Khác: Mẹ nào bắt được Dê con tháng 4 cùng điểm danh nhé :D

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi heovuitinh, 16/8/2014.

1. Forever autumn

Forever autumn Thành viên tập sự

Em dự sinh 21/4 mà mấy hum nay đêm cứ bị co bụng đau nhâm nhẩm ;( hông với xương mu thì đau từ hồi mới bầu bí, nằm mà mún xoay người thì đau kinh hoàng, hoặc lúc ngồi dậy phải mất 1 lúc mới đi được @@
    Trộm vía đứa đầu sáng 8h ra máu báo, đau nhâm nhẩm bụng nhẹ nhàng đến tầm 8h30 tối đau 10p 3 cơn quặn thắt em mới vào viện PSHN , lúc co bụng mới đau thôi, hết co lại tí tởn tung tẩy như bình thg í ạ @@. vào phòng cấp cứu a2 bs khám trong mở 3p rùi, đc cho bộ đồ của viện phải nói là siêu hôi hám bẩn bẩn dính dính @@ rồi lên phòng đẻ, lên thì đc vào khám trong 1 lần nữa rồi nằm chạy máy đo cơn gò, đo đc 20p bs vào xem bảo cơn gò đẹp lắm, thế là sang ngồi ghế cạnh mấy cái bàn đẻ chờ lên bàn, trong lúc chờ thì có các chị đo tim thai 2,3 lần j đó, ngồi nhìn các bà đẻ vật vã rên la làm tinh thần mình cũng có tí hoảng nhưng em mỗi lần có cơn co cũng chỉ đau kiểu làm mình xuýt xoa tí thui, ko phải vật vã khổ sở lắm đâu ạ, may quá, đc 30p có giường đẻ trống thì em lên giường, đc tiêm giảm đau hay cái j í vào đùi, cắm ống truyền, thở oxy hỗ trợ, em vẫn chưa vỡ ối, thế là bs bấm ối, đến lúc í mới bắt đầu thấy đau dữ dội, oằn tà là vằn, giật đùng đùng í ạ, rồi bs thông tiểu, đau như thế chỉ độ 5p thì e hỏi bs có đc rặn chưa, bs bảo rặn đi, có cái máy đo cơn gò bên cạnh, em nhìn cứ khi máy nó chạy 1 phát lên hơn trăm là em rặn, bị rạch lúc nào thì k nhớ nhưng ko đau tí nào, rặn 3 hơi thì con oe oe ạ lúc đó là 11h55p ạ, thế là xong công cuộc đẻ đái trong 3 tiếng ạ @@ Kinh nghiệm của em là mún đẻ ko đau thì phải làm việc trc với các bs/ nhờ ai thì phải quan hệ cho tốt để ng ta quan tâm. Đẻ k đau lắm nhưng khâu thì đau thấy ông bà ông vải, bs em nhờ đỡ bảo khâu có 3 mũi thui mà em cảm giác khâu lâu lắm 1 lúc mới xong @@ xong về phòng to nằm,mất 300k mua giường nằm 1 mình , đến trưa hôm sau thì em về nhà luôn rùi nên k xác định phòng dịch vụ làm j ạ...........Đứa đầu đẻ dễ, ko hiểu tập 2 thì thế nào, em cũng đang hồi hộp lắm @@

Đang tải...

2. sisi_zuzu

sisi_zuzu Mẹ yêu Misu

ước gì em cũng dễ đẻ như chị nhỉ

3. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

mìn không bắt được dê nhưng mình cũng là dê nhé
    chúc các dê con mạnh khỏe hay ăn chóng lớn nha

4. matphale

matphale Thành viên chính thức

E nhớ có đọc qua cmt của 1 số mẹ nên nói về trải nghiệm của e nhé:
    - Vụ khó thở: gần đẻ e khó thở kinh khủng, đau tức ngực luôn. Hít vào cũng đau nhói ở phần dưới ngực trái, ngay ở chỗ tim ấy. Hỏi thì bs nói bt, do con chèn ép nó thế. Trộm vía, tới hôm trước sinh 1 ngày vẫn đau điếng, k thể nằm nghiêng trái được nhưng tới hôm sau trở dạ, chỉ đau trở dạ thôi, thấy thở không còn đau. Hi vọng mẹ nào gặp vấn đề về khó thở thì sẽ may mắn như e. (e về sau yếu nên hít không sâu lúc đẻ thui, nhiều lúc nhịp tim con giảm thấp),
    - Đau xương mu: chuẩn bị sinh nên bị thế, e google thì biết đó là tình hình chung, nhiều mẹ bị lắm.
    - Phù: do cơ địa từng người: có người bị xuống máu, có người không. Tốt nhất nên ăn nhạt sẽ đỡ bị tích nước và phù ạ.
    - E đau bụng đẻ nên buồn đi wc liên tục, chẳng còn gì nên lúc đẻ có hỏi: e có cần thụt k chị? Hộ sinh bẩu: cần thì chị sẽ thụt cho e, hì. Lúc sắp đẻ thì thấy buồn ị nhưng sự thật thì bản thân e nghĩ chẳng còn gì để đi nữa.

beyeucuame0112 thích bài này.
  5. pinkun

pinkun Thành viên rất tích cực

Đang muốn hỏi vụ sữa của mẹ matphale đây. Đẻ xong mn có sữa cho con luôn k? Con có phải uống tí sữa ngoài nào k?

6. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

em định 100% sữa mẹ mà cũng ko biết đẻ xong sữa về kịp ko nhỉ

7. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m thì tập 1 đẻ đến tận 1 tuần mới có sữa mẹ

8. sisi_zuzu

sisi_zuzu Mẹ yêu Misu

ôi hôm nay mu em đau kinh khủng đau hơn mấy hôm tr hic chắc gần sinh rồi các mẹ nhi?

9. beyeucuame0112

beyeucuame0112 Thành viên mới

Mình sanh bé được 3kg 2, mẹ khỏe con khỏe, không bị rách hay rạch nên khỏe vô cùng, đau nhất khi cơn đau thúc. Đáng ra nhà thương nằm 2 ngày nhưng được chỉ định khỏe bác sĩ cho về sớm chỉ nằm 1 ngày 1 đêm thôi ạ. Con tên Nhã Thy dài thòng luôn 50 cm. Hehhe hôm nay con được 1 ngày rưỡi rồi ạ.

yentrandnupinkun thích.
  10. pinkun

Nhà dê tháng 4 đã có 2 dê con ra đời rồi. Chúc mừng các mẹ nhé! Hồi hộp mong dê con quá, 10 ngày nữa thôi :)

beyeucuame0112 thích bài này.
  11. beyeucuame0112

beyeucuame0112 Thành viên mới

Cám ơn mn nhiều. Mn còn 10 ngày nữa thôi, nôn nao gặp lắm rồi nhỉ. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, cán đích tốt lành.

pinkun thích bài này.
  12. yentrandnu

các chị đã đi làm hồ sơ sinh hết rồi cho em hỏi vụ giấy chuyển viện thì lúc đi xin giấy chuyển viện có cần khám và sa ko ạ

13. bong yeu me

bong yeu me Thành viên sắp chính thức

Trước khi đi làm hồ sơ sinh thì đi khám bảo hiểm rồi xin giấy chuyển viện để đi khám, họ sẽ khám sieu âm làm xét nghiệm máu rồi cho làm hồ sơ sinh. De con nhà mình ngày 9/3/2015, chỉ 1 tiếng vào viện là mẹ tròn con vuông. Chúc các chị em sắp sinh cán đích thành Công.

14. pinkun

Mình xin giấy chuyển viện k cần khám và siêu âm. Chỉ mất 5k tiền sổ + 20k phí gì đó thôi. Nhanh lắm.

15. matphale

e sinh 13h ngày 2.4, khoảng 5h sáng mùng 4 sữa mới căng ngực để cho con ti, tính ra là 40h sau sinh sữa mới về mn ạ. E nghĩ do tiêm thuốc nhiều nên sữa về chậm hơn. Trước sinh thì ngực căng, sinh xong ngực bèo nhèo lắm (mặc dù e chửa ngực). Trộm vía, tới bây giờ thì sữa mênh mông, áo ướt liên tục vì sữa nhiều ý. Lúc mẹ chưa có sữa thì phải cho con dùng tạm sữa công thức trong lúc chờ sữa về vậy

pinkun thích bài này.
  16. sisi_zuzu

sisi_zuzu Mẹ yêu Misu

ôi mẹ này sướng thế? e sợ nhất bị rạch chắc đau lắm hic

17. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

thế thì mn cũng trộm vía nhiều sữa nhỉ

18. matphale

hum 31.3 e siêu âm, bsi dự kiến cân nặng của cháu là 3kg, sinh ra có 2.8kg thui, hụt mất 200g

19. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

Tớ cũng dự sinh giống mn đây.
    Mà bụng lần 2 này gịn nhỏ. Con mới đc 2.6kg thôi. Híc hơi còi.
    Tớ cũng mong đợt này sinh dễ như L1 thì tốt biết mấy.
    Con mn đc bn kg rồi?

20. yentrandnu

chắc tùy chỗ mn nhỉ , vì tuần này em đc 34w mà ko biết có nên đi sa hay để tuần 35 đi xin giấy chuyển viện , nếu bsy bắt khám ở đấy thì khám , xong 36w đi làm hss :(