Cần giúp: Phòng bệnh, trị ho, viêm họng, bệnh viêm mũi, viêm đường hô hấp cho bé yêu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi lien_le43, 12/12/2012.

1. lien_le43

lien_le43 Thành viên tập sự

Các mẹ thân yêu, phòng bệnh ho, viêm họng cho con yêu như thế nào hiệu quả vậy các mẹ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi thăm với nhé.
    Em được nhiều người giới thiệu Sarbokids, có mẹ nào đã dùng sp này chưa, có đc ko ạ? Hay có sp nào tốt hơn ko ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lien_le43
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: Phòng bệnh, trị ho, viêm họng, bệnh viêm mũi, viêm đường hô hấp cho bé yêu

mình cũng thấy nhiều mẹ khen sabokid có hẳn chuyên gia tư vấn về sản phẩm này, nhưng mình chưa cho con dùng,

3. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

trc ở viện nhi tư cũng hay kê loại này nhưng từ ngày có quy định k đc kê tpcn thì m thấy dán bảng to tướng trong phòng khám các tp cấm kê,trong đó có loại này

4. L.Lolly

L.Lolly Thành viên sắp chính thức

Sarbokids dùng cũng được nhưng vị thì con mình không thích lắm. Bạn thử dùng Glucankiddy xem. Cái đó vị dâu sữa rất dễ uống mà dùng rất tốt. Con mình dùng thấy hợp lắm.

5. metovit

metovit Mắt không thấy thì tim không đau

Chia sẻ một chút với các mẹ có con hay ốm.
    Bé tovit nhà mình đẻ ra to khỏe, lúc 4,5 tháng bị cảm cúm chảy mũi 2 lần mình chỉ hút mũi và uống tỏi nướng 2 hôm là ngon lành cành đào. ấy thế mà từ lúc hắn được 9 tháng vào thời điểm giao mùa hắn phải dùng đến kháng sinh thì từ đó đến lúc đến 14 tháng cũng lao đao vì viêm đường hô hấp, điệp khúc tháng 2 lần kháng sinh, cứ khỏi 1 tuân 10 ngày lại bị lại, đè con ra uống thuốc đến khổ, làm nó sợ, từ chỗ hau háu nhìn cả nhà ăn cơm đến tội đến độ không cho được cái gì vào miệng vì đề cao cảnh giác.

Cày nát các diễn đàn tìm phương pháp cho con khỏe thì giờ con rai cũng tạm ổn hơn rồi ạ, có tín hiệu vui nên muốn chia sẻ ngay.
    1. Mình cho uống brocho vanxom ( kiểu vắcxin đông khô uống vào kích thích hệ miễn dịch chống lại các loại vi khuẩn gây viêm đường hô hấp) cái nì các mẹ bảo cho uống hiệu quả lắm bs cũng hay kê.
    2. Mình ghiến răng đầu tư cho con ăn tổ yến. Mình mua chỗ cô đứa bạn 3trieu/1 Lạng yến thô phải nhặt lông, kể đắt nhưng ăn dc 3-4 tháng lận. vẫn rẻ hơn đi bs và mua thuốc ạ, mà con khỏe tính ra chưa đến 1tr một tháng. Cái nì thấy các mẹ khen quá trời là con bớt ốm vặt. Nên các mẹ thử cố gắng, ko thì rủ nhau mua chung 1 lạng cho con ăn thử 1,2 tháng xem. ăn tuần 3 bữa vào buổi tối để hấp thu tốt nhất.
    KẾT QUẢ ĐÊ: ông nội bảo từ ngày thằng nay ăn tổ yến ko thấy ốm. cười sướng!!!!! Thật ra mời được có hơn một tháng không ốm thôi, nhưng quá mừng và nhẹ nhõm chứ hồi trước 1 tháng đến 15 hôm kháng sinh, xót ruột.
    Mà đợt này cháu sổ mũi, ho cũng vượt qua được mà ko cần kháng sinh, đợt trước đông tây y thầy mo kết hợp mật ong, diếp cá không kháng sinh ko khỏi. Mẹ cho uống cảm cúm, nhỏ hút mũi và uống cái đông y Bạch Long Thủy trị ho tiêu đơm ( cái này nhậy ghê, nghe các mẹ khen náo nức nhờ nó mà con tránh máy vụ kháng sinh nên cũng hồi hộp cho con uống thử, thế mà ngon lành) đông y lành nên cũng yên tâm, ko khó uống lắm. uống 3 chai thì ngon rồi. Mẹ cháu hồi hộp chữa cho cháu mất 7 ngày mới khỏi ạ, cũng sốt ruột lắm, cứ tự nhủ phải kiên nhẫn, mất kiên nhẫn là đi bs và mua kháng sinh ngay. HÚ HÚ cháu vừa vượt qua được rồi, ko kháng sinh nghĩa là đề kháng đã tốt lên và làm bàn đạp miễn dịch khỏe cho những lần sau.
    Bá cá kết quả thế thôi ạ. chúc các con khỏe để mẹ khỏe!

