Fan việt sướng vì Võ Tắc Thiên treo cổ Cao Dương Công chúa

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi onemostkiss1, 4/2/2015.

1. onemostkiss1

onemostkiss1 Thành viên tập sự

Đọc tin nhanh Hình ảnh Cao Dương Công chúa bị Võ Tắc Thiên treo cổ trong "Võ Mị Nương Truyền Kì" sắp được lên sóng cũng đủ khiến khán giả hả hê mong chờ.
    Những diễn biến xoay quanh bộ phim truyền hình Võ Mị Nương Truyền Kì (Võ Tắc Thiên) doPhạm Băng Băng thủ vai chính lại tiếp tục làm làm mưa làm gió trong lòng khán giả màn ảnh nhỏ xứ đại lục. Trong phần giới thiệu mới đây, hình ảnh Cao Dương Công chúa (Mễ Lộ) quỳ xuống van xin Võ Mị Nương tha mạng khiến các khán giả đều hả hê sau những tội ác mà cô gây ra.

Nói về Cao Dương Công chúa, cô được xem là tỷ muội tốt thứ hai của Võ Mị Nương sau Từ Huệ. Để trả thù Vương Hoàng hậu (Thi Thi), Cao Dương Công chúa đã giả vờ thân thiết với Mị Nương. Đầu tiên, cô hạ độc Mị Nương khiến nàng mất đi long thai rồi đổ tội cho người khác. Sau đó, cô mang di chiếu của vua già Lý Thế Dân (Trương Phong Nghị) cho Võ Mị Nương xem. Mục đích của việc làm này là để Mị Nương sớm chấp nhận tình cảm của Lý Trị (Lý Trị Đình). Từ đó, Cao Dương Công chúa mới có thể "mượn dao giết người" được.

Đứa con đầu tiên đã mất từ trong bụng mẹ, tuy nhiên, đến đứa con gái An Định của Võ Mị Nương, Cao Dương cũng không tha. Cô đã ra tay giết hại công chúa An Định và lần nữa đổ hết mọi tội lỗi cho Vương Hoàng hậu. Hành động đó khiến các khán giả vô cùng căm phẫn. Tuy nhiên, trong lần này, Võ Mị Nương đã tìm đủ bằng chứng và vạch trần tội ác của Cao Dương Công chúa, cuối cùng, cô phải trả giá cho hành động sai trái của mình.

[​IMG]Cao Dương Công chúa chịu hình phạt treo cổ

Ngoài ra, từ khi được phong chức Chiêu Nghi đến nay, trang phục của Võ Mị Nương cũng ngày càng lộng lẫy hơn, những bộ cánh xa hoa khiến khán giả không tài nào rời mắt.

Võ Mị Nương Truyền Kì đang dần đi đến những tập cuối với các tình tiết gay cấn và đang giữ vững rating cực cao trên các bảng xếp hạng rating truyền hình Hoa Ngữ. Phim được phát sóng hàng ngày trên đài Hồ Nam, Trung Quốc.
    Nguồn: kenh14.vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi onemostkiss1
    Đang tải...

2. onemostkiss1

An Japan cover hit “Maps” của Maroon 5 cực dễ thương

Tin tức nhanh nhất - Hot girl An Japan vừa cover lại “Maps” của nhóm nhạc đình đám Maroon 5 với giọng hát trong veo, ngọt ngào, cực dễ thương.
    Mới đây, hot girl Hà Thành An Japan vừa tung bản cover hit “Maps” của nhóm nhạc đình đám Maroon 5. Bài hát nhanh chóng thu hút nhiều bạn trẻ xem và dành nhiều lời khen ngợi cho cô nàng.
    An Japan chia sẻ: "Đây là bài hát mà một người bạn của mình rất thích và mình cũng thích ca khúc này từ lâu, hơn nữa mình đặc biệt thích dòng nhạc Electro house, vì vậy khi nghe bản remix này mình cảm thấy rất ưng ý. Bản phối đem đến một phong cách mới lạ đặc biệt hơn cho bài hát và mình đã quyết định cover để dành tặng cho mọi người sau một thời gian dài kể từ bản cover Lonely của 2NE1".
    [​IMG]An Japan trở lại ca hát với "Maps" của nhóm nhạc đình đám Maroon 5.
    An Japan thường rất ít khi hát trước đông người và cũng ít khi thể hiện giọng ca quá nhiều. Tuy nhiên, cô nàng lại có một giọng hát khá ổn. Với năng khiếu tiếng Anh của mình, Hoài An đã thể hiện ca khúc với phát âm khá chuẩn với bản gốc, cùng với chất giọng của mình đã đem đến một bản cover “Maps” dễ thương.

