Các mẹ nghĩ gì khi phụ nữ ngoại tình

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mecutivacutit, 4/5/2013.

1. songngu368

songngu368 Thành viên sắp chính thức

2. Minh Liberi

Minh Liberi

Ôi cái chủ đề này cũng hot nhỉ :)))))

3. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

Mình từng đọc dc 1 câu chìa khoá mà mở dc nhiều ổ khoá là chìa khoá vạn năng nhưng ổ khoá mà chìa khoá nào cũng mở dc là ô khoá hỏng
    Ở đây người ta đang ví đàn ông là chìa khoá và đàn bà là ổ khoá mọi người cứ nói thời đại này bình đẳng nhưng đàn ông và đàn bà xét trên mọi khía cạnh đều khác nhau
    Phụ nữ mỗi người có cá tính suy nghĩ khác nhau nhưng đa phần đều nhận thiệt thòi về mình nhiều hơn
    Các bạn nói đàn ông ngoại tình quay về dc nhưng đàn bà thì khong là câu nói rất đúng đàn ông sỹ diện cao sẽ chẳng bao giờ tha thứ cho vợ ngoại tình mà ông nào tha thứ đều bị cho là nhu nhược kém cỏi
    Đàn bà ngoại tình ngoài xã hội bay giờ nhiều lắm bởi vì khong có phụ nữ ngoại tình thì các ông lấy đâu ra nhiều gái để mà ngoại tình thế mọi người có cong nhận ko ạ
    Chẳng ai ngoại tình mà vỗ ngực tôi đang ngoại tình hết cái chỉnh là người đã và đang ngoại tình mức độ cũng như mong muốn của họ thế nào thôi
    Có người ngoại tình do đã chán ghét chồng thường trường hợp này hay mù quáng ,có người do hoàn cảnh ,do sinh lí và nhiều lí do khác nữa cuộc sống có ai nói trước dc điều gì ,nen nhiều người nếu chưa đặt vào hoàn cảnh của người khác thì khong thể biết dc trong cuộc thế nào có người đáng trách cũng có người đáng thương
    Mình nói đây không phải cổ vũ cho phong trào ngoại tình hay mình đang ngoại tình mà nen tiếng bênh vực nhé mình muốn nói ở đây cái gì cũng có lí do của nó và cũng có lời khuyên cho các chị em phụ nữ nen tỉnh táo đừng để mắc sai lầm với cái quan niêm đàn ông đàn bà bình đẳng, đàn bà mà sa chân con đường quay về hầu như là khong có lúc đấy mới thấy thấm thía

4. Minh Liberi

Minh Liberi

Mình nghĩ nên thế, ko phán xét làm gì, bản thân mỗi người nếu đã lập gia đình rồi thì cũng là đã trưởng thành, làm gì thì làm, trước khi làm phải cân nhắc kĩ hậu quả, nếu sợ thì đừng làm mà nếu đã làm thì đừng sợ, dám làm dám chịu, sống đúng với trách nhiệm bản thân, vì mình nói thật ở tầm mình gần 30 tuổi rồi rồi hôn nhân mình ko đặt nặng tình cảm nữa, có quá nhiều thứ phải lo, sống với nhau bằng trách nhiệm, bằng tình cảm đã gìn giữ nhiều năm (7 năm). nếu ai đó ngoại tình vì tình yêu khuyên chân thành hãy bỏ nhau rồi hãy yêu, đàn ông hiếm khi ngoại tình vì tình yêu vì nếu rất yêu, rồi họ cũng sẽ bỏ vợ thôi :) hoặc họ quá tỉnh và quá tham nên họ muốn có tất, còn phụ nữ cũng như đàn ông, cũng là con người, có muôn vàn lí do để ngoại tình, nhưng nếu ngoại tình vì yêu thì cuối cùng cũng sẽ bỏ chồng, nên mình nghĩ nên bỏ rồi hãy yêu :)

hong_nhung1989 thích bài này.
  5. hong_nhung1989

Đúng ý mình like
    Kết nhất câu nếu sợ thì đừng làm ,mà nếu đã làm thì đừng sợ

6. nhantranda196

nhantranda196

M k phán xét nhưng nếu làm thì phải chịu hậu quả thôi.

