Mình bị lừa mua hàng trên face. Nick: Nông hiền, số đt LỪA: 0963865247

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi nguyenhang6102004, 23/5/2015.

1. nguyenhang6102004

nguyenhang6102004 Thành viên rất tích cực

Chào bạn, hic, mình cũng đã vướng vào trường hợp này một lần rồi, giờ thì cạch mua trên face luôn, chia sẻ để các bạn rút kinh nghiệm giống mình.
    Chị ở cty mình vào face chị ấy, thấy có mấy cái ao ba lỗ mùa hè rất đẹp, nhìn hình mẫu mê li, giá thì cực kỳ hấp dẫn, mình gọi điện cho bạn ấy hỏi lấy nhiều thì bao nhiêu, bạn ấy bảo bt bán 35k, mình lấy nhiều bạn ấy lấy 30k, .....mình còn hơi lăn tăn về chất lg thì bạn ấy thuyết phục mình bảo chất rất mát và đẹp, nếu mình ko lấy thì có thể đổi trả, mình mất phí ship...blabla.....

Chị ở cty mình bảo oder luôn giùm chị 6c cho bé 2,5 tuổi, mình thì lấy 6c cho thằng ku nhà mình 3 tuổi,.... phí ship từ chỗ bạn ấy đến chỗ mình làm ở VP là 30k, mình ok.

Hào hứng vì chuẩn bị có đủ mầu áo phông đẹp cho con mặc mùa hè, hai chị em hí hửng....

Hôm lấy thì "nó" (xin lỗi vì tức quá rồi ko gọi được là bạn nữa vì quá mất dạy í!) bọc trong một gói kin bưng...chị ở cty mình thì bảo thanh toán đi ko muốn xem ở dưới chỗ bảo vệ...

Hai chị em úp úp mở mở hào hứng lên xem áo.....giở ra thì ối giời ơi ko thể chấp nhận được, rồi mình điện cho nó ko dám nghe máy, dưới đây là mình gửi tin nhắn qua face cho nó:

""""Bắt đầu cuộc trò chuyện

5 Tháng 3 13:59

Làm ăn kiểu gì buồn cười thế bạn? Tớ đặt áo phông 2,5 tuổi mà cậu chuyển tớ áo 1 tuổi mặc chưa vừa. Mà gọi thì không nghe máy là sao? Lầm ăn phải uy tín chứ đừng trẻ con như vậy. Tớ chấp nhận mất tiền ship gửi và trả, cậu trả lại tớ tiền hàng. Mà tiền rõ ràng thỏa thuận 3k/c x 12 chiếc=360k, tớ đã trả bên ship 35k/ chiếc. Vậy mà hàng của cậu bực mình quá. Điện lại ngay cho tớ đừng làm trò trẻ con như vậy. Nguyễn Hằng.

""

Thế là nó nghe điện thoại, nó bảo với tớ là tớ bình tĩnh, nó cũng ko ngờ hàng đợt này nó nhập về lại như vậy, nó xin lỗi mình, bảo cũng bị lừa, nó hứa sẽ trả đủ tiền hàng cho tớ, bảo tớ nhắn tài khoản..... Thế là tớ tin nó nhắn tài khoản....

Thế rồi ngày thứ 1, ngày thứ 2....rồi đến ngày thứ 7 sau lời hứa đó ko thấy tăm tích gì, tớ mới lại gọi điện. Gọi điện nó ko nghe máy tớ lại nhắn face, lời lẽ còn động viện và nhẹ nhàng......

Thế rồi NÓ chặn face tớ, chặn luôn cuộc gọi từ điện thoại của tớ.....

ỨC QUÁ CÁC MẸ AH!

Rồi bà chị ở cty tớ cũng ko đả động gì đến số áo xấu xí ấy và tiền mua mấy cái bà ấy nhờ. Vì có mấy trăm nghìn nên tớ ko buồn nói nhưng cực kỳ ỨC CHẾ!

Nhân bài than thở của chủ toppic, mình cũng đưa ra trường hợp của mình để các mẹ thận trọng mua hàng FACEBOOK. Nick của nó TRÊN FACE là : Nông hiền.
    số ĐIỆN THOẠI NÓ MÌNH CÒN LƯU nè các mẹ: 0963865247

Mình cam đoan lời nói trên của mình là hoàn toàn sự thật nhé các mẹ, các mẹ mà gặp người này cứ thẳng tay vào loại LỪA ĐẢO!

