Cái duyên trong kinh doanh là gì?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi siloza, 23/12/2014.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: Cái duyên trong kinh doanh là gì?

Mình nghĩ cái duyên đó rất dễ học và cũng không có gì bí ẩn lắm. Nó như sau:

1. Yêu quý khách hàng: Có thể bạn không yêu quý tất cả mọi người, nhưng những người bạn đã CHỌN thành khách hàng của bạn thì bạn phục vụ họ bằng sự yêu quý và trân trọng thật lòng.

2. Mang lại giá trị khách hàng mong muốn: Mang lại những thứ thực sự khách hàng cần thay vì làm mất thời gian và tiền bạc của họ.

3. Sự chăm chỉ: Chăm chỉ cải tiến để chất lượng sp và dịch vụ của mình tốt hơn.

4. Sự thật thà: Khách hàng không ai muốn bị lừa. Nếu nó tốt thì bảo tốt, nó chưa tốt bảo chưa tốt, nó đắt bảo rằng đắt... không cố bán những thứ mà khách hàng không thực sự cần.

Xem thêm 5 món quà mà khách hàng mong muốn

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 9/1/2015
  2. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

theo em có duyên hay không có duyên, có năng lực kinh doanh hay không thì đều thể hiện vào kết quả kinh doanh của mình :D

3. Phiyen Nguyen

Phiyen Nguyen Thành viên sắp chính thức

Cái duyên.. eM hiểu điều này và e thấy mình khhoong hợp thì phái.Thấy buồn quá các bác ạ :(

4. gamecamung

gamecamung Thành viên mới

Làm bất cứ một việc gì cũng cần có cái duyên và sự đam mê, hay nói cách khác là cần có may mắn :D

5. siloza

siloza Thành viên sắp chính thức

Những cái này gọi là Tâm bán hàng, là Khéo thì đúng hơn. Duyên mà các cụ nói là theo duy tâm, dường như có sự phù hộ, khó giải thích theo lẽ đời. Tương tự như người đọc nhiều sách, kinh nghiệm đầy mình, giỏi lý thuyết nhưng kinh doanh lại không được trong khi người ít học, ít trải nghiệm nhưng khi làm thành công đến rất dễ dàng.