Phản hồi của nick shoplelan

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi shoplelan, 2/4/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. shoplelan

shoplelan Bắt đầu tích cực

https://www.lamchame.com/forum/threads/1637983/#post-32020136

Tôi mua cái áo chấm trắng ở đây với giá cao ngất vì Ng bán nói hàng xịn, thanh lý giá này là vì có 1 cái

Và tôi cũng Gui Kèm cái áo cũ con tôi đang mặc

Nhờ diễn đàn nhìn và đánh giá xem áo chấm trắng có phải là áo đã được đóng mác ko hay là hàng xịn
    ( lưu ý là mác cũ của cái áo vẫn sâu trong 2 đường chỉ và vẫn thò ra 1 ít)

Ảnh đây ạ:
    http://imgur.com/kTmh2nU
    http://imgur.com/3LWffCh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shoplelan
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

@Đặc sản Tây Bắc shop : Mod đã yêu cầu Đặc sản tây bắc shop vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Đặc sản Tây Bắc shop không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn,

3. Đặc sản Tây Bắc shop

Đặc sản Tây Bắc shop Thành viên tích cực

4. Đặc sản Tây Bắc shop

Ngay từ khi bạn ý nhận được áo bạn ý phản hồi tôi đã bảo bạn ý mác guess tui lấy tui bán vậy còn bạn ý cứ đổ cho tôi cắt mác...
    tôi cũng bảo bạn ý ko lấy áo nữa thì ship áo xuống cho tôi, tôi trả tiền bạn ấy. nhưng bạn ấy cứ luyên thuyên linh tinh ...
    Tôi cũng mong BQT giải quyết giup tôi

5. Đặc sản Tây Bắc shop

Đây là hình ảnh áo tôi đăng trên topic và giao cho bạn ấy. Nếu trước khi giao áo bạn ấy hỏi tui mác áo như thế nào tôi sẽ nói. Còn mỗi hãng có mác áo khách nhau làm sao mà giống được.
    Và tôi ko có gì để trao đổi với bạn ấy cả. Như ngay từ đầu tôi nói
    Bạn ấy ship áo xuống trả tôi, tôi sẽ trả lại tiền 140k áo cho bạn ấy( Còn tiền ship thì bạn ấy phải chịu) đằng này ý bạn ấy bắt tôi lên nhà bạn ấy lấy áo thì vô lí
    Đây là ý kiến của tôi. Còn với bạn ấy tôi ko có gì để nói thêm nữa
    Cảm ơn BQT

6. Mod MSTD

@shoplelan: Bạn vui lòng trao đổi tại topic này nhé. Nếu còn tiếp tục qua topic bán hàng để đôi co, BQT sẽ khóa nick của bạn bởi lý do: Không tôn trọng quy định.

7. shoplelan

Hàng bạn ý đang bán 90k đóng mác bán thanh lý 140k +20k Ship thì thì chả là lừa đảo còn gì! May là giá trị chưa đến 200 , chứ là 500k mà tôi báo Công an thì Đặc Sản Tây Bắc bị tra cứu hình sự đấy a!
    Thuận mua vừa bán đắt hay rẻ tôi ko bàn, nhưng việc Đặc sản Tây Bắc vào mục thanh lý để gian dối và lừa đảo thì ko thể chấp nhận đc! nhưng để lừa được Ng tiêu dùng như tôi thì mà nói thật là " hàng Đongs mác Guess bán thanh lý 140k + 20k Ship thì có ai mua ko?
    Thậm trí để lừa đc mình mụ ý còn quảng cáo là "hàng Guess xịn ko mua thì phí, bình thường bán khoảng 200k , thanh lý giá đấy là lỗ "
    Nếu nói sự thật thì chắc chắn ko ai thèm hỏi mua
    Bạn ý biết chắc chắn giờ đấy mình ko có nhà và biết chắc chắn mình thích nên cố tình giao đến để mình phải nhờ ng trả tiền hộ!