Mình đã phải vào face khác mới vào được face của tên đó! Tên đó cũng có con mà trộm vía thằng cu rất xinh, vậy mà lại đi làm ăn kiểu này, chắc cũng chặn nhiều người quá nên đăng hàng bán chẳng có ai hỏi luôn.

Lúc đầu mình còn ngờ ngợ vì thấy loại đó bán quần áo người lớn....tìm mãi trong album ảnh thấy đúng hình trước đăng bán quần áo trẻ em loại mình đặt mới khẳng định luôn là nick này.

Nick nó đây các mẹ nhé:

https://www.facebook.com/hien.nong.10/photos?pnref=lhc

Ảnh trước hàng định bán cho mình đây:

Nhìn đẹp long lanh phải ko các mẹ. VẬY MÀ LÚC NHẬN ĐƯỢC CHẤT VẢI KHÔNG BẰNG CÁI TÃ! ỨC

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenhang6102004
    Đang tải...

2. daudo1

daudo1 Bắt đầu tích cực

Thật ra mình rất hiểu tâm trạng của mn. Vừa tức vừa tiếc thời gian, tiền bạc, niềm tin... Sau đó sẽ là hơi cay cú, muốn đứa bán hàng cho mình bị trả giá, tức là muốn nó k bán đc hàng, tức là có nhân có quả. Nhưng rồi mình nghĩ ông trời có mắt, làm ăn như vậy thì ắt sẽ nhận hậu quả thôi.
    Mình vào diễn đàn mua bán trao đổi, dđ nổi tiếng ở sự thân thiện, uy tín nhưng cũng tránh đc nhiều việc như vậy.
    Đôi khi mua hàng trực tiếp cũng bị bà bán hàng mờ mắt, mua cái chưa ngon, lại còn đắt.
    Hì, nên mn cho qua đi. Dù sao thời buổi này mua bán online vẫn phát triển

3. nhantranda196

nhantranda196

M hay mua trên lamfchame hoặc face nhưng của các mẹ trong hội nào đó mà uy tín. m hiểu nỗi bức xúc của mn, thôi thì cứ để nó chịu nhân quả vây.

4. ĐẸP NGHE AN

ĐẸP NGHE AN Bắt đầu nổi tiếng

Hix, chia sẻ cùng chủ thớt :(

5. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chia sẻ cùng chủ top nhé.

6. chuối_tây

chuối_tây Thành viên tập sự

khổ thân mẹ nó,kinh nghiệm cho mọi người nhé!

7. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

em chưa dám mua hàng trên fb baoh. toàn mua trên lcm. em thấy mua trên lcm yên tâm hơn nhiều mn ạ. mới vào fb của bạn Nông hiền gì đó vẫn thấy hoạt động bình thường. nta nghĩ chỉ chặn fb với sdt là xong chắc? lần sau tránh nhưng ng này ra mới đc

8. gia1612

gia1612

m giơ cũng ít mua đô trên mạng lắm, vì nhiều khi ko vừa ấy

9. AcsM

AcsM Thành viên chính thức

mẹ nó đừng buồn ! đợi nhân quả thì hơi lâu sao mẹ nó không cho "em nó" nhận nhân quả sớm 1 chút nhỉ ? mẹ nó cứ nhờ ai đó đặt hàng của " em nó " sau khi mang hàng đến thì bắt mở ra rồi tất nhiên là chê xấu trả về, tiền ship nếu mẹ nó thương thì trả cho em ship và nhớ dặn em nó là bảo chưa thanh toán ship, làm cho mấy vụ riêng tiền ship đã đủ chết rồi nhờ đến 10 người thì cũng là được ! giờ đợi nhân quả lâu lắm, mẹ nó nên tự mình " thay trời hành đạo ". tuy hơi thất đức tý nhưng nhân quả của nó phải chịu thôi. Cuộc đời bất công nên cọng lông không bao giờ thẳng mà he he

10. Nhung Sophie

Nhung Sophie Uy tín là thương hiệu!!

