Mình phải trả giá suốt đời cho 1 quyết định ngu ngốc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bichkau, 11/5/2013.

Tags:
  1. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

Ðề: Mình phải trả giá suốt đời cho 1 quyết định ngu ngốc

chủ top ơi, chị chưa hiểu vấn đề rồi, em là người đã làm răng mọi thể loại: lấy tuỷ, hàn răng, bọc răng sứ nên em biét mà: trước em cũng sâu 2 cái, nó cũng chỉ sâu ở cạnh thôi, sau đó em nghĩ nó không quá phức tạp nên kệ nó, một thời gian sau nó đục rỗng luon cái răng em ăn ổi nên hạt cứng, cắn phát vỡ luôn mặt răng đấy, thế là kéo đi hàn, từ năm em học lớp 8 cách đây là 10 năm rồi. hồi đó chưa có công nghệ bọc nên em chỉ hàn thôi, em ăn uóng bình thường, dạo năm ngoái đang ăn sườn chua ngọt thấy rộp phát thôi thế là răng vỡ mấy một góc mà nó khong rời ra, cứ bám ở lợi đau lắm rồi em phải đi nhổ cái răng đó, còn cái kia thì phải bọc sứ đấy, vì mình không bọc nó vỡ sẽ rất ảnh hưởng, hiện em đã nhổ một cái, còn một cái đã bọc sứ nên chỉ nhai được một bên, lâu dần giờ mặt nó hơi lệch một chút chị ạ, đã thế nếu mình nhổ mà mình không cắm răng giả luôn thì hàm sẽ bị sô, mai kia có tuổi răng rễ bị dụng vì kết cấu lỏng lẻo chị ạ, ông bác sĩ khuyên chị không hề sai đâu, và chị cũng đừng hối hận nữa, đừng để như em bây giờ chị ạ, mặt lệch xấu lắm, lại hại sức ,khoẻ

Đang tải...

2. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

chi ơi, khi làm răng chụp ai cũng phải mài mà, để cho nó khớp với cái vỏ chụp đấy, còn tuỷ thì họ phải riệt rồi vì sâu đã đi vào trong tuỷ thì cái tuỷ đó đã hỏng, nên không riệt thì những cái răng khác của chị trước sau gì cũng bị lây đấy chị ạ. mất mấy hôm đau chút thôi, nhưng như thế nó mới chặt, rồi chị quen thôi mà. chị chữa bây giờ vẫn còn là kịp đấy chứ để mấy nữa mới làm chị còn ân hận hơn bây giờ ấy

3. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mẹ nó nên nêu tên, địa chỉ để mọi người cùng cảnh giác địa chỉ của bác sĩ đó! Như thế sẽ nhẹ nhõm và vui hơn hơn vì giúp được nhiều người thay vì cứ mãi đau buồn bạn ạ!

4. nhimbong80

nhimbong80 Thành viên rất tích cực

tớ đã từng nhổ 1 cái răng sâu đi rồi
    bây giờ muốn đi trồng cái răng đấy nhưng trồng 1 cái thành 3 cái
    Cũng hoang mang quá, k biết có nên làm hay k

5. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

E biết lúc này c đang cảm thấy bức bối và dằn vặt mình. Nhưng xin lỗi c cho e hỏi: "Năm nay c bao nhiêu tuổi rồi ah?" Không hiểu c thực sự suy nghĩ như những dòng chữ e in đậm sao ah? Nếu c vì 1 cái răng mà là phế nhân thì những ng khuyết tật gọi là gì ah?

Không ai biết đc là thằng bsi đó là một kẻ lừa đảo. Mình là bệnh nhân thì m chỉ nghe theo thôi. Ông bà ta vẫn có câu "dám làm dám chịu". C đã chấp nhận làm răng thì cũng đồng nghĩa với việc chấp nhận cái răng đó k còn nguyên vẹn, bởi c đâu có giữ gìn nó để nó bị sâu rồi cơ mà. C k mài răng thì tủy cũng k còn nữa rồi, cái răng chỉ là cái vỏ. Vậy thì đơn giản nhất, k muốn nhìn cái răng nhọn hoắt ấy nữa thì tốt nhất là nên đi nhổ, gắn implant vào, có ngay cái răng đẹp. Chứ còn chờ cấy mô xương thì có lẽ khi c từ giã cõi đời cũng k có cái răng đẹp đâu ah

6. soclovemiu

soclovemiu Thành viên nổi tiếng

mẹ em cũng bị sâu răng mà không ăn được cơm cơ

7. heo9991

heo9991 Thành viên tích cực

Chia se cung mẹ nó...thực ra m là bệnh nhân ngu ngơ bác sĩ bảo j m cũng nghe vay biet vay chu sao..nên mới xảy ra tih trạng đó mà..nên đi đâu tốt nhất hỏi chỗ ng quen mẹ nó ạ.......

8. khanhcun

khanhcun Hàng mỹ authentic

đúng đấy ,đưa tên phòng khám í lên đây cho mn cảnh giác, bọn khám răng tư nhân nó hay dọa dẫm thế để mình phải bỏ xiền ra mà. thằng cu nhà tớ đợt trước răng mọc ko đều chưa chi đã bắt nẹp răng, tớ thấy thật vô lý vì trẻ đang thay răng đã bit những cái sau nó mọc thế nào mà đã nẹp, hay lần sau nó mọc lệch lại nẹp tiếp, mà mấy triệu 1 lần thì thà để cho nó thay cả hàm đi rồi làm 1 lần cho đc việc, kể cả 15-20tr thì cũng còn hơn là lắt nhắt vớ vẩn như thế. tớ khám chỗ khác thì bs bảo ko sao, sau này nếu hàm trên mà lệch xấu quá mới phải nẹp.

bạn đừng bi quan, 1 cái răng giả mà đã muốn chết, đừng nghĩ linh tinh nhé.