Nếu xác định kinh doanh mà mình giao ko đúng hàng cho khách thì phải đến xin lỗi và trả lại tiền cho khách
    Áo thực tế bạn ý đang bán 90k ( mác gốc của nó kiểu mác của zara ) , đóng mác bán lên 140k là ăn gian 50k ( việc này ko thật thà và cố tình gian dối)

Tôi đề nghị đc hoàn trả lại đủ số tiền bạn ý đã cầm của tôi hoặc để diễn đàn được trong sạch , vì 1 diễn đàn ko có sự lừa lọc, gian dối, Mod xoá nick và công khai bạn ý để những tránh cho những người khác bị lừa như tôi

8. Đặc sản Tây Bắc shop

tôi thanh lý có ghi giá 150k đàng hoàng và kèm ảnh, tôi giao y hình ảnh tôi giao áo vậy. Còn bạn ý cứ đổ thừa mác áo bị cắt may mác giả và đổ cho tôi là Guess hàng giả. Bản thân tôi lấy hàng sao tôi bán như vậy chứ ko có ý lừa lọc ai cả. và khách ưng thì tôi ship, không ưng tôi nhận trả lại
    Và t/h này cũng vậy tôi ko muốn mất thời gian nhiều của BQT
    Tôi đồng ý lấy lại áo của mình. Bạn ấy ship áo xuống cho tôi, tôi sẽ trả bạn ấy 140k tiền áo. Còn tiền ship 20k tôi cũng gọi ship hộ cho bạn ý thôi.
    Còn 3 ngày này bạn ấy xúc phạm đến tôi, tôi cũng mong BQT giải quyết .
    Cảm ơn BQT

9. Mod MSTD

@shoplelan: Trong khi 2 bên đối chất, sự việc chưa rõ ràng, bạn vui lòng không sử dụng từ ngữ "lừa đảo". Nếu bạn tiếp tục, bạn sẽ mất quyền được tham gia đối chất.

10. Mod MSTD

Nếu 2 bên đối chất chỉ lời qua tiếng lại mà không đưa ra bất cứ bằng chứng bằng hình ảnh để chứng minh cho lời nói thì BQT cũng sẽ cho tạm dừng đối chất và xóa bỏ các bài viết.

Cảm ơn sự hợp tác của các bạn.

11. shoplelan

Sau khi tôi nhận đc áo tôi phản hồi rất nhẹ nhàng và đúng thực tế, Mod có thể đọc lại a!

do bạn ý ko nhận sai mà chửi toi trc là "cò kè mặc cả từng nghìn"
    Tôi chưa bao giờ mặc cả bạn ý, trong mục đối thoại với bạn ý lần đầu tiên tôi đã đồng ý ngay chứ ko hề mặc cả dưới 140k , nếu Mod ko xem đc đoạn đầu đối thoại giữa tôi với bạn ý thì tôi sẽ chụp ảnh và gửi lại ạ!

Bạn ý còn vu khống tôi nói bạn ý vô học , đến nỗi 1 Ng khác đọc xong mà phải comment lại là " tôi có thấy bạn ý nói vô học ở chỗ nào đâu"!

Bản chất bạn ý ko thật thà ạ!

Và nếu bạn ý xin lỗi tôi và đổ thừa cho nhà sx may nhầm mác hay lý do gì đó ngay sau phản hồi đầu tiên của tôi thì tôi sẵn sàng Thông cảm và chia tiền ship cho bạn ý , đằng này bạn ý ko nhận lỗi mà còn kiểu " cả vú lấp miệng e" nên tôi yêu cầu lấy đủ số tiền của tôi đã trả bạn ý là 160k

12. Mod MSTD

Vậy chính xác vấn đề của bạn là:

Bạn muốn phản hồi về giá cả?

Hay bạn muốn phản hồi về việc bạn mua phải hàng nhái?

