Khác: Hội dê con tháng 5/2015 các mẹ vào 888 nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ngay_tho, 14/10/2014.

Tags:
  1. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

tớ mua ở Kids Plaza. mn vào web của Kids cũng đặt online đc đấy, free ship mà.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. phudunghoa

phudunghoa Thành viên rất tích cực

mik cug qua it sua. Nen be dah uog sua ngoai, thuong con lam nhug bit sao. Ban co the xin sua me cuamnhug me nhiu sua tren die dan, hoac vao nganhang sua

3. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

E đang ở quê c ạ. Nên ko thể xin sữa đc. E fai kích sữa. Hi vọng kiên trì sữa sẽ về. Thương con ko thể ả đc chị ơi. Hic

4. phudunghoa

Uhm, chiu kho an nhiu, ngu nhiu, tu th thoai mai. Sua thi co the dong da cho vao thung xop gui xe ve cug dc em aj, chi cug xin sua cua ban roi gui xe ve tan Thai Bik day

5. hungvansu

hungvansu Thành viên chính thức

Oi chi oi toi nghiep con lam, dung mang con, chung no biet meu roi day. Nhin cai mom no meu yeu the sao no mang.hihi

6. trang.dth191988

trang.dth191988 Thành viên tích cực

Có mn đặt đc vacxin dịch vụ hoặc biết chỗ anof còn vacxin dịch vụ cho con ko ạ?

7. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Ôi các chị ơi. Sao mà nóng thế cơ chứ. Con e mấy hnay lại quấy đêm

4h sáng mới chịu nằm yên ngủ. Tầm 1,2h-4h là vặn vẹo ko chịu ngủ. Or ngủ nhưng bế chứ mà đặt xuống là khóc. Ai có kinh nghiệm vụ này chỉ e với. Hic

Ngay_tho thích bài này.
  8. hoalan1009

hoalan1009 Thành viên tích cực

Các mẹ trước sinh bs kê vitamin D cho con ko a? Loại j ạ. E sinh đc 10 ngày, con e có dấu hiệu vàng da

9. ngoc_fet

ngoc_fet Nhà Dế - Linh Đàm

em tự cho con uống thôi, chứ bs k kê. Xin thêm bs còn mắng, bảo không phải thuốc nào cũng uống đc đâu >"<

10. lamthanh1712

lamthanh1712 Thành viên sắp chính thức

Mẹ @chubby133 ơi, cho e hỏi về vụ sữa với. Sữa hút ra để tủ lạnh ngăn mát 1 hôm mà nó đóng váng thì có dùng đc k mn. Sao lại bị đóng váng nhanh thế nhỉ. Sữa lấy ra cho con ăn rồi còn thừa có cất để lần sau ăn tiếp đc ko, và có để lẫn vs sữa mới đc ko?

11. ngoc_fet

Hnay mới vào, các mẹ cho em xả tí!
    Trộm vía mấy ngày nay cháu ăn ngon, ngủ kí, ị tốt.
    Dưng mà không có quần áo mặc.
    Vì cái sự là giờ cháu lớn hơn, đồ lúc mới sinh mặc không vừa ===> cháu chỉ còn 6 cái áo, hơn chục cái quần, 20 chục cái tã, + 10 cái quần tã + 4 cái váy. Khăn khố thì nhiều vô kể, k cần tính.
    Xong một ngày cháu tè, cháu ị, cháu trớ - 4 ngày nay học đc cái kiểu trớ mới ghét >"<, bs bảo bt nên mẹ cháu kệ, mà bà cháu vẫn chỉ giặt 1 lần thôi. Mỗi lần 1 chậu tố lô. Rồi bà cháu cho vào cái máy giặt cũ mèm chuyên cắn nát quần áo của mẹ cháu để vắt, rồi bà phơi, rồi bà sấy - thế mà nguyên ngày cháu mới có thêm đồ để mặc.
    Các mẹ bảo đời thuở nhà ai, cháu bé thế này ngày bà chỉ giặt cho 1 lần, mẹ cháu giặt thì kêu gái đẻ, bố cháu giặt thì bà xót con. Trời thì nắng to, máy sấy có, điều hòa bật 24/24 mà con em phải mặc cái áo chật hở cả bụng, không có quần để mặc.
    Thế mà ông cứ kêu đừng bỉm nữa, mặc quần thôi, đái ra giặt.
    Làm như ông thì nửa ngày con em trần truồng quấn chăn trời 40 độ mất!!!!

Hix, nửa đêm dậy đi giặt cho con 5 cái áo, 3h là khô cong, mà nó lại đái với trớ phải thay hết sạch rồi >"< Ông nội nó còn bảo là dính một tí đã thay, cứ mặc cũng đc :( mà tính em thì k chịu đc thế!

