bé bị rụng tóc

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi bo-na, 21/7/2010.

1. bo-na

bo-na Thành viên tập sự

các chị ơi cho em hỏi với,bé nhà em được 5 tháng rưỡi bé bị rụng tóc nhiều ở sau gáy không biết có sao không.Em có nghe nói rụng toc hình vành khăn là sao vậy?bé cũng ra mồ hôi rất nhiều, chị nào có kinh nghiệm chỉ em với.:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bo-na
    Đang tải...

2. BND

BND Thành viên chính thức

Ðề: bé bị rụng tóc

bạn ah, như vậy bé nhà bạn bị thiếu vitamin D rồi, bạn cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng đi nhé, ở đó họ sẽ tư vấn một số thuốc phù hợp với con bạn. Về phía gia đình bạn, chịu khó cho bé tắm nắng trước 8h30 sáng để khắc phục tình trạng trên, đừng lo lắng quá nhé.

3. Birua

Birua Thành viên tích cực

Các bé tầm từ 4-5 tháng hay rụng tóc máu. Nhiều khi phần gáy của bé do bé nằm nhiều nên rụng nhiều hơn, chưa chắc đã phải thiếu Vitamin D đâu. Cả 2 bé nhà mình trong tháng 4 và 5 tóc rụng nhiều, sau đó mọc tóc mới là hết. Mình cũng sợ cho đi khám dinh dưỡng nhưng bác sỹ bảo ko sao cả. Thiếu Vitamin D có biểu hiện rụng tóc hình vành khuyên, cộng với đêm ngủ ko yên giấc, bé quấy khóc về đêm nhiều

4. biio

biio Thành viên mới

Đó là hiện tượng của trẻ thiếu vitamin D đấy,mình cho con mình xài Vitamin D Flouretten của Đức từ hồi 2th tuổi đến 2 tuổi tốt lắm,không những không rụng toc ma tóc bé con mọc nhiều,đen,mượt,thuốc con tốt cho răng nữa.Thông thường trẻ sinh rs ở Đức bao giờ bsi cung kê D cho bé uống để chong coi xương.Mẹ nó cần thì tham khảo nhé.

5. tuyendamthi

tuyendamthi Thành viên tập sự

• Doppelherz Calciovin Liquid không chỉ cung cấp Calci hữu cơ (Calci citrate, một trong những loại calci hữu cơ có khả năng hòa tan, tỷ lệ hấp thu cao nhất) và Vitamin D3, mà còn bổ sung thêm các khoáng chất đặc biệt quan trọng đối với sự hình thành và phát triển hệ xương, răng ở trẻ nhỏ, đó là Magnesium và Manganese, Kẽm.

6. Đỗ Thị Chiên

Đỗ Thị Chiên Thành viên mới

Rụng tóc sau sinh có thể dùng combo Gội bồ kết + Dưỡng tóc của Cỏ Mềm Homelab đó chị ạ. Sản phẩm thiên nhiên ko có chất bảo quản hóa chất gì cả, thơm lắm. Em dùng hết 3 hộp thảo mộc sau 2 tháng là bắt đầu thấy tọc con mọc lên dày rất nhiều luôn. Lúc mua bạn nhân viên tư vấn cũng bảo là sẽ có tác dụng khi sử dụng sau 1 liệu trình - 3 hộp. Chị cứ yên tâm dùng đi ạ!

7. Bác sĩ của trẻ em Việt

Bác sĩ của trẻ em Việt Thành viên tập sự

Bố mẹ nào chưa thể đưa con tới BV khám thì có thể alo để gặp bác sĩ trên doctorviet.com nhờ tư vấn không phải tốn phí.
    Hoàn toàn miễn phí trên đó nên bố mẹ đừng ngại.

8. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Đó là hiện tượng của trẻ thiếu vitamin D đấy, mệ nên bổ sung thêm