Làm kế toán nên xài laptop nào mạnh mà không hại mắt

Thảo luận trong 'Học tập' bởi TuMoc, 21/4/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mepop

mepop Thành viên chính thức

máy tính tốt cho mắt thì chị nên tìm những dòng có màn hình lớn và độ phân giải tốt là ok, nếu muốn cẩn thận hơn thì chị nên dán thêm miếng dán màn hình chống chói đó chị

Đang tải...

2. TuMoc

TuMoc Thành viên chính thức

Em đang tham khảo con acer E5-771 của các chị giới thiệu ở trên vì giá cũng rẻ mà thấy nhiều người khen tốt cho đôi mắt, tầm cuối tuần này em đi coi thêm xem sao

3. TuMoc

Đúng là em làm kế toán thì không cần cấu hình cao, cấu hình trung bình cài đặt các phần mềm kế toán là ok thôi. Em cần màn hình bự bự nhìn mấy con số cho dễ làm việc và tốt cho mắt, chứ màn hình nhỏ mắt nheo lại mới thấy số liệu thì nhầm một li em đi một dặm mất :))))
    máy đắt tiền thì chắc chắn màn hình nó được đầu tư nhiều hơn máy rẻ tiền rồi, nhưng sự chói lóa của nó thì em nghe nói tùy à và mình chỉnh được mà đúng ko chị?

4. thuha06

thuha06 Thành viên đạt chuẩn

em hay làm khuya thế này nè các mẹ ơi, em cũng bị cận 3 độ rồi mà đôi mắt tình hình càng ngày càng đi xuống :( em cũng muốn tìm máy nào tốt cho mắt đây, đổi con dell ở nhà đang xài vì nó vừa nóng mà nhỏ nữa, làm hoài chẳng có tiền mua máy tính nỗi

5. TuMoc

Chị làm khuya giống em rồi, làm nghề kế toán là khổ vậy đấy. Kiếm tiền mua sữa cho con thôi mà phải làm khuya thế này đây :) hỏi sao mắt càng ngày không tăng độ chứ. Dell thì nổi tiếng nóng rồi, có khi bỏng cả tay luôn í chứ vì anh chồng em cũng từng xài dòng này em biết, Dell với HP có tiếng là lò nướng hiện đại mà :D

6. hatrung

hatrung Thành viên mới

Giờ này mà còn nhiều mẹ onl quá vậy, cuối tuần không nghỉ ngơi mai làm việc hả các mẹ? bố em cũng đang đòi em mua cho bố máy mới để chat với con cháu bên nước ngoài, bố nhớ con cháu quá @@ em cũng hơi bất ngờ về ý kiến này của bố luôn í, bố em rành công nghệ dễ sợ hihi mua máy tính cho người già cũng là một vấn đề nan giải đây các mẹ ạ

7. TuMoc

người già thì ko những cần máy tính có màn hình tốt mà bàn phím phải rộng rãi cho họ dễ đánh chữ nữa

8. hatrung

hatrung Thành viên mới

hay là mua máy tính bàn cho bố em xài cho rồi, có đầy đủ mọi thứ. Cơ mà có cồng kềnh quá không, lỡ có hư gì bố sao mang đi ra tiệm sửa đây, máy tính xách tay thì dễ dàng mang vác đi đâu cũng tiện

9. ShopUSK

ShopUSK US + UK = USK

Không biết các mẹ có thích Think ko.
    Bền, nhìn doanh nhân ^^, máy khỏe.
    Mỗi tội giá hơi chát.

Còn về mắt thì mn nên bổ xung vitamin. Nhưng nó cũng chỉ là tạm thời giải quyết để tránh mắt rơi vào tình trạng kiệt sức, dù ji mn mới sinh, sức khỏe còn hạn hẹp. Đừng cố.
    Nhưng nghịch lý ở đây là ko cố thì ai làm...

Bên cty làm về cntt, ngày nào cũng 10 tiếng dí vào màn hình, có anh trước giờ mắt tinh lắm, đi làm đc 1 năm cũng thành cận roài... thành ra không tránh đc mẹ nó ạ.

