Mẹ nào hay bị mụn thâm , mụn mủ, môi thâm, bong tróc do bôi son thì dùng PP siêu rẻ+ chất lượng này!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Nguyễn Thị Ngoan, 19/4/2015.

1. popppi

popppi Áo phông nam Vnxk Tommy, Adidas, Puma

mẹ nó có bán ko ak

Đang tải...

2. Nguyễn Thị Ngoan

Nguyễn Thị Ngoan Thành viên mới

( nếu mẹ nó hợp mật ong thì dùng mật ong cho da nhờn thay sữa rửa mặt rất tốt- ( lý do đọc phía trên và cách rửa thế nào đọc phía trên nhé), rửa sạch sẽ rồi thì xay mướp đắng ra rồi đắp vào (hợp thì cho thêm cả mật ong cho da nó mềm mịn), nếu ko hợp thì đắp riêng mướp đắng thoi cũng đc, làm đều đặn hằng này đến khi mụn bọc hết hẳn(đợt mình bị mụn bọc , thâm nhiều vô kể đã áp dụng cách này sau 1 tháng hết mụn luôn), nếu còn thâm thì lại đắp tiếp ( nghệ + mật ong+ sữa chua ko đường, nếu có thể thì trộn thêm cả sữa ong chúa vào)-chúc mẹ nó thành công nhé!

lehoan3008 thích bài này.
  3. Nguyễn Thị Ngoan

mình ko bán , mình mua của 1 mẹ trên diễn đàn thôi, nhà đấy nuôi ong ở Sơn La và có bán ở HN nhé, mình ghi link và số đt ở phía trên rồi đấy mẹ nó

4. quyen.little

quyen.little Thành viên rất tích cực

Nhà đang có sẵn mật ong rồi, nhưng tinh bột nghệ em chưa tìm được chỗ mua an toàn.
    Oánh dấu, cố gắng chăm chỉ thử xem sao, chứ mặt em dạo này nát be nát bét r :((

Nguyễn Thị Ngoan thích bài này.
  5. Nguyễn Thị Ngoan

uk, chăm chỉ làm theoPP trên trong 1 tháng thử xem nhé da mặt mẹ nó sẽ thấy khác ngay ( tớìm 3 tháng là sạch sẽ , mịn màng rồi) nhưng mà tớ bị nám bẩm sinh nên đang đau đầu tìm PP mẹ nó ạ ::)(

6. quyen.little

quyen.little Thành viên rất tích cực

Mn tìm tới các sp trị nám chưa? Dùng Haku của Shiseido xem.
    Còn có pp tự nhiên là rượu nghệ mật ong sao í, mn search trên mạng thử xem t.nào nhé.

7. Nguyễn Thị Ngoan

Uk mình đang định đi bắn tia laze mà thấy bảo bắn xong lại bị lại nên phân vân quá

8. dodoxinhxan

dodoxinhxan Thành viên mới

hằng ngay em dùng muối tinh pha loãng với nước ấm ấm rửa 1luc sau đó lại lấy mật ong thoa lên rồi matxa, hằng ngày đều đắp mặt nạ, da cải thiện rõ các mẹ ạ

9. Mật ong Sơn LaNguyên chất

Mật ong Sơn LaNguyên chất Thành viên chính thức

các mẹ ơi Topic nhà em bị đóng rồi, em buồn quá ::):):):)(, xin phép cho em copy caí PP của mẹ nó nhé, và em cũng chia sẻ PP dùng mật ong và tinh nghệ nữa đây ạ!

( Da mềm mịn như da em bé luôn!)

Điều đầu tiên mình phải khẳng định rằng chẳng có niềm hạnh phúc nào sánh với giây phút được ôm đứa con bé bỏng trong tay. Nhưng cũng chẳng có nỗi đau khổ nào lớn hơn khi nhìn ngắm dung nhan đã bị "tàn phá" ít nhiều sau sinh. Bản thân mình trong thời gian thai nghén đã gặp rất nhiều rắc rối với: nám, tàn nhang trên mặt, da sạm đi, kém tươi sáng... Sau khi da sinh da mình còn tệ hơn nữa, da cứ xỉn dần, mất đi độ căng. Thật buồn khi nhìn bản thân ngày một "xuống cấp".

Đúng lúc đó mình được một chị bạn thân mách cho một phương thuốc như "thần dược" đối với mình. Vì chỉ với 2 tháng sau khi sử dụng da mình đã cải thiện rõ rệt.

Xin chia sẻ ngay để những ai đang gặp hoàn cảnh như mình trước kia tham khảo nhé!

