Chào mọi người-Mong mọi người dúp đỡ ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi minhphuc1406, 28/5/2015.

1. minhphuc1406

minhphuc1406 Thành viên chính thức

E là Sinh Viên, hiện đang có ít vốn nhỏ tầm 5-7 triệu, muốn kinh doanh gì đó ở nhà, không biết bố mẹ nào có ý tưởng gì không mách mình với. Mình đi học bố mẹ cho tiền chi tiêu không đủ, rất muốn mọi người có kinh nghieemjh nhiệt tình dúp đỡ. thank you các mẹ nhiều !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhphuc1406
    Đang tải...

2. Biện Hiên

Biện Hiên Bắt đầu tích cực

bán trà đá

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Khâu khó nhất trong kinh doanh là nhận diện cơ hội.

Tuy khó nhưng cũng có nguyên tắc, có thể tìm hiểu và học được nhưng cũng mất thời gian công sức nghiên cứu.

Đầu tiên muốn kinh doanh gì mình cần tìm xem nhu cầu của đối tượng mà mình cho là khách hàng.

Giả sử bạn chọn đối tượng khách hàng là các mẹ trên diễn đàn này chẳng hạn thì bạn cần tìm xem họ có những khó khăn gì mà chưa ai giải quyết, hoặc ít người giải quyết được, hoặc các giải pháp đó chưa tốt.

Tiếp theo là tìm cách giải quyết những khó khăn đó một cách hiệu quả nhất, ít tốn kém nhất. Sao cho mọi người sẵn lòng trả bạn số tiền nhiều hơn số bạn bỏ ra (có thể cả thời gian và công sức).

Bạn tìm cách thực hiện việc giải quyết khó khăn đó một cách chất lượng và nhất quán. Tức là bạn giải quyết vấn đề cho người A cũng phải có chất lượng giống như cho người B, người C.

Cuối cùng là nhận tiền, dùng tiền vào việc làm sao cho việc giải quyết khó khăn cho khách hàng một cách ngày càng hiệu quả hơn.

sau0111235 thích bài này.
  4. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Đúng là khó nhất là Nhận diện cơ hội. Như em đây, khi đưa ra ý tưởng lấy thuốc theo đơn, rồi ship cả vợ cả chồng sung sướng vì ý tưởng hay!. Thấy rằng người mua rất khó khăn khi mua đúng đơn, vì bản thân mình bán thuốc biết như vậy, thấy là giá mình ok, hàng mình nhiều... Nhưng khi làm không ma nào ngó tới, thế mới thấy là khó thật, bán cái gì? trả lời được câu này thành công quá bán.

5. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Với số vốn đó bạn thử kinh doanh phụ kiện xem :)