13. shoplelan

http://m.imgur.com/CnKP8Fk,nDkn5Kt,NCJIrRw,6xuWO8z,4tVC533,tcVqFTG,WKGcW5A,EWvk825,zbGJjFC,e734HXv

Mình phản hồi bạn ý đã lấy hàng 90-95k mà bạn ý đang bán đóng mác sang Guess và quảng cáo hàng guess xịn, giá thanh lý 160k cả ship, giá bình thường bạn ý bán hơn 200k
    Nhưng thật ra bạn ý lấy hàng zara hoặc gap đóng mác , Đây ko những là hàng nhái mà là hàng đóng mác để bán được giá cao! Hàng này là hàng giả ạ!
    Do mục đối thoại phải có kq và cũng vì quá mệt mỏi nên mình mới đành lấy lại tiền thôi
    Bạn ý cũng xúc phạm, và ko thật thà kể cả hàng hoá và trong cả comment nên mình sẵn sàng mất tiền mà diễn đàn Đc nghiêm minh và ko có sự gian dối, lừa gạt thì cũng đc ạ!

Mình gửi link chi tiết việc đóng mác ( mác gốc vẫn lộ thừa 1 đoạn do đc may bên trong 2 đg chỉ mà bạn ý ko thể cắt đi hết đc)
    Áo bạn ý là áo chấm đen trắng

Mình gửi kèm link Áo của con mình đang mặc là áo kẻ xanh ( mua của 1 Ng khác)

Và cả áo nhãn hiệu raza và gap bạn ý đang bán 90 và 95k

Cả nội dung bạn ý comment gian dối trên diễn đàn nữa

Thông cảm cho mình gủi link tổng hợp vì mình chưa quen sử dụng
    Bạn kích vào từng ảnh và phóng to chỗ đầu nhãn mác sẽ thấy rất rõ ạ!

14. Đặc sản Tây Bắc shop

BQT ui, tôi nhờ BQT giải quyết vụ này, tôi cũng chỉ là người bán hàng tôi lấy hàng như thế nào thì tôi bán như thế. Còn mác zaza, hay Gap, hay Guess thì bạn ấy kiện thì nên đi kiện các xưởng đã may ra chúng, cũng ko thể nhờ BQT giải quyết hộ đc. Còn tôi chưa bao giờ lừa ai cả
    Tôi sẽ tiếp thu ý kiến của BQT về cách giải quyết hợp lý nhất.
    thanks nhiều

15. Đặc sản Tây Bắc shop

tôi cũng ko muốn đôi co làm gì. tôi cung mong trong ngày hôm nay nhờ BQT giải quyết vụ này để tôi ko phải đọc những tin xúc phạm và lại phải nhờ mod xóa.
    Thực ra đối với tôi 160k hay 140k tôi ko quan trọng. Mà cái gì cũng phải rõ ràng và hợp lý.
    thanks

16. shoplelan

17. Đặc sản Tây Bắc shop

Tôi nói thật tôi ko có thời gian và cũng ko giàu trí tưởng tượng như bạn. Còn tôi ko làm gì sai hay như thế nào để phải chứng minh mình trong sạch cả.
    Thôi chào bạn.
    Còn tôi sẽ trả bạn 140k, bạn trả áo cho tôi. bạn pos sdt và dc lên đây, tôi gọi ship qua lấy hàng.

18. shoplelan

19. Đặc sản Tây Bắc shop

bạn ui, bạn có nhầm ko? tôi chỉ trả tiền áo 140k, còn ship 20k là bạn thanh toán cho bên ship nhé.
    Còn nếu tiền được chuyển vào tk quỹ từ tiện của làmchame. thì oki tôi chuyển đúng 160k.

20. shoplelan

Ngay từ đầu bạn xl tôi thì tôi sẽ chia sẻ ship cho bạn
    Nhưng bạn ko những ko biết lỗi, bạn làm tổn thương và ức chế nên tôi đòi đủ nhé! Bạn làm sai bạn phải chịu phí ship chứ tôi có làm gì đau
    Bạn trả đủ tôi 160k và khoản này chuyển luôn cho quỹ nhé! Và đến lấy áo hoặc
    Bạn chuyển cho qui 180k ( bao gồm 20k tiền ship về ) tôi sẽ gủi bên Chuyển phát nhanh Tín Thành gủi cho bạn , tránh trường hợp cãi nhau bạn chưa nhận dc áo mà tôi lại bảo tôi chuyển rồi

tu

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.