Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. haohaogau

haohaogau Thành viên mới

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Chúc mừng mẹ phuongvy2012 nhé, chúc mẹ nó bình an suốt thai kì ạ.

Đang tải...

2. haohaogau

haohaogau Thành viên mới

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Mama ơi, tháng này giúp cháu ngày rụng trứng với ạ
    Chu kì:
    27/09
    27/10
    27/11
    01/01
    02/02
    Vợ: 12/12/1988 (dương)
    Chồng: 21/06/1986(dương)
    Cháu chờ tin cô ạ.

mamadoanhKuHim thích.
  3. chiquita85

chiquita85 Thành viên chính thức

Re: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

các mẹ ơi, cho mình hỏi với
    Tính đến hôm nay là mình trể kinh đúng 1 tuần rồi ah, thử que thì lên 1 vạch đậm, 1 vạch nhạt hơn, có phải mình có tin vui rồi không? hơn tuần nay mình thấy đủ các triệu chứng: cương tức ngực, đau đầu, thèm ăn, đau lưng, trung tiện nhiều ah. Không biết có đúng không nữa?
    Do cách đây 4 tháng mình bị sẩy 1 lần lúc 6 tuần nên giai đoạn này mình rất lo lắng. mình muốn đi khám thai xem có thật không và sự phát triển của thai thế nào nhưng do lần trước phải siêu âm đầu do liên tục 4 lần vì bị ra máu, nên lần này mình rất sợ. có khi nào SA đầu dò ảnh hưởng không các mẹ nhất la với ng yếu như mình ?
    Các mẹ cho mình hỏi, nếu mình chỉ muốn xét nghiệm máu và siêu âm ô bụng bây giờ có được không? ( vì rất nhiều bsy bảo không siêu âm đầu dò thì không khám cho :( )
    và muốn siêu âm tim thai thì từ tuần bao nhiêu thì có thể siêu âm được
    À, cho mình hỏi thêm là nếu mang thai 5 tuần mà bị thỉnh thoảng bị đau bụng co thắt, thành từng đượt thì có phải dấu hiệu động thai không các mẹ.
    em lo lắng lắm

KuHim thích bài này.
  4. inbeo8x

inbeo8x Thành viên rất tích cực

chúc mừng nàng nhé, nàng còn nhớ tớ ko, tớ vs nàng cùng theo mama 1 đợt nè, lâu lắm ko vào topic, đợt này vào thấy ngay tin vui của nàng, chúc mừng nàng đã đón đc bé iêu nhé, hihi, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an suốt 9m10d ;)

hihi, chúc mừng c chiptomboy :D, e bé trộm vía thế, chúc bé hay ăn chóng nhớn :D , cho e xin ít lây của c vs bé nhé :D
    e đc ~ 31w rồi, chả mấy cũng đến ngày sinh, e lên 9kg, chỉ sợ bé còi thoai

hoanghongha, hienvit89KuHim thích.
  5. Boomyeu

Boomyeu Thành viên kỳ cựu

Cô ơi xem giúp cháu mới ạ, chu kỳ của 3 tháng gần đây của cháu ạ
    3/9
    11/10
    15/11
    19/12
    01/02/2015

KuHim thích bài này.
  6. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Ðề: Re: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà

Mẹ cháu gọi điện cho Medlatex đến làm XN máu là biết ngay có bầu hay chưa và sau 48h lại XN lại để xem thai nhi phát triển thế nào. Lần trước mẹ cháu bị ra máu mà lại SA 4 lần đầu dò như vậy thì quá là ảnh hưởng đến thai rồi. Mình theo nhà RRNgựa mấy năm nay và cũng biết nhiều trường hợp đáng tiếc đi SA đầu dò về bị ra máu và sảy thai đó. Tất nhiên SA đầu dò thì chính xác khi thai vẫn còn nhỏ nhưng nếu thao tác của bs mạnh rất dễ gây động và sảy thai.
    Hiên nay mẹ cháu đang bị đau bụng co thắt, thành từng đượt thì phải đi khám để bác sĩ còn kê thuốc giảm co thắt cơ trơn nhé! Mẹ cháu uống nhiều nước trước khi SA và yêu cầu SA ổ bụng nhé chứ ko nên SA đầu dò. Mẹ cháu có thể qua PK BS Vỹ ở Trung Hòa mà khám và yêu cầu đúng bs Vỹ siêu âm nhé! Bs này nhẹ nhàng mà SA cẩn thận lắm!

7. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Chúc mừng mẹ cháu nhé! CHúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an đủ 9 tháng 10 ngày, mẹ tròn con vuông nhé!

Quỳnh Đinh thích bài này.
  8. nguyenkieutuongan

nguyenkieutuongan Thành viên chính thức

Cô và các mẹ cho em hỏi việc này với ah. KCC của em là ngày 10.12.2014, ngày rụng trứng là đêm 31.12 (vợ chồng em xxx đêm đó luôn). Tới hôm nay tính theo ngày RT là em được hơn 6 tuần, vậy mà em đi SA kết quả là thai 4 tuần 2 ngày - chưa có tim thai. Bác sỹ hẹn 2 tuần nữa SA lại mới biết được là thai có phát triển không.:(
    Như trường hợp của em có bình thường không ah? em lo lắng quá, nhờ các mẹ cho em xin lời khuyên với ah

9. chiquita85

Re: Ðề: Re: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3

vâng chị ah, lần trước mất bé mà em xót xa lắm, ai cũng bảo người đã yếu lại SA đầu dò nhiều thế nhưng là do bác sỹ chỉ định vì sợ em TNTC. Chị cho em SDT và địa chỉ của bác sỹ Vỹ được không ah?
    Em cám ơn nhà mình nhiều

10. chiquita85

Ðề: Re: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà

Hôm nay lo lắng quá nên em đã đến chỗ phòng khám của bsy Bắc ở Hoàng Cầu khám rồi các mẹ ah. Em cương quyết chỉ cho SA ổ bụng nên kết quả là chưa thấy thai trong tử cung, niêm mạc dày 17mm. Theo ngày đầu KKC thì em được gần 5 tuần r ah. Như vậy chưa thấy thai trong TỔ CHỨC có bình thường không ah?
    Do có tiền sử sẩy thai và đang bị ra ít dịch nâu cộng với đau bụng co thắt nên bác sỹ Bắc kê cho em 3 loại thuốc sau: Utrgestan 200mg, aspirin 100mg và Obee DHA. Cho em hỏi có thai mà uống Aspirin 100mg có ảnh hưởng gì không ah? Bác sỹ bảo uống 4 ngày rồi khám lại, hic,
    Thuốc giảm co thắt cơ trơn là thuốc j hả chị? để hôm tới em khám lại em hỏi bác sỹ

11. Mimihoa 312

Mimihoa 312 Thành viên mới

Cháu chào cô, không biết sức khỏe cô đã tốt chưa, chúc cô sớm bình phục, nhờ cô giúp cháu với cháu trượt 3 tháng rồi:
    Vợ : 31/10/1985
    Chồng: 9/2/1983
    Các CK: 21/11 (3/12 đã rụng trứng); 20/12 (6/1 đã Rụng trứng); 23/1 (ngày 3/2 cháu sa trứng đạt 15, niêm mạc 9)
    tháng này mong chỉ dẫn của cô.CÁM ƠN CÔ

12. buithuylan

buithuylan Thành viên kỳ cựu

Húc mừng mn nhé, nthe là mn có bầu rồi đấy.
    Theo mình nghĩ tuyệt đối ko nên siêu âm đầu dò. Đầu dò rất nguy hiểm. Mn cứ để tầm 10 ngày nữa đi siêu âm xem trứng đã làm tổ chưa.
    Chúc 2 mẹ con bình an suốt thai kì nhé

mamadoanhchiquita85 thích.
  13. samhh

samhh 0982 336 899

Bác ui, tháng vừa rùi iem trượt vỏ chuối rùi ạ.
    3 chu kỳ gần nhất: 25/11/14, 23/12/14, 26/01/15. Bác xem giùm em trong năm tới, những tháng nào nặn được ku ạ?
    Em cảm ơn bác nhìu ạ!

