Ko còn niềm tin ở chồng nữa, có nên ly hôn không

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mebin23102013, 28/1/2015.

Tags:
  1. mebin23102013

mebin23102013 Thành viên tích cực

Chào cả nhà!
    Thật là buồn khi chuyện gia đình mà ko đóng cửa bảo nhau được nên phải trưng lên diễn đàn nhờ cm, cb cho ý kiến ạ.
    Em kết hôn đã gần 10 năm, đã có hai con trai.
    Trước kia chồng rất yêu vợ, vợ thì cũng bt thôi. Nhưng bản thân em vẫn làm tròn trách nhiệm làm vợ, làm mẹ, mặc dù ko yêu chồng lắm nhưng ko bao giờ có ý định ngoài chồng ngoài vợ đâu ạ.
    Rồi cs ko như ý muốn, chồng cờ bạc thua rất nhiều tiền, quá sức của vợ chồng em, chồng vay mượn linh tinh rồi cũng ko trả được.
    Nhiều lần lừa dối lấy tiền của em, rồi bảo em vay tiên cho, nhưng rốt cuộc đều là giả dối, dùng tiền vào việc ăn tiêu cá nhận, vợ con thì tiết kiệm từng tí một. Đúng là chán như con gián.
    Rồi một ngày đẹp trời chồng lại còn cặp bồ nữa. Cũng đáng thương cho cô bồ, vì cô này cũng bị lừa tiền.
    Thực sự đến giờ này em ko còn tin tưởng tí nào vào người được gọi là chồng mình nữa.
    Em phân vân rất nhiều ko biết có nên ly hôn không. Thực sự tình cảm thì ko còn, niềmtin đã hết nhưng em vẫn sợ ly hôn, sợ sự đổ vỡ và sợ nhất là phải sống thiếu 1 đứa con trai, bất kể là đứa nào. Mà nuôi cả hai đứa thì sợ ko đủ sức nuôi vì phận đàn bà kiếm tiền cũng có hạn. Nếu thực sự mình dư giả về tài chính thì có lẽ sẽ ly hôn ngay rồi. Đau đầu quá cm à

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebin23102013
    Đang tải...

2. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Ðề: Ko còn niềm tin ở chồng nữa, có nên ly hôn không

Nên ngồi nói chuyện thẳng thắn với nhau,nếu sau này mà cứ như thế tốt nhất là lên bỏ đi,nhưng nghĩ lại thương đứa trẻ

3. sushi59

sushi59 Thành viên chính thức

nói thật chứ loại đàn ông mà cờ bạc, gái gú còn đi lừa tiền thì k đáng đâu ạ. K hiểu sao e rất ghét loại đàn ông ham mê cờ bạc

4. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

nói chuyện thẳng thắn 1 lần xem sao ak! chứ giờ mà cứ tiếp tục sống k có tình cảm, k có niềm tin thì cũng chẳng sống được vs nhau đâu ak! chỉ tội cho mấy đứa trẻ thôi.

5. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

mong chị sớm tìm được lối thoát cho gia đình. nước cuối ly thân xem thế nào chị nhé, chí đùng cái ly hôn thì con cái mình là khổ đó chị. mình khổ 1 nhưng rồi con cái thiếu thốn tình cảm cha mẹ, gia đình... khổ 10 phần đó chị. Nhất là chúng lại còn nhỏ nữa.

6. thanhthanh2015

thanhthanh2015

bạn hãy suy nghĩ kỹ trước khi ra bất cứ một quyết định nào
    vì giờ quyết định của bạn còn liên quan đến cuộc sống của bạn và các con sau này

7. mebin23102013

Hiện tại vẫn sống cùng nhà, nhưng ly thân từ lâu rồi mình cũng ko nhớ nữa, khoảng 1 năm nay rồi, mình cũng ko còn quan trọng việc ly thân hay không vì k còn tình cảm nên ko còn nhu cầu tình dục là điều tất yếu và rất tự nhiên. vẫn đề mình chỉ thương các con và một mình thì ko đủ tài chính nuôi hai đứa nên mới sống trong hoàn cảnh như vậy. Ước gì mình có thêm sức mạnh để quyết định.

