Cần giúp: Có Mẹ Nào Sử Dụng Dịch Vụ Chăm Sóc Sau Sinh Ở Hà Nội Chưa A? (viet-care)

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi bôngxik, 24/7/2012.

1. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Có mẹ nào sử dụng dịch vụ chăm sóc sau sinh ở Hà Nội chưa a? (viet-care)

hihi,,tập 2 mình thử xem thế nào ,, hi :)

Đang tải...

2. minhcanvao

minhcanvao Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào dùng dịch vụ việt-care rồi vào cho mình lời khuyên đi nào, bên viêt care có dịch vụ nào nên dùng và không nên dùng dịch vụ nào ạ

3. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

hóng nào, mình cũng định sau sinh dùng dịch vụ của Viet care xem sao

4. iceheart868

iceheart868 Thành viên chính thức

5. iceheart868

Mình ở bên trung tâm chăm sóc bà mẹ sau sinh VietLife bên mình 1 liệu trình 17 buổi giá 3t5 bạn nhé, nếu chia ra còn rẻ hơn cả các mẹ đi spa đấy ạ, mà dịch vụ chăm sóc tận nhà luôn các mẹ nhé :)
    Hotline: 04.22.171171

6. nhantranda196

nhantranda196

M thấy dịch vụ này quảng cáo khá nhiều.

7. iceheart868

Chắc mẹ nhầm lẫn thế nào chứ em là nhân viên bên TTCSSK bà mẹ sau sinh Vietlife bên em không có tình trạng là bảo các mẹ giảm cân hay k ăn đồ nếp các mẹ nhé, các mẹ ăn bình thường, liệu trình là các phương pháp để giúp giảm mỡ bụng và giảm vòng eo đấy ạ, ngoài ra còn có liệu trình giúp các mẹ k còn bị đau lưng nữa, bên e cam kết là sẽ giảm từ 2-10cm các mẹ nhé, nhân viên vô cùng chu đáo và nhiệt tình, các mẹ có thể dùng thử 1 buổi 1 tiếng rưỡi với cả 3 liệu trình kết hợp giá 150k/buổi ạ, giá một liệu trình bên e cũng chỉ có 3t5 thôi ạ :) rât mong nhận đc ủng hộ của các mẹ.
    HOtline: 04.22.171171

8. kikosu

kikosu Thành viên sắp chính thức

nghe tên vietlife lạ quá nhỉ? mình cũng đang tìm hiểu mấy dịch vụ bầu và sau sinh. Nhưng vietlife chưa nghe đến, bên bạn cơ sở ở đâu vậy? ngoài chăm sóc sau sinh, có chăm sóc bầu không? Giờ có nhiều bên quá chả biết chọn bên nào và liệu rằng dịch vụ có chất lượng không hay chỉ là quảng cáo. các mẹ làm rồi tư vấn giúp em với nhé. Em mom men muốn masssage bầu tại nhà cho đỡ mệt mỏi nếu ổn dùng luôn gói sau sinh.

9. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

tùy nhu cầu của bạn thôi bạn ạ, tớ dùng dv vietcare cũng khá ok, t bị thâm và rạn bụng nên chọn gói 6tr9 của bên đấy, giảm cả eo, chăm sóc da và body, giảm thâm rạn, cũng ok, nhưng bạn lưu ý chút là bên vietcare này khá nổi tiếng về dv sau sinh nên hay có bên khác giả mạo, lần trước tớ suýt bị lừa, n gọi điện nhận là vc và xin đến tận nhà t r, may là thế nào lại gọi điện lại cho bên vietcare này là hôm đấy ko làm đc, muốn chuyển sang hôm khác làm, thì họ báo lại ko có nv như vậy, bạn cứ gọi số tổng đài của vc cho nó chắc bạn ạ

10. iceheart868

Bên mình làm uy tín mẹ nó nhé, cam kết ký hợp đồng hẳn hoi nếu k hiệu quả hoàn lại tiền bạn nhé, VietLife có dịch vụ sau sinh và châm cứu bấm huyệt nữa b ạ, bên VietCare nổi tiếng, PA tốt nên nh ng biết, bên m làm cũng tốt không kém j VietCare cả. Rất nh mẹ đã làm bên m rồi, m cg nói rồi các mẹ có thể làm buổi thử bên m nếu cảm thấy dịch vụ tốt làm tốt thi các mẹ ủng hộ, tks các mẹ

