Kinh nghiệm: Săn Khỉ Vàng 2016

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi bamegau2016, 6/5/2015.

1. thoitranggioitre

thoitranggioitre Thành viên đạt chuẩn

em tuổi tỵ, kỵ với tuổi thân nhưng vẫn đang mong có con ko cần biết tuổi j, có con là vui rồi

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

jojogaboloan157 thích.
  2. thuyen01

thuyen01 Thành viên chính thức

tuổi nào cũng phải vất vả thì mới kiếm ra tiền, con là trời cho chúng ta

3. luaa94

luaa94 Thành viên mới

Săn dê h chắc hêts cơ hội rùi. Em chuyển sang săn khỉ vàng theo các mẹ vậy :D

4. Huyền_Hân

Huyền_Hân Thành viên tập sự

Hi. Mình k có ý định săn Khỉ nhưng mà lại có. hehe. Hôm qua đến ngày mà k thấy có j, bé thứ 2 nên cũng kinh nghiệm hơn. Vừa thử que xong, 2v căng đét ^^. Tình ra thì sẽ sinh vào tháng 2 âm. Chồng bảo tuổi Thân khổ mà mình chả quan trọng, nuôi dạy tốt là đc

5. Hàng gia dụng.

Hàng gia dụng. sac cau vong

CHúc mừng chị nhé!. CHị ơi chậm mấy ngày thì thử que lên vạch à chị?

6. Huyền_Hân

Hi. Đúng ngày mình k thấy có j nên thử luôn chứ chưa chậm. Thực ra thì mình cũng nghi nghi là có cả tuần nay rồi vì là tập 2 nên thấy sự thay đổi của cơ thể + linh cảm nữa. Hehe. Lần nào có em bé mình cũng mơ thấy em bé. Lần này còn mơ bắt đc con cá chép to nữa ^^ K biết mọi người chậm mấy ngầy thì thử chứ kình của mình rất chuẩn, hầu như cả năm nay k sai ngày nào cả nên đến đúng ngày mà chưa có mình chắc luôn là có bé. Thử phát thấy 2v đỏ chót. K tính gì đâu nhưng vừa lên mạng xem thấy sinh bé vào mùa xuân, đc mùa sinh nên thấy vui vui. Chúc các mẹ sớm săn đc em khỉ :)

7. Huyền_Hân

Giống mình quá. Săn dê 1 lần nhưng thất bại vì chồng đi công tác suốt. Bg chả nghĩ gì, còn tính năm 2017 ý ^^ . XXX 29/6, giờ thấy 2v đỏ chót rồi :p

8. Hàng gia dụng.

Hàng gia dụng. sac cau vong

Em chậm kinh 2 ngày mà thử que có 1 vạch thoi ạ. Mn sinh vào mùa xuân thì vui quá rồi ạ

9. luaa94

luaa94 Thành viên mới

Chúc mừng các mẹ săn khỉ thành công rùi nha! không biết em thì kết quả tnao đay

10. dungdt2

dungdt2 Thành viên chính thức

Em cũng muốn có 1 khỉ con mong hơn 5 tháng nay rồi hiu hiu ::)(

11. Huyền_Hân

Thanks mn nhé. Mn đợi thêm vài ngày nữa rồi thử lại. Lần trước mình chậm tới 2 tuần thử mới lên 2v đó. Dù ck của mình chuẩn, chậm là đoán có em bé nhưng mà thử đi thử lại k lên. Thử máu mới biết có đó

12. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Nhà mình đi xem lại bảo con tuổi Thân hợp với vợ chồng mình. Mn thế nào rồi?

