Tư vấn cách make up, cách chọn đồ make up phù hợp cho mọi chị em!!!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay, 20/3/2015.

1. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay MakeUp Và Dạy MakeUp Cá Nhân

Em chào cả nhà ạ!

Trước hết tự giới thiệu với các mẹ, em là lính mới trên lamchame ^^. Em là một đứa nghiện mỹ phẩm và đam mê make up ạ! Vào forum thấy mọi người có nhiều chủ đề hay quá! Em cũng mạn phép được lập một topic để làm nơi giao lưu và chia sẻ giữa em và các mẹ!

Các mẹ có thể đặt câu hỏi cho em ạ, tất tần tật các thắc mắc liên quan đến make up và mỹ phẩm sử dụng để make up các mẹ nhé! em sẽ chia sẻ với mọi người những kinh nghiệm mà em có (tất nhiên là từ trải nghiệm thực tế của e ạ ^^ )!
    Đồng thời em sẽ update hàng ngày các tip make up cho các mẹ tham khảo ạ!
    Hy vọng là topic cua e đc các mẹ ủng hộ, hy vọng em có cơ hội đc giúp các mẹ xinh hơn mỗi ngày ạ ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Su&kemtrangte_tx thích.
  2. banhminong

banhminong Thành viên chính thức

topic hay như này mà sao chưa mẹ nào ủn lên thế ạ? thôi e mạn phép comment đầu :p
    chị ơi, e mới tập make mà da e lại hỗn hợp thì phấn phủ nên dùng loại nào kiềm dầu hả chị? e sv nên kinh phí có hạn, giờ e đang ngâm cứu loại phấn phủ dạng bột Innisfree No Sebum Mineral Powder và phấn phủ kiều mạch skinfood nhưng chưa biết loại nào hơn. chị tư vấn giúp e với

3. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

cảm ơn e đã ủn topic lên nha @@. mấy hôm nay chị bận quá nên cũng chưa update đc bài cho mn tham khảo :(
    2 loại phấn này có đặc điểm chung là khi apply lên mặt rất là nhẹ mặt,trong suốt giúp da đạt hiệu ứng tự nhiên như ko make up. Tuy nhiên chị đánh gía cao e Innis hơn vì độ kiềm dầu của e ý tốt hơn em kiều mạch của Skinfood e nha! Chúc em mua được sp ưng ý nha! ^^

4. CherryJimy

CherryJimy

Hjc, e cũng chẳng biết trang điểm ntn. Da e da dầu, mà mặt nhiều sẹo rỗ, nhiều vết thâm nữa :( trang điểm rất chi là chán. Dùng che khuyết điểm mà cũng chả biết dùng ntn thì che đc :( hjc hjc...

5. Sontung9x

Sontung9x Thành viên chính thức

Bạn nên tìm những bí quyết trang điểm để có gương mặt xinh đẹp như mong muốn và đông thời cũng an toàn cho da,tránh những tác dụng phụ sau này

6. trangte_tx

trangte_tx Thành viên tích cực

Ủn topic lên để hóng cùng các mẹ ạ

7. banhminong

8. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

bạn ơi,phấn này là phấn rôm dạng bột nén đó. nếu b đang muốn tìm một loại phấn an toàn cho da thì có thể dùng loại này,vì em ý ko chứa chì nhé! nhưng da b là da gì? phấn này thích hợp cho các b da dầu hoặc hỗn hợp hơn da khô nhé! một ưu điểm nữa mình thấy ở e này là mịn,rất mịn, nhưng nhược điểm là độ che phủ ko cao lắm. Đó là 1 vài review của t về e này nha,hy vọng b sẽ chọn đc loại phấn phủ ưng ý! ;)

9. be_chik

be_chik Bắt đầu tích cực

Nhờ chủ top tư vấn cho mình xem bộ kit nào dùng ổn nhé. Mình ít makeup lắm, chỉ đám cươi, hội nghị qtrong thôi, năm dùng độ mười mấy lần. Da mình là da hỗn hợp, nhiều dầu. Tks mn.
    P/s: set primming with the star của benefit đc ko ạ?

10. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

Chào mn, theo như mn nói thì 2 yếu tố ít dùng + da hỗ hợp thiên dầu thì mn nhắm tới bộ kit primming with the star của Benefit là chuẩn rồi ạ. Chuẩn vì sao thì e xin đc giải thích như này ^^
    _Thứ nhất là mn ít make up nên hoàn toàn có thể đầu tư vào một bộ kit make up NHỎ nhưng mà CHẤT ạ :D. Em nó chất về mọi mặt, từ hình thức xinh đẹp cho đến chất lượng sp luôn ạ. Gía 1 bộ này khoảng hơn 30usd, mn ít make up thì e nghĩ là giá này cũng ổn,vì ko phải mua nhiều,ko tốn kém.
    _ Thứ hai như e nói ở trên, chất lượng sp của Benefit thực sự rất ổn!Em may mắn đã từng đc bác ruột bên Đức tặng cho bộ này 1 lần r, em xin review qua cho mn về cả bộ kit để mn cân nhắc xem nên mua ko nhé.
    Trong bộ kit Primping with the stars có 6sp, Benefit gửi gắm vào đây những sản phẩm gần như kinh điển nhất của hãng luôn ý mn ạ
    1 là em Stay Don't Stray (Primer for Concealer & Eyeshadows) : kem lót đồng thời che khuyết điểm cho vùng da mắt, sản phẩm này ở thiết kế có sẵn đầu chổi mềm rất tiện,ngoài ra em nó còn có các tp giống như kem dưỡng mắt, vậy nên là đồ makeup nhưng lại dưỡng da, có cả công dụng chống lão hóa nữa. quá là thích!
    2 là em The Porefessional (PRO Balm to minimize the apperance of pores) : kem lót trang điểm che mờ lỗ chân lông siêu đình đám của Benefit. Sờ vào mn sẽ thấy mịn như bơ lạc, mùi thơm nhẹ dễ chịu, tán đều lên da sau bước chống nắng & trước bước kem nền là toàn bộ lỗ chân lông to nhỏ biến mất luốn :)). Kem lót (primer) trong makeup là bước bảo vệ da, ngăn cách da trực tiếp với lớp nền, đồng thời cũng giúp cho lớp makeup giữ lâu hơn nên gì thì gì cá nhân e luôn đầu tư kem lót là sp đắt tiền nhất trong bộ make up của e @@
    3 là em Some Kind -A-Gorgeous (Foundation) : em ý là foundation dạng kem, sau khi tán lên da một lúc thì chuyển thành dạng bột, vậy nên có thể dùng sản phẩm này như là 2in1 nền & phần phủ luôn cho tiết kiệm ạ :D. Em này rất hợp với những ai có làn da thiên dầu, da dầu vì khả năng giữ bề mặt da khô ráo, không bị bóng nhờn. (thế nên e mí bảo mn dùng kit này chuẩn ^^) Độ che phủ trong suốt cho lớp nền tự nhiên, thật da & giữ tông được lâu.
    4 là em Girl Meets Pearl : em ý là highlight dạng lỏng, khi lấy ra tay thì thấy nó có màu tím hồng nhũ nhưng sau khi tán lên da lại cho lớp nhũ vàng trong suốt. Highlight dùng ở các điểm nổi trên gương mặt (đỉnh gò má, xương lông mày, sống mũi, trán, cằm) giúp các điểm nổi trên mặt bắt sáng, rạng rỡ hơn. đặc biệt là e ý thơm vô cùng ý, e cũng ko biết tả là mùi gì,có thể là mùi hoa hồng ^^
    5 là em They're Real Mascara : Đây là 1 trong số các sản phẩm bán chạy nhất của Benefit . Đầu cọ tơi, lúc chải không bị vón cục, mi rất dài, giữ được cả ngày trời mỗi tội lem nếu chảy nước mắt.
    6 là em Benetint Lip & Cheek Stain: em ý là dạng son nước, hoặc cũng có thể gọi là son tint, màu đỏ. Cá nhân e thì qua tuổi xì tin rồi, già r nên ko thích đánh kiểu lòng môi nữa , với cả e đánh nó chả chịu bám vào môi nên e ghét :p . Em thích những kiểu son lì,độ che phủ trên môi,bám môi cao cơ! vì ko sử dụng đc cho môi,nên e sd e ý đánh má luôn,tự nhiên lắm,ko ai nghĩ là mình đánh má đâu ạ, với cả mn ít dùng thì dùng e này làm má luôn, đỡ tốn xiền mua phấn má @@. Yên tâm là da dầu vẫn dùng đc vì e ý dạng nước chứ ko phải dạng kem ạ!
    Qua qua thế mn nhá,e liên thiên dài dòng quá, hy vọng mn tìm đc điều gì đó bổ ích từ những thông tin e cung cấp ạ @@

be_chik thích bài này.
  11. be_chik

be_chik Bắt đầu tích cực

Ui mn tư vấn kỹ quá, cảm ơn mn nhiều thật nhiều ạ

Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay thích bài này.
  12. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

ko có gì đâu mn ơi :p

13. banhminong

chị chủ top nhiệt tình ghê :)

14. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

Cảm ơn bạn nhiều nhé ! ^^
    Mình chỉ chia sẻ những gì mình biết cho mọi người thôi :)
    Hy vọng sẽ giúp cánh chị em chúng mình đẹp rạng ngời hơn ^^