Bài hát du dương, một giai điệu ngọt ngào tràn ngập nỗi nhớ về tình yêu. “Em nhớ về những lời nói dỗi ngọt ngào, em nhớ về những câu chuyện, em như một kẻ ngốc hát bài hát đêm nay…” những ca từ da diết hòa cùng giai điệu của dòng nhạc pha trộn giữa Rock, R&B và Soul. Trong không gian nhỏ hẹp của phòng thu âm, cô nàng vẫn thể hiện được cảm xúc của mình qua biểu cảm gương mặt, cử chỉ. Trước đây, An Japan cũng đã từng cover ca khúc Lonely của 2NE1 nhận được hơn 80 nghìn view và nhiều lời khen.

[​IMG]Hiện tại, Hoài An đang là sinh viên năm nhất khoa tiếng Tây Ban Nha trường Đại học Hà Nội.
    Không chỉ sở hữu ngoại hình đẹp, gương mặt xinh xắn, An Japan còn được nhiều bạn trẻ ngưỡng mộ vì thành tích học tập đáng nể, sự hòa đồng thân thiện và còn rất khiêm tốn nữa. Thời gian gần đây, An Japan không tham gia nhiều hoạt động nghệ thuật vì bận cho công việc học tập những ngày đầu của quãng đời sinh viên. Tuy nhiên, cô nàng vẫn thường xuyên tụ tập cùng bạn bè, tham dự các show diễn lớn nhỏ, dự các sự kiện cùng giới hot teen Hà Thành. Hiện tại, Hoài An đang là sinh viên năm nhất khoa tiếng Tây Ban Nha trường Đại học Hà Nội.

Nói về dự định ca hát sắp tới, Hoài An nói: “Mình sẽ tiếp tục cover một bài hát khác cũng của Maroon 5 như một món quà nhỏ tặng những người mình yêu quý”. Cô nàng hy vọng mọi người sẽ tiếp tục ủng hộ cho những hoạt động sắp tới của mình.

3. akira nguyễn

akira nguyễn Banned

Ðề: Fan việt sướng vì Võ Tắc Thiên treo cổ Cao Dương Công chúa

cho đáng đời ::cool::cool::D:D:-k:-k:):confused::mad::(

4. khoailang12

khoailang12 Banned

đang gay cấn :))))))))))))))))))

5. trangmoon1102

trangmoon1102 Banned

vừa xem phim vừa học lịch sử :):):):):):):):):):):):):):):):):)

6. mimishop90

mimishop90 Điều Hoà Daikin Giá Rẻ

em thì chưa xem tới tập này :)...................................

7. gia1612

gia1612

m ko xem phim này .

8. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Em còn chưa xem phim này lần nào :D.............

9. nxquan

nxquan Thành viên đạt chuẩn

phim này nổi tiếng quá mà chưa có thời gian xem cơ ^^

10. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

phim này em càng xem càng chán ak! phim nhàm nhàm, lúc đầu thì dàn trải chuyện ra, sau rút gọn đến quá đáng, nhiều tình tiết quá vô lý! hic.