Cải thiện nội tiết tố

Muốn có làn da đẹp thật sự trước hết các bạn phải nhớ chỉ bôi ngoài thì không bền vững. Chăm sóc da cũng như... đánh trận. Đó là trận chiến đẩy lùi khô, nhăn, lão hóa, nám, sạm. Vì thế, không chỉ có cải thiện bên ngoài, mà cần có biện pháp để cải thiện nội tiết tố từ bên trong cơ thể.

+ Công thức

Đầu tiên, là dùng bột nghệ vàng và mật ong, trộn theo tỉ lệ 1/1. Lưu ý khi trộn các bạn đeo găng tay vào nếu không tay sẽ bị vàng. Đổ nghệ vào tô, hũ, hoặc khay. Tiếp đó các bạn rót mật ong vào, trộn đều tay sao cho nghệ quyện với mật ong thành dạng sệt đặc.

Lúc này các bạn có thể dùng tay viên nghệ thành viên nhỏ bằng 1/4 đầu ngón út. Viên đều tay cho tất cả những viên nghệ này vào lọ kín để tủ lạnh dùng dần nhé!
    http://imgs.********/Images/Uploaded/Share/2014/09/04/spatainhaemdep11.jpg​

...
    và bột nghệ nguyên chất
    ... trộn đều và viên từng viên nhỏ như đầu ngón tay út. Cho vào tủ lạnh và uống hàng ngày, mỗi lần tối đa chỉ 3 viên là đủ

+ Liều lượng & cách dùng:

Mỗi ngày, nên uống 2 lần sau khi ăn khoảng 15 phút, hãy uống như thuốc viên và uống với nhiều nước. Lần đầu chưa quen có thể bạn chỉ uống 1-2 viên sau đó có thể tăng 2-4 viên/lần.

Mật ong có chứa những thành phần chống oxi hoá, kháng khuẩn và rất nhiều vitamin A,C, E.... có tác dụng chống nhăn, lão hoá, khô da. Nghệ vàng có chứa curcumin là chất hủy diệt ung thư, hạ mỡ máu, chống oxi hoá, xoá tàn nhang, ngăn rụng tóc... cả hai "tinh chất" này hòa quyện lại sẽ là thứ "thần dược" tuyệt vời cho mọi phụ nữ.

Vì thế, hãy kiên trì với thức uống này chỉ sau 1-2 tháng các bạn sẽ thấy rõ sự khác biệt khi làn da mình ngày càng hồng nhuận, mịn màng, nám, sạm sẽ tan dần. Đặc biệt tốt cho cả chị em đang mang bầu, sau sinh và người bị đau dạ dầy nhé!

Đẹp da từ bên ngoài

Thức uống để cải thiện nội tiết tố bên trong đã có, bây giờ, mình chia sẻ bí quyết làm mặt nạ nghệ để dưỡng da tại nhà nhé!

+ Nguyên liệu

Bột nghệ vàng, sữa chua không đường, bột yến mạch (nếu có), mật ong (có thể có hoặc không).

+ Chế biến

Các bạn cho 1 thìa cà phê đầy bột nghệ vào chén, có thể rót thêm nửa thìa cà phê mật ong. Tiếp đó đổ sữa chua không đường vào trộn đều đến khi thành dạng sệt. Sau khi rửa mặt sạch thoa hỗn hợp lên da và giữ nguyên 20-30 phút.

Chỉ đơn giản vậy thôi nhưng loại mặt nạ này có tác dụng kháng khuẩn cao, làm da căng mịn, sạch mụn và ngăn ngừa lão hóa. Nó đặc biệt hiệu quả với da mặt bị tổn thương do mụn, sẹo thâm. Duy trì mỗi tuần đắp 2 lần trong vòng 1 tháng sẽ có hiệu quả rõ rệt.

Cho khoảng 1 hoặc 2 thìa sữa chua không đường vào với 1 thìa bột nghệ

http://imgs.********/Images/Uploaded/Share/2014/09/04/spatainhaemdep10.jpg

Thêm bột yến mạch (nếu có) hoặc mật ong (có thể có hoặc không) rồi trộn đều hỗn hợp

http://imgs.********/Images/Uploaded/Share/2014/08/29/spatainha1.jpg
    Đắp lên mặt khoảng từ 20 - 30 phút+ Lưu ý:

Các bạn không nên lo lắng sau khi đắp xong rửa mặt thấy hơi vàng, hãy tiếp tục dùng các bước dưỡng da như mọi ngày. Sáng hôm sau ngủ dậy rửa mặt sẽ hết ngay.

