Bé chậm phát triển tinh thần vận động

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi cabientpt126, 7/4/2015.

1. cabientpt126

cabientpt126 Thành viên tập sự

Chào các bố mẹ!

Tình hình là mình có cháu được 20 tháng, trước đó mãi đến 6 tháng tuổi thì gia đình phát hiện bé không tự lật được, lo lắng vô cùng, tuy nhiên gia đình vẫn hy vọng đó chỉ là chậm biết lật thôi. Thời gian trôi, con lớn dần, bé vẫn chưa biết lật, đến nay 20 tháng bé biết lật rồi nhưng lại không thể ngồi được. Đến các bác sĩ một vài bác nói "chẳng sao", một vài bác cho đi làm đủ các xét nghiệm và kết luận: bé chậm phát triển vận động, và cũng "chẳng sao". Mình biết cháu mình "có sao" nhưng đành bất lực.
    Hôm trước mình có đọc quyển sách "Đưa con trở lại thiên đường" của tác giả Lê Thị Phương Nga do một người bạn giới thiệu. Sách khá hay và sâu sắc, dẫn mình đến những hy vọng mới, phương pháp Glenn Doman được đề cập mở ra một con đường mới để điều trị cho cháu. Đi dần đến hết quyển sách, vừa hy vọng vừa hồi hợp xem phương pháp sẽ được đưa ra như thế nào. Để rồi cuối cùng thật buồn khi biết rằng cần phải tham gia một lớp học về phương pháp này với chi phí rất cao để tự điều trị cho cháu. Mình cũng đang tìm hiểu, hơi hoang mang vì thấy những ý kiến khác nhau từ nhiều phía, lại không tìm được những tài liệu cho phương pháp điều trị này. Mình vừa mừng và vừa rất lo. Mong các bố mẹ nếu ai có thông tin về phương pháp điều trị này, xin giúp đỡ chia sẽ với mình.
    Trân trọng
    Cảm ơn
    Cabienpt126

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cabientpt126
    Đang tải...

2. quantn

quantn Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn.
    Nếu giúp bé nhà bạn khỏe mạnh và chơi như những bé khác.mình có biết.1chuyên gia giúp được rất nhiều bé như vậy.mà trong đó có con nhà mình.bạn quan tâm cứ alo mình.0905453118

cabientpt126 thích bài này.
  3. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

khổ t hân mn, tham gia một lớp học về phương pháp này chi phí cao lắm mà chẳng biết có hiệu quả ko.

4. cabientpt126

cabientpt126 Thành viên tập sự

Mình cũng nghe nói như vậy, khoảng 2500usd cho 40 giờ. Nhưng như bạn nói, không biết có hiệu quả hay không. Thật là buồn!

5. gia1612

gia1612

m ko có lời khuyên gì, vì cái này m ko rõ, các mẹ ai bít cse nhé