11. conheomap

conheomap Thành viên tập sự

phim Võ tắc thiên xem cũng tạm, nhiều diễn viên xinh :D

12. Ongrungf

Ongrungf Thành viên tích cực

Đến bao giờ Việt Nam có những bộ phim như này????????? :( :( :( :( :(

13. onemostkiss1

Đọc tin nhanh - Ở đâu có một tình yêu như bạn mơ ước? Ở đâu có một người đàn ông không tì vết? Một người đàn ông sẵn sàng để bạn yêu và yêu bạn, đáp ứng đủ mọi nhu cầu mà bạn muốn có ở một người đàn ông?
    "Mình có những người bạn gái, đã gần bốn mươi tuổi nhưng chưa từng yêu lần nào trong đời. Đúng hơn là chưa từng được ai tỏ tình bao giờ".

Học cấp ba, để ý tới bạn trai cùng lớp cũng không dám nói. Lên đại học, đôi khi gặp gỡ bạn bè ở trường bên, thường bạn sẽ ngồi lẫn trong đám bạn gái thân. Đi làm để ý sếp, thì sếp đã vợ con đàng hoàng, ngoài sếp ra thấy mọi đồng nghiệp khác đều ấu trĩ và nhạt nhẽo. Mọi người lần lượt cưới, trước và sau ba mươi tuổi. Vào lứa tuổi ấy, bạn lại xách vali lên đường du học, làm quen được với một nhóm cũng – vì – chưa – bị – cưới – nên – đi – du – học, bạn càng thấy cuộc sống tự do độc thân là một lựa chọn khôn ngoan.
    Bạn không định cưới Tây Tàu, nên du học là một cuộc sưu tập các quán cà phê và tiệm sách ở nước ngoài, không yêu ai lần nào. Sau dăm bảy năm buồn chân nên về nước. Có thêm được nhiều thứ xinh xẻo thời thượng và sành điệu nhưng không biết để làm gì. Về Việt Nam, bạn trở thành mẹ nuôi của một đám con nít, con của những bạn học thời đại học. Mỗi lần Tết đến, bạn đều tíu tít chuẩn bị phong bao mừng tuổi cho lũ – trẻ - con – không- phải – của – mình. Bỗng nhiên, bạn có mơ ước đi chinh phục Tây Tạng, bạn vội lên đường đi theo một nhóm người quen trên mạng. Sau chuyến đi, bạn bỗng giác ngộ cả thể chất lẫn tinh thần, đi học Yoga chăm chỉ kèm theo một loạt sách dạy về tử vi, càng đọc càng thấy tâm đắc, bỗng nhiên tự hỏi sao trước đây mình không bận tâm tới du lịch và khoa học thần bí?
    Đàn ông tốt chưa vợ đi đâu hết rồi?

