Hà Nội: TẶNG MÈO TO

Thảo luận trong 'Tặng đồ' bởi loan157, 19/6/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Dear các mẹ,
    Đầu tiên phải nói trước rằng em rất yêu mèo. :(Nhưng từ mấy hôm nay vô tình đọc được "10 điều kiêng kị của bà bầu khi mang thai" tại Diễn đàn, trong đó có việc phải "tránh xa phân mèo", em đành dứt ruột chia tay với em mèo để lo cho con...

Các mẹ nào nhà có nhiều chuột, rộng rãi, thích nuôi mèo thì đón nó về chăm giúp em nhé. Rồi cho em địa chỉ, khi nào nhớ nó cho em ghé đến thăm.
    Em mô tả rõ hơn dưới đây:
    + Giống mèo ta, tam thể, cái, đã được 4 tháng. Mèo trạng, ăn cơm rau, cơm cá.
    + Tính tình: giống bắt chuột nên chạy nhảy rất nhanh, thích leo trèo, ngủ trên bụng chủ. Thích xem phim, tha dây buộc tóc, cắn gấu bông..:mad:==> Em phải kể trước ra cho mẹ nào xác định cho nó ở thì sẽ phải cho nó ngồi xem TV cùng, có dây rợ thì giấu hết đi, gấu bông đừng cho nó thấy...
    Tuy nghịch ngợm nhưng nó ăn rất ngoan, vệ sinh đúng chỗ, ưa sạch sẽ, khi ngủ thì yên giấc.
    + Vệ sinh: Em dùng cát sạch để vào khay đựng trong phòng. Rất sạch sẽ, không có mùi. Em tặng lại bịch cát còn 1 nửa nữa, dùng 1 tháng nữa mới hết. Và thức ăn khô cá ngừ thỉnh thoảng cho nó ăn cho ngon miệng. Bịch này em mới mua tối hôm kia thôi, dạng to ăn được 2 tháng.

Em up ảnh nó lên nhé:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loan157
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me cu bin 2011

Me cu bin 2011 Bắt đầu tích cực

Mn oi me chong e vô cùng yeu meo. Me nó tặng e nhé.

3. minh_son_tit

minh_son_tit Thành viên chính thức

chi oi cho em cho em mang ve lam ban voi me em ..

4. kuko87

kuko87 Bắt đầu tích cực

Á@#@#@...mẹ nó ơi..mèo mèo..bắt về ngay.:)). Cho sdt chiều qua đón nào!!!!!^^^^

5. huongvcom85

huongvcom85 Thành viên rất tích cực

Nghe mẹ nó kể là biết cưng mèo rồi!

6. cunyeubame

cunyeubame Thành viên tích cực

mình cũng muốn nuôi nhà mình ở ngã tư sở

7. jujulove

jujulove Bắt đầu tích cực

mn có mỗi con mèo mà bầu bí phải cho đi, em nuôi 3 con lận, đến lúc lấy chồng bầu bì thì không biết làm tn. mà xa chúng nó thì buồn lắm.

loan157 thích bài này.
  8. kakake

kakake Thành viên rất tích cực

Yêu quá, muốn xin mn nhưng chác chậm chân rồi.

9. thuyan1725

thuyan1725 Thành viên rất tích cực

e cũng ưng nhà e tận Nhổn nếu gần c cho e xin nhé. hihi thank

10. Me_samsam

Me_samsam Thành viên sắp chính thức

MN oi tang cho minh mot con dc ko? con meo nha minh may hnay bo nha theo gai (or bi bat coc ko thay ve) nho thuong no qua, con gai thi buon va khoc meu. Nen tinh tim e khac ve nuoi mn ah

11. snow_rainbow

snow_rainbow

đáng yêu quá ạ, thích xem tivi :) e cũng yêu mèo, nhà lúc nào cũng nuôi

12. loan157

Mn ơi, rồi số phận 3 con mèo ấy thế nào rồi?
    Hôm trước hứa cho 1 mẹ con mèo. Tối về nhìn nó vô tư ăn cơm, chạy lăng xăng rồi dũi dũi người vào mình, em ứa nước mắt...