À, BI GIỜ CÁC CHÁU MẤY THÁNG TRỞ LÊN ĐÃ CÓ VACXIN PHÒNG VIÊM HỌNG, PHẾ QUẢN, PHỔI, VIÊM TAI GIỮA rồi, các mẹ nên cho con đi tiêm, 8-900k một mũi, phòng con Phế cầu khuẩn, con này là một trong những thủ phạm hay gây viêm.

6. innguyen

innguyen Thành viên tích cực

mẹ ơi thế uống vaxom rồi thì có cần tiêm phòng nữa k. mn đã tiêm mũi này bao giờ chưa, là mũi phế cầu đúng k 870k/mũi/3 mũi 1 đợt. con mình mới hơn 6 tháng mình k biết có nên đi tiêm hay cho uống.

7. thanhhuyen3214

thanhhuyen3214 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn chủ top

8. metovit

Minh van cho be tiem bt, vi no co nhieu chung vi khuan ma, cai mui nay la viem hong, phe quan, tai giua, phoi do phe cau khuan gay ra, nen cho con tiem me a, phong dc cai nao hay cai y, dat mot ti nhung ma neu con om thi tien thuoc qua toi

9. innguyen

mn tiêm có thấy con đỡ ốm về tai mũi họng k, mình cho uống 1 đợt thuốc vaxom (hoặc vacunace) thì con cũng đỡ ốm đc khoảng 1,5 năm .

10. metovit

minh moi tiem ma, chua bit dc tac dung, nhưng chac chan phai hơn chú. nhung máy tháng nay ăn tổ yến và uống hết cái brocho thì con ko thấy viêm họng, mà có sổ mũi cũng dễ lướt qua bệnh hơn, sổ mũi thấy uoong cái Xuyên hương yên bái và xịt mũi cũng nhanh khỏi phết

11. innguyen

mn cho con đi tiêm về con có bị sốt k mn. mn có tiêm phòng cúm cho con k

12. metovit

ko sốt đâu mẹ nó ạ, mình đang muốn tiêm mũi cúm nhưng còn tiêm nốt mũi này lần 2 vào ngày kia đã

13. hoanganhcute

hoanganhcute Thành viên tích cực

mình lớn gần 30 rồi mà vẫn cứ ho, uống thuốc ko hết, mùa này dễ bệnh, người lớn còn bị nữa cơ

14. tỏi đen bụt đà

tỏi đen bụt đà Thành viên tích cực

minh doc thay cac ban chia se ve sp uong de phong cac benh ve ho hap. minh co 2 be minh khong dung cac sp tren, nhung minh thay neu hang ngay cac me cho con suc mieng nuoc muoi sinh ly se han che dc cac benh ve ho hap. dac biet truoc day cu khi con om la minh dung ngay khang sinh nhung mai khong khoi,2 nam nay neu con co cac bieu hien cua ho la minh chi cho uong quat+mat ong, quat+duong phen, chu me dat+duong phen va suc mieng nuoc muoi SL thay hieu qua ma khong ton tien va do hai cho con. minh mong rang ngoai viec phong cac benh cho con, neu cac con ma bi om thi cac me cu ap dung kien tri cac bai thuoc dan gian theo kinh nghiem cua cac cu nhe

15. metovit

không sốt đâu bạn nhé, bé nhà mình mùa đông năm nay được 20 tháng ngon ngẻ lắm, chả ho hắng ốm đau gì, năm ngoái thì liểng xiểng cả mùa đông tháng 2 lần KS, nên rất ứng ý mấy món tổ yến, boncho vanxom và tiêm phòng đã áp dụng,

16. thangmaycr

thangmaycr Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình toàn dùng bổ phế bình thường thôi. Các mẹ nhớ để ý khi nào bé có triệu cái cho uống bố phế luôn. Chứ cho uống thuốc liệu sau lại khổ đó

17. tuvanchuabenh

tuvanchuabenh Thành viên mới

Bạn hãy tham khảo dòng sản phẩm trị ho số 1 tại Việt Nam hiện nay tại benhho.vn nếu con bạn bị mãn tính (hen phế quản) thì tham khảo tại đây chuahensuyen.vn. Đảm bảo 100% khỏi bệnh hoàn toàn bạn nhé. Có các video bệnh nhân đã khỏi bệnh luôn.

18. Thiên Đường Của Bé

Thiên Đường Của Bé Thiên Đường Của Bé

Nhà em thì dùng siro muhi của Nhật mn ạ, có 4 loại, cứ thấy con có triệu chứng cái là uống luôn, siro ngọt, mùi thơm rất dễ uống, với cả làm từ thảo dược thiên nhiên nên em yên tâm cực chứ cho con dùng kháng sinh hại lắm

19. http://phongdoc.vn

http://phongdoc.vn Thành viên tập sự

Bé nhà tôi 4 tuổi. Những lúc ho nhẹ tôi cho bé uống "Bổ phế Nam Hà" còn khi nào ị viêm phế quản thì đưa đi BS. Lời khuyên cho các mẹ, nếu bé bị ho mà nghe vào lưng bé thấy tiếng khò khè thì nhanh chóng đưa đi BS càng sớm càng tốt. Đừng có nghe mấy người lang băm chỉ bậy bạ nheng.

20. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Bạn chịu khó xoa dầu ấm ngực Babybalsam cho con. Phòng cảm cúm rất tốt.