Chúc mn sớm hồi phục, sức khỏe dồi dào chăm bé :D

10. Tan_Thanh

Tan_Thanh Shop Công Nghệ Điện Tử

Acer E5-771 này màn hình khủng thế, tận 17,3" :eek: Là nữ bạn nên cân nhắc việc vác một 1 cỗ máy to uỳnh như cái máy bàn khi làm việc nhé :D

Em này có khuyết điểm là khi thay đổi góc nhìn (như nhìn xéo từ xa) thì chất lượng hình ảnh giảm rõ rệt, độ sáng màn hình cao. Và hình như chẳng có công nghệ bảo vệ mắt nào từ nhà sản xuất cả, đơn giản nó chỉ là màn hình LCD không gương... bình thường :)

11. melaso2

melaso2 Thành viên chính thức

Nhà em đang xài con này nè, thấy cũng ngon mà. Tức nhiên màn hình to nó sẽ chiếm diện tích hơn màn hình nhỏ rồi :)) nhưng được cái màn hình HD+ rõ nét lắm, mắt em yếu nên cần xài to vầy để nhìn rõ hơn mà không bị mỏi mắt khi phải căng tròng ra nhìn chữ trên màn hình nhỏ nữa.
    Độ sáng màn hình thì ông xã em ổng chỉnh độ sáng phù hợp cho em nên nó không còn là vấn đề nan giải, giá em này thấp hơn nhiều dòng khác mà được cái hợp với mong đợi chị chủ thớt đó

12. congty_vieta

congty_vieta Thành viên đạt chuẩn

Trong các dòng máy tính thì acer là dòng có giá tương đối tốt nhất và cấu hình được cải thiện rất nhiều so với các dòng trước đây. Bây công ty mình cũng cho nhân viên xài toàn dòng acer thôi, loại bỏ máy bàn từ từ bởi giờ máy bàn xài thời gian xuống dốc dữ quá, mua máy đắt tiền thì công ty chịu không nổi. Bỏ tiền mua laptop acer dòng trung trung mà nhân viên cảm thấy phấn khích và năng nổ làm việc hơn

13. TuMoc

Anh xã em không thích dòng Think, ngày xưa xài ok giờ thì nghe dân chúng review không ngon lắm.
    Chắc em cũng phải đi bổ sung Vitamin cho đôi mắt khỏe hơn :) cảm ơn mẹ nó nhiều nhé

14. melaso2

Công ty chị cũng chịu chi quá hen, đổi hết máy tính cho nhân viên thành laptop luôn ^^ Đúng là dòng acer giá quá tốt rồi nên đa số các công ty khác cũng mua dòng này, dòng dell cũng có giá rẻ mà máy nóng và cấu hình chắc chắn không cao so với acer khi ở cùng 1 mức giá

15. vanvicvic

vanvicvic Thành viên chính thức

Chị nào có hình ảnh em acer E5-771 này không cho em xin với, em cũng có nhu cầu mua một em về làm quà cho bố mẹ ạ

16. melaso2

Trên mạng có nhiều hình ảnh về con này lắm, để em share chị 1 tấm nhìn tổng quan em nó nhé:

17. melaso2

Còn đây là hình ảnh bàn phím của em ấy, rất thoải mái cho người già sử dụng. Thiết kế đẹp hem các mẹ?

18. congty_vieta

Dòng này tầm bao nhiêu vậy chị?

19. melaso2

Em này có nhiều giá vì tùy vào cấu hình nữa, Sản phẩm có 3 cấu hình Core™ i3, i5, i7 có giá tham khảo từ 10tr – 15tr, đợt em mua thì con i5 mà được giảm giá nên còn tầm 13tr mấy. Em thì không cần xài đến i5, do ông xã em ổng đòi mua cấu hình mạnh chơi game lun :D

20. congty_vieta

Để mình lên xem cấu hình của em nó ra sao, thấy giá cũng ổn hơn nhiều dòng khác. Em này tốt cho mắt đúng ko các mẹ?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.