Cần giúp: Con đi táo quá, uống sữa nào bây hhhhhh

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi chi_libra, 17/3/2015.

1. chi_libra

chi_libra Mẹ Lâm Anh

Chào cm!

Cu con nhà e đc 33th, gần 3 tuổi rồi. Mà đi táo kinh khủng. E cũng đổi qua vài loại sữa rồi mà chả thấy ăn thua. Toàn đi kiểu viên c*t dê ý cm ạ.

Có mn đã thành công trong việc đổi sữa và giúp con đi ngoài khuân đẹp thì chỉ giúp e vs. Cảm ơn cm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chi_libra
    Đang tải...

2. civic93

civic93 Thành viên mới

Em cũng vào xem lời khuyên các mẹ

3. wakodolebens

wakodolebens Thành viên chính thức

Mẹ thử cho con uống sữa loãng hơn một chút xem có đỡ không,

4. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

E thì chưa có kinh nghiệm, ủn lên cho các mẹ giúp đỡ

5. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

c xem sữa bên e nhé,. mát và giúp con tiêu hóa tốt đó ạ,.

6. WAKODO-VN

WAKODO-VN Thành viên chính thức

mẹ nó chuyển sang các loại sữa Nhật xem sao, bên mình phân phối sữa Wakodo Lebens chưa có trường hợp nào uống vẫn bị táo cả

7. NDIEP

NDIEP Bắt đầu tích cực

mn tham khảo nhà em xem ạ.

8. thuynga.min

thuynga.min Thành viên tích cực

Khong nen pha sua loang nha . Tao bon thi me phai rat kien tri , hay cho be uong nhieu nuoc tap di ngoai vao 1 gio nhat dinh con ko di van cho ngoi bo nhe chon sua co Ham luong dam thap , caxi thap va co vi khuan co loi cung giam 1 phan.

9. AnnaTran2012

AnnaTran2012 luckyday

Bạn nên tập cho bé ăn nhiều rau, trái cây, uống nhiều nước, ăn sữa chua, kết hợp vận động nữa.
    Bé nhà mình đang dùng sữa Nido nắp đỏ, đi ngoài ổn lắm. Bạn thử cho bé dùng xem thế nào nhé

10. hoamuatrang

hoamuatrang Thành viên đạt chuẩn

Quan trọng là xem con hợp sữa nào thôi, như con mình uống Nan thì OK mà cứ chuyển loại khác lại táo kinh khủng luôn.

11. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

Đúng là con hợp sữa mới đi ị tốt các mẹ ạ. Như con nhà em bị táo nặng khủng khiếp từ khi 3 tháng đến giờ 25 tháng rồi vẫn táo. đã thay sữa Nan - Similac- Wakodo- Nido. giờ thi uống Nido nắp đỏ. đỡ hơn tý tẹo thôi ạ. Chế độ ăn của bé cũng khá nhiều rau hơn thức ăn. Ngoài ra bữa giữa giờ sáng và chiều uống thêm cam, mận ép, chuối, bơ, sữa chua, jakun, nước dấp cá... nói chung là ai mách đâu âu đó. Ngoài ra uống thêm men tiêu hóa và các loại thuốc về táo bón của viện nhi và bạch mai nh ko ăn thua gì. Hàng tối pải cho con đi ị đúng 1 giờ, nếu 1, 2 ngày ko đi là thụt bằng mật ong pha nước ấm, nếu ko để lâu con ko đi ị dc mà con đi ra máu ấy chứ. đợt trc có nong đít cho bé theo lời bác sĩ nhưng giờ bé lớn rồi, nó cứ nhìn thấy mẹ đeo bcs vào tay là khóc ko dỗ dc, lặng cả ng đi ấy, em xót quá ko làm nữa.. hic hic. đồng cảnh ngộ với mẹ nó nh mẹ nó thử đổi cho bé sang nido xem sao, biết đâu lại đi ngon lành ạ. chúc bé đi tiêu dễ dang nhé.

