sữa non cho bé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi B&L, 6/7/2015.

1. B&L

B&L Thành viên chính thức

các mẹ ơi cho mình hỏi sữa non của hãng nào tốt nhất ạ. của pháp hay newzeland a. em đang cần bổ sung cho bé ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi B&L
    Đang tải...

2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Với nhà em sữa non mẹ là tốt nhất mn ạ :)

3. haixu

haixu 0168.692.4048

Sữa non mẹ là tốt nhất nhưng khi sữa mẹ đến tháng thư 4,5,6 là bắt đầu giảm về chất lượng.
    Mn có nhu cầu về sữa non thì ghé qua topic nhà e ạ. Sữa non nguyên liệu nhập khẩu từ Mỹ và sản xuất tại Việt Nam với hàm lượng 100% và 51% sữa non ạ.

4. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Mẹ chịu khó ăn uống để bổ sung chất dinh dưỡng thì sữa của mẹ mới tốt. Như vậy không cần phải sử dụng sữa non đâu.

5. Linh Su

Linh Su Thành viên chính thức

Mẹ nó nghiên cứu dùng sữa non Goodhealth cho con xem sao, mình thấy trên thị trường VN bây giờ nhiều mẹ cho con dùng lắm.
    Sữa mẹ bao giờ cũng là tốt nhất, nhưng sữa non là sữa hình thành vào tuần cuối cùng của người mẹ khi mang thai, và chỉ tồn tại 48h sau khi sinh. Trong sữa non có chứa rất nhiều yếu tố miến dịch (IgG) giúp bé có được một hễ miễn dịch tốt cũng như một hệ đường ruột hoàn chỉnh.
    Sau 48h đầu, sữa non sẽ hết và thay vào đó là sữa mẹ thông thường. Không có các yếu tố miễn dịch như sữa non, chính vì thế sữa non rất quý hiếm.Nếu tiếp tục cho bé uống bổ sung sữa non, hệ miễn dịch của bé sẽ được hoàn thiện và nâng cao hơn, nhất là khi thời tiết thay đổi và khi bé bắt đầu tiếp xúc với những vi khuẩn gây hại cho bé.
    Mẹ nó có thể tìm hiểu thêm trang web này nhiều mẹ cũng chia sẻ khi dùng sữa non cho con nhé. Chúc con hay ăn chóng lớn.
    http://sotaychame.com/cac-loai-sua-...n-good-health-ma-bi-tao-bon-khong-161706.html

6. uatkimhuong229

uatkimhuong229 sieuthisua247.com

Trên thị trường bây giờ sữa non cũng không đa dạng giống như sữa bột. Mẹ nó nghiên cứu 2 dòng, 1 là dòng ngoại là Goodhealth của Newzealand (sữa non này có loại 100%, có loại 9%, giá khá cao), 2 là dòng nội là Colosvita của Vitadairy (dòng này chỉ có loại 9%, giá vừa phải), ngoài ra còn 1 dòng nữa là sữa công thức kết hợp sữa non như Colos baby, Calo kid...
    Cần tư vấn thêm thì inbox mình nhé. hoặc vào sieuthisua247.com tham khảo các dòng sữa ủng hộ mình nhé! ^_^

7. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

trẻ bú sữa mẹ là tốt nhất rồi. Mẹ tích cực ăn uống đầy đủ chất thì sữa mới tốt cho bé bú đc, ko cần phải bổ sung sữa non nữa đâu mn ah