11. Lien Ken

Lien Ken Thành viên rất tích cực

Viet-Care mà bạn,ko p vietlife đâu,bên này làm khá được, tớ làm dịch vụ bên này cũng báo là hạn chế ăn đồ nếp,vì đồ nếp gây cứng bụng, mình cũng ko biết thế nào nhưg vẫn làm theo thôi.
    Còn việc bến đấy bắt mình giảm ăn thì k có vì họ nói đang nuôi con cần phải ăn để có sữa nên mình vẫn ăn đầy đủ chất, không phải nhịn
    Da mặt thì bên đó có nv tư vấn sang buổi đầu cùng nvcs, để kiểm tra da,mình thấy dv cũng nhiệt tình và chuyên nghiệp
    Tuy nhiên có 1 vấn đề lưu ý 1 chút là mẹ nào ở HN thì nên sd dv, vì sau sinh chăm son mất khá nhiều thời gian, mình sinh con đầu nên cái gì cũng bỡ ngỡ, nên có mua sp dùng nhưg ko có thời gian làm, rất phí, mà bỉm sữa cho con r lai mất vài triệu mua sp thế thì dùng dv từ đấu ok hơn
    Thêm vào đấy,m nghĩ dv dùng đương nhiên có ng chăm sóc thì hiệu quả vẫn tốt hơn dùng sp chứ?
    Thời gian m ở nhà chăm con,chồng là lượt đi suốt ngày,cũng stress, mình có đợt nghĩ chồng ngoại tình,thật ra là kiếm cớ để nghĩ chồng m như vậy, bản thân sau sinh là sồ sề, chẳng phấn son như hồi còn đc đi làm,bỉm sữa, đầu tóc chẳng buồn chải, ngắm trông gương, công nhận trông chán đời thật.
    Mình đầu tư 5tr để dki dv, ban đầu chả biết hiệu quả thế nào, nhưng có ng đến massage nói chuyện giảm hẳn stress, cực kì khoái, nói ch vui nổ trời
    Nói tóm lại, b lafm mẹ rất quan trọng, làm vợ lại cực kì quan trọng,tại sao ko chăm lo cho bản thân m? Mình nghĩ cái này nếu có điều kiện thì nên làm, chồng mình thì thấy vợ làm đẹp lại thêm yêu vợ hơn, tiện cả đôi đường :)

12. Miss Tho

Miss Tho Thành viên tập sự

he..... lậ thật, mình thấy mấy bạn thì hỏi dịch vụ bên việt care, bạn khác lại bảo viet life, thế bên nào có trước vậy mấy bạn

13. iceheart868

VietLife và Vietcare chất lượng dịch vụ đều như nhau chỉ các mẹ thích nhân viên bên nào thì làm bên đấy thôi, có trc thì k bên nào có trc cả mà là ra cùng 1 thời điểm mẹ nó ạ. Đây là đường link các mẹ tham khảo nhé, vietlife có rất nh dịch vụ đấy ạ
    http://www.vietlifemedical.com/vi-vn/
    https://www.facebook.com/VIETLIFE
    https://www.facebook.com/dichvuvietlife

Sửa lần cuối: 22/5/2015
  14. Tamnt_Tpq

Tamnt_Tpq Thành viên chính thức

Mình thì chỉ biết mỗi Viet-Care, thấy bến đấy qc dv chăm sóc đầu tiên tại vn, ko biết đúng không, nhưng chưa hề được làm, tháng 6 mình sinh, đang phân vân dùng dv hay sp, gọi điện hỏi bên đấy về dv và sp
    Đánh giá như sau:
    - Sp 1 bộ đầy đủ cũng mất 1-2 triệu là ít, không biết kết quả ra sao, mà e thì chúa lười, ko chắc đc mấy bữa thì bỏ
    - DV thì thấp nhất cũng 4tr5, kha tốn kém, nhưng lại đc cam kết hiệu quả
    Em thì e phân vân quá, ko biết nên chọn cái gì. Nhưng vào nhiều diễn đàn mọi ng đều khen dv vietcare hơn nên có lẽ sẽ chọn dv, tốn tí tiền còn hơn, đang mong chờ đây :)

15. kikosu

mình chưa nghe tới nên cũng hoang mang. giờ nổi lên dịch vụ này ngày càng nhiều quá. địa chỉ bên mình ở đâu bạn?