12. rabbitlele

rabbitlele Thành viên tập sự

con mình cũng gần 3 tuổi giống nhà bạn. Mình đã đổi các thể loại sữa: sữa dê, sữa nido nắp đỏ, sữâ wakodo...các loại men các loại đông tây y kết hợp túm lại thấy cái nào quảng cáo ko bón là thử ngay nhưng theo mình nghĩ sữa chỉ là một phần thôi. táo bón là do cơ địa bé bị nóng trong nên hiện nay mình vẫn duy trì chế độ thức ăn mát mát. sữa thì pha với bột sắn quấy lên, ăn thêm gói chất xơ, cho uống nhìu nước. cái này phải thật kiên trì bạn à vì tầm tuổi này có phải nó ăn là mình ép được đâu nó phải thích mới được. có bạn bảo ăn nhìu quả bơ, khoai lang....nhưng nó có ăn cho đâu. có đợt mình mua sữa hipp cho uống cũng thấy đỡ đấy vì hipp là từ tinh bột khoai tây mà nghe qcáo thế. nói chung sữa một phần và kết hợp chế độ ăn nhìu chất xơ hy vọng lớn hơn sẽ hết và bạn cũng đừng stress quá jờ sau khi đã làm các cách mình kệ thôi vì đã cố hết sức rùi (nói vậy thôi cứ khi nào con đi được mềm mềm một tý mình như trút được gánh nặng)Rất hiểu cho tâm trạng của bạn bây jờ cố lên bạn nhé!

Kenkunkon thích bài này.
  13. TuyetKorea'Shop

TuyetKorea'Shop All about Korea

Nếu như con đã ngoài 1 tuổi trở ra thì thực phẩm chính là các bữa cơm rồi, sữa chỉ là phụ thôi nên m nghĩ việc bé bị táo thì mẹ nó chịu khó cho con ăn rau, hoa quả, khoai lang, uống nước cam, rau má...

Sữa mát thì theo mình sữa dê sẽ mát hơn sữa bò, con nhà mình uống sữa dê từ khi sinh ra cháu ko hề đi táo, tuy nhiên sữa dê ko hợp với mẹ nào thích con tăng cân vù vù, mà chỉ giúp con phát triển khoẻ mạnh, cân nặng vừa phải, nhanh nhẹn, hoạt bát --- kiểu chắc chắc người như nắm cơm ý.

Nhà mình chuyên chuộng dòng sữa và các sp từ sữa dê của Ildong - Hàn Quốc vì mình thấy nó rất tốt và hợp, mình giới thiệu cho rất nhiều người bạn, hàng xóm ở Vn họ dùng và đều thích lắm luôn

14. monngoncaobang

monngoncaobang Cute nhất diễn đàn :))

mn thử sữa Nan đi.

15. thungabnbg

thungabnbg

mình nghe nói uống sữa dê mát phải ko nhỉ?
    cũng đang phân vân

16. Kenkunkon

sữa dê mát các mẹ ạ, nhưng con uống như voi hít philatop thế thì em sao xoay kịp xèng mà uống dê ạ.. hix. giờ cứ cách ngày em lại thụt mật ong 1 lần thi phân mềm mềm chút, vẫn cho uống nido nắp đỏ.nhưng mà ko thụt để sang ngày thứ 3 la i như rằng phân to ko sao rặn ra nổi. khổ thế chứ.

17. rabbitlele

rabbitlele Thành viên tập sự

Bạn đã bao jờ thử điều trị bằng dufalac chưa. tớ đã phải thử rùi đấy tớ thấy đỡ mà. cái này mục đích để tập cho con đi đều vào một jờ nhất định sau khi đã có phản xạ thì sẽ ko phải dùng nữa. khi con bị táo nó rất sợ đi nên càng để lâu càng rắn. việc thụt sẽ chỉ là giải pháp tạm thời thôi dần dần ko phải thụt một lần mà đi được ngay đâu bạn sẽ phải thụt hai ba lần đấy. Hy vọng con sẽ khá hơn!

