Mùa hè đến rồi dùng kem chống nắng gì tốt các mẹ nhỉ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mecuasamsam, 31/3/2015.

1. van van223

van van223 trà sữa thái Koh tea. 15k/bịch 500ml

Ừ. 50ml 520k. To mua loai 300ml 750k tang kem tay trang nua. Co me o ha dong ben wtt dang gom od 5 ng de mua gia buon la 450k. Mn co muon mua re hon thi de to tim to doc sdt cho ma lien lac.( N mua o shop nao to ko biet vi ko hoi) sr, lai ko go dc dau :v

Đang tải...

2. gianggiang284

gianggiang284 Thành viên tập sự

Năm ngoái em dùng Netrogeana đi du lịch Đà Nẵng cả tuần về vẫn ok các chị à, loại này chống nắng siêu tuyệt đối lunn. Có điều mẹ nào có ý định bầu bí hoặc đang mang bầu hình như dùng không tốt.
    Em cũng đang có ý định mang bầu nên năm nay em chọn Innisfree của Hàn, dòng này thì vô hại vì từ thiên nhiên hết

3. Me ku min

Me ku min HXT Úc Pháp cho Gia đình

oớ dùng neutro không ưng lắm vì cứ bị trắng với cache mặt, khó chịu lắm :(

4. chungocha

chungocha Bắt đầu tích cực

:h: CÙNG MUA KCN Uriage giá chỉ 265k
    Em xin phép spam cả nhà 1 chút ah vì KCN Uriage đang sale rất mạnh, chỉ 1eu cho sản phẩm thứ 2, duy nhất tại cửa hàng, không có trên web! KCN Uriage được đánh giá rất cao bởi khả năng bảo vệ da khỏi tia UVA UVB cực tốt. Bình thường giá gốc của Uriage còn đắt hơn La Roche Posay hay Avene đấy các mẹ ah. Các mẹ có muốn gom chung order để được giá tốt không? Em sẽ nhận order theo số chẵn vdu 2-4-6 tuýp các mẹ nhé. Lamchame thông báo notification qua email nên để tiện nhất các mẹ inbox fb www.facebook.com/ILoveParis.myphamphap hoặc sms cho em nha 0918.951.773.
    - KCN Bariesun creme spf 50+: 265k
    - Đặt biệt Sữa chống nắng cho các con Bariesun lait enfant spf 50+: cho các con từ 4 tuổi trở lên, dùng được cho cả mặt và body: 305k

5. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình cũng da dầu

6. phonglinh1611

phonglinh1611 Bắt đầu nổi tiếng

Éc, tia UVA còn xuyên đc qua cả kính chứ đừng nói là vải mn ơi, kem cn là hữu dụng nhất, có điều chọn loại kem nào là do ng dùng thôi, chỉ cần chọn loại kem có SPF trên 30, chống đc cả tia UVA và UVB là ok mà, còn áo chống nắng thì nói thật là em thấy các loại áo chống nắng của VN mình may đều chỉ dừng ở mức giúp ng dùng yên tâm thôi, chứ làm sao mà cản đc các tia UV chứ, em thì xài áo chống nắng của Uniqlo nhưng những lúc nắng gắt hay đi chơi vẫn bôi kem chống nắng, khách của em còn toàn xài hàng ngày trc khi đi làm cơ ạ :))

7. phonglinh1611

phonglinh1611 Bắt đầu nổi tiếng

Mn ơi đừng nghĩ nếu thành phần thiên nhiên thì vô hại nhé, vì có khi quảng cáo là từ thiên nhiên nhg có thêm 1 vài chất phụ gia vào thì cái chất phụ gia đó lại chống chỉ định dành cho bà bầu thì vẫn ko dùng đc đâu, mn nên đọc thành phần và chọn mấy cái ko có oxybenzone ấy, hoặc search luôn kem chống nắng chuyên dụng dành cho bà bầu ấy. Mình đang bán kem của Neu và cũng đồng ý là Neu ko dành cho bà bầu mặc dù hãng ko có 1 câu khuyến cáo nào về việc này cả (khách hỏi mới mày mò nghiên cứu mới vỡ lẽ :)))

chungocha thích bài này.
  8. chungocha

Đúng rồi đấy ah, đứng dưới bóng râm cũng k ngăn đc tia UV đâu.

