Trị mụn và thâm mụn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi linhdtran, 30/6/2015.

1. linhdtran

linhdtran Thành viên mới

Tình hình là e năm nay vừa chạm ngưỡng 20 thôi ạ, e mới bị mụn khoảng tầm 7-8 tháng nay, bị khá nhiều ở cằm và trán. Sau đó thì là thâm. Bây h nhìn cằm e dã man lắm ạ. E đã thử khá nhiều các pp khác nhau. Uống thuốc nội tiết, boganic, atiso, biotin, B5, hiện h e đang bôi Tea tree oil của TBS thì thấy nó chỉ có td với mụn mới nhú, còn mụn lâu lâu rồi là ko khả quan. E thấy có những vị trí "đắc địa" mụn hết rồi lại lên đúng chỗ đó. GIờ e phải làm sao mấy mẹ :(( bị lâu rồi nên nhìn chán lắm. E đang định thử bôi Lưu huỳnh 5% xem sao. Phải vái tứ phương thôi ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhdtran
    Đang tải...

2. trimuntrungca

trimuntrungca Thành viên chính thức

Mẹ nó đi chữa trị mụn thôi, tham khảo thêm chữ ký dưới của mình ý.
    à đây là ảnh 1 em đang chữa tại nhà mình (2 ảnh dưới chữa đc 13 buổi rồi), nếu đến thời điểm này sẽ gặp đc em ấy nhé.
    em này là một trong những trường hợp nặng khi đến nhà mình, cũng đi chữa nhiều nơi và viện da liễu rồi. Nếu cần mình xin số em ý cho :)

Sửa lần cuối: 1/7/2015
  3. LinhLinh2015

LinhLinh2015 Mỹ phẩm xách tay Nga !!

M.n có ý định bôi lưu huỳnh thì ib e nha. E có thuốc mỡ trị mụn lưu huỳnh của Nga ngố đó :D

4. linhdtran

linhdtran Thành viên mới

Mẹ nó bán ntn vậy? Có dễ gây kích ứng k? Cho mình sđt với nhé

5. LinhLinh2015

0967821395. Lọ thuốc 25gr, giá 80k nha m.n. E mua ở hiệu thuốc bên Nga nên yên tâm chất lượng ạ, m.n có thể qua shop e để dùng thử sản phẩm.

6. pksanphukhoa116

pksanphukhoa116 Làm việc thôi

Bạn nên gặp bác sỹ để đánh giá bệnh lý da của bạn đã, sau đó bạn sẽ nhận được lời khuyên nên điều trị thế nào , chăm sóc da của mình ra sao . Đừng tự mua thuốc bôi nhé , kẻo bệnh lại nặng thêm !

7. bovasoc

bovasoc yêu cái đẹp

MN vào linh dưới chữ ký mình xem thử nhé.

8. ngoantran1990

ngoantran1990 Thành viên mới

m có bà chị làm ở công ty Dược sinh học chuyên điều trị các bệnh lý về da như Nám, mụn, lão hóa...
    bn đến đó sẽ đc soi da bằng máy 3D để biết tình trạng da của bạn, sau đó chuyên viên sẽ kê cho bn 1 phác đồ trị liệu chuẩn phù hợp với da của bn. Được miễn phí dùng sản phẩm buổi đầu tiên đấy.
    Nếu bn thực sự quan tâm thì m sẽ cho số điện thoại của chị ý.

9. CherryJimy

CherryJimy

Hjc, e cũng hóng ạ :( e toàn mụn ẩn dưới da thui, sờ tay toàn thấy sần sùi :( lại bị thâm vs sẹo lõm nhiều nữa, ko dám bôi linh tinh đau ạ.