Một lưu ý nữa với các bạn thường bị nóng trong người khi uống bột nghệ và mật ong. Do đó, hãy chỉ dùng 2 ngày 1 lần và mỗi lần chỉ uống tối đa 3 viên thôi nhé!

Nếu kiên trì cả công thức uống và đắp mặt thì chỉ sau 1-2 tháng các bạn sẽ thật sự ngạc nhiên bởi làn da ngày một hồng hào, căng mịn, sạch mụn, ngay cả nám tàn nhang cũng mờ đi rõ rệt.

10. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

tối qua em thử tẩy da chết vs đường + mật ong + chanh rồi ak! sáng sờ da đã sướng hơn mọi ngày dùng SRM rồi, nó k bị khô, hic. Sáng nay cũng rửa bằng mật ong, hì. Sẽ áp dụng thường xuyên xem sao!

11. CherryJimy

CherryJimy

Hjhj, e dùng mấy hôm nay thấy thích lắm mn ạ :D thấy vết thâm đúng là cũng có cải thiện :D ko biết là do cái gì vì e dùng nhiều loại để dưỡng da lắm: mặt lạ dưa chuột, chanh, vitamin E, kem của mẹ Bepanda,... :D nói chung là giờ nhìn mặt e chắc nhiều ng quen cũ sẽ ngạc nhiên :D khá là sạch mụn, vết thâm cũng giảm ạ ^^ mà sờ mịn mịn thích lắm cơ ^^

12. Nguyễn Thị Ngoan

chúc mừng e nhé, tìm đc đúng PP trị mụn thích hợp với mình cảm tưởng như uống đc thần dược :D :D :D

13. Mật ong Sơn LaNguyên chất

Mong là thông tin này hữu ích cho mn nhé !

TẠI SAO BẠN NÊN THOA MẬT ONG LÊN MẶT HÀNG NGÀY?

Mật ong là chất siêu dưỡng ẩm: Làn da bạn sẽ được dưỡng ẩm từ lợi ích của mật ong chỉ bằng cách sử dụng nó trên khuôn mặt của mình. Đây là một cách rất đơn giản, tự nhiên mà tinh khiết. Các chất giữ ẩm kết hợp với tính kháng khuẩn và chất chống ô xy hóa trong mật ong sẽ giúp da của bạn mềm mại nhất, sạch sẽ và căng mịn.

Mật ong là một chất” siêu mạnh” để chiến đấu với mụn trứng cá:Chất kháng khuẩn trong mật ong sẽ làm làn da của mọi người ở mọi lứa tuổi được cải thiện rõ ràng, kể cả những người có “làn da khó tính” nhất. Sử dụng mật ong thường xuyên nó sẽ “gặm mòn” các loại mụn và trị mụn trứng cá cực kỳ hiệu quả.

Thoa mật ong lên mặt hàng ngày là cách làm đẹp đơn giản nhất​
    Mật ong sẽ lấy đi các chất có thể gây ra lão hóa:. Đó là bởi vì mật ong có chất chống oxy hóa vô thể trung hòa các gốc tự do với các dấu hiệu lão hóa. Hãy bắt đầu sử dụng mật ong ngay từ sớm và thường xuyên hơn, bạn vẫn sẽ có thể tươi tắn khi bạn 110 tuổi [​IMG]

CÁCH DỄ NHẤT, HIỆU QUẢ NHẤT ĐỂ CÓ MỘT LÀN DA ĐẸP
    Thoa mật ong lên da của bạn ít nhất 3 lần một tuần và bạn sẽ có làn da trắng hồng hào, mịn màng mà không cần kem dưỡng ẩm đắt tiền.
    - Cách làm:
    Rửa mặt sạch, bôi mật ong lên đó, để ít nhất 15 -20 phút sau đó rửa sạch với nước ấm và lau bằng khăn bông mềm.
    Bạn cũng có thể thêm một số nguyên liệu khác với mật ong để tạo thành hỗn hợp mặt nạ dưỡng da như: táo xay nhuyễn, chuối nghiền, cà chua, mướp đắng, xoài và mầm lúa mì…Nhưng chỉ cần bôi mật ong nguyên chất trên khuôn mặt của bạn thường xuyên cũng chính là cách chăm sóc da mặt kỳ diệu và đơn giản nhất.

Hãy chăm sóc da thường xuyên nhé các chị em!