Và mỗi sáng lên cơ quan, việc đầu tiên của bạn là mở báo điện tử ra. Sau đó lướt qua vài trang blog hoặc Facebook của người quen bạn bè. Đôi khi có một bài viết khiến bạn dừng lại hồi lâu: Một công ty xây lắp trúng thầu dự án. Ngày xưa, chàng giám đốc này ngủ cạnh đôi dép của mình, bên đống lửa trại của thời sinh viên, bao lâu rồi nhỉ?
    (Đủ lâu để một cậu trai non nớt và ấu trĩ trở thành người đàn ông thành đạt và nghiêm túc. Có điều, không phải trở thành một phần nào của bạn mà thôi).
    Trưởng phòng kinh doanh của một công ty trả lời phỏng vấn về một vụ khiếu nại từ khách hàng. Con bé này ngày trước đụt thế, hóa ra bố nó là cựu phó tổng của công ty mẹ. Đúng là con ông cháu cha!
    (Bạn tìm ra thêm nhiều lý do khác nữa đã kéo chân bạn ra ngồi ở cái bàn này, trước cái máy tính này, sáng sáng mở báo điện tử ra đọc!).
    Trường Anh ngữ chiêu sinh và ưu đãi học phí. Cậu này xưa toàn lăn lộn trên forum, chửi nhau mấy lần.
    (Cậu ấy giờ đã bắt tay vào sự nghiệp riêng, bạn vẫn còn ngồi hồi tưởng thời quá khứ ấy).
    Rời màn hình, đi ra ngoài gọi vài cú điện thoại, quay về chỗ ngồi. Lại mở một trang web quen tay nào đó.
    Ở đâu có một tình yêu như bạn mơ ước? Ở đâu có một người đàn ông không tì vết? Một người đàn ông sẵn sàng để bạn yêu và yêu bạn, đáp ứng đủ mọi nhu cầu mà bạn muốn có ở một người đàn ông?
    Mười lăm tuổi, cậu bạn trai nào ngỏ lời, mình cũng rung động. Bất kể cậu ấy là ai, cá tính thế nào, gia cảnh ra sao. Cậu ấy chỉ cần học giỏi là đủ.
    Hai mươi tuổi, thích những gì lãng mạn tuyệt đối. Sẵn sàng bỏ một kẻ theo đuổi chỉ vì kẻ ấy không biết tặng thứ hoa mà bạn thích. Và kẻ nào nói lời ngon ngọt sẽ có được trái tim yêu.
    Đến ba mươi, lại cần một người đàn ông vừa lãng mạn vừa có kinh tế độc lập, lại còn phải biết đối nội, đối ngoại, lấy lòng bạn bè người thân của ta.
    Bốn mươi dường như phức tạp hơn, không chỉ vừa lãng mạn, vừa có kinh tế độc lập, vừa biết ăn ở cư xử khéo léo chu đáo, lại còn phải có kiến văn, hiểu biết thời sự xã hội, có gu thẩm mỹ, không được gia trưởng, được biết mặt biết tên trên mạng internet. Và quan trọng nhất là chưa từng cưới vợ lần nào.
    Không biết người yêu lý tưởng của tuổi năm mươi thì sẽ ra sao?
    Bạn không nhận ra rằng, người đàn ông lý tưởng của tuổi bốn mươi chín chính là cậu trai ấu trĩ của tuôi đôi mươi, là người thanh niên ba mươi tuổi chật vật kiếm sống và lập thân lập nghiệp mà bạn đã bỏ lại sau lưng. Bạn chưa có ai yêu chỉ bởi bạn đã không bao giờ cho cậu trai ấu trĩ ấy một cơ hội để ngỏ lời.
    Bởi tất cả những gì hoàn hảo, tốt đẹp của đời sống này không phải bao giờ cũng được bao gói một cách lộng lẫy. Nên bạn đã đi lướt qua người đàn ông tốt chỉ vì anh ấy không hấp dẫn. không bảnh bao ăn nói ngọt ngào, không biết lấy lòng bạn, không tỏa ra ánh hào quang thành đạt giàu có vào thời điểm bạn gặp anh ấy.
    Người con trai chu đáo và chân thành có thể là một người rất vụng về, không đoán được bạn thích hoa gì, bạn ưa câu hứa hẹn nào, bạn thích được khen ra sao. Vì thế nên bạn để anh ta rớt lại ở tuổi hai mươi.
    Người con trai thành đạt có thể bắt đầu hành trình trưởng thành bằng hình ảnh một cậu trai kiêu căng, ảo tưởng về bản thân nên ngày đêm chỉ theo đuổi mục đích khẳng định cái tôi to đùng ấy. Bạn thấy một kẻ kỳ quặc, khó nói chuyện, kiêu ngạo thì làm sao xứng đáng được bạn yêu?
    Một người chồng tốt, yêu vợ con, chu đáo việc nhà, biết đỡ đần gánh vác cùng bạn, có khi lại là một người con trai đãng trí, nghèo và luộm thuộm, xấu trai, đi xe cũ, nghiện thuốc lá nặng, chẳng biết gì về phim ảnh và ca sĩ đang lên. Vì thế bạn cũng đánh trượt người chồng tốt ngay từ vòng gặp gỡ đầu tiên.
    Và trong lúc bạn thất vọng vì hiện tại, bạn vẫn sụt sùi với những bộ phim diễn tuyệt có những anh chàng vừa đẹp trai, vừa đa tình, vừa chung tình, vừa yêu tha thiết cô bạn gái, vừa tài giỏi thành đạt, vừa sẵn sàng xả thân để làm vừa lòng cô bạn gái. Bạn buồn bã nghĩ rằng, tại sao trong đời sống, đàn ông tốt đẹp đã đi đâu? Ở đâu ba tiếng "Anh yêu em!" của riêng mình bạn mà thôi? Đàn ông tốt vì sao luôn là những người đã có vợ? Thế nhưng đàn ông tốt chưa vợ đi đâu hết rồi?
    Họ không đi đâu cả, họ luôn ở bên cạnh bạn, từ lúc bạn mười lăm cho tới khi bạn bốn mươi, năm mươi.
    Chỉ có điều bạn không hề nhận ra họ là ai, mà thôi.
    Nguồn: Đàn ông tốt chưa vợ đi đâu hết cả rồi?

