Ko còn niềm tin ở chồng nữa, có nên ly hôn không

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mebin23102013, 28/1/2015.

Tags:
  1. trangtottinh

trangtottinh Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Ko còn niềm tin ở chồng nữa, có nên ly hôn không

loại chồng này hết thuốc chữa rồi, để ngày nào đau ngày đấy

Đang tải...

2. huemiao

huemiao GIÀY THỂ THAO AUTHENTIC

nếu là e, e k còn tình cảm mà ck cũng chả tốt đẹp gì thì li hôn, nghĩ đến dưads con cũng tội, nhưng kiếm tiền nuôi 2 đứa còn hơn kiếm rồi mang trả nợ cho ck

3. thienbinh_83

thienbinh_83

Ly hôn là bước đường cùng rồi, ly hôn chỉ có con cái là thiệt thòi nhất, nhưng ck mn như vậy liệu có giúp được gì cho gia đình bé nhỏ này. Nếu cảm thấy sống cùng nhau là đang phải chịu đựng thì mn cũng nên suy nghĩ một cách chín chắn, gạt bỏ cái gai nhọn để sống cho bản thân mình.

4. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Đúng là phận mình đến giờ thì chẳng còn gì nuối tiếc nhưng nghĩ thương con nhỏ chị ạ. Chồng chị với các con có trách nhiệm k, quan tâm không ạ. Và suy nghĩ của con trẻ hiện tại đang ntn. Mong chị cân nhắc, chúc chị hạnh phúc ạ. Cho anh nhà 1 cơ hội để thay đổi đã nhé chị

5. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

chẳng biết trước được nhỉ, nhà mình thì ko biết 10 năm nữa có còn như bây giờ không

6. metreconhg

metreconhg Thành viên đạt chuẩn

đôi khi nói làm gì cũng phải nghĩ cho con là đúng...nhưng em nghĩ chồng như thế thì k đáng để m fai chịu đựng đâu chị ạ. giải thoát cho bản thân mình theo e là cách tốt nhất, hơn nữa, nếu 1 ngày nào đó, c gặp đc ng` đàn ông khác tốt hơn, có lẽ ng` đó sẽ mang lại hp cho c cũng như cả con chị nữa.

7. mebequynhnga

mebequynhnga Thành viên đạt chuẩn

đúng là phận đàn bà lo nghĩ nhiều thứ. bây giờ ly hôn thì con cái mình sẽ khổ rồi sau này lớn lên nữa chứ. gia đình k hạnh phúc dẫn đến tâm lý trẻ bị ảnh hưởng. đúng là nói ly hôn thì dễ nhg mà còn nhiều cái kéo theo nữa. e cũng khống biêt nên khuyên c thế nào. nếu mà giữ được thì hãy cố c ạ

8. Nguyễn Thúy Hoa

Nguyễn Thúy Hoa Bắt đầu nổi tiếng

Bạn thật đáng thương quá, hết lòng vì gia đình và con cái mà lại vớ phải ông chồng tệ bạc cờ bạc chác táng. Mình nghĩ bản tính chồng bạn không hẳn là thích trai gái nhưng nghĩ thiếu tiền nên cặp bồ với em kia để moi tiền thui. Nếu bạn yêu chồng ở mức vừa phải mình nghĩ chắc hẳn bạn sẽ không phải quá đau khổ khi biết chuyện này. Bạn đã có 2 con trai đã lớn vậy bạn còn trẻ không? Vợ chồng sống với nhau lâu ngày rùi, chán nhau cũng là điều đương nhiên thui, với lại chồng bạn cũng không bấu víu được ở bạn nên đành chấp nhận cặp bồ để bồ cho tiền tiêu sài thui.

9. mrkhoa.net

mrkhoa.net Thành viên tập sự

Ngựa theo đường cũ, bản chất rất khó thay đổi. Ta nên thôi.

10. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

chuyện ngoại tình vào nàh nào nhà đó đau khổ? nói cho đúng thì người phụ nữ luôn là người thiệt thòi, đau lắm, khổ lắm nhưng cứ cắn răng mà chịu thì cũng tùy hoàn cảnh, chuỵen của mẹ nó mình cũng ko dám có ý kiến, nhưng nói thật đã ăn chơi, cờ bạc lại còn gái gú nữa thì lên giải tán sớm cho nó nhanh

11. mebin23102013

mebin23102013 Thành viên tích cực

cảm ơn những lời chia sẻ của bạn và của cm trên diễn đàn. Mình đã 34 roài, già rồi phải không, thực sự thì ko tiếc gì cái ông chồng này nhưng chỉ vì chưa có đủ điều kiện đưa đón cả hai đứa và nuôi cả hai đứa nên vẫn lăn tăn thôi ạ. cũng mong rồi hậu vận của mình được sáng sủa hơn cm ạ

