Kinh nghiệm: chia sẻ kinh nghiệm chữa viêm xoang

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi phongbbr, 18/1/2015.

1. phongbbr

phongbbr Thành viên tập sự

với mong muốn những người có bệnh xoang như tôi có thể có chất lượng cuộc sống tốt hơn.Mong mọi người biết về xoang chia sẻ kinh nghiệm chữa xoang.
    !Đầu bảng thì chúng ta phải có những biện pháp sau.phải làm các bước này đầu tiên.
    1.phải tập thể dục thường xuyên.chạy,đi bộ...trừ bơi lội.với mục đích mũi được thông thoáng giảm phù nề.tăng sức đề kháng
    2.ăn uống dinh dưỡng thật tốt.tăng ăn các chất từ các loại hữu cơ:đậu,cải,tỏi....tránh uống sữa vì làm đặc dịch
    3.giữ ấm cho cơ thể nhất là vùng cổ và mũi.tránh khói bụi.ra đường đeo khẩu trang
    4.tinh thần thoải mái.
    !Thứ hai đến các kinh nghiệm chữa xoang đã được kiểm chứng
    1.rửa mũi bằng nước muối thường xuyên hoặc hít.nhớ nước phải ấm khoảng 37 độ.cái này trên mạng hướng dẫn rất kĩ
    2.mát xa mũi.đưa hai ngón tay mát xa sống mũi.;làm cả hai bên.
    !thứ ba các kinh nghiệm chữa xoang chưa được kiểm chững nhưng tôi qua tìm hiểu sẽ có một chút đánh giá.mong bạn nào biết thì vào nhận xét đánh giá thêm
    1.chữa xoang bằng hoa ngũ sắc(hoa cứt lợn).giã nát lấy nước cốt nhỏ 2-3 giọt/ngày.cách này khá là an toàn và nhiều người áp dụng.sẽ thuyên giảm nhiều nhưng không khỏi hẳn
    2.cách dùng bằng cây giao.thấy nhiều người bảo chữa khỏi nhưng cũng không ít người bị bỏng do cây này.(ai dùng rồi và có kết quả mong chia sẻ)
    3.dùng các dạng thảo dược.cách này cái kiểu quảng cáo mình thầy cẩn phải kiểm chứng.mong bạn,cha mẹ nào dùng rồi cho ý kiến ạ:Thông xoang tán (nghe nhiều người nói uống cái này không đỡ),sinus plus (thấy nhiều người khen là khỏi,nhưng có một số bạn dùng lại không khỏi,sợ là pr) doctor nam(không thấy bàn tán nhiều)
    p/s:mình áp dụng các cách làm trên trừ mục 2 và 3 phần cuối.bệnh tình cũng giảm đi nhiều nhưng vẫn không khỏi hẳn.mong bạn,cha mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm vì một cộng đồng khỏe mạnh hơn.
    thân ái và quyết thắng!(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phongbbr
    Đang tải...

2. Vanilla

Vanilla Thành viên nổi tiếng

Ðề: chia sẻ kinh nghiệm chữa viêm xoang

Các mẹ biết cây cà dại mà ở quê hay có k?cây ấy lấy lá phơi khô bỏ vào cái lọ rồi đốt bịt kín lại chọc lỗ bé tí cho mũi vào xông,nhà tớ có e nhân viên bố e ý bị làm như thế khỏi rồi Mn ạ

3. pinknewbee

pinknewbee Thành viên sắp chính thức

em thấy có người chữa bằng cây giao (một họ của cây quỳnh)

4. Bé Bão

Bé Bão Thành viên sắp chính thức

cho em hỏi cây giao là cây gì ạ? em chưa nghe tên cây này bao h

5. Ðề: chia sẻ kinh nghiệm chữa viêm xoang

Em trai mình cũng bị xoang nặng, bà nội mình toàn dùng cây ngũ sắc giã lấy nước cho em mình xông mũi, xông xong thì đỡ nhiều nhưng một thời gian sau lại đâu vào đấy các mẹ ạ