Cần giúp: Nhờ các mẹ tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Thành Hoàng, 20/11/2014.

Vui mừng biết bao khi được bế đứa con đầu lòng trên tay. Nhưng sau đấy là những lo toan những bối rối. Mong các mẹ thông thái giúp đỡ v/c em với
    Chẳng là con e mới được 1 tháng rưỡi. Trộm vía cháo cũng ngoan. Nhưng gần đây cháu quấy ngủ, đòi ti k dừng. Ti đến căng bụng chớ xong lại đòi đến khi ngủ thì thôi. Nhìn thấy bé chớ nhiều mà xót quá. Các mẹ có cách nào hay chỉ bảo e với.
    Vấn đề nữa là vào mùa đông, thời tiết trên e khá lạnh, đêm ngủ bé hay bị tịt mũi, dù đã cố gắng duy trì nhiệt độ phòng khoảng 25 độ. Mấy hôm nay bé bị tịt mũi nặng hơn (dù hôm nào cũng nhỏ nc muối sinh lý 0,9%) và bị ho nhẹ nữa. E cho bé uống mật ong vs quất cảnh, cả lá hẹ hấp đường phèn nhưng mũi bé k cải thiện được là mấy
    Rất mong được các mẹ tư vấn. Có cách nào hay thì chỉ hộ e với. Chứ đi khám thì e sợ bác sỹ trên e lắm. Mà đưa cháu đi HN hơn 300km thì xa quá, với lại cháu còn nhỏ cũg k thể can thiệp thuốc thang sớm đc. :sosad:
    V/c e cảm ơn các bố các mẹ trước :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thành Hoàng
    Đang tải...

1. Gialinh013

Gialinh013 Thành viên mới

Giờ cháu nó tnao rồi mẹ nó ? Chúc cho cháu mạnh khoẻ, còn nếu mẹ nó muốn phòng bệnh để con luôn khoẻ mạnh thì cho uống juinhor đó, con nhà mình dùng từ bé, trộm vía cháu rất thông minh và khoẻ mạnh, k bjo ốm vặt ! Các cháu nhà achi và hàng xóm đều nhờ lấy hộ và kq cung vay

2. quantn

quantn Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn
    Con mình trước đây cũng vậy bạn ak.mình cũng rất lo lắng và hoang mang.ai mách gì cũng làm.có a hàng xóm mách cho cái đông y của pháp bé nhà mình dùng rất hiệu quả ma sức đề kháng của bé rất tốt bạn ak.bạn quan tâm cứ alo mình.mình giúp.0918294118

3. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Bé dưới 1 tuổi k nên uống mật ong bạn nhé. Nếu bé ho bạn cho bé uống siro ho astex (dùng dc cho trẻ sơ sinh nhưng để chắc ăn khi mua bạn nên hỏi về độ tuổi con bạn dùng thế nào).
    Nghẹt mũi thì xịt sterimar (ngàt xịt nhìu lần, cho bé nằm nghiêng xịt mũi trên)
    Mỗi ngày bạn giã gừng tắn cho bé, k thì nhúng khăn vào nước gừng lau người cho bé, giúp bé ấm người giải cảm.
    Bé bị trớ thì bạn k nên cho bé bú wa no, cần đưa bé khán ngay xem bé bị trớ sinh lý hay bị trào ngược dạ dày, nếu bị trào ngược d d thì uống thuốc theo bs sẽ khỏi (cái này k dùng ks đâu bạn đừng lo, để bé trớ lâu dịch tràn sang phổi dễ bị viêm phổi lắm)
    Chúc bé mau khỏi bệnh
    P/s nếu tình trạng bé k đỡ bạn nên cho bé đi khám vì bé dưới 3m tuổi bị gì cũng nguy hiểm

4. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

P/s mỗi ngày bạn thoa dầu lưng, ngực, lòng bàn chân để bé đỡ nghẹt mũi, sổ mũi nhé

5. phuonglinhlinh92

phuonglinhlinh92 Thành viên rất tích cực

cảm giác thật khó diễn tả mn ạ