mamadoanh thích bài này.
  14. samhh

samhh 0982 336 899

Mình có 1 việc muốn chưng cầu í kiến của mọi người. Lý do lập group này để Mama có thể theo sát tình hình của mọi người hơn, vì daọo này mình cũng bận, không có nhiều thời gian chăm sóc topic, nên rất áy náy. Topic này vẫn hoạt động bình thường, hàng ngày hoặc lúc rảnh Mama vẫn vào để tư vấn cho mọi người.
    Hiện tại mình đã lập 1 group có tên:"MamaDoanh - Tính ngày rụng trứng & sinh cong theo lịch tàu" trên facebook.
    Nhóm đang để trạng thái bí mật. Theo mọi người nên để là nhóm kín hay nhóm bí mật. Vì:
    - Nhóm Kín: thì mọi người dễ dàng tìm thấy nhóm, nhưng bất kỳ thành viên nào cũng có thể thêm thành viên mới.
    - Nhóm bí mật: thì chỉ có admin mới có thể thêm thành viên mới.
    Hi vọng mọi người vẫn cập nhật được thông tin bổ ích từ topic & group.

15. meyeubongbap

meyeubongbap Thành viên tích cực

Cái này mình nghĩ nên để nhóm kín vì việc làm này của bác là một việc làm có đức càng nhiều người biết thì càng có nhiều phúc đức đến cho các gia đình. Nếu một số thành viên nào đó chỉ vào để nói lăng lung tung hoặc không có ý tôn trọng...(gọi chung là ném đá) thì trước sau gì cũng sẽ có hậu quả không tốt. Các chị em đang theo dõi diễn đàn mình rồi thì vẫn cứ hoạt động trên diễn đàn thôi, mình thấy hoạt động trên này cũng sôi nổi rồi.

samhhdieutranganh thích.
  16. samhh

samhh 0982 336 899

Cảm ơn bạn nhé! Mình cũng đã chuyển thành nhóm Kín. Vì thời gian mình dạo này cũng bận, mama cũng có việc cần làm. Mà mọi người hỏi không ít, mình vẫn để topic & group hoạt động song song, chứ không loại bỏ cái nào cả.
    Mình làm việc này cũng đã hỏi ý kiến của mama rồi.
    Goup trên fb là:"MamaDoanh - Tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu"
    Link: https://www.facebook.com/groups/mamadoanh/
    Nick fb của mình là: Hoàng Hồng Sâm
    Nick fb của mama: Kim Doanh Nguyễn

Sửa lần cuối: 4/2/2015
  17. Boomyeu

Boomyeu Thành viên kỳ cựu

ôi em k tìm thấy goup này trên fb ạ

mamadoanh thích bài này.
  18. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

em cũng không tìm thấy group đâu cả. mn cho link trực tiếp thì tiện quá ạ :)

mamadoanh thích bài này.
  19. samhh

samhh 0982 336 899

mamadoanhBoomyeu thích.
  20. ngothiaivi

ngothiaivi Thành viên rất tích cực

Mình mới kết hôn, và đang có dự định có baby, mà kiến thức thì hạn hẹp quá ạ, mà cũng ko biết hỏi ai hix. Gặp được topic này thì nghe các mom nói phải có ngày có KN, mà mình thì lại ko để ý, mà giờ đợi tới tháng sau, hoặc tháng sau nữa để đưa ra chu kỳ thì sợ ko kịp quá :((
    Hình như có thể mua que thử rụng trứng để biết khi nào thì trứng rụng đúng ko các mom? Và khi nào thử mà thấy 2 vạch bằng nhau là tới thời kỳ rụng trứng, lúc đó là QH là được phải ko ạ?
    Hix, mà mình bị bệnh huyết trắng hồi giờ đi chữa vẫn chưa hết, ko biết có ảnh hưởng gì ko. Mình rất lo. Rất mong các mom có kinh nghiệm chỉ mình với ạ

mamadoanhsamhh thích.