Khác: Mẹ nào bắt được Dê con tháng 4 cùng điểm danh nhé :D

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi heovuitinh, 16/8/2014.

1. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

b mình sinh đứa đầu 3.8kg vẫn sinh thường được mà

Đang tải...

2. shizuka

shizuka Thành viên chính thức

Ngày xưa mn 37w mà đã tận 3,5kg r á :))))) trvia quá. Bg sinh to sinh nhỏ gì ngta cũng rạch hết ấy mà mn, để tránh rách lung tung, e đang mong gặp con quá :)

Thuy Lan thích bài này.
  3. shizuka

shizuka Thành viên chính thức

Chả bù cho e, xuống máu lâu r, chả đi vừa giày cũ, chân to như chân voi sưng vù :(

4. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

bé ở avatar của mình đó, mình sinh sớm 37 tuần nhưng bé đầy đặn, tròn trịa lắm. Công nhận đến thời điểm này mong gặp con lắm. giờ đang có bé tuần 27 nắng nóng mệt lắm. chúc nàng mẹ trong con vuông nhé .

5. Thuy Lan

uh do tầng sinh môn của mình dày hay mỏng nữa- chị dâu mình 4,2 kg chả rách tí nào.

6. pinkun

pinkun Thành viên rất tích cực

Ôi, 4.2kg mà đẻ thường được nhỉ, hâm mộ quá :)
    E cũng muốn đẻ thường cơ, sợ đẻ mổ lắm. Mong gặp con yêu quá xxx

Thuy Lan thích bài này.
  7. Thuy Lan

mình cũng chẳng biết sao lại đẻ được, chị í cao có 1m54 chứ. Đẻ thường được vẫn là tốt nhất.

8. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

Ôi tập 1 em cũng ko bj xuống máu tí tẹo nào cả, đến tận 39w sinh con mà chân vẫn như lúc chưa bầu. Nh đến tập 2 này thi thôi rồi, sáng đi nhẹ nhàng, chiều về như chân voi, sợ thật.

9. jenny_kitty

jenny_kitty ♥ window shopping ♥

Mình thì cả 2 lần bầu đều xuống máu đến kinh,ngồi cả ngày ở cquan chiều tối về chân năng như chì,mấy tùân trc còn bị nhức bắp chân ko ngủ nổi.Hnay đi siêu âm 37w mà trộm viá con đc 3kg2 trg khi thằng anh cg tầm này đi khám đc 2kg8 mà hơn 38w đẻ đc 3kg4 nên mình cg hơi lo sợ lần này to ko đẻ thừơng đc nhưng đọc các bài ở trên cg yên tâm phần nào.

10. metomcat

e dâu mình 4,2kg cũng đẻ thường nhưng là tập 2

11. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

bạn em cũng tham gia hội tháng 4 nhà mình này mà sinh được 2 hôm rồi , bé 37w mà đc có 2,6 kg thôi ý các mẹ ạ , nhưng em thấy mẹ tròn con vuông rồi nên cũng thở phào nhẹ nhõm , em đợi lâu quá, còn hơn tháng nữa mới lên thớt, lo lo

12. sisi_zuzu

sisi_zuzu Mẹ yêu Misu

em cxung k thích sinh con nặng quá sợ khó đẻ, lần đầu nên em lo lắm hic hic

13. matphale

matphale Thành viên chính thức

e trở lại rồi đây. Mẹ tròn con vuông lúc 13h5' ngày 2.4 ạ. Trộm vía, con được có 2.8kg, mẹ đẻ thì cảm giác k đau như mình hình dung vì được tiêm thuốc tê và giảm đau mấy phát. Lúc mở đc 7cm thì bsi bấm ối + tiêm giảm đau, cắm ống truyền để kích thích mở. E có cơn đau từ 22h30 ngày 1.4, cứ tầm 30' có 1 cơn đau, đi vệ sinh liên tục vì buồn k chịu được. Nằm k yên vì đau và tức bụng lắm. E cứ đi đi lại lại trong nhà rồi kiếm ghế ngồi dựa vào cho qua cơn đau. Gan lì k gọi chồng và mẹ vì biết chưa đẻ được. Quyết tâm khi nào khoảng 10-15' một cơn rồi mới đi viện. Giờ nghĩ lại mới thấy bất khuất.
    Tầm 4h sáng k chịu nổi nhiệt nữa thì bảo mẹ với chồng là 5h vào viện thôi.
    Hơn 5h sáng bắt taxi vào PSHN, vào tới nơi thì thay quần áo viện (do em nhập viện rồi ở A4 từ hum 31, tối e về nhà ngủ). Bsi trực thì ngủ, k khám cho vì e báo tầm 10' một cơn đau, bảo lúc nào 10' có 3 cơn đau thì báo lại. Đêm uống sữa để chiến đấu với cơn đau, sáng thì xơi được 1 quả trứng rồi tiếp tục đi lại cho đỡ đau (k hiểu sao e ăn vào bị nôn ra hết, thế là bụng rỗng :( ). Lúc được 10' có 3 cơn đau thì gọi bsi, bsi cho khám trong và báo lại mở được 3 phân rồi. Cho xuống A2 chuẩn bị đẻ :D

Xuống A2, vào phòng chờ đẻ, bsi khám trong tiếp rồi bảo cho ra ngoài ăn sáng, lấy nước, bỉm rồi 8h quay lại. Hic, e xuống chưa kịp ăn thì bị gọi lên. Cầm mỗi chai nước, quên k mang bỉm lên :p. Các mẹ nhớ lúc nhập viện thay váy áo bvien thì mặc bỉm luôn, lúc khám tiện lợi, đỡ phải cởi quần chip, đau và bất tiện lắm.

