Chăm sóc bé biểu hiện tăng động

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi evenylo, 20/12/2014.

1. evenylo

evenylo Thành viên tập sự

Mình có đứa em gái bị mắc triệu chứng tăng động, bình thường bé cũng nhanh nhẹn, năng động, khi mình dạy bé học phép cộng thì bé cũng trả lời rất nhanh nhưng một lúc sau hỏi lại bé không nhớ được gì. Bé đã đi học lớp một nhưng do không nhớ được kiến thức nên bị ở lại lớp. Có ai biết cách chăm sóc hay dạy bé ra sao thì trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn cả nhà nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi evenylo
    Đang tải...

2. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Ðề: Chăm sóc bé biểu hiện tăng động

Theo mình bạn dạy bằng cách so sánh, nhắc lại sau 10 phút bạn nhắc lại 1 lần để bé nhớ. nếu trường hợp tính toán bạn có thể đưa ví dụ minh họa để bé nhớ lâu hơn.

3. menghe2210

menghe2210 Thành viên tích cực

Em thấy chị hàng xóm nhà em có đứa con bị tăng động, học cũng nhanh hiểu nhưng hay mất tập trung và mau quên. Chị ấy buồn lắm

4. vuha14

vuha14 Thành viên chính thức

Mình nghĩ vấn để quan trọng thì lên nhờ bác sĩ bạn ạ, trường hợp bé tường chừng bình thường nhưng sẽ ảnh hưởng rất lớn đến thể chất cũng như tình thần của Bé

5. evenylo

evenylo Thành viên tập sự

Mình sẽ cố gắng dạy bé theo cách đó xem có hiệu quả không. Nhưng mình cũng không biết rõ bé bị như thế là do bẩn sinh hay môi trường tác động nữa, vì gia đình mình cũng khá phức tạp, nên bố mẹ thường cãi nhau trước mặt bé, rồi khi dạy bé các phép tính thì thường không đủ kiên nhẫn và hay quát mắng. Nên mình rất muốn nghe tư vấn của mọi người.