Kinh nghiệm: Săn Khỉ Vàng 2016

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi bamegau2016, 6/5/2015.

1. hoaban90

hoaban90 Thành viên chính thức

của mình lúc 7 tuần 6 ngày là 155 lần sau 8 tuần 5 ngày là 169, mình có thắc mắc bsi bao do đi lại nắng nôi thì nhịp tim nhanh hơn, dưới 120 là suy thai, trên 180 là suy nhanh hơn, còn như mn chả sao cả
    mình lên tìm hiểu nhiều ng nhịp 177 nữa kìa

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. binhyen1707

binhyen1707 Thành viên chính thức

Của em không phải phân nước, k biết tả làm sao.. ngại quá. Thế này nè mn: em sáng đi nghe kêu với cảm giác đc là phân đứt khúc, k liền nhau đc, mà rớt xuống thì chắc do mềm nên hòa ra nên em nhìn thấy vừa như có phân vừa như có nước vì toàn 1 màu xanh đen. Hôm nay e lấy bô đi thử thì nó k có nước nhiều như e hay tưởng tượng nữa. Kiểu như vừa sệt vừa đứt khúc. Em chỉ bị đi ra nước và đau bụng 1 ngày cách đây 3 ngày có lẽ do ăn sầu riêng. Sau đấy e sợ thì chỉ ăn cơm thì quay lại bt nhưng vẫn dạng phân lỏng kiểu đấy. Trước e bị táo bón cơ. Từ hôm uống viên dưỡng thai utrogestan thì bị lỏng vậy đến giờ. Nay hết thuốc đó đc 3 ngày rồi mà vẫn chưa đi phân bt đc. K biết có phải do thuốc đó ảnh hưởng k..
    Hơi hoang mang, bs chỉ dặn nếu phân có lỏng quá đau bụng nhiều thì đi làm xet nghiem phân. Mà e thì k đau bụng, phân như thế. Có cần phải đi xn k. Em ngại đi tới lui bv, ở xa, lại tốn kém hic.

3. binhyen1707

Khi nào mn biết trai hay gái lên khoe nhé.. em lên 0.5 kg, mn lên kg k. Hết nghén chưa

4. hoaban90

mình cũng uống thuốc đó nhưng phân hơi lỏng màu xanh đen thui, nhưng vẫn táo đi mãi mới đc, chắc do ăn uống k phải do thuốc đâu, bạn cứ hạn chế sữa tươi xem mấy hôm thế nào

5. hoaban90

mình vẫn nghén mn ah, nhưng k lên đc cân nào, k ăn đc nên sợ con k khỏe lắm,

6. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Mình vào hội mẹ bầu năm 2015 rồi mà trượt, xin gia nhập hội này, may mắn lại được khỉ vàng nhỉ

7. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

bạn biết trai hay gái chưa?

8. binhyen1707

Em nghén, lại hay đi ngoài, mà vẫn lên 0.5 kg. Mn ăn ít thì ngủ trưa nó cũng khỏe con lắm. Dao này trưa là e ngủ 1 tiếng thấy khỏe người ra.

9. hoaban90

chưa bạn ah, mới có 9 tuần làm sao biết đc trai hay gái

10. pksanphukhoa116

pksanphukhoa116 Làm việc thôi

Nhịp thế ko sao đâu bạn nhé

11. mebesau1911

mebesau1911 Bắt đầu nổi tiếng

ui rôm rả quá ạ, m thì đang lo bị nhỡ lại ra chú khỉ vàng nè hic hic

12. binhyen1707

Chị chắc là làm bên phòng khám.. thế chị sẵn xem dùm e với. Em hôm qua nay ăn nhiều cơm, ăn khoai lang, sữa chua, e bỏ sữa tươi rồi. Thì tối qua e đi ngoài lại thấy phân đặc hơn rồi ạ, k bị nước nữa, vẫn lỏng nhưng k đến nổi. Có lẽ do sữa thật với lại e uống loại thanh trùng bắt buộc để tủ lạnh, chứ k phải loại tiệt trùng. Hôm nay e k đi vs như các ngày trước nữa, bt sáng dậy e chui tọt vô wc và toàn đi rất lỏng.
    Như thế là đã bớt rồi đúng k chị, giờ e ăn uống bt, bỏ sữa tươi 1 tg, chắc k cần phải đi xet nghiệm phân đâu pk chị? Bs có nói e về mà còn đi lỏng quá thì đi xn xem có nhiễm khuẩn k. Em như thế này có cần đi k ạ. K uống sữa k biết con có thiếu chất k chị... hay là e mua sưa bầu uống thêm.