8h30' thì bsi gọi 1 loạt các bà bầu vào khám và siêu âm lại. 1 bsi khám xong thì được thêm 3, 4 bsi check hàng, bung bảo dạ là làm mồi cho mấy thực tập sinh đây. Xong rồi được báo: mở 7cm thai ngôi hơi cao, ca này khó đây. Sợ hết hồn: bsi ơi thế e có đẻ thường được không hay mổ ạ? Để thường, sang phòng bên cạnh, nằm lên bàn, chị chỉnh lại cái ngôi cho là okie.
    Sang 1 cái là nt cho chồng báo tin, e chuẩn bị đẻ. Bsi bấm ối, tiêm giảm đau, cắm ống truyền, cắm thêm cho cái ống dẫn oxi để cho dễ thở để lấy sức cho mẹ và con.
    Chị em gọi chị nhờ bsi Lệ cho e rồi đó, 10h gì đấy, thấy vẫn bơ phờ nhưng yên tâm hơn chút ít.
    Gần 11h mới mở được 9cm, e đuối như con cá chuối vì đau, mệt và đói, người cứ đơ đơ, mắt k mở nổi, cứ tí lại có chị hộ sinh đi qua: Ngân ơi, hít sâu vào cho con thở. Nhìn máy tim thai có tầm 107, lo cho con, cố hít mà hơi yếu lắm, lên 120, cố gắng lắm mí lên được 135, 140, hic.

Được tiếp tế cho mấy hộp sữa, thấy đỡ hơn người vẫn k có sức rặn đẻ. Lại đòi mang thêm bỉm lên để đứng xuống, đứng như đứng tấn để rặn như đi ị ấy (hơi thô) khoảng 15-20 nhưng k ăn thua, lúc ấy hơn 12h rùi. Leo lên bàn vẫn bị bsi nhắc nhở: cố rặn, mở hết lâu rồi sao k đẻ được vậy :(. Các bsi lúc đó đi ăn gần hết rồi.
    Gần 1h thì được huy động mấy chị tới đè bụng cho. 1 chị đỡ, 2 chị đấy bụng. Tiêm 1mũi tê gì đó rồi rạch, rồi rặn, cảm thấy đau nhưng không khó chịu như đau lúc trở dạ :D.
    Con ra, nhìn mặt con vẫn đủ sức nt cho chồng báo tin.
    Tiêm thêm 1 mũi thuốc tê hay gì đó vào đùi rồi được khâu, phê lắm, k đau tí nào. Khâu xong rồi về phòng vẫn phê. E đi cho con ti đã. Lúc nào rảnh e vào chỉnh sửa rồi kể tiếp ạ :D.

shizuka, yentrandnupinkun thích.
  14. beyeucuame0112

beyeucuame0112 Thành viên mới

Mình đang lên thớt các mẹ ạ, đau râm râm âm ỉ rồi. Báo cáo tình hình là khoảng 4 tiếng nữa sẽ được gặp con yêu. Giờ ở Mỹ đang là 8 giờ sáng ạ.

yentrandnupinkun thích.
  15. pinkun

pinkun Thành viên rất tích cực

Đọc bài của mẹ matphale cụ tỉ quá, tiếp sức thêm bao nhiêu :) Mà lúc siêu âm con bn kg hả mẹ matphale? Có chính xác như lúc sinh ra không? Trv 2 mẹ con khoẻ mạnh là mừng rồi! Có sữa về ngay cho con không?

16. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

ui zời ơi , các mẹ tường thuật trực tiếp đi , chúc các mẹ mẹ tròn con vuông nhé

17. sisi_zuzu

sisi_zuzu Mẹ yêu Misu

ôi Mẹ matphale thích nhỉ? đẻ k đau lắm như các mẹ nói bảo k gì đau băng đau đẻ, em sợ lắm k biết đẻ ở 198 có tiêm thuốc tê k các mẹ nhỉ?

18. jenny_kitty

jenny_kitty ♥ window shopping ♥

Chúc bạn mẹ tròn con vuông,cố lên

19. Mẹ.Nếp

Mẹ.Nếp Thành viên tập sự

Em cbi đi làm HSS ở PSHN đây ạ ! Dạo này e thấy lưng đau vs bụng hay đau nhâm nhẩm nhiều lúc cảm giác buồn ị í ^^ mà mới đc có 37w thôi !!!!

20. metomcat

chúc mừng 2 mẹ con nhé