Kinh nghiệm: Trường mầm non tốt cho con ở Linh Đàm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi miss iu, 12/5/2015.

?

Trường mầm non tốt ở Linh Đàm ?

1. Thiên An

0 phiếu
    0.0%
  2. Bimbon

0 phiếu
    0.0%
  3. North Star

3 phiếu
    75.0%
  4. Trường khác...

1 phiếu
    25.0%
  1. miss iu

miss iu Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình gần 2 tuổi rồi, mình muốn cho con đi lớp để con phát triển thêm các kỹ năng. Nhà mình ở Linh Đàm, mình cũng nghiên cứu khu này cũng rất nhiều trường mầm non, đọc nhiều lại càng thêm phân vân. Mình tìm hiểu được 3 trường cũng được nhiều mẹ chọn là Bimbon, North Star, Thiên An nhưng chưa quyết được trường nào. Có mẹ nào đã và đang cho con học cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các mẹ rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi miss iu
    Đang tải...

2. meyeubongbap

meyeubongbap Thành viên tích cực

Đã có diễn đàn nói về trường mầm non Linh Đàm rồi đấy, mẹ nó chịu khó search và đọc lại đi

3. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

North Star nếu là mh........mn tìm hiểu thêm

4. khanhngoc_nhim

khanhngoc_nhim Bắt đầu tích cực

mình cũng có nhu cầu, đang cần tìm trường cho con, nhưng trước đó toàn thông tin từ rất lâu rồi, h ko bít tn?

5. Khanhhy

Khanhhy Thành viên rất tích cực

Hồi cuối năm rồi mình cũng thăm quan trường North star cơ sở 1 ở Bắc Linh Đàm vì nhiều mẹ khen trường này tốt. Nhưng cảm quan của mình thì khi đến hỏi chỉ thấy các cô giáo chú trọng vào 3 điểm:
    1. thực đơn ăn của con
    2. được xem camera ngắm con trực tuyến
    3. được học tiếng Anh với người bản địa
    Thực tình thì mình thấy 3 điểm này chỉ là tương đối, không quan trọng lắm. Mình muốn con có không gian chơi và quan trọng nhất là trường tốt không bằng cô tốt. CS 1 ở đây phòng ốc hơi bé, không biết cơ sở 2 ở Linh Đàm mới mở thì thế nào?
    Mình nghĩ mẹ nên trực tiếp đên thăm trường thì sẽ có sự lựa chọn phù hợp nhất cho con, vì tùy theo tính cách của con và định hướng, mong muốn của cha mẹ nữa.

6. Rồng bố yêu yêu

Rồng bố yêu yêu Thành viên đạt chuẩn

Gần gần Thiên An có trường bán công Hoa Hướng Dương, HUD đầu tư mình thấy ok đó bạn. Không gian tốt, môi trường tốt. Mình đã gặp cô hiệu trưởng, mình thấy kinh nghiệm và cách giáo dục rất hợp với nhà mình. MN tìm hiểu xem sao.

7. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang phân vân. hic. Cũng muốn con học trường nào dạy tiếng anh tốt nữa

8. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

hơn 2 tuổi thì cho đi học mầm non tư thục thôi ạ, các trường ở đây k biết chi phí dao động quanh mức bao nhiêu vậy các mẹ

9. nongsanmeNem

nongsanmeNem Thành viên chính thức

Cho e lót dép hóng với ạ, định 24m cai sữa rồi mới cho đi lớp nhưng tình hình thấy con biết nhiều thứ nhanh quá rồi nên muốn con được đi cho phát triển, trường thì nhiều mà k bút cái nào hợp v con 20m.

10. yêu tó con

yêu tó con Thành viên tập sự

Bé nhà mình cho đi học ở North star được 1 năm rồi đây, giờ trường mơ cs2 ở Tây Nam LĐ mình chuyển con về đó gần nhà và tiện đg bà đưa đón.trường có dạy tiếng anh tốt đấy, chả biết sao bé nhà mình về hỏi thêm cũng biết

11. nongsanmeNem

Tình hình là sáng nay em đã tranh thủ dạo quanh phố phường 1 vòng. Nhà em ở Đại Từ nên muốn cho con ở mé bên này thui, chứ vào bán đảo lại phải đi xa hơn, con nhà e mới 20m ạ.

