Khác: Hội Dê tháng 11/2015 đây ạ, mn có dê tháng 11 thì cùng vào chia sẻ nhé!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quyco_tuoidan, 16/3/2015.

Tags:
  1. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

dạo này trời nắng nóng, ăn đã không ngon rùi giờ lại càng chán ăn hơn ý ạ.

Đang tải...

2. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

chuẩn luôn em ạ, thèm 1 bữa cơm ngon miệng, chị còn lười uống thuốc cơ, hnao ăn đc là ko uống luôn, với lại ăn nhiều đồ hải sản là no rồi, ăn 1 con ghẹ 6 lạng, hic, ăn xong rồi mới sợ chứ

em tính làm thế rồi đấy chị ạ, mà cái tội lười của em ko ghi ngay từ đầu giờ lục từng trang chắc em loạn quá chị ạ

myRainbowgaotamthaihn thích.
  3. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

hic, nắng nóng, hnay hết hàng chị ko nhận nữa, mua 2 nắm nem mà giao tận văn điển phí ship ko chịu chị hủy luôn, nắng thế này ko muốn bán hàng nữa ấy em ạ, vì ship ko thuê đc

Bánh Phu Thê thích bài này.
  4. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

2 nắm nem đc bao nhiêu đâu mà ship tận Văn Điển hả chị. Nhà em mà xa thế mua 1kg thì em nhờ mấy e sinh viên trọ cùng đi cho chứ nửa kg em cũng chả mặn mà. Dạo này vừa nắng lại bụng to, ông xã chạy hộ lúc nào thì chạy chứ em thì ko chạy đc nữa rồi. Hôm nay có đơn bánh phu thê to to nhờ ông xã đi cho mà thương thế, nắng nóng, người thì gầy đét rồi, đen xì vì chạy suốt :( . Lắm lúc 2 vc cứ nhìn nhau rồi thôi lại tự bảo cố kiếm cho con :)

quyco_tuoidan thích bài này.
  5. gaotamthaihn

gaotamthaihn

thuốc em cũng bữa dc bữa bỏ, thỉnh thoảng em cũng chỉ ăn dc món ghẹ này thôi, trước còn ăn dc tôm giờ thì chịu, chị ăn dc con 6 lạng kỷ lục thế còn gì.

6. Giadinhtoi01

Giadinhtoi01 Thành viên tích cực

Trộm vía mn ăn được nhỉ. Mình chỉ 1 bát con cơm là đầy bụng khó chịu lắm. Nhiều khi muốn ăn nữa nhưng nghĩ đến lúc ậm ạch sau ăn lại thôi. Mình sống ở đây 1 mình nên chẳng được ai nấu cho bữa nào gọi là bồi dưỡng bà bầu, nghe đến con gà tần của mẹ nó mà tủi, hihi.

7. Giadinhtoi01

Nhất em rồi đấy, không còn gì sướng hơn. Tiền thì cũng thích nhưng chị thích lấy vào nhà tình cảm thế này. Bmc chị cũng rất tốt nhưng con dâu ko phải là con gái nên chị cũng "khách khí" lắm. Giờ tuần thứ 14 mà chị cũng chưa nói gì với ông bà, ck muốn nói rồi nhưng giờ mình dỗi nên đợi đến tuần 20 nói cả thể, chir sợ cái bụng lùm lùm mọi người thấy.

Bánh Phu Thê thích bài này.
  8. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Thế đã biết tập này zai hay gái chưa? Ko ăn đc thì chịu khó ăn hoa quả, uống sữa bù lại, chứ ăn được vẫn là tốt nhất. Tối tối đi dạo, nâng cao sức khỏe. Phải khỏe trước thì mới ăn ngon.

9. Destiny

Uh, gà tần thuốc bắc là món khoải khẩu của mình. Cả tuần đi làm hùng hục, cuối tuần về nhà mẹ đẻ, mẹ hầm cho con gà ác, tới bữa chỉ phải múc ra ăn, mình với con bé con cùng ăn luôn. Tranh nhau ăn cơ, nó thì lạ miệng nên cứ đòi ăn liên tục. Mẹ sợ mình cả tuần đi làm, ăn uống tự nấu ko đủ chất nên cứ phải bồi bổ với ép ăn.
    Đợt bị dọa sảy còn cứ ép ăn cháo cá chép nguyên con, múc ra 2 bát oto to ụ, phải ăn hết. Ngắc ngoải 3 bữa mới ăn xong. Mình ko thích ăn tanh, bảo mẹ hấp bia thì con chén cả 2 con cũng được :))
    Ở nhà với mẹ mấy hôm là bà ép ăn kinh lắm, nào là ngô, mía, nước dừa, chè đậu đen, cháo chim... cứ thứ gì bổ bổ là nấu lên bảo ăn. Mình vốn háu ăn, sẵn miệng mèo thì từ chối sao nổi, với cả nghĩ công mẹ nấu vất vả, cũng thương con thương cháu cả thôi.
    Mn thèm quá thì mua tạm nguyên liệu về nấu cho đỡ nhớ. Chứ thèm ăn là cái thèm ko chịu nổi :D

10. Destiny

Nàng ăn được hải sản là quá tốt rồi, nhiều đạm mà.

