Cần giúp: E muốn mua xe ga. Các mẹ tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Chip đại ca, 30/6/2010.

Tags:
  1. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Em đang nhăm nhe con Lead đây, dân kêu sao bác ơi?

Đang tải...

2. Mẹ Mít 1509

Mẹ Mít 1509 Thành viên sắp chính thức

Bạn tớ đi con vespa Việt Nam kêu um tỏi vì tốn xăng, xe kêu to như công nông lên dốc, sơn xước chút là tróc dần như bị ghẻ lở toàn thân, hix, nghĩ mà xót xa thay cho nó.

3. bacsihoasung

bacsihoasung Thành viên chính thức

Các mẹ cứ PR cho mấy cái xe mới của honda, em chỉ nhắc lại câu slogan của Honda để các mẹ lưu ý "TÔI YÊU TIỀN VIỆT NAM"
    Chất lượng của LEAD và SCR mới có vài năm chưa thể khẳng định nhưng về giá cả thì luộc chín các mẹ rồi còn gì

Sửa lần cuối: 8/7/2010
  4. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

hì hì.. em đi dc 1/2 nam thôi, nhưng thấy ổn nhất là tiết kiệm xăng:rolleyes:

5. naxinhxinh

naxinhxinh Thành viên nổi tiếng

hì hì.. em ko biết LEAD thế nào, nhưng đối với em SCR thì hàng nhập về, giá cả có luộc hay ko thì ko biết, miễn là chất lượng xe như thế nào, chứ bạn nghỉ xem, nếu muốn dài lâu thì cứ đi kiếm cái xe dream thái ngày xưa ý, đi dc vài năm cũng đến lúc tàn thôi, con người cũng phải già đi, chứ huống gì xe cộ hả bạn ơi.................................

6. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

E cũng vote cho con lead. Đang cố cày cuốc để cuối năm lên đời. Xe đó cốp to chở đồ đi ship hàng là hợp với dáng e.

7. bemiu

bemiu 0982 836 433

bổ xung là ghét nhất gầm thấp. KO biết có phải do mình mua xe đời đầu ko mà xe mình gầm thấp dã man, đi lên vỉa hè (hơi cao 1 tí thôi) mà ko có đường lên là chạm ngay, về quê đi đường ổ gà thì đến sợ.

Sướng nhất là cái cốp to, đựng đc cả bao gạo 20 cân :)

8. bacsihoasung

9. Hahaya

Hahaya Thành viên chính thức

Mình thì vote cho SCR. Đi cực nhiều mà tốn rất ít xăng. He he he...

10. bacsihoasung

Đúng nhất là sử dụng đồng thời cả 2 phanh, lưu ý không phanh đột ngột, các chị em phản xạ chậm thì tối thiểu sử dụng phanh sau, chỉ dùng phanh trước xe nào chẳng bị ngã (vì xe máy truyền chuyển động từ bánh sau, chỉ phanh phanh trước chắc chắn ngã)

11. ngocphale

ngocphale C.h.u.y.ên bán buôn VNXK

Ðề: E muốn mua xe ga. Các mẹ tư vấn giúp

Phanh sau nhé mẹ nó. Trước t đi xe số nên khi chuyển sang xe ga, theo thói quen m cứ bóp phanh bên phải và dậm phanh bên trái (xe ga thì làm j có cơ chứ :()và kết quả là bị đo đường vì cái tội phanh trước đấy :(
    Giờ có n kinh nghiệm xương máu rùi, chỉ phanh sau cho an toàn thôi. Ko bao giờ chỉ phanh duy nhất phanh trước, nên phanh đồng thời cả 2.
    Nếu phanh trước thì phanh xong phải nhả phanh ra luôn chứ mắm môi mắm lợi là teo lun đấy :(

12. thu lan

thu lan Hạnh phúc luôn quanh ta

Chị ơi, theo kinh nghiệm tìm hiểu và đi xe ga thì em khuyên chị nên mua xe này nhé, vừa tiết kiệm xăng, máy bền, kiểu dáng hiện đại rất hợp cho con gái. Đấy là xe Bella. Xe đời đầu nhìn dáng cổ hay hơn nhiều, nhưng xe đời mới bây h kiểu dáng y như LX, khác mỗi tên xe là Bella thôi, nhưng máy vẫn y nguyên như xe Bella cũ.
    Em đi nó thấy chất lượng xe khắc phục hẳn điểm yếu của những xe khác:
    - Tiết kiệm xăng hơn, bền máy hơn cả Lead và SCR
    - Đi rất đầm máy, tiếng êm.
    - Phanh đĩa bóp ko bao h bị giật.
    - 100KM/3lít (đây là đi trong thành phố chứ chưa phải đường trường đâu), có thể nói, trong tất cả các xe ga, em này tiết kiệm xăng nhất.
    Đi xe tay ga, nên đi ga lên từ từ, vừa êm máy mà lại vừa ko tốn xăng, chứ đi mà cứ vít ngc tay lên thì xe nào cũng ăn xăng hết, kể cả xe số.
    Xe này là hàng trung ương của Trung Quốc do công ty Tiến Lộc cung cấp, bảo hành 1năm. Giá cả cũng hợp lý, hình như là 35triệu, chỉ tầm đó thôi chị ạ. Nói chung, ai đi xe của em cũng phải phát ngôn rằng rất ok chị ạ! Trước em mua ở 164 Hoàng Hoa Thám, chị thử lên đó tham khảo xem. Chúc chị mua đc xe vừa ý.
    Hơ.. hơ.. Em yêu Bella cổ của em quá! Chụt..chụt.. Hí!

13. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

Xe ga thì các mẹ phải chấp nhận trọng lượng của nó rồi,chẳng có xe ga nào nhẹ đâu
    nếu là con gái thì các mẹ nên mua LEAD hoặc Bella

LEAD của Honda thì các mẹ yên tâm về xăng vì nó sử dụng công nghệ FI (công nghệ phun xăng điện tử).Em này theo thiết kế chỉ 2,5l/100km.Máy đầm,chạy êm chỉ mỗi tội là gầm xe thấp và cồng kềnh quá
    Bella : có nhiều kiểu.chị gái mình đi một con Bella đời trước,dáng nó như em Vespa ấy,trông rất "độc" và nữ tính.Htrc lượn ở đường Nguyễn Trãi thấy có 1 em Bella thiết kế giống hệt Atila Elidabet nhưng là của Bella
    về chất lượng thì khỏi bàn,Bella đi rất êm và chắc xe.Về mức tiêu thụ nhiên liệu thì nó uống tốt hơn Lead một chút :D

14. mymyxd

mymyxd Thành viên chính thức

MÌnh đang đi chú lead ,thấy rất ổn .Máy đi êm ,đầm xe ,cốp rộng thoải mái tha hồ cất mũ bảo hiểm và mang theo đồ lặt vặt .Quan trọng là 4 chiến sĩ trên 1 chiếc xe tăng thấy ổn (đi đâu cả nhà đi 1 xe thôi nó tiện hơn ).Mỗi tội nền nhà mình cao ,mỗi lần dắt xe vào ...oải luôn (mà mình lại sợ đề máy chạy vào chứ lại ,nên cứ còng lưng ...ủn ..ủn ..ủn :p )

15. thu lan

Chị ơi, đấy là theo thiết kế, họ tính lượng xăng đó là đi cho đường trường, cứ thực ra đi nó đâu đc như vậy. Chị đi cũng biết mà.
    Xe Bella của em nó ghi theo thiết kế là 2,3lít/100Km nhưng khi đi trong thành phố tốn hơn nhiều chị ạ!

16. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

nhà mẹ còn ủn ủn đc chứ như nhà mình ngõ nhỏ toàn fải lách vs xách,haizz,thi thoảg làm cộp một cái ở gầm ấy...xót cứng ruột

17. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

uk :D,đi trong thành phố thì không biết đâu mà tính đựoc...đèn đỏ,tắc đường...mà nếu các mẹ đi xe thì tốt nhất ko nên dùng phanh quá nhiều,điều chỉnh ga xe hợp lý để khỏi phải bóp phanh thì lượng xăng tiêu thụ cũng giảm đi đáng kể đấy

18. thu lan

Kinh nghiệm của em là đi cứ lên ga nhẹ từ ừ thôi, xe chaỵ rất nhẹ, nhanh và đầm xe. Như thế ko hại máy, ko tốn xăng

19. KiddyBird

KiddyBird Thành viên đạt chuẩn

Mình thì vote cho Fly của Piagio, kiểu dáng đẹp kiêu kì không đụng hàng nên ít bị lỗi mốt!!! Mà đã có tiền chơi xe tay ga rồi thì mấy cái khoản xăng xe coi như "muỗi" nhỉ? Còn thấy tiền đổ xăng không chịu được thì chứng tỏ là xài sang quá không đúng thực tế thu nhập cần suy nghĩ cho kỹ!!!
    Trước đây bà xã tớ toàn đi Wave alpha năm ngoái thương tình đổi cho Click cho bằng bạn bằng bè tôi thấy nó chỉ thời trang và có cốp để đồ thôi chứ chẳng hơn gì mấy xe số, còn tôi vẫn trung thành với Dream II đi 10 năm (từ khi sinh viên) trộm vía không phải sửa gì chỉ thay lốp, nhông sích, thay dầu và đổ xăng nên chắc trung thành với nó đến khi mua 4 bánh thôi.

Sửa lần cuối: 15/7/2010
  20. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

E cũng ngại nhất là cái khoản dắt dắt,hic hic... Nhà thì cao,mỗi lần dắt lên cái cầu để vào nhà đến là khổ. Hồi đầu e toàn phải nhờ bố hoặc chồng,giờ thì cũng quen quen,tự dắt được rùi,chỉ thỉnh thoảng bị trượt bánh tí thôi ::):)(,lúc ý lại hò mấy đứa e ra trợ giúp:D.