8. Su&kem

Su&kem Thành viên rất tích cực

Em k bít ngày xưa ck mn yêu vk thì thể hiện thế nào? Chăm làm ăn và làm nghĩa vụ ck, cha tốt chứ ạ? nếu tốt thì sao lại thay đổi nhìu đến vậy? Tình cảm ở lâu vs nhau thì nó nặng về nghĩa hơn, chứ đâu có thắm thiết như cái hồi yêu đương. Có phải hay ko do mẹ nó 1 phần??? Em thì mới cưới 2 năm, k đủ trải nghiệm như mn! Nhưng e hi vọng mn có thể tìm được mấu chốt vấn đề để giải quyết. Còn nếu bản thân ông ck vốn dĩ là ng hay gian dối, cờ bạc, gái gú thì có sống chung cũng khổ mẹ khổ con, có ck như k có ck! Thì mn có thể làm lại từ đầu, sống trong môi trường xấu cũng ảnh hưởng tới tâm sinh lý con trẻ.

9. mebin23102013

trước kia thì ông chồng chăm chỉ làm ăn lắm, đỡ vợ việc nhà, con cái thì thương yêu, ko gái gú. Cờ bạc thì có chơi nhưng chỉ chơi nhỏ nhỏ vui thôi. Cang về sau càng tệ, gái gú, chơi lô đề lớn dẫn đến thua lỗ nhiều, vay mượn lung tung. Con ng ngày càng trở lên lừa dối, nói dối quanh quẩn, thế đấy cm ạ. CM cho lời khuyên đi ạ

10. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Mình ngày trước cũng thất vọng nhiều nhưng giờ chai mất rồi !

11. mebin23102013

Thế rồi Mn quyết định thế nào, ly hôn hay sống vậy

12. ibob

ibob Thành viên chính thức

Ly hôn khổ cho con cái thôi ...còn mình thì được giải thoát .nếu có cách nào mà duy trì được mặc dù không ở gần với nhau nhưng ko ly dị là tốt nhất . mong chị có quyết định sáng suốt

13. mebin23102013

Vạy là hoàn cảnh của mình là thước đo thử thách tình yêu của m với con sao. Biết quyết định thế nào bây giờ

14. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

tình cảm mn dành cho ck cũng ko quá nhiều, mà a này đổ đốn như vậy , k giúp đc vợ con còn làm khổ vợ con thì chia tay đi cho rảnh nợ mn ạ

15. mebin23102013

mình có hai đứa con, chia tay chắc tòa giải quyết cho nuôi một đứa, mà mình thì thương chúng lắm, ko muốn sống xa đứa nào cả, mà nuôi hai đứa thì thứ nhất ko đủ tài chính, thứ hai đứa lớn đang học tiểu học đứa bé học mẫu giáo, làm sao mình vừa đi làm vừa đưa đón hai đứa đây. Chỉ lăn tăn điều đó thôi, còn thì có cần gì chồng nữa đâu. mình nói thật là nếu đủ tài chính nuôi hai đứa thì sẽ li hôn ngay lập tức cm à

16. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Giờ niềm tin đã ko còn , Ck Mn thì mê cờ Bạc , nhìu khi còn lấy tiền của Mn, nvay mn có sống cùng thì cũng có đc hỗ trợ về tài chính ko ?? Mn kko nhờ đc anh em , hay bên ngoại jup đỡ sao?

17. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

bác đã kết hôn đã gần 10 năm, đã có hai con trai rồi nên cân nhắc lại ạ.

18. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

khuyên thật, gia đình em cũng không khác gì gia đình chị đâu. Nên là ôm con bỏ chợ đi, sau này lão ý vác nợ về bắt mình giả lại tội mình ra.

