Cần giúp: Có mẹ nào bị bong da môi khi dùng son như em không ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi NhimoOoXu, 11/10/2014.

1. nhantranda196

nhantranda196

Ðề: Có mẹ nào bị bong da môi khi dùng son như em không ạ?

Nhà em lúc nào cũng sẵn dầu dừa nhưng em lười bôi quá, thành ra môi khô nứt cả.

Đang tải...

2. niemtin.shop

niemtin.shop Thành viên đạt chuẩn

nếu bạn không thícch dùng vaselin thì bạn có thể dùng son trứng có tác dụng dưỡng môi tốt lắm hàng này của mĩ giá cũng không cao.Và bạn nên ya63y tế bào chết cho môi thường xuyên vì trời bắt đầu lạnh da dễ mất nước lắm bạn.bạn cóa thể mua sp mới là tẩy tế bào chết cho mơi dạng thỏi như son.bên mình có bán hết tuy nhiê bạn có thể tham khảo thôi cũng được ^^

3. quynhmai158

quynhmai158 Mai Perfume 01656.961.622

mật ong ý ạ, bôi trc khi ngủ, e toàn liếm liếm :p hoặc dầu oliu, hơi hó chịu tý nhưng hơn đứt son các thứ mà bôi vài lần là hết luôn chứ son bôi xong phải bôi hoài ah

4. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Chủ TOP thường xuyên tẩy da chết và massage môi, sau đó đều đặn bôi dầu dừa trộn mật ong là tình trạng đó sẽ đỡ hẳn. Sau đó tìm ra một loại son dưỡng phù hợp (Cái bong tróc môi là do ko chọn đúng son dưỡng đó ạ). Cái công cuộc chọn ra sản phẩm phù hợp này cũng mất khá nhiều thời gian đấy ạ. Tìm được rồi thì nên trung thành với nó, ko nên mạo hiểm để thay đổi.

5. memongmanh

memongmanh Bắt đầu tích cực

mn chăm chỉ dưỡng môi thì mới k bị bong. em thấy nhìu mẹ dùng kiss me tonight thấy khen lắm đó

6. NhimoOoXu

NhimoOoXu Bắt đầu tích cực

Cảm ơn tất cả các mẹ đã tư vấn cho em ạ. Em sẽ thử dụng mật ong trước vì nhà em đang sẵn :D
    Nếu ko có tác dụng với em thì em sẽ chuyển dần qua những sp khác mà các mẹ tư vấn ạ. :)

7. Nguyễn Thị Ngoan

Nguyễn Thị Ngoan Thành viên mới

- Dưỡng môi: đêm đi ngủ lấy 1 tí tị tì ti mật ong quết lên môi, đảm bảo sáng hôm sau khác ngay( mềm hơn nhiều) sau đó bôi son thoải mái nhé ( mà trong ngày thấy khô khô lúc nào thì cũng bôi 1 ít là hết cảm giác khó chịu .

- Chữa thâm môi Mật ong+ chanh thấy bảo cực kỳ hiệu quả- -cả ngày bôi son vì vậy Phương pháp này coi như đã giúp thải độc chì từ son ( dùng đều đặn hằng ngày- tầm 30 ngày cải thiện rõ rêt)

Cái chính là chăm chỉ và mua đc mật ong tốt mẹ nó nhé

Sửa lần cuối: 21/4/2015
  8. thungabnbg

thungabnbg

mình bôi dầu dừa ,lúc thì bôi mật ong ngày nào làm 1 đến 2 lần bôi son thoải mái

Nguyễn Thị Ngoan thích bài này.
  9. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

dung loai nhieu dưỡng vào ban à

10. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

công nhân dùng mật ong thích thật a

Nguyễn Thị Ngoan thích bài này.
  11. chungocha

chungocha Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào suggest son dưỡng môi k ah? Em dùng qua đủ loại từ body shop, dầu dừa, son mật ong gì của mỹ, nh chỉ đc 2,3 ngày lại đâu vào đấy. Em đang muốn thử son dưỡng reve du miel của Nuxe, đã mẹ nào dùng chưa ah?