7. Minh Liberi

Minh Liberi

Đời có nhân quả cả, ngoại tình thì chịu mất phước thôi, nhưng mình thấy cũng bình thường (đương nhiên mình ko ủng hộ), trong tâm mình, giết con vẫn là tội nặng nhất, dù là bất cứ lý do gì, còn thiên hạ cứ sôi nổi về chuyện ngoại tình mình thấy cũng ko đáng bận tâm lắm. Cái mà mình nói: đã làm thì đừng sợ mà đã sợ thì đừng làm nó còn có ý nghĩa như vậy, mọi lí do cũng chỉ là ngụy biện mà thôi :)

8. chuyennhatrongoi

chuyennhatrongoi Thành viên chính thức

nhiều khi nghĩ phụ nữ ngoại tình là sai nhưng nhiều người phụ nữ cũng phải chịu hoàn cảnh khó nghĩ lắm, nên xem sét trước khi đánh giá

9. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Với mình thì cả nam hay nữ nếu đã ngoại tình thì k thể chấp nhận đc. Mình thà ở vậy nuôi con chứ k bao h chấp nhận việc ngoại tình

10. hong_nhung1989

Đương nhiên ngoại tình là sai có ai nói nó là đúng?
    Nhưng nếu mình chưa rơi vào hoàn cảnh đó thì ko thể hiểu dc đâu,những lúc thấm thía cô đơn thế nào ,mấy người đủ can đảm để vượt qua dc cám dỗ
    Tại sao ko gọi người ko thoi mà lại gọi là con người

11. toilaitaxi

toilaitaxi Thành viên chính thức

đàn ô ngoại tình thường là giải tỏa bức xúc nhất thời, do tính cách đàn ô, do bản năng, nhưng pn ngoại tình thì thường có thể do kìm nén quá lâu và thường dễ bị lệ thuộc nên nếu họ chủ động ngoại tình thì tức là dường như k còn gì vs chồng nữa rồi....

12. mebejunthui

mebejunthui Thành viên chính thức

đàn ông hay đàn bà ngoại tình đều ko thể tôn trọng đc

13. beo-bong

beo-bong Thành viên rất tích cực

lót dép hóng các mẹ chia sẻ, hi

14. Thuongtham1

Thuongtham1 Thành viên chính thức

em thì em nghĩ tốt nhất là nên đối xử tốt với nhau ngay từ đầu để tránh việc ngoại tình lại đổ lỗi cho bên nọ bên kia

15. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình thấy say nằng thường thì có, nhưng đã ngập vào chuyện nọ kia thì người phụ nữ bao giờ cũng là người chịu thiệt thòi nhất, hứng đủ. Nên
    Chỉ dừng lại ở đấy thôi, hì :p

16. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Đàn bà vẫn đầy đứa trơ tráo ngoại tình đấy thôi

17. daivietvmush

daivietvmush Nhà hàng nấm ngon nhất- Facebook.com/DaiVietVmush

Đúng là kinh nghiệm xương máu để gìn giữ gia đình..em đọc rút nhiều kinh nghiệm. Sắp lên xe hoa đây các mẹ. ^^

18. hatulcm

hatulcm Thành viên tập sự

đàn ông ngoại tình phụ nữ có thể tha thứ còn phụ nữ ngoài tình thì hiếm có ông chồng nào để yên

19. mebibongbin

mebibongbin Bắt đầu tích cực

đàn ông hay phụ nữ ngoại tình đều ko chấp nhận được, còn nếu phụ nữ ngoại tình thì đàn ông ko đủ can đảm để chịu đựng, còn đàn bà có lòng vị tha nên nhiều khi vẫn chấp nhận khi ông chồng quay lại.

20. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

sinh ra là phụ nữ, đã là một nỗi khổ rồi