13. dungdt2

dungdt2 Thành viên chính thức

lúc đó thai mn được mấy tuần rồi mà ko lê vạch

14. Huyền_Hân

sang tuần t7 đấy mn ạ. Mà 2vc thử đến mấy que liền. Đợi đến 15p xem lại vẫn k thấy có. Mà que thì vẫn còn hsd, mua ở hiệu thuốc lớn chỗ văn miếu ấy. Chả hiều ra làm sao :)

15. thuylinh177

thuylinh177 shop hàng xách tay Úc 100%

em chào các mẹ! em đang có tâm sự nên muốn chia sẻ câu chuyện của bản thân mình ạ...
    em cũng đang mong con từng ngày đây ạ. hồi trc do 2 vc đi nước ngoài nên kế hoạch để về nước mới sinh em bé. e về trước Tết 1 tháng cũng định ăn chơi du lịch 1 thời gian mới có em bé mà về mẹ chồng e nói là có luôn đi, đi xem bảo đẻ năm Dê mới đẹp, năm Thân xấu vì chống e tuổi Dần-tứ hành xung.
    Hồi bên đó e chẳng để ý năm nào vs năm nào nên về nước thấy mẹ nói thế cũng quýnh hết cả lên, vì còn có mấy tháng nữa mới kịp. Hồi đấy lại về nước phải lo nhà cửa ổn định kịp Tết, rồi lại đi về nội ngoại, quả thực là e cũng có đi canh trứng ở bsy Yến 1 lần, thì cũng làm theo nhưng xong chẳng để ý lắm. Vì bận quá. Thế mà thả lần đầu dính luôn. Lúc đầu thử thấy mờ mờ ko tin lắm, sau lên diễn đàn mọi ng nói như thế có rồi. Vui và cũng hơi bất ngờ. Mà ko may lúc biết có thai e lại đang bị đau họng và cúm vì mấy htrc đi đg lạnh quá. Cũng ko dám uống thuốc về chịu khó dùng nước muối vs tỏi mà cũng mất cả tuần. Lúc đấy gần Tết e phải về quê chồng nên trc đấy cố đi siêu âm để biết cx còn báo cáo bm chồng vs cả để kiêng khem đi lại dịp Tết. Đợt đấy e xanh lắm và có biểu hiện nghén hay ợ khô, nhanh đói, ngực căng cảm giác to hơn và khi nằm rất đau vùng xương chậu, nghiêng cũng khó. Siêu âm lúc ấy mới chậm vài ngày nên ko thấy gì, nhưng xn nước tiểu thì có rồi.
    Rồi về quê chồng đc 1 ngày thì ngày hsau tự nhiên e ăn ngon miệng, ko ợ gì hết. Lúc đấy cứ vui vì khỏe ra, hồng hào, rồi cũng mấy ngày sau thì hết đau hông...chờ ra Tết đi siêu âm. Thế mà siêu âm cũng ko thấy. Thử máu thì có. Em lo quá. Có chị quen ở 56 HBT nói phải ra ngay chỗ chị chị siêu âm đầu dò vì nghi ngờ ngoài tử cung.
    Vậy mà ra đấy đầu dò ko thấy, cả trong và ngoài. E lên mạng đọc mà ko thấy ai giống e hết. Rồi chị bắt đi thử máu thì nghi ngờ thai hỏng vì mấy ngày chỉ số tăng nhẹ rồi giảm. Em đã gần hết hy vọng buồn bã ko ăn đc gì. Rồi cũng chẳng đc kê thuốc gì chỉ biết nằm chờ vô vọng...Vì thai chưa vào nên ko uống thuốc vì đề phòng ngoài tc lại kích thích nó phát triển , nguy hiểm hơn nữa. Em cảm giác ko biết mình đã đánh mất cơ hội ko khi cứ nằm chờ ko có 1 biện pháp nào cứu con em.
    Và e cũng nhận ra có thể con yếu đi từ lúc e về quê chồng, vì biểu hiện nghén, đau ngực, hông...dần mất đi. Mà e ko nhận ra vì nghĩ là mình khỏe lên.
    Lại nói tiếp, Lúc đấy e chưa bị ra máu nên e hy vọng dù chỉ vài %. rồi mấy ngày sau nó ra, lúc đầu là 1 chút như mới có hành kinh. Em gọi điện chị ấy nói ra máu là may rồi, ko phải can thiệp nạo hút. Mẹ e đi tìm lá rau ngót xay cho em uống sống. Thì mấy tiếng sau e đau khủng khiếp rồi ra 1 túi thai màu xám. cùng máu như máu kinh...
    E bị mất 5 6 ngày thì hết hoàn toàn. Mọi ng cứ động viên như thế này dễ có lại lắm.
    Bây h e cũng mặc kệ tuổi nào thì tuổi. Chỉ mong con thôi. Ấy vậy mà e giữ 1 tháng đầu sau sảy, sau e thả 3 tháng mà trượt cả. Em buồn lắm. Lo bị làm sao. e cắt thuốc bắc nội tiết các kiểu thì kinh nguyệt cũng đều đều, theo dõi dịch cũng chuẩn vì cứ sau đó 2 tuần là e bị luôn, ko lệch 1 ngày nào.
    h e đang mong chờ tháng t4. Em cũng đã dần ổn định tâm lý rồi thế mà dạo này gặp mấy đứa bạn cứ hỏi, rồi lại động viên đi khám xem có vấn đề gì ko làm e lại lo...
    Giờ nhiều lúc nghĩ lại e cũng ân hận. Vì ko để cơ thể mình thực sự khỏe mạnh, quen trở lại vs môi trường sống mới mới có kế hoạch em bé; rồi khi đó lại ko giữ gìn mà đi lại quá nhiều và cả khi cơ hội mong manh e ko thử biết đâu cứu con đươc. Nghĩ là e lại thấy mình có lỗi vs con nhiều lắm.
    Con ơi, mau về vs mẹ nhé....