13. loan157

Các mẹ xin mèo ở trên ơi, nếu vẫn thích nuôi mèo, em có địa chỉ xin mèo thường xuyên & nhiều loại mèo dưới đây nhé:
    - Face book: Trạm cứu hộ mèo - do 1 nhóm bạn có tấm lòng yêu thương động vật lập nên mới mục đích từ thiện, phi lợi nhuận. Nơi chăm sóc tất cả những em chó mèo bị bỏ rơi, lang thang cơ nhỡ..(giống làng trẻ SOS cho chó mèo vậy). Các mẹ có thể xin mèo khi Trạm có đăng tin Tìm chủ mới. Toàn bộ việc nhận mèo về nuôi đều không mất chi phí gì, chỉ cần cam kết mang về chăm sóc, yêu thương, không gửi sang quán Tiểu hổ.
    - Face book: Hội yêu mèo. Hội này thì đa số các bạn chia sẻ mèo cưng nhà mình nuôi, nên có khi mèo mẹ nào sắp đẻ cũng có nhiều mèo con sẵn sàng tặng.
    Các mẹ tham khảo 2 địa chỉ trên để tóm 1 con dài đuôi về nuôi nhé.
    :)

14. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

hiii chú mèo đáng yêu thế, e cũng thích mèo lắm cơ mà nhà đi thuê nên ko có chỗ nuooik,

15. jujulove

bên trạm cứu hộ xin mỗi bé sẽ cần vía tối thiểu 50k mn nhé. các bạn ấy cần có tiền để duy trì hoạt động.

16. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

nhin
    mình tường cho không xin 5-10k tiền vía thôi chứ mn thế đâu gọi là cho mà là bán còn đắt hơn bán. mẹ mình ở quê mang đi bán còn chẳng đc giá ý hiii.

nhìn chủ top chup anh e mèo đã biết chu top rat thuong e rui. mong e tim dc chu moi thuong e that. tớ cung thich nhung 2 mẹ con tớ tuoi chuot lao chong tó ko cho nuoi bao ki he he.

17. Me cu bin 2011

Me cu bin 2011 Bắt đầu tích cực

Mn hứa cho e ruồi chắc là k nỡ bỏ e nó phải k

18. loan157

Thông tin tiền vía 50k là đúng các mẹ nhé. Nhưng các mẹ đừng hiểu theo nghĩa đó là tiền bán mèo, mà tội công sức các bạn tình nguyện viên của Trạm cứu hộ mèo.
    Em thông tin thêm thế này:
    - Nếu nói về giá bán thì giá mèo ta (giống rẻ nhất) ở Hà Nội bán rất đắt, ko như ở quê cho không mèo còn không ai lấy. Em mua con mèo ta này ở Trường Chinh đã 180k lúc được 1 tháng tuổi. Còn các giống mèo Tây, mèo lai thì giá tiền triệu & cao hơn nữa.
    Thế nên tiền 50k chỉ là tiền vía thôi.
    - Hai nữa là tiền vía 50k để làm gì? Trạm cứu hộ mèo đã được lên sóng VTV Chuyển động 24h về tôn vinh những việc tử tế. Trạm nhận nuôi, chăm sóc tất cả những em chó mèo lang thang, bị bỏ rơi, bị đánh đập...không chừa em nào dù bệnh tật, dù chỉ còn chút hy vọng của sự sống...Trạm cũng cưu mang & hết lòng đưa đi Bệnh viện thú y chạy chữa.
    Số lượng chó mèo vô chủ, tật nguyền...ở Trạm luôn ở mức rất lớn và ngày càng tăng. Trong khi tiền ăn, đặc biệt là chi phí chữa trị và tiền thuốc cho mỗi em bị đau là rất đắt ( mẹ nào đã từng mang mèo đến bác sĩ thú y chắc hiểu được). Trạm phải vận động sự ủng hộ, quyên góp của những Thành viên trong Hội, các bạn yêu thương động vật, và sự hợp tác của các Bệnh viện Thú y để tiết kiệm chi phí.
    Lần nào đọc thông tin có em chó, mèo nào bị chủ đánh hay bị tật nguyền mà chủ bỏ rơi...em cũng xúc động lắm! Thấy công việc mà các bạn tình nguyện làm ở Trạm cứu hộ mèo ý nghĩa & thật đáng quý biết bao.

Songkhangmom thích bài này.
  19. jujulove

đấy là em đang lo thế thôi, bây giờ em vẫn đang nuôi bọn nó, vì em đã lấy chồng đâu mn. :D tại thấy mn phải cho mèo đi nên nghĩ đến bản thân sau này không biết thế nào ấy mà. :D

20. jujulove

em cũng biết là tiền vía bên trạm là các bạn ý dùng để cứu trợ cho các bé khác mà. nhưng mà mn mua mèo ta mà 180k/con là bị đắt quá rồi mn ạ. mèo ta với tây thì tầm 250-500k 1 con thôi. em cũng thích mèo mà nên cũng hay tìm hiểu về giá và các giống mèo. mn muốn xin mèo thì lên diễn đàn yeuthucung hoặc vietpet thỉnh thoảng cũng có người tặng đấy. họ lấy vía 5-10k thôi.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.