Kinh nghiệm: Con không chịu bú bình phải làm sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi metun2005, 19/1/2015.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi giúp em với, con em không chịu bú bình. Giờ em phải đi làm rồi, mà con ở nhà không chịu ti bình mà sữa ngoài cũng uống rất ít mỗi lần pha cho uống bằng thìa chỉ được 20-30ml thôi ah?
    Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, giờ em vẫn xin về trưa cho con bú thêm được nhưng một thời gian thôi em cũng phải làm ở công ty cả ngày mà con em vẫn lười ăn sữa ngoài như vậy phải làm sao, các mẹ cho em lời khuyên với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Ðề: Con không chịu bú bình phải làm sao?

hóng kinh nghiệm các mẹ ạ. Sâu nhà em cũng k bú bình, có ng nói cho ăn bim bim con khát rồi cho uống sữa pha loãng vào bình, rồi sau pha đặc dần, Nhưng em cứ thấy xót xót, k thích con ăn linh tinh nữa nên chưa thử ạ. Chủ top cho em hóng kinh nghiệm các mẹ vói ạ

3. Ngọc Bà Bà

Ngọc Bà Bà Thành viên tích cực

có thể do bình sữa không giống ti mẹ, các mẹ dùng bình gì v ạ

4. ngongngok...!!!

ngongngok...!!! Thành viên rất tích cực

nhà e cũng đổi mấy loại bình sữa mà con cũng cứ cắn cắn chứ ko chịu mút ti các mẹ ạ. nhưng bón bằng thìa thì cứ 60-80ml hết veo ấy

5. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Mình thấy bé không chịu bú bình là do núm bình không mềm như ti mẹ, việc nay gây nhiều khó khăn cho các mẹ khi đi làm. Có 1 kinh nghiệm của bà giúp việc nhà mình mách giúp và mình thấy cũng ổn là các mẹ cho bé bú bình lúc ngủ, bé sẽ ăn và không phân biệt bú bình hay bú mẹ. Dần dần sẽ tập cho bé ăn những lúc bé thức (chắc phải lúc nào đói mới được). Tuy nhiên đấy chỉ là giải pháp tình thế, có mẹ nào có cách nào hay hơn không?

6. metom2701

metom2701 Thành viên tập sự

Việc bú bình của bé phải tập cho bé thói quen từ khi sinh ra chứ cứ cho bú sữa mẹ sau đó gần đi làm mới chịu cho trẻ bú bình thì khó lắm, trước em đẻ mổ ban đầu hâu như không có sữa nên cả nhà phải cho bé bú bình và dùng thìa may sao bé nhà em cũng chịu khó bú bình, khi lớn lên cũng vậy cai sữa dễ lắm các mẹ à. chứ bé nào không chịu bú bình lúc cai sữa thì đến là khổ sở

7. hanahaiki

hanahaiki Thành viên mới

Bé nhà mình thì hay mút tay, những ngày đầu tập bú bình cho bé vừa mút tay vừa mút bình bé không phân biệt được sau rồi quen

8. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

mới tập uống thì con uống it thế e nen cho con ăn dặm thêm nữa có thể nấu cháo sau cà lấy nước or mua các loại bột ăn dặm mà cửa hàng vẫn đang bán ý, trc chị cho bé tập ăn bột heinz của pháp ku cậu rất thích ăn.mua thử loại khác ko thích ko ăn, con việc con ko ti bình là chuyện bt thôi e vì bé quen ti mẹ mềm rồi nền ko thích ti là đúng, chỉ còn cách đút từng thìa cho bé thôi,mẹ nó xin or mua lay cái thìa của sữa mejji ý đút cho nhanh, ku nhà mình trộm vía ko bú bình bao giờ cả mới ko thich ăn sữa nhưng đến khi mẹ đi làm đút ăn dc nhiều làm, mới thì ăn ít về sau tuần làm 1 hộp 900g bây giờ 2t rùi thì cứ tháng làm 4-5hop 900g mà tớ toàn đút thôi ko tự uống bao giờ cả.