dungdt2 thích bài này.
  16. thoitranggioitre

thoitranggioitre Thành viên đạt chuẩn

vc mình đều tuổi tỵ, ng ta bảo Dần Thân TỴ Hợi tứ hành xung, nhưng năm sau mệnh lại hợp cơ, rồi thì tuổi thân khổ lắm, hj, vc mình tháng này mới bắt đầu tiến hành vẫn hi vọng có con luôn, năm nào cũng đc:):):)

loan157 thích bài này.
  17. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Uh có con là mừng lắm rồi, tớ cũng đồng quan điểm với mn.

thoitranggioitre thích bài này.
  18. cindycao

cindycao Mẹ Cu Khoai

Tâm sự của bạn dài quá mình đoán chắc là tâm trạng của bạn chắc đang rối bời. Mình cũng có khoảng thời gian như bạn tâm trạng cũng hoảng loạn nhưng cuối cùng cũng chẳng giải quyết được gì cả càng mong tâm lý càng ức chế nên càng khó, lúc ko mong chờ nhất thì lại xuất hiện con. CHo nên mình nói với bạn 1 lời khuyên duy nhất là hãy vui vẻ lên, mình còn trẻ yên tâm con sẽ nhanh về, tâm trạng vui vẻ thì mới dễ đậu. Chúc bạn may mắn.

19. cindycao

cindycao Mẹ Cu Khoai

Nhà mình im ắng quá, đã có mẹ nào đi siêu âm mốc 12w chưa loa lên đây cho cả nhà mừng nào? có mẹ nào biết con trai hay con gái chưa ạ?

20. thuylinh177

thuylinh177 shop hàng xách tay Úc 100%

vâng e cảm ơn chị nhiều. ban đầu e ng lúc nào cũng như lửa đốt, nghĩ đến con thôi chị ạ. gần đây đỡ đỡ chút thì mng lại quan tâm quá cứ hỏi thăm. Nhìn chồng yêu trẻ con mà e thấy thương. Nhân tiện thấy topic tham gia mong các chị em mình cùng may mắn!!!!