12. Nguyễn Thị Ngoan

nhà tơ ai cũng dùng luôn, vừa uống vừa làm đẹp, tháng nào cũng lấy lít,đợt này lại đc giảm giá KM chơi luôn 4 chai rồi =))), cứ mua 30k lọ nàydùng ca năm đi đâu cũng cầm đi cho tiện

Sửa lần cuối: 21/4/2015
  13. emilynguyen123

emilynguyen123 Thành viên nổi tiếng

Tớ cũng bị vậy mn ạ, son màu thì tiền triệu cũng bị bong da môi, thậm chí với son dưỡng tớ cũng phải kén chọn vô cùng. Thật ra do tớ cơ địa nhạy cảm nên da dẻ của tớ vô cùng khó tính và khó chiều. Với đôi môi thì sau bao năm chịu đựng thì tớ đã chốt ra 1 nguyên tắc là hạn chế đánh son màu, đã dùng son thì phải loại nào lành nhất, chứ cứ dùng lung tung thì... Đấy là trong trường hợp đi tiệc hay những dịp không thể đừng, chứ nếu chỉ đi học hay đi làm thì tớ đều dùng son dưỡng có màu cho an toàn, có chỉ số chống nắng nữa thì tốt nhất - hihi, cơ mà nói không với lips-ice nhé :D Khi đi ngủ tớ cũng dùng son dưỡng, vì dưỡng da đêm rồi chả nhẽ lại để sót đôi môi.
    Và quan trọng nhất nhất là phải tẩy da chết cho môi đều đặn, hic, có đi spa 1 lần 1 tuần thì người ta cũng chẳng chăm sóc đôi môi cho mình nên phải tự chăm. Cơ mà tẩy da chết môi thì rất đơn giản ạ, bạn có thể tự chế tẩy da chết môi tại nhà bằng đường và 1 số tinh dầu dưỡng da (dầu dừa, dầu gấc,...), tuần đôi lần - trước khi đi ngủ mình tẩy da chết môi, bôi son dưỡng để qua đêm, đảm bảo sẽ chấm dứt tình trạng bong da môi ngay. Tớ là minh chứng rõ nhất đây ạ :D

14. Nguyễn Thị Ngoan

phải công nhận son bây giờ toàn cho chì rồi đủ thử chất độc vào hết, kể cả đắt tiền hay ko thì nó đều là hóa chất cả thôi, ko dùng thig cũng ko đc, Haizzz!

15. myphamchinhhang.com.vn

myphamchinhhang.com.vn Bán buôn bán lẻ mỹ phẩm c

Sac, sao to dung son cha bi sao nhu. KO fai son GI cg cho Chi dau CAC me. Nhu to DG son dior Bao Nam nay cha sao. Nhung CAC me DG son mac LA Chet ngay. Me no DG son doing moi cua Shiseido Di, which lam at a.

16. tuanlinh

tuanlinh Thành viên kỳ cựu

m cũng bị vậy,bôi dưỡng môi cũng ko ăn thua,hic

17. Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay

Lamuse Mỹ Phẩm Xách Tay MakeUp Và Dạy MakeUp Cá Nhân

bên cạnh việc dưỡng môi các mẹ nên tẩy da chết môi thường xuyên nhé!

18. CherryJimy

CherryJimy

Em cũng hay bị như mn ạ :( nên e hạn chế dùng son môi, kể cả xách tay hay xách chân gì... hjc hjc. giờ chủ yếu e dùng vitamin E để dưỡng khi đi ngủ vs hàng ngày thôi ạ. Mấy ngày hanh khô này e cũng hay bị lắm...hcj hjc

19. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Nếu môi hay bị tróc vảy thì bạn nên chịu khó tẩy da chết cho môi nhé, với lại trong ví nên thủ sẵn 1 thỏi son dưỡng môi để khi cần thì có thể dùng luôn, dần dần sẽ thành thói quen thôi b ạ. Hồi trc ở VN khí hậu nóng ẩm mà mình lại hay bị bong môi, còn từ khi ra nc ngoài khí hậu vừa lạnh vừa khô lại k bị nữa vì chăm chỉ dưỡng môi ;)

20. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

môi em cũng nứt nẻ kinh lắm , nhưng e dùng cái son gió ý, cũng có chì , nhg đc cái mềm môi nên cứ dùng ^^, màu nó cũng lên đẹp , lây trôi