Cần giúp: Nhờ Các Mẹ Tư Vấn Cách Bổ Sung Dưỡng Chất Và Vitamin Cho Mẹ Và Bố Trước Khi Mang Thai

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi newmoon8488, 3/6/2015.

1. newmoon8488

newmoon8488 Thành viên tích cực

Chị cũng khám ở Thu Cúc em ạ, nhưng chị không lựa chọn gói khám tiền hôn nhân vì chị có đứa bạ làmn ở đó. Nó khuyên nên làm thêm một sô xét nghiệm khác nữa. Làm những cái gì chị cũng o nhớ lắm, vì nó lo hết cho chị rồi. Tuy nhiên, trước đó chị cũng mổ u nang BT ở viện C và có nhờ bs ktra thêm về buồng trứng, số lượng, ống dẫn,... (cái này c cũng có một người quen nhờ giúp cho). Vì chưa mang thai bao giờ nên cũng chưa có kinh nghiệm.hihi. Còn về tiêm phòng, chị cũng tiêm giống em. Tuy nhiên bác sĩ tư vấn nói rằng các mũi 3 trong 1 và Thủy đậu phải sau ít nhất 3-6 tháng mới đc mang bầu, còn mũi cúm thì sau 1 tháng. VD như của chị: mũi 3 trong 1 tiêm hôm 21/3, 21/4 tiêm mũi thủy đậu 1, 21/5/ mũi thủ đậu 2, 21/6 này tiêm mũi cúm. Tính từ ngày 21/5 đến 21/8 c mới đủ 3 tháng sau tiêm phòng, còn mũi cúm là đc 2 tháng. Như vậy, em phải tính đủ 3 tháng đối với mũi thủy đậu thứ 2 chứ o phải mũi cúm cuối cùng em ạ. Chị cũng tiêm ở viện VS dịch tễ TW, thủ tục nhanh gọn và rất đơn giản nên em cứ yên tâm. Chúc em luôn vui và hp nghen

Đang tải...

2. newmoon8488

MN ơi, bày cho em xin ít kinh nghiệm thả cái là đậu luôn với. em kế hoạch hơn năm nay rồi, o bít tháng 9 này định thả mà o bít có trúng luôn o nữa. hí hí;)

3. newmoon8488

chị ơi, chị có thể cho em xin tên thuốc đầy đủ o ạ? Cả nơi bán và giá thành nữa, dùng với liều lượng ntn ạ? Em vẫn chưa bít mua loại nào vì có quá nhiều lựa chọn c ạ. hix:oops:

4. brightmoon_189

brightmoon_189 Hội rắn 89

bên wtt e cũng thấy các chị khuyên dùng 2 loại này, enat thì e dùng mấy năm nay rồi, nhưng dùng cách quãng chứ k phải là liên tục, mục đích dùng để da đẹp, mà da đẹp hơn thật đấy ạ, bây giờ mà uống thì uống liên tục hay liều lượng thế nào là tốt chị nhỉ?

5. brightmoon_189

c ơi, e nhờ chị giúp e, chị về xem xem chị làm những xét nghiệm gì hộ em với ạ, e cũng k mua gói khám mà là đăng ký bác sỹ, vào tư vấn rồi bác sỹ cho đi khám cái gì thì e khám cái ấy thôi ạ, e thắc mắc là e chỉ được khám phụ khoa, soi tươi dịch âm đạo, chứ chả thấy họ nhắc đến khám buồng trứng hay chất lượng trứng gì đâu ạ, liệu có cần đi khám thêm những cái ấy không nhỉ? hay chị cho e xin cách liên lạc với bạn chị e nhờ tư vấn giúp e với được k chị? Chồng chị thì làm những xét nghiệm gì hả chị? Mai e mới đi tiêm mũi 3 trong 1, như vậy là để đảm bảo 3 tháng sau mũi thủy đậu thứ 2 là phải đến 13/11, e sẽ lưu ý cái này, cảm ơn thông tin của chị ạ, mai e qua viện dịch tễ tiêm. có cần phải đi sớm lấy số k hả chị?

6. newmoon8488

Bạn chị làm nhân viên hành chính ở đó thôi, nó làm mẹ 2 con rồi nên có kinh nghiệm thôi em ạ. Hôm chị đi khám ở Thu Cúc, vk chồng chị làm cả nội soi đại tràng, dạ dày nên phải nhịn ăn từ tối hôm trước mà đến tận 6h chiều hôm sau mới khám xong hết. Đói và mệt lả luôn, khám xong đi ăn rồi mệt quá chả bít để quên luôn cái tập hồ sơ khám bệnh ở đâu nữa, chỉ biết lúc khám xong, quay lại gặp bs ban đầu thì bác ấy bảo chức năng sinh sản của hai v/c c đều tốt, a bị viêm dạ dày nhẹ và gan có dấu hiệu nhiễm mỡ. c thì bị trực khuẩn (viêm phụ khoa) phải đặt 10 viên thuốc (c mua phiếu đặt tại đó 50k/viên) những lần sau chị tham khảo bạn bè thấy mọi ng bảo tự đặt, đỡ tốn kém và cũng rất đơn jan. C soi tươi và ktra buồng trứng, vòi trứng bên viện C, còn sang Thu Cúc chị làm theo chỉ định của bác sĩ, có những cái j chị cũng chả nhớ rõ lắm vì cũng o còn bệnh án mà xem lại nữa. Về sau phải quay lại, bảo bs in cho xin cái đơn thuốc để đi mua cho ck chị (bạn c bảo ra ngoài mua vì thuốc ở đó thường đắt hơn ở ngoài). Nhưng em cứ yên tâm, chị nghĩ e khám theo yêu cầu, Thu Cúc ucngx là bv lớn, nên c nghĩ các bs đã tư vấn những thứ cần thiết phải khám. Em khám nh dịch vụ thì họ lợi nh mà, nên chắc chắn những j em khám ở đó là khá ổn rồi. Giờ em cứ tiêm vacxin, tâm lý thoải mái để cbi cho đám cưới. còn chuyện cưới xong vài tháng mới mang bầu cũng o vấn đề j em ạ. Nhưng tạm thời em hãy sd bp tránh thai an toàn nhé (c nghĩ dùng bcs là tốt nhất, ít t/d phụ và hqua cao, phòng tránh bệnh,... Đừng uống thuốc em nhé) Vả lại, trong thời gian đang tiêm, e tuyệt đối phải cận thận trong quan hệ nhé, rính bầu thời điểm này coi như vứt đi đấy em ạ. C cũng kế hoạch hơn 1 năm rồi, tháng 9 này sẽ thả, hy vọng mọi sự tốt đẹp, vì sk 2 v/c tốt, c cũng đang mua vitamin uống thêm, em cũng nên uống thêm vitamin đi nhé (Dự kiến tháng 11 bầu bì thì em uống trc đó 3 tháng để hqua tốt nhất nha), tiêm phòng đầy đủ nữa. Hy vọng sẽ đc toại nguyện, con yêu khỏe mạnh. hihi

