

18. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Bao giờ đế mình đc chuẩn bị dụch dịch như mn đây

19. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Vote cho mẹ này, tư vấn đúng tinh thần tiết kiệm luôn đấy.
    Mình thấy trên lamchame có mẹ chiptomboy bán giường tủ bàn ghế giá cũng tốt đấy, mẹ nó tham khảo thử xem.
    Chăn ga gối thì nhiều hãng, cũng nhiều mẹ bán ( kể cả minh hihihi), mẹ nó cân nhắc cho phù hợp với số tiền của hai vợ chồng mà chọn.

20. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mình cũng chuẩn bị cưới, nhg riêng nhẫn vs ảnh cưới, quần áo của chú rể là mình chuẩn bị trước vài tháng rồi ( vào mua vừa đông lại đắt)
    - Nhẫn mình mua ở Bảo tín minh châu, đôi của mình là gần 5tr, nhg mình thấy có nhiều đôi 4tr và cả 3,5tr cũng có.
    - Giường mình cũng chưa mua, đang tham khảo nhà "phonghuyen" trên diễn đàn. Theo mình nghĩ đằng nào cũng thế, đặt cái 1,8*2m cho rộng rãi, chứ 1m6 mà 2 vc, mấy nữa có con thì hơi bé. Tủ mình đã có tủ mua từ trc, gỗ CN thôi, đợt mình mua là 1tr7-1tr8 gì đó.
    - Chăn, ga gối, đệm mình cũng chưa mua, nếu giá rổ hợp lý mình thấy có Thanh Bình Grand, Sông Hồng. Đệm mình đang dùng của Sông Hồng, bông ép, dùng 3 năm r vẫn thế chưa thấy vấn đề gì. Muốn tiết kiệm thì ko cần thiết mua Kymdan (theo mình là thế :D )

Có ít kinh nghiệm, chia sẻ cùng bạn,