10. thaole94

thaole94 Thành viên chính thức

Mình ít khi mọc những đã mọc là mụn to đùng

11. Nấm_Dại

Nấm_Dại Thành viên chính thức

Với ng thỉnh thoảng mí mọc 1 cái to đùng như b t thấy b nên tìm hiểu Fairy oil của Ân nhé. cứu tinh của t đấy. vì cứ thấy dấu hiệu của 1 cái mụn to đùng là mình lấy Fairy oil chấm là thấy hiệu quả ngay hôm sau..mình dùng r nên mới dám nói thế chứ k phải quảng cáo đâu nhé :D
    Các bạn có thể tham khảo thêm sp khác của Ấn nhé.. vì sp Ấn đều chiết suất tự nhiên hoặc thành phần hầu hết là từ thiên nhiên nên cực kì lành tính nên k sợ bị dị ứng đâu :)

12. CherryJimy

CherryJimy

KO biết có hợp ko nhỉ, e dùng cái tuýp trị mụn của các mẹ QC trên này thấy review tốt lắm mà e dùng chả công hiệu gì.. hjc hjc..

13. Nấm_Dại

Cái này còn phải xem tình trạng mụn của bạn tnao nữa cơ bạn ạ. Thấy trên bạn có nói ban có nhiều mụn ẩn. Mình nghĩ bạn phải dùng thuốc uống để đẩy mụn r mới kết hơp với các loại thuốc bôi thì mới mong trị tận gốc đc b ạ :). Nếu cân tư vấn b cứ ib mình nhé.

Sửa lần cuối: 4/7/2015
  14. LinhLinh2015

B trên kia thấy bảo nh mụn ẩn. E khuyên m.n nên dùng sữa rửa mặt hoặc tẩy da chết có AHA/BHA. Sẽ đẩy mụn lên, kiên trì khoảng 2-3 tháng là da lại mịn đẹp.
    Chú ý là tgian gian đầu chân mụn ẩn bị đẩy lên nên sẽ khá nh mụn đấy ạ, khổ mất 1 tgian rồi đẹp sau nhé m.n :D

15. CherryJimy

CherryJimy

Vậy ạ. E cũng ko nhiều mụn lắm, ko chi chít mụn đâu ạ, chỉ có mấy cái mụn ẩn sờ tay thấy lồi lên thôi. Hjc, thỉnh thoảng đến tháng lại bị lên mụn thôi.

16. Nấm_Dại

à thế mình cũng bị vậy nè.. có phải có cuc chỉ đỏ đỏ, sờ vào cứng và hơi đau đau cảm giác nó to đùng dưới da phải k b? tớ cũng thình thoảng bị cái đấy nè.. vừa mấy hôm trc bị 1 cục xong, t lây Fairy oil chấm vào đấy có 1 hôm xong 2 hôm nay lười còn k cả chấm thế mà nó đã tịt ngóm sờ cảm giác nó chỉ còn cái đầu tăm thôi đây :D

17. trang huynh94

trang huynh94 Thành viên đạt chuẩn

mụn ẩn bạn dùng dou+ nha. tẩy tbc aha/bha cũng hay nhưng bạn phải chuẩn bị sẵn tinh thần chiến đấu ::))) nói vui vậy thôi có mấy bạn đẩy hoài đẩy hoài ko thấy " mịn". về tốc độ mình thấy dou+ nhẹ hơn mà từ từ ko bùm một phát như 2 loại kia. riêng vs aha/bha bạn chịu khó chăm da kỹ tốt trước và trong quá trình

18. quynhnhu166

quynhnhu166 Thành viên mới

Mình cũng hóng, da dầu nhiều mụn quá :(

19. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Da dầu thì bạn nên sử dụng sp trị mụn chứa BHA như axit salicylic, các sp này ngoài tác dụng tẩy tế bào chết giúp đẩy nhân mụn trồi lên còn có khả năng kiềm dầu và diệt khuẩn, phù hợp với da dầu. Còn bạn nào da khô thì dùng sp chứa AHA như axit lactic sẽ giúp đẩy mụn và đồng thời có khả năng bổ sung độ ẩm cho da.

20. quynhnhu166

quynhnhu166 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé.