Bé Nhà Mình 13tháng, 10kg Thôi, Các Mẹ Thấy Cháu Có Còi Quá Không

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi cubinnhaminh, 10/9/2008.

1. cubinnhaminh

cubinnhaminh Thành viên tập sự

Chào các mẹ
    Cho mình hỏi tý nha
    Cu bin nhà mình 13tháng mà nặng 10kg thôi, các mẹ thấy cháu có còi quá không.
    Mình cho bé uống sữa Fiso và bé ăn uống mỗi bữa một bát con cháo vậy mà mình thấy bé không tăng cân nhiều lắm
    Bé nhà mình như thế có còi quá không, mà giờ vẫn chưa biết đi nữa chư

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cubinnhaminh
    Đang tải...

2. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

13 tháng mà nặng có 10 kg thì đúng là cu nhà bạn còi thật đó. Hồi trước bé nhà mình ốm lên ốm xuống 13 tháng cũng phải được 12 kg. ăn tốt mà không tăng cân thì theo mình bạn nên cho cu nhà đi khám thử xem. Đừng nên khám ở Viện DD nhé mà khám ở viện nhi hơn. Bạn cũng thử đổi loại sữa xem thế nào.

3. muamua

muamua Thành viên tập sự

Mình tán thành ý kiến của thanh_huyen79,hai phương pháp đó đều tốt cả.Nếu bạn muốn đổi sữa thì bạn nên cho con dùng Dielac Pedia_đó là sữa chuyên dùng cho trẻ biếng ăn,trẻ suy dinh dưỡng đang trong giai đoạn phục hồi sau khi bệnh.Trong sữa có nhiều thành phần rất thích hợp cho con bạn.Trước đây cháu nhà mình cũng còi thế nhưng sau khi đổi sữa thì thấy bé mụ mẫm hẳn ra.Hoặc là bạn nên cho bé đến viện dinh dưỡng để được bác sĩ tư vấn trực tiếp để có cách khắc phục tình trạng này.Bạn cũng đừng nên lo lắng quá cũng không tốt lắm đâu.Chúc bé mau ăn chóng lớn nha!

4. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Bạn đăng kí trang bibi.vn đi . sau đó vào phần tăng trưởng để theo dõi chiều cao và cân nặng từng giai đoạn của con sẽ biết con đang ở cân nặng và chiều cao chuẩn hay đang trong tình trang suy dinh dưỡng hay béo phì . Có cả theo dõi lịch tiêm chủng nữa đấy . mình đăng kí rồi và đang sử dụng 2 mục đó . Còn diễn đàn thì mình chỉ vào trang này thôi .

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình thì bé nhà mẹ nó bằng chừng ấy không quá gầy vì thế mẹ không nên quá lo.Mẹ nên bổ sung dinh dưỡng cho bé trong các bữa ăn nhé.Theo mình thì nên cho bé ăn những thứ giàu dinh dưỡng như thịt cừu,yến sào,thịt bò nhé mẹ nó.

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bạn nên cho cu nhà đi khám thử xem.