Kenkunkon thích bài này.
  18. Kenkunkon

Trong đơn thuốc của viện Nhi và Bạch Mai đều có Dufalac, nhưng như zai nhà tớ uống bao nhiêu rồi cũng chả ăn thua các nàng ạ, giờ vẫn pải uống, nhưng uống liên tục ko tốt đâu nên tớ cho uống cách ra, tháng uống 1 tuần hoặc 2 tháng uống 10 ngày thôi. Còn việc thụt nh biêt là sẽ hại con, nhưng nếu ko thụt con lại ko tự đi dc, để lâu lại đi ra máu, thế thi làm sao bgio....

19. sunbello

sunbello Thành viên đạt chuẩn

Hem đâu các mẹ ơi !
    Như thế này nha, t đã có thằng cu Ben lớn lớn rồi, và 1 con hĩm nữa (vất vả hơn nuôi thằng Ben)
    Kinh nghiệm của mừn là như thế này nha:
    Ngày bé mình cũng pải đi làm sớm, vì ngày xưa chưa có chế độ nghỉ nhiều như bây giờ. Mình cũng cho con uống uống sữa ngoài (gọi là uống thêm thôi) mà trẻ sơ sinh thì bao giờ cũng thế nó đi output sẽ nhiều hơn và loãng, còn đến thời kỳ ăn dặm do lượng thức ăn đưa vào cơ thể con bao giờ cũng nhiều hơn (mà mỗi ngày mỗi nhiều nữa) lại thành phần thức ăn cũng đa dạng hưn vì thế khi đi tiểu bao giờ cũng "khai" còn đi output thì phân sẽ thành khuôn và đi ít lần trong ngày hơn mặc dù vẫn dùng sữa công thức bình thường nhá.
    Không phải tự nhiên mà được như thế đâu mẹ nó ạ, trong bữa ăn của con mình cũng cho ăn nhiều rau, hàng ngày cho ăn nhiều hoa quả mát, cho vận động thật nhiều (sợ ở nhà 2 bà cháu sẽ "tự kỷ") hơn nữa để tiêu hao năng lượng nạp vào cơ thể, còn trước khi đi ngủ cho uống thêm ly sữa công thức (cu nhà mìn được cái cũng nghiện sữa ra phết)- với sữa thì mình cũng luôn chú trọng cho bé uống vừa - pha theo đúng chuẩn trên hộp sữa, không đặc (để tránh táo bón và không hấp thu hết -phí lắm), không loãng quá (sợ không đủ cung cấp chất dinh dưỡng).
    Cứ như thế thôi, trộm vía bé nhà mình cũng khỏe mạnh và cao hơn so với các bé cùng tuổi - trộm vía (bố mẹ cháu người tầm thước, nho nhỏ người).
    À quên mất, uống cái sữa gì mà mori naga của NB ý.
    Giờ thằng cu lớn rồi vẫn thèm sữa đấy nhưng em bắt ăn nhiều hơn ^ ^
    Nuôi con đúng là cả 1 quá trình - các chị thử xem thế nào ? chúc mẹ nó thành công nha

20. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

điển hình là ku nhà em này, vừa sơ sinh đã táo kinh khủng, em cho uống Nan, sau uống Modilac của Pháp loại Transit ý, thấy cũng cải thiện, sau đó được 5 tháng cho ăn dặm thêm có rau, hoa quả nên cải thiện đáng kể. còn giờ đc 1 năm rưỡi rùi, uống Pediasure mà vẫn đi đều,. Mẹ cháu có thể mua yến mạch về cho bé ăn sáng ạ, yến mạch rất nhìu chất xơ, con e từ khi ăn yến mạch, đi đều tăm tắp, kết hợp uống nhìu nước. mẹ cháu có thể đổi sang sữa dê cũng đc ạ. sữa dê mát.