9. chungocha

Chuẩn luôn mn ah, luôn luôn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi... mua & dùng :D

10. Me ku min

Me ku min HXT Úc Pháp cho Gia đình

hic cùng hoàn cảnh, chán tớ hơi cao mặt hơi dài, thích để mái lắm, nhưng cứ để được nửa ngày là mái cứ bết chặt lại, trông kinh kinh. Nên từ bỏ ý định đó luôn. Tớ từng bôi kcn của neutrogena, với cả skinfood đào (e này review kiềm dầu ác lắm), cetaphil mà tớ dùng chả ưng tí nào. Neutro thì nặng mặt, skinfood và cetaphil thì dầu vẫn hoàn dầu,
    Từ hồi dùng e la roche posay, thì ưng lắm. Đắt xắt ra miếng

11. van van223

Đúng r đó ạ. Nhờ tư vấn của c nên e bơi đi mua 1 em posay. N là dạng cream. Bôi fát thấm luôn :))) ko như mấy loại trc e dùng, trắng bốp, dính, khó bôi mà chống nắng đâu chả thấy :v mặt e ko bị dầu nên bôi vào vẫn thế, thêm cái khoản mặt mịn hơn thôi. Hehe tks c me ku min nhé

Me ku min thích bài này.
  12. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Mình vote cho kem chống nắng Uriage cả Vichy nữa, hai loại này vừa chống nắng cho da mặt hiệu quả ko gây nhờn rít lại có thể vừa làm kem lót trang điểm tạo màu da mịn màng, thành phần dược mỹ phẩm nên rất an toàn.

13. van van223

Mình đc dạy về mp thì ko ai dùng kcn để làm lót cả. Bản thân tớ cũng 1- kcn, 2- bb, 3- phủ . phấn ko làm hại da mà chỉ gây bí da ( nói phủ là phủ thật ) :)) chứ các mẹ bây h sợ hỏng da chắcchả ai xài hàng kém đâu. Haha

14. Hoamattroi23

Hoamattroi23 Thành viên chính thức

mây năm nay em chỉ d ùng neutrogena thôi, dùng phải nói là cực thích, da ko hề bị xuống tông một tẹo nào, đi biển cứ quẩy tha hồ mà ko bị đen đâu ạ. còn mặt thì ko phải ai cũng hợp Neutrogena đâu ạ, bản thân em mặt chỉ dùng được dòng kcn dành riêng cho baby của hãng, nhưng cũng chưa thấy ưng lắm ạ, nên trước giờ chỉ toàn dùng kem dưỡng ngaỳ có độ spf chừng khoảng 15-35 thôi ạ

15. baby_sad9x

baby_sad9x Thành viên mới

Em đang dùng kem chống nắng Anessa của Shiseido, em thấy dung thích lắm, mùa hè ko bị bết dính đâu. Nó có 2 loại. Loại mầu trắng để dùng hàng ngày và loại mầu vàng để cho hoạt động nhiều và đi bơi nha.

16. ms.gloria

ms.gloria Thành viên tích cực

em có thử qua inissfree 2 loại nên review cho mn:
    + inissfree waterproof SPF 50 - 310k: kiềm dầu, chống nước, hơi trắng mặt nhưg chấp nhận được waterproof nên bí da, chỉ nên dùng khi đi biển, vì bí da dùng hàng ngày sẽ gây mụn
    + inissfree nosebum SPF35 - 240k: dành cho da dầu nhưng em da dầu dùng thấy siêu khô, khô đến nỗi cakey, bôi lên mặt trắng xóa như đánh phấn phiên bản lỗi
    + dabo white sunblock cream SPF50- 130k: dưỡng ẩm, chống nước, kiềm dầu, không bị trắng mặt, từ khi tìm thấy em này công cuộc dưỡng da bước sang một trang mới, giờ chỉ trung thành với em nó