9. thuhuong_113mk

thuhuong_113mk Thành viên chính thức

Thôi cố gắng lên mẹ nó ah. Dù gì thì cũng đã làm rồi tiền cũng đã mất mà hậu quả cũng đã gánh. Giờ mẹ nó có đau đầu khóc lóc cũng ko giải quyết được vde gì chỉ thêm hại sk thôi

10. thanhtrungvu66

thanhtrungvu66 Thành viên tập sự

Chị bichkau à, chị bao nhiêu tuổi rồi. Chị ko hiểu hay cố tình ko hiểu. Tuỷ răng là phần quan trong nhất của răng vì nó quyết định răng đau hay không, chị đã lấy tủy rồi thì nhất định phải bọc vì sau khi lấy tủy răng rất yếu, răng sứ sinh ra đe bảo vệ những răng bị chết tủy. Của chị bọc là đúng 100%.

Mọi người ơi , em mới là người đáng thương. Em bị mẻ 1 tí răng cửa, đến trám thì lão nha sĩ nói đu trò, lừa để em bọc răng sứ 1 răng cửa đo, em chả hiểu ma xui quyết khiến thế nào mà em lại nghe theo. Răng đó của em chỉ bị mẻ chút xíu ( hơi thưa vs răng cửa bên cận tí chút) , nhưng em đã bị lừa, đe tay nha sĩ đo mài đi đe bọc sứ. Em cũng an hận muốn chết. Đừng ai vì thẩm mãi mà mài đi răng thật của mình, tội lỗi lắm. Ai đã từng bọc răng sứ răng cửa vào an ủi em chút đi, cho em thêm niềm tin nghị lực sống, số phone của em: 0902056682, giúp em với

11. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Mn ơi, em hay khám ở chỗ anh họ em. Mọi người ở đó rất chu đáo và tận tâm. Hix, thương mn, vì cái răng nó ảnh hưởng tới dây thần kinh nhiều lắm. Nếu đau răng thì đầu cũng đau nữa.

12. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Ban oi, ban chup rang gia loai gi ma lai co ve chan the. Minh co 1 cai rang sau bi vo, mai di roi boc rang su, nhin dep nhu rang that ma ko thay anh huong gi ca. Minh lai rat bang long voi cai rang moi vi no trang va dep nhu nhung cai rang khac. hihi.

Minh lam o Dao Tan. Ca nha minh lam rang o day, Thay vo cung hai long.
    Con gai minh di nho rang va lam rang, cac phong kham khac no khoc ghe lam. KO cho bac sy lam gi ca. The ma o phong kham nay bac sy nho 1 luc 2 cai rang no con ko khoc. The moi la

13. thaole94

thaole94 Thành viên chính thức

thôi việc qua rồi tương nhưng tương lai còn ở phía trước

14. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

chia sẻ với mn sự việc đã xảy ra rồi ạ hic m giật tít kinh quá e lại tưởng chuyện gì

15. Lương Phạm

Lương Phạm Bắt đầu tích cực

Haizzzzzzz
    Chả hiểu nổi nữa :)

16. halamnguyen

halamnguyen Thành viên đạt chuẩn

Thôi lỡ rồi thì đành chịu thôi bạn à, nghĩ gì nhiều cho bực tức.
    Mấy phóng khám răng nó quảng cáo "nhổ răng không đau" nghe là ớn rồi, vì vào đó nó nhổ răng không đau, còn răng đau để lại :D

17. biri

biri Chuyên tôm sú lột và hải sản tươi ngon, giá rẻ

Nhổ cái răng ấy đi là xong mà mẹ nó, làm gì mà đến nỗi muốn chết vì 1 cái răng sâu, hic

18. thanhlan_hg

thanhlan_hg Vẽ lại nụ cười

thật là quá đúng k có gì bàn cãi .chính em đây chứ đâu ,bị men răng yếu sâu từ nhỏ ,số lượng trên chục cái r ạ! răng hàm ,răng cửa ..nchung k thoát cái nào ,vậy mà em vẫn cười nham nhở như kia có vấn đề gì đâu! vì 1c răng mà muốn chết r này nọ kia thực sự đọc thấy rất nực cười ngớ ngẩn ..em nóng tính nên k thể khuyên thêm ng mà quá bi đát như mẹ chủ top đc ..khuyên chân thành mà k nghe cứ lèo nhèo vớ vẩn,trong khi đó đi nghe cái thằng nha sĩ khốn nạn kia thì nhanh.em có 1 đứa bạn nối khố có tính cách r lời nói biểu hiện y chị top này ..hihi chỉ vì tính của nó dễ làm em càng sôi máu ,sau nhiều năm chịu đựng đành chia tay bạn (nghe như ctay ng yêu ấy nhỉ :D ,nhưng vì bạn thân nối khố nên tình cảm nhiều lắm như chị em ruột) cạch mặt luôn không bao giờ nó gọi mà em nghe nữa ,lấy sđt khác gọi em k biết thì nghe ,nghe r nhận đc giọng em gác máy luôn.

19. me-cubi

me-cubi

các phòng răng muốn lấy tiền toàn tư vẫn doạ cho người khám sợ thôi, bạn mình sâu răng đi khám ông bác sĩ bảo nhân viên là nhổ cho chị này ... 4 cái răng đi, may gặp nhân viên có đức họ bảo răng chị ko cần nhổ đâu. huhu sợ quá.

20. Thai Anh

Thai Anh

thoichs ý kiến bạn này
    có cái răng thôi mà
    mình đây gần cả hàm răng giả rồi, mất ăn mất ngủ vì đau răng đấy

MeGiangkhai thích bài này.