14. CherryJimy

CherryJimy

Hjhj, đúng là cũng khá thích, nhưng vẫn chưa ưng lắm, e đang tìm cách trị sẹo lõm đây ạ, trc bị nhiều mụn quá, nhiều sẹo lõm, giờ nhìn mặt cứ thế nào ý ạ :( huhu

15. Mật ong Sơn LaNguyên chất

theo tớ riêng mấy PP này phải kiên trì bạn ạ, tầm 2-3 tháng kết quả mới rõ ràng chứ ko tác dụng nhanh như dùng mỹ phẩm hoặc đi SPa nhưng lại an toàn tuyệt đối và đc lâu dài ::)

16. Mật ong Sơn LaNguyên chất

Thêm 1 PP làm đẹp Bí truyền :)))))

Nước ép Khổ qua và mật ong: Giảm Cân Nhanh và Hiệu quả(Mẹ nào bị huyết áp thấp ko nên dùng nhé)

Nguyên liệu:

– 1 trái khổ qua
    – 2 muỗng canh mật ong nguyên chất

Cách làm:
    – Mướp đắng rửa sạch, bỏ hạt, cắt sợi cho vào máy ép lấy nước. Nếu mướp đắng quá khô thì thêm nước lọc cho thích hợp.
    – Cho nước mướp đắng ra ly, thêm mật ong nguyên chất là có thể uống ngay.

Nước ép mướp đắng (hay còn gọi là khổ qua) là một sự lựa chọn tuyệt vời. Đây là loại nguyên liệu mà các bạn nên bổ sung ngay vào danh sách thực phẩm tốt cho sức khoẻ của mình. Có lẽ các bạn đã nhiều lần thưởng thức món ăn này, tuy nhiên công dụng về chăm sóc sức khoẻ và làm đẹp thì chắc không phải bạn nào cũng hiểu rõ đúng không?

GIẢM CÂN NHANH VỚI KHỔ QUA VÀ MẬT ONG (hè năm ngoài Mình giảm 5 kg trong vong 1 tháng khi kết hợp PP này+ tập AEROBIC nhá :D:D:D:D, Cứ thái nhỏ mướp đắng ra phơi khô rồi đem xao lên rồi hằng ngày pha như pha chè , tích vào bình giữ nhiệt rồi uống- Giảm cực kỳ nhanh luôn, từ đầu thấy đăng đắng nhưng uống nhiều thành thích luôn, vị đắng ngọt ngọt-

Lưu ý là : 1,Phải dùng mật ong nguyên chất nhé ( không thì dùng phải mật ong Giả hoặc Mật ong pha đường thì XONG luôn đấy!- Ví sao đọc tại đây

2,khi cho thêm mật ong vào thì nhiệt độ nước chỉ đc ấm ấm thôi nhé, khoảng tầm 35-40 độ, NHỚ LÀ KO ĐC QUÁ NÓNG KO THÌ SẼ DIỆT HẾT LỢI KHUẨN TỪ MẬT ONG.

Để có một cơ địa cân đối phải biết cách lựa chọn thực phẩm. Đối với người béo phì thì điều này rất quan trọng: Tránh tình trạng thức ăn chứa nhiều đường và dầu mỡ, nên cung cấp nhiều chất xơ có từ trong rau quả.

Trong đó, khổ qua được xem là một trong những thực phẩm chứa nhiều chất xơ nhất. Các chất xơ giúp trao đổi chất diễn ra nhanh chóng hơn, việc đào thải chất béo ra cơ thể cũng nhanh hơn. Đặc biệt vị đắng của khổ có tác dụng kích thích đường ruột làm giảm cảm giác thèm căn, và hóc môn insulin được nâng cao giúp phòng chống bệnh tiểu đường.

- Những lưu ý đặc biệt khi sử dụng mướp đắng đọc tại đây nhé các mẹ!

Nước ép mướp đắng và mật ong giúp giải nhiệt, mát gan

Từ lâu, mướp đắng đã được trưng dụng trong văn hóa ẩm thực của nước ta. Theo một số kết quả nghiên cứu, mướp đắng là một loại quả vô cùng giàu vitamin và khoáng chất như: 0,9 % Protein,0,1% Lipit, 0,2 % cacbon hidrat, và nhiều vitamin khác nữa ; chưa kể tới rất nhiều loại khoáng chất trong thành phần của nó như canxi, kali, magie, sắt…

Những lợi ích của mướp đắng dành cho sức khỏe

– Trong mướp đắng có chứa protein và nhiều vitamin C giúp nâng cao chức năng miễn dịch của cơ thể, đồng thời tăng cường khả năng miễn dịch, có tác dụng tiêu diệt tế bào ung thư…
    – Mướp đắng có công dụng làm giảm lượng đường trong cơ thể, do vậy mà từ lâu mướp đắng được sử dụng trong điều trị bệnh tiểu đường.
    – Mướp đắng còn có tác dụng chống lại virut, ngăn chặn sự lây lan trong các tế bào đồng thời kiểm soát, khống chế bệnh dịch rất hiệu quả. Đây có thể coi là một loại vacxin tuyệt vời đến từ tự nhiên.