19. me-cubi

me-cubi

có cách giải quyết này, vẫn duy trì được gia đình, con có cả bố mẹ, nhưng bạn chịu thiệt tý nhé vì hoàn cảnh của bạn giống hệ hoàn cảnh bà chị họ mình:

1- bạn nói chuyện thẳng thắn với chồng và gia đình nhà chồng (tất nhiên họ sẽ bênh con họ, ko bênh bạn dù con họ hư toàn tập). nếu bạn ở riêng thì dễ hơn.
    2- Bạn phải độc lập về kinh tế không phụ thuộc vào chồng và nhà chồng nhé, có thể tự nuôi 2 cháu dù vất vả 1 tý, ko đủ bạn có thể làm thêm ngoài giờ, không có thời gian thì tranh thủ trưa và chiều hết giờ, con cái đi học thì giao cho bố đưa đón nhé.
    3- thông báo (ngầm thôi) đến tất cả bạn bè của chồng và bên gia đình mình.... nói chung những chỗ nào chồng có thể vay tiền thì thông báo trước, cho cả hàng xóm (chỗ thân thôi) biết, không phải ngại vì không làm như vậy hắn đi vay thì ai sẽ trả, bị đòi nhiều sẽ sinh ra vô vàn hệ lụy. để hắn không còn cửa để vay nữa.
    4- buộc hắn phải đóng góp tiền hàng tháng ít nhất đủ tiền đóng học và điện nước. nếu hắn không đóng góp nuôi con thì nhờ cơ quan hắn (nhờ ngầm nhé) vợ sếp hay công đoàn ấy với tư cách cá nhân nhờ để họ nói cho hắn nhé.
    5- giữ bình tĩnh để đối phó với các tình huống tiếp theo, ví dụ con nợ đến đòi thì khất khéo, dù có tiền nhưng không được mềm lòng cho hắn biết, dấu biệt, họ đòi chán mãi cũng phải để khi nào có thì trả. vì đã vay cờ bạc thì lần sau họ ko cho vay nữa.
    6- 1 năm nhân dịp gì đó tiện thể nói chuyện lồng vào cho nhà chồng biết chồng còn nợ bao nhiêu nữa mà ko có tiền trả, bạn ko được vay trả hộ chồng nhé, chỉ có mục tiêu là làm và nuôi 2 con ăn học tử tế thôi. lúc nào cũng bảo 2 cháu khổ chả đủ tiền ăn học để nhà chồng bít.
    7- gái gú mà gặp thằng cờ bạc thì nó chạy mất dép, con nào gan lì nữa thì nói thẳng nó nợ cờ bạc cả tỷ xem còn theo ko, theo sẽ có cách trị khác.
    8- hàng ngày vẫn làm tròn bổn phận làm mẹ để 2 con có chỗ dựa và yên tâm học tập nhé, tìm niềm vui trong công việc, ở bạn bè và ở bên ngoại thôi.

còn nữa nhưng phải về đã, nói tiếp sau :D

20. Su&kem

Su&kem Thành viên rất tích cực

hai bên nội ngoại có gần nhà ko mn? nếu gần thì vẫn nhờ vả được mà mn! nếu bố tụi nhỏ cờ bạc nợ nần thì kể cả có ra tòa , tòa cũng ko cho nuôi con đâu mn ạ! ng ta sẽ xem xét môi trường nào tốt hơn cho đứa nhỏ chứ ạ??? bố vô công rồi nghề, cờ bạc nợ nần thì sao có đủ khả năng tài chính nuôi con. nhưng mn à! nếu ngày xưa lão ck vẫn cần mẫn làm việc, mn cứ nc với lão ý xem, nếu thay đổi đc thì còn sống vs nhau, còn đã ko muốn thay đổi thì thôi, đường ai nấy đi, cơ cực thì 3 mẹ con vẫn cố gắng đc mà, nếu trường học 2 bé gần nhau và gần nhà thì bé lớn đón bé bé rồi về, hay hàng xóm đón con thì đón hộ về, trước em 7 tuổi cũng đi đón em em 4 tuổi suốt mà. trẻ con cũng khôn lắm! chỉ tôi chúng ko đủ tình thuơng của cha mẹ thôi.