16. kikosu

cũng giống mn hóng lắm, nghe chị em nói nhiều thấy hay nhưng chưa được trải nghiệm. có điều đọc tìm hiểu thấy bên nào cũng quảng cáo là đầu tiên, rồi mấy nghìn mẹ dùng.oài. không biết ở HN nhiều mẹ sinh thế nhỉ? bầu bí, sinh xong mệt nếu làm chắc cũng lười. Mình cũng muốn dùng dịch vụ này cho cả bầu và sau sinh nhưng search thông tin thấy đợt trước bên VC có vụ ầm ĩ về các mẹ phản hồi trên Fb không biết sự thực thế nào có như quảng cáo ko? còn đang lăn tăn lắm.

17. kikosu

mình đang tìm hiểu search thông tin thấy nhiều lắm, VC thì nghe rồi chưa nghe viet life, mà có cả Beautymom, mẹ bé.... loạn cả thông tin. Mình được chị bạn bảo dùng của Beautymom được. chả có lẽ đăng ký mấy bên dùng thử xem chỗ nào ổn thì dùng gói.

18. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

Viet care w cũng thấy nổi lắm nhưng chưa dùng bap giờ , bé thứ 2 kinh tế khá hơn sẽ thử

19. Gamapkimi

Gamapkimi Bắt đầu tích cực

Cái vụ này hồi đấy phải nói là to lắm, tớ nghĩ chắc viet-care sập tiệm là chắc, thế mà giờ nó lại nổi hơn, không biết thế nào, nhưng tớ cũng làm thử dv ss của bên này rồi, hôm đi học tiền sản đc tặng 1 buổi chăm sóc, thấy ok rồi dùng dv luôn.
    Cũng khá đc, k giống như vụ trên facebook lắm, nv ngoan, hiệu quả thì t giảm đc 9 cm, nhưng nghe nói nhiều ng giảm hơn, chắc do cơ địa tớ, còn vụ trắng da thì nghệ bên này vàng quá, tớ ko bôi, nên khog thấy trắng lên :)( tại t lười và ngại vàng da lắm)
    nếu mẹ nó đang phân vân viet-care với mấy bên khác thì làm thử
    T định làm thử vài bên, nhưng buổi đầu làm vietcare thấy ổn nên t đk luôn, đỡ tốn time, thích nhất là khoản massage :)

20. kikosu

uh. sau vụ ấy nên mình cũng lo. Vì có mấy mẹ tớ chơi thì bảo dùng không giảm được nhiều. Chắc cái này tùy cơ địa. Dịch vụ mà cũng có người này người kia. Chắc bạn làm được nhân viên tốt, thấy cô bạn mình chê còn chị khác thì bảo cũng tạm được. Một bà thì bảo thích nhưng không nói lại được với mấy mụ làm rồi không thích.haiz. Cứ cản mình lại cho xem cái vụ kia, giờ thấy các mẹ vẫn dùng nhiều nhỉ?
    bà bạn làm bên VC giảm ít nghe 1 bà nữa rủ rê đăng ký cùng gói để được hưởng khuyến mại nên cũng ham hố đăng ký vậy mà xong giảm được 8 cm đấy. Mình cũng định bụng làm thử VC xem thế nào nhưng bị mấy bà ấy đì cho. nên đang tính thử 2 bên khác trước xem sao đã.
    Sau sinh bao lâu thì bạn dùng gói dịch vụ sau sinh đấy. vì mình nghe mọi người bảo sau sinh làm càng sớm thì giảm eo càng nhanh mà.