Em thích phong cách của mẹ nó quá ^^

AcsM thích bài này.
  11. nguyenhang6102004

hi, thanks bạn và mọi người đã chia sẻ. Thực ra vài trăm nghìn thì mình cũng ko tiếc, tức cái là thái độ của tên đó các bạn ah (Diễn đàn ko cho mình gọi là Nó, mà mình thì ko gọi là Bạn đc)!

Lúc tên đó bảo là tên đó cũng bị lừa, mình còn chia sẻ này nọ, tốn tiền nhắn tin khuyên răn vì trước mình cũng bán quần áo trẻ em mình biết.....

Ấy thế mà....láo thế, kể có như thế nào xin một câu thì tớ cũng "cho", đằng này chặn đt, chặn face của tớ....các bạn xem thế nào. Từ sau ko biết rõ nguồn gốc, uy tín hoặc bạn bè giới thiệu thì tớ xin cạch....chia sẻ lên đây cho bõ tức thôi chứ đời có nhân quả. Những loại người này mình ko tốn thêm hơi sức làm gì các mẹ ah!

Nhung SophieAcsM thích.
  12. H79

H79 Mầm yêu con

Đúng là con sâu.....ảnh hưởng thật.

13. canhuyen1985

canhuyen1985 Thành viên chính thức

Em cũng đồng quan điểm với mn. Phải cho nó 1 bài học để nó ko dám tiếp tục lừa đảo mọi người nữa.Đây cũng là một bài học kinh nghiệm cho tất cả những người mua hàng và cả bán hàng nữa.: " một lần bất tín ,vạn lần bất tin".Trên diễn đàn hay trên face cũng ko thiếu những người làm ăn chân chính nên người ta vẫn rất thành công, nên quan trọng là các mẹ hãy thật tỉnh táo và sáng suốt khi mua hàng online

14. Nhung Sophie

Nhung Sophie Uy tín là thương hiệu!!

Chuẩn các mẹ ạ. Chưa kể bây giờ còn có kiểu rao bán chào mời như kiểu lô về 100 về cái hết veo. bh còn 10 cái em thanh lý nốt, bla...bla... chưa kể còn tạo feed back giả hoặc lấy feedback của người khác mang về như của mình í @_@

15. kieutrang0504

kieutrang0504 Bộ mặc nhà marino kute

Em có mấy lần đặt hàng, n toàn là dầu dừa của hãng với hoa quả thôi, quần áo thì do thân hình đặc biệt nên toàn p đi thử. Cũng may chưa đến nỗi nào chị ạ

16. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em mua vài lần nhưng may chưa bị lần nào. riêng quần áo em toàn phải xem tận nơi mới mua chứ k dám mua qua mạng bao giờ

17. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

mn cung cấp link fb để mn tránh nó ra

nguyenhang6102004 thích bài này.
  18. nguyenhang6102004

Mình đã phải vào face khác mới vào được face của tên đó! Tên đó cũng có con mà trộm vía thằng cu rất xinh, vậy mà lại đi làm ăn kiểu này, chắc cũng chặn nhiều người quá nên đăng hàng bán chẳng có ai hỏi luôn.

Lúc đầu mình còn ngờ ngợ vì thấy loại đó bán quần áo người lớn....tìm mãi trong album ảnh thấy đúng hình trước đăng bán quần áo trẻ em loại mình đặt mới khẳng định luôn là nick này.

Nick nó đây các mẹ nhé:

https://www.facebook.com/hien.nong.10/photos?pnref=lhc

Ảnh trước hàng định bán cho mình đây:

Nhìn đẹp long lanh phải ko các mẹ. VẬY MÀ LÚC NHẬN ĐƯỢC CHẤT VẢI KHÔNG BẰNG CÁI TÃ! ỨC

19. liinsider

liinsider Thành viên rất tích cực

c lên facebook post lên các thể loại room cho bị tẩy chay đi. :p.
    Lần sau mua hàng cẩn thận hơn c ạ. E mua hàng onl cũng phải lặn ngụp tìm hiểu các kiểu con đà điểu r mới dám mua.

nguyenhang6102004 thích bài này.
  20. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

hic, phải cẩn thận mới được