11. Destiny

Mn nhắc mọi ng đăng ký lại từ giờ, mẹ nào hay vào 88 thì post thôi, khỏi lục chi cho mệt.

12. Giadinhtoi01

Ôi ganh tị ganh tị quá. Từ ngày bầu đến giờ chưa được bữa cháo gà hay chè, nước dừa nước mía gì mẹ nó ah. Kể ra mình tự nấu cũng được nhưng mà bà bầu đã mệt nấu xong ko buồn ăn nữa. Thích ăn xoài mà đắt quá 50ngan/qua, 100 ngan/xoài thái. Thế là tiếc ko dám ăn.

13. Giadinhtoi01

Mẹ nó nói chí phải. Ăn được là tốt nhất. Mình đang sống ở tư bản giãy chết mà tuyệt đối ko ai nói đến sữa bầu gì cả. Họ khuyến khích sữa tươi và hoa quả, rau xanh.

14. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

sao chị giấu ông bà, ko sợ ông bà giận à. Nhà em thì mẹ chồng nắm rõ lịch khám rồi tiêm của con dâu còn hơn cả mình :D . Kiểu gi hôm nào cũng đi khám buổi sáng là trưa đã goi điện hỏi thăm thế nào rồi :D . Mà mấy cái món gà hầm chim hầm nhà em toàn bố chồng làm cho ăn thôi, mẹ đẻ thì ko sang đc nhiều nên làm những thứ nhanh như trứng ngỗng hay thịt gà luôc cho 1 con ngồi ăn thôi, toàn chặt 1 con ra làm đôi rồi để em ngồi em xé. :D

15. gaotamthaihn

gaotamthaihn

như chị có mẹ gần sướng quá, nhà em thì kiểu độc lập tự do, ck em thì bận kiếm tiền nên em cứ thích ăn gì tự lo thôi, có bà nội ra nhưng quần áo em cũng tự mang lên tầng 4 cho vào máy mặc dù bs dọa rau bám thấp ko dc đi cầu thang, nhưng tính em chả thích nhờ vả gì nhà chồng.

16. myRainbow

myRainbow Bắt đầu tích cực

Các mẹ khai báo lại chứ em lục lại từng trang mệt lắm.
    Chị: 24/11/15 nhé!

Mình cũng như mọi người đang mong 1 ngày ăn cơm ngon lắm rồi. Thèm cái cảm giác đấy, mong ước cảm giác đấy.
    Được cái mình uống được sữa nên sữa tươi, sữa bầu đều nên cũng đỡ. trước vẫn từng uống được nên ko ăn được là uống sữa

17. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

chị cg thế, giống em, ko thích nhờ vả nhà ck, đợt sinh đứa đầu bà mc còn bảo ăn cơm với muốn trắng, hic, đc tuần đầu mẹ đẻ ở cho ăn các thứ tẩm bổ, sau 1 tuần chẳng đc ăn cái gì, thế là 20 ngày đi chợ nấu cơm, tự chăm cho bản thân, đầy tháng bà về quê tự lo đến lúc đi làm, sau đi làm bà lên bế cho cg chỉ bế thôi, ko làm cho cái gì, đến nồi cơm cg ko cắm cho, trưa đi làm về bà nấu cơm có đúng 1 bát canh ở mâm, nhiều khi nhìn phát ứa nc mắt các mẹ ạ, em thấy tủi lắm ấy, ck thì chẳng biết cái gì, lúc nào cg cv phát chán cả lên ấy

gaotamthaihn thích bài này.
  18. quyco_tuoidan

quyco_tuoidan Oliver

ok chị, em đã lưu lại rồi ạ, các mẹ vào đây đưa ngày để em thống kê nhé

19. MAMC

MAMC Thành viên tích cực

Chào các chị em!
    Hi hi hôm nay lượn lờ mới thấy topic này, mình tham gia luôn. Nhà mình cũng sắp chào đón dê tháng 11 đây. SA lần gần đây nhất bác sĩ dự sinh ngày: 21/11/2015.
    Hic chắc chỉ có mình là tập 3 thui nhỉ, toàn thấy tập 1 và tập 2. Mình thì ko nghén gì mấy nhưng nằng nôi cũng chán ăn lắm, giờ cứ nghĩ thèm gì là ăn nấy thôi (cố được tí nào hay tí đấy mà). Cố lên nhé các mẹ!

gaotamthaihn thích bài này.
  20. gaotamthaihn

gaotamthaihn

hix nhà chị còn tệ thế ah, em thì chỉ là bản tính ko thích nhờ vả,làm phiền thôi, còn bà nuôi thì chỉ cơm nước giặt giũ là xong, con ỉa đái ăn uống e tụ lo, tối ăn xong bà chỉ việc nằm xem cải lương thôi, ck em làm việc ở nhà nên cần gì em lại gọi ck lên , nói chung có cái cảmgiác bất cần lắm hihi