Uống thuốc bổ mà vẫn suy dinh dưỡng?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi aloviet, 24/4/2008.

1. putina

putina Thành viên mới

minh moi phat hien ra 1 loai thuốc rất tốt dành cho tre em muốn tăng cân .đó là 1 loại tảo dùng chữa suy dinh dưỡng cho người lớn và trẻ ẹm Bà ngoại 2 thằng nhóc đã thử rồi kết quả rõ ràng trong vòng 2 ngày . nhưng hơi khó uống vì phải nghiền ra mà tanh kinh khủng hình như là linavina 25000k

Đang tải...

2. Mẹ_ĐứcAnh

Mẹ_ĐứcAnh Bưởi Diễn làng Canh- 0942725025

Bạn ơi. Có thể nói rõ hơn về loại tảo này cho mình được biết không? mình đang có nhu cầu vì bé nhà mình còi qua. Mình đã cho uống nhiều loai thuốc bổ lắm rồi nhưng vẫn không thấy có tác dụng .

3. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Me bicoicuame oi, chi bo sung dinh duong cho be di, minh thay no co tac dung lam ma con tang suc de khang nua, em be lai duoc ngam keo ma ko so bi sau rang, bo sung chat rau cu qua tot hon chi ah, con minh lam bieng an lam nhung gio thi khoe re roi, no tu doi an ko ah, nhung van phai bo sung thuong xuyen mac du no an ngon roi, cho no khoe hon, it benh lam.

4. hangnhatxachtay

hangnhatxachtay me**mao

Con nhà em hồi 1 tuổi cũng chỉ được 8,2kg,đi khám sức khỏe ở Nhật,các bác sĩ bảo phát triển vẫn bình thường.Nên các mẹ đừng có lo lắng quá.
    Ngoài 1 tuổi ra,bé nhà em vận động nhiều nên ăn cũng nhiều bây giờ cũng được hơn 11kg 1 teo (23 tháng tuổi).Em nghĩ các mẹ nên cho bé vận động thể dục thể thao thật nhiều,như vậy các bé ăn mới ngon miệng.Chứ đừng có ép quá,lại càng gây phản tác dụng

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mẹ nó như vậy gầy quá cần cho bé ăn đầy đủ dinh dưỡng không phải thuốc bổ là tốt đâu mà dinh dưỡng thực phẩm giàu dinh dưỡng mới thực sự tốt cho bé vì thế mẹ nên cho bé ăn đầy đủ phôi mai,yến mạch,cá hồi.

6. hatuyenlinh

hatuyenlinh Thành viên rất tích cực

Quay lại topic sau 7 năm trơif, giờ mình đang chăm bé thứ 2 . Cũng ko ngờ bé thứ 2 phát triển cũng same same chị, 30 tháng giờ đc 15,5kg. Bé này lại hay bị rối loạn tiêu hoá, giờ cứ ăn linh là ngày lại đi ị 2-3 lần, hồi hơn 1 tuổi suốt ngày cháo chuối xanh cà rốt thịt thăn, giờ 2,5 tuổi mà ăn tôm cá đeem trên đầu ngón tay, may ăn trứng ko sao. Bé thứ 2 này , khi 1 tuổi đc 9kg, bt, nhưng qua 1 tuổi mình cho uống sữa care plus và kiên trì cho con ăn sữa chua đậu nành nên 2 tuổi con đc 13,5kg. 2 tháng mình bổ xung vitamin cho bé 1 lần, mỗi lần 1 lọ uống trong 1 tháng, bé dùng thêm sp pediakid tăng sức đề kháng nên trộm vía cũng đỡ ốm hơn. Đaays là vài đieeuf mình chia sẻ với mn về cách nuôi 2 bé nhà mình. Ah, cả 2 đuwa mình đeeu cho ăn rất ít thịt.