Cách khoe ảnh đi chơi mà không bị ghét

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hauthao2812, 12/6/2015.

1. hauthao2812

hauthao2812 Bắt đầu tích cực

Đăng tải quá nhiều ảnh lên trang cá nhân về nơi bạn đến chưa chắc được nhiều người thích. Thay vì chỉ khoe ảnh, bạn hãy nói rõ hơn về các phong tục địa phương nơi mình đến.

Trang Business Insider vừa đưa ra một số gợi ý, giúp bạn có thể khoe những tấm ảnh yêu thích trong kỳ nghỉ trên trang cá nhân mà không khiến người khác cảm thấy ghen tỵ hay khó chịu.

Không nên đăng những tấm ảnh cốt chỉ để khoe

Ảnh phòng khách sạn 5 sao hay spa nghỉ dưỡng sang trọng có thể rất đẹp và khiến bạn muốn chụp ảnh lưu niệm. Nhưng hãy thật cân nhắc khi đăng chúng lên mạng xã hội, vì bạn sẽ bị nhiều người đánh giá là khoe khoang và khiến họ cảm thấy ghen tỵ. Nếu không chờ được để đăng ảnh lên facebook, bạn hãy cố gắng đợi đến lúc tới hồ bơi.

Có thể bạn nghĩ khoe căn phòng khách sạn sẽ khiến bạn bè của mình trầm trồ, ngưỡng mộ. Nhưng sự thật, họ không mấy hào hứng như bạn nghĩ.

Không đăng ảnh quá nhiều

Không ai có đủ kiên nhẫn để xem hàng trăm bức ảnh mà bạn chụp trong chuyến du lịch của mình. Điều này khiến họ cảm thấy khó chịu và nghĩ rằng bạn thật lố bịch. Do đó, hãy chọn ra những kiểu đẹp nhất để đăng và tốt nhất là không quá nhiều.

Đăng cảnh đẹp nơi bạn đến

Những con đường lát sỏi ở châu Âu, ngôi nhà cổ kính đẹp như trong cổ tích ở nơi bạn đến... sẽ truyền cảm hứng cho những người ở nhà khiến họ cũng muốn được một lần đặt chân tới đó. Khi làm tốt điều này, chắc chắn bạn sẽ nhận được khá nhiều "like" và bình luận cho bức ảnh.

Không chụp ảnh đồ ăn

Theo nhiều người, đây là cách khoe khoang vô ích và họ cảm thấy nhạt nhẽo khi nhìn thấy các tấm ảnh mô tả việc bạn đang ăn cái gì.

Đừng cho mình là nhân vật chính

Bạn sẽ khiến không ít người ghen tỵ khi kể về mình quá nhiều trong suốt chuyến đi như tôi ăn gì, ở đâu hay mua sắm thế nào. Thay vào đó, bạn hãy kể về các di tích đẹp, phong tục địa phương thú vị nơi bạn đến. Chắc chắn bạn bè của bạn sẽ hứng thú với những câu chuyện này.

Hạn chế check-in ở mọi nơi

Bạn bè trên mạng xã hội không mấy quan tâm đến việc bạn ăn sáng ở đâu, về khách sạn lúc nào hay vừa chuyển đến khách sạn khác... Check-in liên tục không chỉ khiến người khác bực mình vì thông tin của bạn chiếm quá nhiều trên "tường" của họ, mà còn chứng tỏ bạn đang cố tình cho mọi người biết về chuyến đi của mình.

Anh Minh
    Nguồn: VnExpress

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hauthao2812
    Đang tải...

2. mehoatrau0510

mehoatrau0510

Check-in liên tục không chỉ khiến người khác bực mình vì thông tin của bạn chiếm quá nhiều trên "tường" của họ

3. Tam Vinh

Tam Vinh Thành viên mới

Hí...hí... để copy bài này về dán lên tường! chắc nhiều người "nhột" nè

4. phucnv211

phucnv211 Bắt đầu tích cực

hố hố, h lên fb toàn những thành phần này thôi :3

5. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

kinh nghiệm cho các bạn hay đi du lịch

6. uatkimhuong229

uatkimhuong229 sieuthisua247.com

Mình post ảnh FB toàn chia sẻ những điều ý nghĩa cơ mà sao chẳng ai để ý nhỉ

7. letruc2014

letruc2014 Thành viên chính thức

Đúng nhỉ, mình thấy những bức ảnh chụp món ăn thật là nhạt nhẽo.

8. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

bài viết hay đó. Thêm kinh nghiệm cho các bạn đi du lịch mà muốn khoe trên fb

9. Sâu Kiu 289

Sâu Kiu 289 Thành viên đạt chuẩn

Giờ đang rộ lên là khoe ít ảnh con và ít checkin thôi, ko dễ bị bắt cóc đấy :( nguy hiểm quá