Tranh luận: Khi Nào Là Thời Điểm Phù Hợp Để Tôi Có Thể Khởi Nghiệp?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi webmaster, 23/2/2012.

1. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Theo mình hiểu thì động lực là chất xúc tác để thực hiện 1 mục tiêu trong 1 khoảng thời gian. 2 cái đó ko hiểu như nhau dc.
    Kiếm tiền với mục tiêu xây nhà,đúng. Động lực là lý do xây nhà.kiếm tiền là 1 cách để có nhà. Còn có nhà có thể vài cách như lấy chồng giàu,thừa kế của bố mẹ ...

Đang tải...

2. locnguyen1312

locnguyen1312 Thành viên tập sự

Nếu tranh cãi về cách nhìn nhận này thì sẽ mất cả ngày. Ý kiến của mình đưa ra chỉ dựa vào đánh giá của một bài nói trên Ted, vì vậy nếu bạn muốn làm rõ ý mình thì có thể xem qua ở đây:

Có thể mình đã hiểu hơi sai về động lực và mục tiêu. Thế nhưng theo mọi người thì nếu mục tiêu là kiếm tiền (thật nhiều) thì động lực nên là gì?

Sửa lần cuối: 7/6/2015
  3. dangviettho

dangviettho Thành viên đạt chuẩn

Mình rất thích những bài viết buff tinh thần như vậy. Cuộc sống nên tích cực, và tích cực sẽ tạo động lực cho thành công!

4. dangviettho

dangviettho Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đã có suy nghĩ như bạn, nhưng với thực tế hiện nay ở VN mình, thì mình đánh giá việc kiếm tiền được 1 khoản rồi thong thả cuộc sống, hơn là đi đầu tư thời gian cho các đơn vị lớn, trong khi mình thu nhập về chẳng đáng nhiêu.

5. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Sắp tới mình dự định kinh doanh online, rất mong nhận được thêm kinh nghiệm bổ ích