12. thanhnga1606

thanhnga1606 Thành viên mới

e kết hôn 23t,sau 4 năm có 2 con trai đứa nhỏ sinh đc 15 ngày thì bồ của chồng nt này nọ,e tìm hiểu và ck cũng thừa nhận có bồ nhí và k thể bỏ đc,thế là ly hôn,e nuôi cả 2 vì con lớn lúc đó chưa đc 3t,bh vẫn vậy hơn năm r,nói chung vất vả trăm bề,nhưng e có bà ngoại và có nhà,kinh tế cũng khó khăn nhưng đc cái có ng chăm sóc con nhỏ,nếu c cảm thấy mình đủ bản lĩnh thì e khuyên c bỏ đi,chỉ vấn đề kinh tế thì e nghĩ sẽ có lúc này lúc khác,mình dè xẻn thôi cũng đủ c ạ,chứ sống như vậy khổ lắm,chúc c có qđ đúng đắn.dù sao các con c cũng lớn r nên chỉ khó việc đưa đón con đi học thôi,cái j r cũng qua c ạ,thời gian đầu sau sinh e còn trầm cảm,băng huyết...nhưng bh thật sự e thấy ổn,cs 3 mẹ con tuy vất vả nhưng mà đầm ấm.cố lên c nhé,mn k ở hoàn cảnh của c nên chỉ có thể phần nào hiểu thôi chứ c vẫn là ng rõ chuyện nhất,thứ 1 là cái j là tốt nhất với bản thân c,vì c còn phải lo cho các con,thứ 2 hẵng nghĩ đến con cái.con cái sau ly hôn vẫn có bố,chỉ ko gần gũi bằng thôi,mà nếu ck chị là ng biết nghĩ thì sẽ càng phải chăm lo cho các con hơn là khi sống chung,còn nếu là loại k biết nghĩ thì có cũng như k mà thôi.

13. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Mn đã có cách giải quyết chưa, chia bùn cùng với mn. Theo cách nghĩ của em thì chia tay thì giờ mình cũng vất vả rùi còn nhiều vấn đề nữa. Chị hãy cố gắng thêm một lần nữa hãy nói chuyện với anh, rồi ly thân một thời gian để anh tự suy ngẫm, nếu chị không tính tìm hạnh phúc khác nữa thì cứ sống ly thân như vậy cũng tốt. CHẳng biết em khuyên vậy có đúng không nữa. Em cũng mới lấy chồng, ck em cũng yêu thương em, chăm lo gia đình, làm ăn nhưng không cờ bạc, hay gái gú gì cả. Nhưng thấy ck hơi ga lăng và đào hoa lên nhìu lúc lo lo. Nhưng mà kệ thôi được đến đâu hay đến đó. Mong mn sớm tìm được cách giải quyết tốt nhất. Chỉ có người trong cuộc mới đưa ra được lựa chọn cho mình. Chúc chị sớm thoát khỏi được trạng thái này

14. mebin23102013

minh cung dang ly than day ban ah. noi chung van de ly than hay khong minh ko quan trong lam vi thoi diem nay roi tung moi viec nen cung kocan den vande te nhi kia. ma noi that cung ko co tam trii dau ma nghi den tinh duc nua. Chi dagn mat phuong huong vi lo cho con cai thoi cm a

15. metreconhg

metreconhg Thành viên đạt chuẩn

34 tuổi mà đã già gì hả c, e thấy phụ nữ đến độ đó mới là lúc chín chắn và mặn mà nhất. chồng c đã vậy rồi e vẫn nghĩ là nên ly hôn, biết là canh 1 mẹ 2 con sẽ rất khó khăn, nhưng ít nhất như vậy, c sẽ không phải lo nghĩ vì chồng nữa, tinh thần thoỉa mái hơn, biết đâu sẽ giúp mọi chuyện tốt đẹp dần. đôi khi k thể trông chờ vào đàn ông đc c ạ, chỉ có thể tin tưởng bản thân mình thôi ^^

16. vungocanz

vungocanz Thành viên mới

Bây giờ chồng bạn phải thay đổi suy nghĩ không cờ bạc nữa thì tương lai mới tốt được nếu mà vẫn tật cũ thì càng thêm nợ lần bê tha sống nt khổ lắm

17. dokimquy

dokimquy Thành viên chính thức

Đời thật lắm chuyện buồn ơi là buồn.
    Chị 34 tuổi, là tuổi chín chứ không phải tuổi già. Phải 60 tuổi mới tính già nhé chị.
    Cố gắng tìm lối thoát hay cải thiện cuộc sống cho mình và con nha chị.

18. mebin23102013

19. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

Là phụ nữ hãy biết yêu thương bản thân mình. Sống với người o trung thực quả là cực hi hình

20. CherryJimy

CherryJimy

Đây là do con ng tự thay tâm đổi tính thôi mn ạ. Dính vào mấy thứ kia thì tự mk làm hỏng đời mk chứ ko ai xô đẩy gì đâu ạ.
    P/S: Chủ top nên đưa ra quyết định càng sớm càng tốt ạ. Nói thẳng vs ck, nếu ko thay đổi đc nữa thì tốt nhất nên chấm dứt mn ạ, sợ li dị thì ảnh hưởng đến con cái, nhưng ko li dị liệu mn có chắc là ko ảnh hưởng ko? Có 1 ng ck, ng bố như thế, sớm muộn gia đình cũng xảy ra chuyện mn ạ, lúc đấy rồi ảnh hưởng hơn đến con cái ấy chứ. Nên mn quyết định càng sớm càng tốt. Hơn nữa, nếu mn đã ko còn tin yêu nhau nữa thì sống như thế khó chịu lắm.
    Em cũng chẳng có hứng vs chuyện yêu đương hay ck con gì cả, niềm tin vào đàn ông cũng gần như mất hết rồi... chán đàn ông bây giờ quá ạ :|

Sửa lần cuối: 2/2/2015