13. Meo_miu

Meo_miu Địa chỉ 464 Lạch Tray, Ngô Quyền, Hải Phòng

khỉ vàng là sao hả các mẹ hi

14. binhyen1707

Đã là con cái thì đều là vàng bạc hihi.. các mẹ trên đây đều ví con như cục vàng nên ví con tuổi khỉ là khỉ vàng đó mn. Đến lúc muốn có con và khó có con thì k còn quan trọng tuổi gì năm nào nữa. Xưa e cũng săn dê vàng k ra, khóc lóc lo lắng chỉ cầu cho có con k cần con năm nào. Hi, định dắt tay nhau đi khám hiệm muộn thì ra 1 em khỉ mùa xuân. ^^

tomyphuongMeo_miu thích.
  15. binhyen1707

Các mẹ ơi.. có ai có thai 8 tuần mà có đau lâm râm bụng dưới k. Em bị tối hôm qua,k đau lắm, chỉ thấy có đau chút xíu bụng dưới, ko ra máu, nằm nghỉ rồi ngủ lun, giờ k đau gì nữa. Vậy có bình thường k mn.

16. Meo_miu

Meo_miu Địa chỉ 464 Lạch Tray, Ngô Quyền, Hải Phòng

chúc các mẹ săn khỉ thành công :) :):D

17. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

Em thỉnh thoảng cũng bị như vậy nhưng chỉ đau 1 tý là hết luôn, chắc không sao đâu mn ạ.

18. binhyen1707

Dạ, lâu lâu có lúc nhói 1 tí, hơi cương tức chút. Có người lý dãi là do tử cung dãn nở ức chế dây chằn chứ k sao. Cứ nghỉ k sao cho nó thoải mái tâm lý vậy. Khi nào đau nhiều hay ra máu thì đi bs thôi. May mà hôm nay k thấy nữa.
    Đúng là hành trình mang thai thật vĩ đại mn nhỉ. Thoi thóp hồi hộp từng ngày hihi. Hết mốc này đến mốc nọ. Giờ lại mong đến ngày đi kiểm tra dị tật.
    Ngày nào cũng cầu nguyện cho con đc khỏe mạnh, lành lặn 9 tháng 10 ngày. Không mong gì hơn.

vaytaichinh thích bài này.
  19. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

Bảo sao công ơn cha mẹ thật to lớn, đb là ng mẹ mang nặng đẻ đau suốt 9 tháng 10 ngày, ng mẹ lúc nào cũng thấp thỏm lo sợ không biết con mình có vấn đề gì không. Mn sắp cán mốc 12 tuần rồi nhỉ. Em thì h mới được 6 tuần thôi mà càng tìm hiểu về mang bầu càng thấy có nhìu nguy cơ rình rập cho con iu. Cũng sợ lắm nhưng cứ nghĩ đến lúc được gặp con là thấy hạnh phúc nên lại phải cố gắng ăn uống, làm những gì tốt nhất cho con.

20. Kil'jaeden God

Kil'jaeden God E Trang^^ -0963.426.993 -Chuyên Cardigan

các mẹ cho em gia nhập hội nhà mỉnh với, khỉ vàng nhà em vừa đi siêu âm hôm trước được 6w5d rùi ạ, nhịp tim 133 lần/ phút ( e sa ở 125 Thái Thịnh, em lần đầu tiên có bé được mn mách ra đấy, k biết ở đấy có tốt không ạ ). với có 1 điều em rất là lo lắng ạ, lần có thai này em với ck không chủ động có nên đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp nhưng cuối cùng vẫn dính bầu, em có đi hỏi rất nhiều ng mn đều bảo k sao, tư vấn khám thai ở 125 Thái Thịnh thì bs cũng bảo k ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi, chỉ ảnh hưởng đến sảy thai,động thai trong 3 tháng đầu ).. nhưng em vẫn lo lắng lắm ạ, đã mẹ nào rơi vào trường hợp như em chưa ạ. hiện tại thì em ăn uống được, chỉ có cảm giác buồn nôn chứ k ói, ọe. tuy nhiên 1 ngày nay rùi em chưa đi nặng được ạ huhu