Cần giúp: Các mẹ tư vấn chữa rối loạn nội tiết

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi dietmoigayhai, 8/1/2015.

1. dietmoigayhai

dietmoigayhai Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, đúng như tiêu đề, em đang cần giúp về chữa rối loạn nội tiết ](*,)
    Để em kể các mẹ nghe câu chuyện từ đầu tới cuối rồi các mẹ giúp em:
    tháng 11/2013 em 54 kg mặt không tí mụn nào, người béo tốt, tới năm 2014 em bắt đầu ép cân bằng việc uống nước trà, ăn cà rốt, uống nước chanh không đường, thức khuya ... đủ các thể loại em đều làm.
    Và tới bây giờ em còn 45 kg, hiện tại da mặt em :
    - Da em bị sạm, mặt nhiều mụn bọc, mụn ngứa, vết thâm hễ có kinh nguyệt hay không trong thời kỳ cũng đều có mụn, vài ngày em thấy có vài cái ạ
    - Da em là da dầu, em cũng từng đọc một số bài của một số mẹ trên lamchame và webtretho, có mẹ còn mách làm thế này thế kia em cũng làm, em tăng cường uốc nước lọc, ngày giờ 3 lít , ăn nhiều rau xanh, không dùng sửa rửa mặt, không dùng khẩu trang bình thường mà em dùng khẩu trang y tế, ngày rửa mặt 3 lần

Em cũng đã đi bắt bệnh ở nhà một lương y thì bác đó nói em bị rối loạn nội tiết, nóng gan, thận yếu ; em có cắt 12 thang thuốc về uống thì giảm rất rất chậm trong khi tiền thuốc quá max, 100k/1 thang, 1 thang / 3 ngày ạ.
    Sau thời gian em ngừng thuốc đó không uống tới bây giờ, em vẫn lên mạng tìm kinh nghiệm các mẹ khác chia sẻ mà mỗi người nói 1 kiểu :confused::confused:
    - Mẹ thì nói nên dùng sữa rửa mặt loại này loại kia, mẹ thì kêu không dùng
    - Người thì nói uống nước chè xanh mỗi ngày sẽ tốt cho gan, cho nội tiết, người thì kêu không được uống.

Giờ em rất hoang mang các mẹ à, em chưa chồng mà mặt già như quả cả, da nhạy cảm (cứ hễ động loại mỹ phẩm là mụn nhặng lên), da dầu, mặt nhiều vết thâm, mụn bọc.
    Nên rất mong các mẹ trong forum đã từng bị trường hợp như em tư vấn giúp em cách chữa chuẩn xác nhất ạ ! Em cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dietmoigayhai
    Đang tải...

2. Dạy Thanh Nhạc

Dạy Thanh Nhạc www.thanhnhac.vn

Ðề: Các mẹ tư vấn chữa rối loạn nội tiết

da nhạy cảm thì mẹ nó không được dùng mỹ phẩm hoặc dùng loại cực xịn, chiết xuất từ thiên nhiên 100%

3. dietmoigayhai

Vậy em xài loại gì giờ mẹ nó, giờ em còn chẳng bít cách nào để cho nội tiết hoạt động bình thường

4. Tao_xanh

Tao_xanh Thành viên tích cực

Em đồng ý với mẹ Dạy Thanh Nhạc đấy ạ, chị da nhạy cảm thì dùng các loại mỹ phẩm thiên nhiên 100%, bây giờ rất nhiều loại mỹ phẩm sản xuất cho da nhạy cảm.

Hai là em thấy chị không rửa mặt bằng sữa thì lại càng làm cho da bị mụn vì da chị dầu lại thêm môi trường ở VN bụi bẩn, nếu ko rửa sạch nó lại càng tụ lại làm lỗ chân lông càng dễ bị tắc và sinh ra mụn.

Ba là chị thử đọc thêm về nước đậu đen xem ạ. Em thấy nước đậu đen (nước đun chứ không phải chè đâu ạ vì chè ngọt lại làm cho cơ thể mình bị nóng) rất mát và tốt. Nếu chị bị nóng gan thì uống sẽ giúp ích ạ.

Chúc chị sớm giải quyết được vấn đề này ạ

5. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Đi khám da liễu đi mn. Đúng thuốc đúng bệnh thì khỏi nhanh lém

6. dietmoigayhai

Tại tính em hay hoang mang, có đợt thấy các mẹ chia sẻ đi khám da liễu xong về uống đỡ nhưng cứ ngưng thuốc là bị mẹ nó ạ

7. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Bị thế này theo mình là nên kết hợp kiên trì cả uống đồ mát bên trong và chăm sóc da mặt đúng cách nữa. Bạn có thể tham khảo sản phẩm nước hoa hồng rửa mặt Bioderma nổi tiếng của hãng dược bên Pháp bên dưới chữ ký của mình nhé. Thành phần tự nhiên an toàn như nước, đc nghiên cứu dành cho da nhạy cảm.