Trường Bill Gates thì miễn chê rồi: sân chơi rộng rãi, có khu vui chơi riêng, đầu vào các bé được sàng lọc sức khỏe và nhận thức để có phương pháp cho phù hợp, nhận trông thứ 2-6, nhưng giá chát lắm 3,5tr/tháng (chưa gồm tiền ăn 43k/ngày và phí gửi ngoài giờ từ 5h30-6h30), mẹ Nam chỉ thích mỗi cái cô bảo tầm 4h nếu được cho con đến vui chơi trong sân free xem con có hợp môi trường không :)

Trường Sunrise: các cô nhiệt tình, học phí 2tr280/tháng chưa kể đầu vào thu 700K xây dựng, học phẩm đầu năm 400K, k thích 1 cái là cái gì trông cũng có vẻ cũ từ cơ sở vật chất đến con người :(

Trường Ngọc Nhi: có vẻ mới hơn trường Sunrise, học phí 1tr9/tháng chưa bao gồm học phẩm 490k/năm, quỹ trường 400k/năm, điện 50k/tháng.

Thấy cm nói nhiều North Star, nó ở chỗ nào í ạ?

Sửa lần cuối: 10/7/2015
  12. namxinh_88

namxinh_88 Bắt đầu nổi tiếng

Oánh dấu, con mình biết đi là cũng cho đi lớp. Nhà m chắc cũng cho ra Linh Đàm học

13. nhbinh

nhbinh Thành viên mới

Tham gia với các mẹ tí cho vui, mình đã lượn qua mấy trường và vừa cho con học northstar ở góc lăng mộ chúa
    Trường billgate thì chả chê gì, chê mỗi tiền
    Trường sunrise giờ không còn như xưa ( mình cũng gửi đứa lớn ở đấy ) vì bác Thanh ko quản lý nữa mà là các cô tự quản nhau, hàng xóm nhà mình học về nói thế, các cô mà trước đây mình thấy ok đều chuyển đi hết
    Trường hướng dương cũng ok như billgate nhưng chỉ hợp với các mẹ khu X2 và bán đảo thôi chứ khu gần làng đại từ thì đi lại bị xa
    Trường northstar bé nhà mình 18m mới đi dc 3 tuần, 2,5tri một tháng , tiền đầu vào linh tinh là 2,2 tr, đúng như mẹ gì đấy nói được cái thực đơn, xem camera, còn phòng học nhỏ, các cô hay cho các con xem youtube, được mỗi cái là các cô chăm cũng dc, vệ sinh sạch sẽ, đi ngủ đắp chăn, mình cũng chỉ gửi đến khi con 2tuoi se xin vào trường mầm non linh đàm vì tầm này bé nhà mình còn nhỏ quá chủ yếu ăn và ngủ thôi

14. nongsanmeNem

Ơ thế là North Star là gần Bill Gates hả mn? Trường mầm non LĐ mà mn đang nhắc tới có phải trường thực nghiệm LĐ không? Trường đấy thấy bảo vào phải bon chen khó lắm thì phải :(

15. nhbinh

nhbinh Thành viên mới

Uhm northstar gần billgate mà, ngay góc bên phải trường billgate ý, trường linh đàm chính là mầm non thực hành linh đàm đấy, bé lớn nhà mình học phải mất 4tri ý, cứ gặp thẳng cô hiệu trưởng, nhưng ko chê dc trường đấy điểm gì, lớp bé lớn nhà mình các cô chăm lắm, ăn uống sạch sẽ, học hành tử tế, hay được đi chơi dã ngoại, học phí thì đắt hơn công lập nhưng mình thấy rất ok, nếu ko học thêm gì thì khoảng 1-4-1,8tri tùy lớp bé lớp lớn, bé nhà mình năm nay học lớp 1 rồi thỉnh thoảng chiều vẫn ra chơi với các cô ở đấy

16. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Bạn ở Khu Bắc Linh Đàm hay Bán đảo Linh Đàm, nếu ở Bắc Linh Đàm thì có trường MN thực hành Linh Đàm hay Blue sky cũng ok, có sân chơi rộng ngoài trời cho con

17. nongsanmeNem

4tr là tất tật ở North Star í hả chị? Trường thưc nghiệm em thấy bảo xin vào khó lắm phải không, 20 tháng họ đã nhận chưa ạ?

Sửa lần cuối: 8/7/2015
  18. nhbinh

nhbinh Thành viên mới

4tri là trước mình xin cho bé lớn nhà mình vào thực nghiệm linh đàm, năm nay là các bé 2013 nhưng theo mình thì ngoài 2tuoi hẵng cho học thực nghiệm linh đàm, còn nhỏ cứ gửi tư cho quen, ít cháu các cô chăm cũng dc, bé nhà mình 18m đã đi rồi, tầm này ở northstar thì ok, lớn tí nữa mình chuyển thực nghiệm linh đàm,

19. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

ở Linh Đàm mẹ nó thử qua trường mầm non Đại Từ xem sao nhé.

20. nongsanmeNem

Thế ở Northstar cả tiền ăn khoảng bn 1 tháng hả c?