Bên cạch đó nước ép mật ong mướp đắng có công dụng giảm căng thẳng thần kinh, âu lo, bực bội. Vào mùa hè, khi trong người khó chịu, nóng nảy, chóng mặt nhức đầu uống nước khổ qua thấy rất dễ chịu.

Mướp đắng còn có thể bào chế thành trà thanh nhiệt . Uống nó sẽ giúp chúng ta có giấc ngủ ngon, tinh thần thoải mái hơn.

Những thông tin bổ ích khi mua các sản phẩm Ong:

1, -Cách Phân biệt Mật ong thật giả chưa đầy 3 phút.
    - Hướng dẫn bảo quản Mật ong đúng kỹ thuật.

2,Giải đáp những câu hỏi thường gặp khi mua Mật ong, những thông tin , kiến thức bổ ích khi sử dụng các SP từ ong.

+Mật ong Giả và mật ong PHA đầu độc khách hàng bằng cách nào?

+ Chú ý đặc biệt khi sử dụng Mật ong Nguyên chất
    + Dùng mật ong không đúng cách có thể GÂY TỬ VONG CHO trẻ SƠ SINH
    + Mật ong Loãng có phải là Mật ong không nguyên chất??
    + Mật ong GIẢ bỏ "BÙA" khách hàng bằng cách nào?
    + Sự thật về mật ong đóng đường+ cách giải quyết.
    + Làm thế nào để phân biệt Mật ong rừng và mật ong nuôi
    + CÁCH LÀM DA CĂNG MỊN, HỒNG HÀO, HẾT MỤN, THÂM VỚI NGHỆ +MẬT ONG
    + CÁCH dưỡng môi, chữa môi thâm dùng nhiều son , bong tróc, tẩy da chết bằng mật ong
    +Làm đẹp từ A-Z bằng mật ong nguyên chất

...........

17. lehoan3008

em đang rửa bằng mật ong rồi, nhưng mn cho em hỏi, sao em rửa mà mặt em nó lại càng nổi mụn dã man luôn, chắc do em k hợp hay soa ấy! hic. Da em da nhờn, nhạy cảm, cảm giác dùng mật ong thay SRM nó nóng mà bít lỗ chân lông lắm, mn có cách nào khắc phục k?

18. Mật ong Sơn LaNguyên chất

Mẹ nó nên thử ra cánh tay trước tầm 30 phút nhé!, Nhưng mấy biểu hiện này của mẹ nó chắc là do dị ứngvới mật ong rồi :(

Mà mẹ nó có cho nhiều mật ong xoa lên mặt ko? Ko đc lạm dụng nhiều đâu, mỗi lần nếu dùng mật ong làm SRM cùng lắm là khoảng 2-3 thìa sữa chua thôi, matxa đều trong vòng 10 phút để làm sạch lỗ chân lông rồi mới đắp mặt nạ( nếu đắp luôn thì bụi bẩn bị ứ lại còn gây nhiễm trùng da đấy nhé!)

Còn về mẹ nó thuộc da nhờn thì nếu ko bị dị ứng bạn dùng mật ong là tốt nhất vì mật ong có tính kháng khuẩn cho da cực tốt, theo mình cảm nhận mỗi lần matxa bằng mật ong xong cảm thấy da rất sạch sẽ và mềm min

Sửa lần cuối: 8/5/2015
  19. Nguyễn Thị Ngoan

có thể là mẹ nó ko hợp với mật ong rồi!, mẹ nó nên kiểm tra chất lượng mật ong nhà mình xem có đúng là nguyên chất ko, riêng mật ong mà bị pha thì dị ứng là 100%.

Mẹ nó thử pha loãng mật ong ra rồi mới rửa mặt ( làm ướt đẫm mặt rồi mới thoa lên massage cùng), ko thì chỉ dùng mật ong để làm mặt nạ trộn cùng bột nghệ+ sữa chua thôi.

20. lehoan3008

Em cũng chỉ dùng bằng 2 thìa sữa chua thôi ak, massage đều, sau khi dùng thì thấy mặt sạch mà mịn, nhưng khoảng 30p sau đó thì mặt cứ nóng phừng phừng lên ý, hic. Đắp mặt nạ thì em chưa đắp, mới chỉ rửa thôi ak.
    Còn em bôi mật ong lên môi mỗi tối thì thấy vẫn bình thường. Mật ong nhà em là mật ong thật ak, nhà bác em nuôi được! hic