8. keobeobong

keobeobong Thành viên đạt chuẩn

em cũng từng bị như thế này -_-
    chạy chữa đủ kiểu ở khắp mọi nơi, giờ em đỡ rồi nhg cũng không rõ là đỡ do cái nào hay là do tất cả các thể loại thuốc :'(

9. dietmoigayhai

Có một số bạn bảo em dùng cả ốc sên new today nhưng em sợ lắm

10. autumn81

autumn81 Thành viên tích cực

Nếu đúng là rối loạn nội tiết thì kinh nguyệt của bạn phải không đều hoặc ko ổn định, còn nếu kinh nguyệt ko có gì bất thường thì có thể do rối loạn chuyển hóa ( do việc giảm cân quá mức). Nếu chỉ là nội tiết thì mụn thường mọc ở vùng quai hàm và cằm nhiều nhất, và cao điểm trong những ngày đèn đỏ, mụn thường sưng đau, nổi cục và ngứa. Nếu đúng như thế thì bạn nên bổ sung viên uống tinh dầu hoa anh thảo và an kinh thang là sẽ đỡ dần. Còn nếu do chuyển hóa chất béo thì đi khám bác sĩ, cái này mình không có kinh nghiệm và rất phức tạp

11. linhvp1601

linhvp1601 Bắt đầu tích cực

em hóng kinh nghiệm của các chị, hình như em cũng bị như vậy :((

12. Mẹ Liên Hương

Mẹ Liên Hương Điện Biên

tốt nhất bạn nên đi khám da liễu nhưng đã bị vậy hạn chế dùng thuốc tây...bạn uống thử mật ong nghệ giúp cải thiện máu, dùng sữa ong chúa tự nhiên xem sao... mật ong nghệ khá tốt vừa thanh lọc cơ thể vừa mát gan, giải độc..nhà mình sẵn mật ong, tự làm nghệ trộn uống vừa khỏi ho, viêm họng, da dẻ lại hồng hào...còn nếu suy giảm nội tiết tố do sinh nở bạn uống thử sữa ong chúa- mỗi tối uống 1 chút xíu 1/4 thìa sữa chua thôi vì sữa ong chúa có tác dụng tăng nội tiết tố nữ- tăng cường chức năng sinh lí nữ, giảm mụn, giảm khô hạn...

13. toanphysics

toanphysics EM LÀ CON GÁI

ôi, mn tránh xa mấy cái ốc sên New Today ra nha, họa hnagf nhà kem trộn có corticoid đấy, lúc dùng thì da rất đẹp, tráng trẻo, hết mụn nhưng ngưng 1 thời gian là biết nhau ngay, hic, tình trạng còn tệ hơn trước

14. monamour82

monamour82

Hệt tớ hồi chưa lấy chồng.
    - rửa mặt bằng muối nabica hoặc muối sinh lý nhé. Dùng bông rửa mặt
    - bôi thuốc duac gel trị mụn
    - uống cao tiêu độc
    - ăn đồ mát, dễ tiêu nhé

Sửa lần cuối: 13/1/2015
  15. dietmoigayhai

Em cảm ơn chị. Đúng là những ngày đèn đỏ là mặt em rất nhiều và ở quai hàm và cằm, mụn cục to ngứa ạ . CÒn những ngày bình thường thì mụn lên cũng có nhưng không to thôi ạ

16. dietmoigayhai

Cảm ơn chị tư vấn, đây là con em em nó khuyên kêu em nên dùng đấy ạ, em cũng hoang mang nên chưa dám mua về dùng đâu . nghe chị nói thì không khác gì Bảo Lâm nhỉ

17. dietmoigayhai

Chị ơi, em tìm thuốc Duac gel thì được thông tin này
    Không biết là như thế nào nữa, không nên bôi liên tục hả chị và chị biết địa chỉ nào bán mách em với ạ

18. nhunguyetdva

nhunguyetdva Thẩm mỹ viện Á Đông

Thời gian bạn ép cân đã làm cơ thể rối loạn nội tiết. Bạn nên đến cơ sở uy tín để khám bệnh và điều trị. Uống trà xanh có thể làm mát gan đó, Nhưng bạn nên kết hợp thêm nhiều pp khác

19. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Mụn nội tiết sẽ kèm theo hiện tượng rối loạn kinh nguyệt, uống cao ích mẫu nguyên chất khoảng 3 tháng kinh nguyệt sẽ đều trở lại và đồng thời mụn cũng sẽ hết dần và không lo bị tái phát sau khi ngưng thuốc.