Kinh nghiệm: Các Mẹ Có Chồng Tinh Trùng Yếu - Chia Sẻ Cách Chữa Bệnh

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi dangduybibi, 6/10/2012.

1. banmaixanhnd89

banmaixanhnd89 Bắt đầu tích cực

Ðề: Các mẹ có chồng tinh trùng yếu - chia sẻ cách chữa bệnh

nhà em đi xét nghiệm cũng chán lắm (A+B)=35% trong đó A=15% cũng đang uống thuốc bắc cả 2 vc cũng sắp hết thang thứ 60 rùi đợi ox đi công tác về kiểm tra lại xem tnao,đúng là cảnh mong con sốt hết cả ruột mà chẳng thấy đâu

Đang tải...

2. vuongp

vuongp Thành viên tập sự

Minh kể cho bạn quá trình vợ chồng mình nhé.

Ông xã mình đi khám có 20% thôi, BS kê đơn uống 45 ngày khám lại có tăng lên 27%, BS cho đơn thuốc bổ sung 15 ngày sau đi khám tụt còn 15% tinh trùng, lên tục điều trị 6 tháng nhưng thời điểm cao nhất lên được 39%. thấy chẳng có Kq gì nên thôi ko điều trị nữa, cứ để vậy xem sao

3 tháng sau đi khám lại tình trạng ko có gì thay đổi cả (21%), mình Lên mạng tìm hiểu khắp nơi mình tìn thấy có bác ở cẩm liên, cẩm thủy, Thanh hóa, chữa bệnh này tốt lắm mình mang bệnh án đến cho bác ấy xem ( cách hà nội xa đấy ). bác ấy nói là trùng yếu ở nam gới có nhiều nguyên nhân khác nhau, có thể chữa bằng Tây y, tuy nhiên cách chữa bằng Đông y của bác rất hiệu qua đặc biệt là Tỉ lệ tinh trùng Tăng lên ở mức Ổn định. Uống thốc Đông y cho cơ chế đào thải độc tốc nhanh, sau đó là nuôi dưỡng tinh trùng bằng chính cơ thể khỏe mạnh, quá trình diễn ra không quá lâu. sau đó Bốc 10 thang thuốc về uống ( vẫn còn nghi nghi nhưng có bệnh vái tứ phương thôi), sau 1 tháng đi khám lại thì tinh trùng tăng lên 30%, mình gọi cho cô ấy bốc thêm 10 thang nữa, uông hết đi khám lên 50%, mừng quá mình bốc thêm 20 thang, nhưng bác ấy bảo thêm 10 thang này đã, xong đi xét nghiệm lại thì báo cho bác lần này mình nhớ là 85%, ơn trời, ơn bác, sau đó mình có con, giờ được 1 tuôi rồi, mình chia se cho mọi người biết nhé

Ah, bác ấy bảo là chữa chứng yếu tinh trùng này nên kiêng: R***, bia, thuốc lá, thịt chó, vịt , ngan luộc, thịt mèo, thịt cá chép. vc Quan hệ bình thường, nhưng tốt nhất là nên để tinh trùng khỏe thì hãy sãn sàng có con, chỉ vậy thôi.

Các bạn có thể gọi điện cho bác ấy, Bác tên Vân, người dân tộc Mường nhưng nói tiếng chung ổn, 01659428043, mình chỉ nhớ nhà bác ấy ở xã cẩm liên, cẩm thủy thanh hóa, gần Ủy ban Xã ( ko nhớ làng nữa )

dangduybibithuylinh177 thích.
  3. mecuaembon

mecuaembon Thành viên tích cực

Có phải ăn giá đỗ tốt không ạ mà em thấy các bà cứ kêu thế.

dangduybibi thích bài này.
  4. Superior A.R.T Vietnam

Superior A.R.T Vietnam Thành viên đạt chuẩn

Như vậy là quá yếu bạn ạ. Thụ thai tự nhiên rất khó.

5. Superior A.R.T Vietnam

Là Thụ tinh ống nghiệm mới được chứ nhân tạo không được nàng ạ.

6. Superior A.R.T Vietnam

Đó được gọi là xuất tinh sớm. Nhưng không phải cứ xuất tinh sớm là tinh trùng yếu. Xuất tinh sớm liên quan đến thể lực của chồng bạn và dây thần kinh ở bộ phận sinh dục nhạy cảm hơn bình thường. :rolleyes:

7. sieuthivimart

sieuthivimart

Suất tinh sớm có ảnh hưởng gì không các mẹ nhỉ?

8. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

Mình thấy mọi người bảo là bị bệnh đấy nên ăn nhiều giá đỗ và hàu ạ.

9. bebisand

bebisand Thành viên mới

Suất tinh sớm cũng là một bệnh, nên đi khám để tìm phương án chữa nhá!

10. nhantranda196

nhantranda196

Tình trạng tinh trùng chết luôn đúng là khó TT tự nhiên thật.

11. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

mình đang uống thuốc só 30 phan đình giót thuốc nam thầy nguyễn như thụy, cũng dễ uống, mình thấy xã cũng khỏe hơn, còn chưa có kết quả có mình sẽ pm lại

12. bebisand

bebisand Thành viên mới

thuốc này là mẹ mua thuốc thầy bốc hả? em thấy một số tpcn cũng giải quyết đc các tình trạng mãn dục nam, các mẹ tìm mua cho chồng uống thể cải thiện tình hình đi!

13. single father

single father Thành viên mới

Một người đàn ông cùng với vợ đến pk hiếm muộn . Làm xn tdđ thì kết quảc hắc chắn là TTY . Cũng người đàn ông đó đi một mình đến pk hiếm muộn , khai với BS là chưa có vợ , đang chuẩn bị lấy vợ . Kết quả xn tdđ chắc chắn là tốt .
    Đổ lỗi cho rượu bia , thuốc lá làm TTY là một sự ngụy biện . Ngày xưa thời bao cấp , chiến tranh đói kém , thịt cá ít . Báo chí phân tích rằng đậu phụ có nhiều đạm hơn thịt , rau muống có nhiều vitamin hơn hoa quả ... Ngày nay , chăn nuôi phát triển , thịt cá nhiều , không tiêu thụ nhanh thì ế . Người ta lại viết lên báo là ăn nhiều đậu phụ thì nam giới bị yếu sinh lý , cứ phải ăn thịt nạc mới tốt .
    Cũng như tất cả các chức năng khác của cơ thể thôi , khi ít được vận động thì chức năng đó hoạt động kém đi . Càng kiêng khem , càng yếu . Có vợ hay không có vợ cũng đúng lịch mà xuất kho . Hàng đầy kho , không có chỗ chứa thì máy máy móc sản xuất làm sao được nữa .
    Không mặc quần sịp , quần bó chẽn liên tục . Chỉ nên dùng trong khoảng thơi gian ngắn như khi thể thao , đá bóng ... trong vài giờ . Máu không lưu thông được nhiều tới tinh hoàn thì không thể sản xuất ra sản phẩm tốt được . Tinh hoàn cần có không gian để vận động khi sản xuất . Nếu quan sát kỹ sẽ thấy tinh hoàn không nằm im mà tự co bóp giống như quả tim với nhịp rất chậm . Cứ mỗi 5 tới 15 giây , tinh hoàn co bóp một nhịp . Cho nên cần có không gian thoáng rộng cho nó .
    Phụ nữ bây giờ thích lấy chồng cao to . Nhưng mà chức năng của cái ấy lại tỷ lệ nghịch với chiều cao của nam giới . Hầu hết nam giới đi khám thấy TTY thuộc về người có thân hình cao to .
    Có nhiều loại thuốc để tăng cường vấn đề TTY . Đúng là rất hiệu quả . Nhưgn vấn đề là sau khi dùng thuốc sẽ như thế nào ? Nó sẽ duy trì ở mức tốt hơn khi trước hay không ? Hay là nó sẽ yếu hơn cả trước khi dùng thuốc ? Cần phải cân nhắc kỹ lưỡng .

14. nguyenhau

nguyenhau Thành viên rất tích cực

chồng e xét nghiệm năm ngoái bt thế mà 3 tháng trước xét nghiệp di chuyển nhanh 1% tháng này thì còn 0% :( 50% sống những con sống thì 55% ko di chuyển còn lại là di chuyển chậm, xã e rất buồn khi đọc kết quả, hnoj vợ chồng e có xem trên tivi giáo sư trần quán anh chữa nam khoa, vợ ck em mừng lắm định đi khám nhưng đọc trên webtro thì các mẹ nói ko có hiệu quả mà đắt, nhà e thì lại mua nhà trả góp chứ :( tơi đâu khám bây giờ ạ

15. nguyenhau

nguyenhau Thành viên rất tích cực

chị này có phải ở khung trung đúng ko mẹ nó

16. camnhunga90

camnhunga90 Thành viên đạt chuẩn

Ck mình ko yếu sinh lí. nhưng mình hay cho a uống mấy loại rượu như hải sâm, rắn, tắc kè lúc nào cũng hùng hục :)

17. antrang83

antrang83 Thành viên tích cực

ox mình tt dưới 10% sau 4 năm chạy chữa chả ăn thua cuối cùng là tton 1 phát ăn ngay, bé nhà mình giờ được gần 2y rùi iu nhắm

18. bimbimbap

bimbimbap Thành viên tích cực

Chuc mừng bạn, của mình giống bạn cũng chạy chữa bao năm ko được cuối cùng là TTON nhưng cũng không được và năm sau đó lại có bình thường, ôi may quá cảm ơn tất cả.

19. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

trước đây chồng mình cũng vậy sau nhớ anh hàng xóm mua thuốc bên pháp về cho uống lên hẳn. nhiều mẹ cũng nhớ mua cho uống bao cũng đều ở tin vui mẹ nào muốn alo mình hỏi cho 0997371404.

20. dangduybibi

dangduybibi Thành viên tích cực

Các mum cố gắng nhé. Bao năm vất vả hết đông tây nam bắc giờ bé yêu cũng đã về với bố mẹ.
    Chúc cho các mum nhanh chóng 2v nhé!