14. onemostkiss1

Thừa cân là vấn đề không của riêng ai. Nó không chỉ làm mất đi thẩm mỹ mà cũng ảnh hưởng tới sức khỏe. Chính vì vậy, việc loại bỏ mỡ thừa là việc làm cần thiết. Chúng tôi xin đưa ra 4 cách giảm cân hiểu quả nhanh nhất mà bạn không thể bỏ qua

Thường xuyên ăn bưởi

Do lượng chất xơ dồi dào, bưởi dễ tạo cho ta cảm giác no, hạn chế được lượng thức ăn nạp vào. Ngoài ra, bưởi có chứa axit citric, natri, kali và canxi, axit citric giúp phân hủy mỡ tốt. Chất pectin tự nhiên là thành phần dinh dưỡng đặc thù, giúp loại bỏ chất béo dư thừa và chất bã trong cơ thể, đồng thời còn giảm hàm lượng cholesterol máu.Giảm cân bằng bưởi đang là biện pháp đơn giản nhưng hiệu quả, được nhiều chị em truyền tai nhau áp dụng.

Uống sữa đậu nành

Đậu nành là một loại thực phẩm rất giàu đạm thực vật, chứa lượng lớn protein nhưng lại rất ít đường và chất béo. Nó có công dụng rất tốt trong việc ngăn ngừa các bệnh về tim mạch, ngăn chặn các khối u cũng như giảm các loại hormone gây hại cho cơ thể. Hơn nữa, đậu nành còn là “cứu cánh” cho những cô nàng có thân hình mập mạp, giúp ngăn ngừa tình trạng béo phì, thúc đẩy sự chuyển hóa mỡ thừa tích tụ ở vùng bụng, mang đến cho bạn vóc dáng thon thả, cân đối.

Luôn giữ tinh thần lạc quan, thoải mái

Stress là một trong những nguyên nhân khiến bạn tăng cân. Sự căng thẳng và áp lực tự tạo khiến cho lượng hóc môn tăng đột biến, dẫn đến sự thay đổi trong quá trình trao đổi. Khi tinh thần không được thoải mái, bạn có thể tìm đến các cách giải tỏa như ăn thỏa thích, điều này không tốt cho kế hoạch giảm béo của bạn

Chạy bộ

Tăng cường vận động là phương pháp hữu hiệu nhất cho bất cứ ai khi muốn tiến đến con đường giảm cân thành công. Chạy bộ là một trong những môn thể thao đốt cháy nhiều calo.Bạn phải chạy thường xuyên trong suốt cả tuần, ít nhất là 4-5 buổi/ tuần và nên thay đổi tốc độ nhanh chậm khi chạy để đạt được hiệu quả giảm cân tối ưu.
    Chúc bạn giảm cân thành công !

15. Ðề: Fan việt sướng vì Võ Tắc Thiên treo cổ Cao Dương Công chúa

Phim Võ Tắc Thiên mình thấy xem để ngắm diễn viên là chính chứ nội dung cũng không hẳn là đặc sắc, đôi khi có những tình tiết khá là vô lý nữa.

16. hoang thi hong ha

hoang thi hong ha Thành viên tập sự

công nhận phim này có nhiều diễn viên xinh. mình cũng rất thích xem