4 Bí quyết giảm cân nhanh vùng bụng cho dân văn phòng

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi tăng loan, 21/5/2015.

1. tăng loan

tăng loan Thành viên mới

Uống nhiều nước

Nước là nguồn cung cấp quan trọng và cần thiết cho cơ thể. Uống nước bạn có thể thanh lọc cơ thể và đào thải mỡ thừa, đẩy nhanh quá trình tiêu thụ hấp thu dinh dưỡng nên sẽ góp phần giảm mỡ cho bạn. Hãy uống nhiều nước vào buổi sáng và ít hơn vào buổi tối. Uống nước khoảng 2 giờ một lần.

Khi ngồi máy tính tôi thường xuyên uống nước để giảm cân và không mỏi mắt

Đừng chỉ uống nước khi bạn thấy khát mà hãy thường xuyên chăm uống nước, nó còn giúp bạn tránh được hiện tượng mỏi mắt do ngồi nhiều với máy tính.

Mặt khác, việc di chuyển lấy nước sẽ giúp bạn tránh được tình trạng ngồi một chỗ, giúp cơ thể có cơ hội vận động.

Ăn sáng đủ chất

Vào bếp cho bữa sáng trước khi đi làm

Bữa ăn sáng là bữa ăn quan trọng nhất trong ngày. Bạn cần phải chuẩn bị thật kĩ lưỡng cho một bữa sáng đủ dinh dưỡng cần thiết. Bữa sáng còn cung cấp năng lượng cho cả ngày làm việc. Khi bạn không ăn sáng, cơ thể sẽ chuyển sang chế độ lưu trữ chất béo và đó là lí do bạn tăng cân.

Ngủ đủ giấc

Không có gì tốt hơn là một giấc ngủ sâu

Hormone cortisol sẽ tăng lên khi bạn ngủ không đủ giấc, điều này khiến cơ thể bạn sẽ tăng cân.

Nên ngủ 7 – 8 tiếng một ngày là một chế độ hợp lí. Một giấc ngủ thoải mái còn giúp cho tinh thần sảng khoái, đầu óc minh mẫn để bắt đầu một ngày làm việc thật tốt.
    Đi bộ thay vì đi cầu thang máy

Tôi thực sự thích việc đi cầu thang bộ vì nó giúp tôi không lo thừa cân

Nếu công ty bạn làm có cầu thang máy tiện dụng thì trong trường hợp bạn muốn có cơ thể săn chắc, những số đo không bị quá khổ thì bạn nênđi cầu thang bộ.

Việc làm nay sẽ khiến bạn mất thêm chút thời gian xong lợi ích mà nó mang lại không hề nhỏ đâu nhé.

Đi bộ cũng là một cách thể dục nhẹ nhàng cho mọi đối tượng. Tại sao bạn không dành 10 phút đi bộ mỗi ngày để có thể tiêu hao thêm 1/4 lượng calo có trong cơ thể bạn?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tăng loan
    Đang tải...

2. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Mình mất ngủ đêm triền miên --> chắc đây là lý do cái nick "phệ" cứ bám mình dai dẳng roài, hihihi...

3. tăng loan

tăng loan Thành viên mới

mình cũng hay mất ngủ thường xuyên, ngồi văn phòng nhiều mà cũng cố gắng đi lại cầu thang nhiều

4. huonghanoi

huonghanoi Thành viên chính thức

mình cũng tích cực đi cầu thang bộ ở cơ quan nhưng bụng vẫn phì nhiêu chắc do ăn nhiều,huhu

5. banglinh90

banglinh90 Thành viên sắp chính thức

Theo kinh nghệm của em thì các chị đừng có ăn gì trước khi đi ngủ, ăn trước khi đi ngủ cực dễ lên cân, nhất là béo bụng :(