12. ngoc_fet

Mn lên Safpo 135 Lò đúc hoặc là còn 1 điểm nữa ở Bắc từ Liêm thì phải, em k nhớ lắm

13. lamthanh1712

lamthanh1712 Thành viên sắp chính thức

Ở vs nhà ck kiểu gì cũng có chuyện. Mn tính cách về ob ngoại đi. Em cũng vừa "lưu đày" gần 2 tuần xong. Cứ đếm từng ngày từng giờ để đc về ngoại. Mà mn chắc đc hơn tháng rồi chứ. Em qua đầy tháng là e giặt giũ quét nhà rửa bát hết rồi. Tự túc là hp mn ạ, chờ bà thì lâu lắm. Mc e thiên hạ đệ nhất lười ấy chứ. May còn đc bc chăm bù vào. Tóm lại là về ông bà ngoại.

14. ngoc_fet

Em mới làm đầy tháng cho bé đc 3 hôm. Đáng ra về ngoại từ hum hết cữ 9 ngày cơ, xong ông nội lại giữ lại, nhà cửa thì chă đâu vào đâu. Cuối tuần này là mẹ con em đc bay rồi :D

Mà nhắc cía vụ đầy tháng - 2 vc bảo ông là bọn con k có nhiều, gửi ông 5tr, thiếu bn ông cho bọn con xin. Ông uh, bảo là có nhiêu thì đưa, ông vẫn bảo mọi ng là của chúng mày hết. Thế mà hum đầy tháng, các ông bà trẻ vừa xuống, ông đã lôi ra bảo chúng nó đưa 5tr, xin ông chỗ thiếu. Xong cuối cùng, vc em vẫn trả hết tiền nhà hàng, tiền hoa quả + gửi ông thêm 500k, xin ông có tiền mua đồ cúng mụ với mâm cơm cúng tổ tiên ===> vẫn đc cả họ bảo là xin ông!

15. phudunghoa

Sua de nhietn do ngoai duoi 28 do de dc 6 tg. Trog ngan mat de 72h. Ngan da 1 thag. Cai vag do la kieu nhu bo day ban ,

16. trang.dth191988

Váng đấy là chất béo từ sữa mẹ mn ạ, khi cho con ăn thì mn lắc đều lên

17. trang.dth191988

Vacxin miễn phí thì ở phường ũng có, vacxin dvu mất tiền thì đang cháy mà mn

18. chubby133

ối ối cái váng là chất béo trong sữa đấy. mn mà đổ đi là phí hoài nhé.
    sữa để ngăn mát tủ lạnh đc 2 ngày cơ. nhưng để sâu bên trong tủ nhất có thể, vì mình mở ra mở vào tủ cũng bị ít lạnh đi, nếu để ngay bên ngoài tủ sợ bị thay đổi nhiệt độ nhiều ảnh hưởng đến chất lượng sữa.

mẹ nó hút 1 lần mà chưa đầy bình thì có thể cho cả bình, cả phễu hút vào ngăn mát (mình bọc màng co kín phễu), đến lượt hút sau bỏ ra dùng bt. mình toàn làm thế, chứ lần nào hút xong cũng hì hụi đi rửa phễu hút sữa chắc điên mất.
    trc khi lấy ra cho con ăn, mình lắc nhẹ cho lớp váng bên trên và lớp váng quanh miệng bình bong ra rồi mới đổ sửa sang bình con hay ti. khi ngâm sữa ấm lên là lớp váng í nó tự tan ngay.
    lúc đầu mình ko biết, cứ hớt đổ đi, thành ra con toàn ăn sữa nước lã hị hị. sau đọc tài liệu nuôi con bằng sữa mẹ mới biết.

19. chubby133

ngta cứ nói dưới 28 độ đc 6 tiếng để bên ngoài, nhưng nóng ntn cũng ko biết đâu mà lần. kể cả bật điều hòa. tốt nhất hút xong cho ngăn mát luôn cho chắc ăn.

mà trong ngăn mát tủ lạnh để đc có 48 tiếng thôi. ngăn đá tủ lạnh (loại tủ 2 cánh chia ngăn mát và ngăn đá riêng biệt) đc 3 tháng. tủ đông chuyên dụng đc 6 tháng chứ bạn?
    nếu để đc có 1 tháng ở ngăn đá thì tích sữa làm gì bạn? ví như mình này, nhiều sữa, bắt đầu trữ từ ngày 3/6 đến 30/6 mình kiểm kê thì đc 52 túi, mỗi túi 400ml. ko lẽ đc 1 tháng rồi giờ mình mang vứt đi?

Sửa lần cuối: 3/7/2015
  20. chubby133

tớ thấy nhiều mẹ mua aquadetrim về cho con uống. tớ cũng sốt ruột, mua 1 lọ về cho con. nhưng sau bị mắng (bác bạn bé nhà tớ làm phó khoa sơ sinh của Nhi ạ) vì vitamin D ko bổ sung kiểu tùy tiện đc.
    muốn uống bổ sung thì phải đi làm xét nghiệm máu để xem thừa thiếu ntn. nếu cứ bổ sung bừa, tới lúc thừa canxi là ko đc.
    giờ tớ chỉ cho bé tắm nắng thôi. trộm vía cứng cáp là đủ yên tâm rồi.