7. kenzin_shop

kenzin_shop Thành viên chính thức

T cũng uống ngắt quãng thui :)

8. brightmoon_189

e cảm ơn chị, mẹ em thì cứ kêu em cẩn thận quá, đi khám nhiều làm gì, khám lại bệnh thêm, để tự nhiên, nhưng bây h môi trường và ăn uống làm e cũng k an tâm, nhưng cũng có tâm lý sợ là tiêm và uống nhiều quá lại thành thừa, nên cũng muốn tìm hiểu xem như thế nào là hợp lý nhất, chúc chị mọi việc đc như ý chị nhé

9. newmoon8488

Cẩn thận cũng tốt mà e,hihi.dù có biết bệnh nhưng điều trị sớm thì tốt hơn.chúc e có một Sk tốt để chi cho một C/s mới nghen:)

brightmoon_189 thích bài này.
  10. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Mình cũng không nhớ nhiều nữa! Từ ngày sinh xong trí nhớ mình giảm nhiều quá! Nhớ trước quên sau. Nhưng mình nhớ hồi sinh nghé con mình tham khảo ý kiến bác sĩ và mua cuốn cẩm nang chăm sóc mẹ và bé ý! Họ hướng dẫn tỷ mỷ chi tiết từ khi chuẩn bị mang thai sinh nở và chăm sóc bé . Chúc mn sớm có tin vui!

newmoon8488 thích bài này.
  11. huonghanoi

huonghanoi Thành viên chính thức

Mình cũng đang áp dụng bí quyết vk ck nhịn xxx 10 ngày để chất lượng tinh trùng của ck tốt hơn

newmoon8488 thích bài này.
  12. Hải sản Công Nương

Hải sản Công Nương Thành viên chính thức

mình 3 lần sinh đẻ rồi trc khi đẻ mình cũng chẳng bổ sung gì cả vợ chồng khỏe mạnh là đc, mình thấy quan trọng hơn nữa là tẩm bổ cho ông xã ăn nhiều hải sản lúc đầu để đẻ con trai và khẻo mạnh là đc, mà ko phải mình bán hải sản nên nói thế đâu nhá, thề là lúc trc khi chửa bé thứ 2 mình gửi chồng về quê ngoại lúc nào cũng dặn anh nhớ ăn nhiều hải sản vào, rồi thì gọi cho mẹ mình bảo mẹ cứ mua tôm cua ghẹ ngao sò cho chồng con ăn nhé, thế chẳng biết sao bé t2 là trai .hehe.

13. brightmoon_189

em đã đi tiêm, tiêm đủ cả, vì có xét nghiệm thì chưa có kháng thể thủy đậu ạ, thế là xong vụ tiêm phòng, giờ cứ đến lịch là đi tiêm thôi, bây giờ là bắt đầu tăm tia vụ các vitamin và dinh dưỡng, lớt dép hóng chủ này này ạ, các mẹ có kinh nghiệm vào chỉ giáo tụi em với ạ

14. maybe121090

maybe121090 Thành viên mới

cho e hỏi chị hay đi khám ở đâu đấy?

15. thanhbinh1999

thanhbinh1999 Thành viên sắp chính thức

Bạn cứ đến hiệu thuốc bảo bán cho 1 hộp vitamin e Enat là họ biết mà và 1 lọ acid folic. MÌnh cũng đang uống cái đấy được 1 tháng rồi

16. thanhbinh1999

thanhbinh1999 Thành viên sắp chính thức

Bạn tiêm thì ra viện dịch tễ TW ở lò đúc ý, còn khám phụ khoa hay khám gì thì ở 56 Hai bà trưng, ở đây đông lắm nếu có khám thì gọi điện đặt trước thì sẽ nhanh hơn

17. newmoon8488

18. newmoon8488

Mn thử đi rùi cập nhật kq cho e theo zới nha.hihi

19. newmoon8488

Chuẩn luôn c ah.bạn e cũng nh ng nói vậy,jờ e cũng mua hs về tầm bổ cho ck e đây c ah.hy vọng là đc như ý

20. Duongthuy2191

Duongthuy2191 Thành viên mới

các mẹ ơi tiêm phòng mũi j đầu tiên ạ? và tiêm trc khi mang thai bnh lâu